[Funland] Theo các cụ Ông này chỉ tay vào mặt Ai ạ?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Thương binh mà manh động và đ éo có văn hóa vãi.
Ông bác em cũng thương binh oánh nhau nhưng đ éo rẻ rách như này.

Cadang

Xe tăng

dangduong

Xe điện
Thẻ TB thật nhưng có thể là TB giả. Không ít kẻ chạy để trở thành TB, nghiễm nhiên tháng tháng lấy tiền NN.
Tôi tin rằng TB thật thì không lấy đâu ra nhiều người có mặt ở liên đoàn hôm qua. Một là họ già, yếu sức khỏe, không đủ để xông vào đám đông, hai là đa số họ ngại đem cái thương tật của mình ra đòi hỏi và nhất là làm những việc trái lẽ thường, điều mà mấy ông chạy được TB lấy làm mục đích bỏ tiền ra chạy.

Minhlinhkhoi

Xe tải
Đây là thương binh bên phe bạn à???
Đi ra đường bây giờ gặp các bác chạy ba bánh mà hãi luôn.
Nói thật chứ, các bác thương binh chở đồ toàn hạng nặng thế sau khi đến địa điểm thì các bác bốc dỡ bằng gì? Hay là ưỡn ngực và bảo "tớ thương binh, không bê được, chủ nhà tự chủ"

Minhlinhkhoi

Xe tải
Ý kiến cá nhân của em thì cho dù là thương binh thật cũng ko được phép nhảy vào làm loạn trụ sở cơ quan, rồi lại còn bày đồ ăn như thế này là vô văn hóa.

Dáng khoanh chân đều phết? Em đề nghị cho kiểm tra hồ sơ và tư cách TBB (Thương Bệnh Binh)

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn

Dù thế nào trong các bác thương bệnh binh này cũng có nhiều người đã từng ra trận và mang thương tật bên mình suốt đời. trộm nghĩ dẫu là quan chức đến người to nhất Việt nam cũng không nên dùng tay để chỉ vào đám đông đặc biệt với thương bệnh binh như các bác ý.
Hàng năm tứ trụ triều đình vẫn thường xuyên gặp mặt tri ân các anh hùng, liệt sĩ, người có công . nhưng với VFF thì khác, người có công được ông Cấn Văn Nghĩa Phó chủ tịch tài chính VFF cư xử quá Tệ .
thấy thoang thoáng bóng dáng của cụ Lê NhiN.. Hay là sắp có CM Tháng 12
:))

sontranvu

Xe điện
Chắc là đại ca.

scorpion_ica

Xe điện

Dù thế nào trong các bác thương bệnh binh này cũng có nhiều người đã từng ra trận và mang thương tật bên mình suốt đời. trộm nghĩ dẫu là quan chức đến người to nhất Việt nam cũng không nên dùng tay để chỉ vào đám đông đặc biệt với thương bệnh binh như các bác ý.
Hàng năm tứ trụ triều đình vẫn thường xuyên gặp mặt tri ân các anh hùng, liệt sĩ, người có công . nhưng với VFF thì khác, người có công được ông Cấn Văn Nghĩa Phó chủ tịch tài chính VFF cư xử quá Tệ .
Đâu, thương binh đâu?

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Thương binh thì cũng phải sống theo Luật chứ nhỉ. Mà sao các cụ không ngồi nhà xem TV, cuộc sống khó khăn, phải nhờ Chính phủ trợ cấp, vậy còn bỏ tiền mua vé làm gì
Mua bán lại kiếm tí cháo ăn cổ vũ tuyển :P

Tookies

Xe điện
Cách đây 10 niên, 1 cụ công an hổ báo ra sân bay Tân Sơn. Nhân viên yêu cầu gửi súng đạn + chờ kiểm tra thùng an ninh okie mới checkin.
Cụ ý hổ báo chửi bới nhân viên, doạ nạt các kiểu.
Lúc ý có 1 cụ 1/4 ra chỉ mặt: tụi tao đổ xương máu éo phải cho bọn mày quấy rối như thế này.
Vợ bác c.a kia thì xin lỗi rối rít kêu chồng chị cũng có mảnh đạn trong đầu.
Bác 1/4 kia thì bảo sẵn sàng làm chứng với Hàng không nếu cần nên các cháu nhân viên cứ làm đúng qui định.
Em tin 9/10 chú xếp hàng quậy kia toàn đạp gai mùng tơi giả dạng giống chú C.A trong câu chuyện em gặp

VCHDHN

Xe container
Nếu là thường dân áo vải sẽ bị dẹp trong 1 nốt nhạc, thậm chí có thể bị hình sự hoá để răn đe. Đúng là XH vô pháp.

gld

Xe điện
Các cụ k nên trách ai, cái kiểu bẩn bựa như lđ VFF thì cũng nên để hội thương binh giả nó xử thay cho xã hội. Em thật bọn VFF trừ ô Lê Khánh Hải mới nhận chức chưa rõ thế nào, bọn còn lại có chết méo ai thương, e nói cái hội được nhận rượu tự trọng ấy

Phục Quy

Xe tăng
Em cũng đồng ý với 1 số cụ trên này , thương binh thật thì chả mấy người đi làm như vậy .
Sẵn câu chuyện về thương binh . Hẳn thỉnh thoảng các cụ vẫn nghe câu chuyện về các thương binh bên K vài chục năm mới tìm về được với gia đình . Và gần như tất cả đều có 1 câu chuyện giống nhau là ..mất trí nhớ , lạc đơn vị vv , rồi 1 ngày đẹp trời khôi phục lại trí nhớ , nhớ về quê hương gì đó !
Nhưng ngày trước em coi bên kênh WinWinVN có bác Tài là trung tá cựu lính K , bác ấy nói thẳng những trường hợp đó thì hơn 90% ngày xưa đào ngũ , sợ và xấu hổ không dám về VN trốn lại K lấy vợ , giờ chiến tranh lùi sâu thì tìm về nhà .
Bây giờ về nhà đồng đội thấy cám cảnh họ cũng lờ đi không nhắc đến chuyện cũ làm gì !

niceshot

Xe container
Ý kiến cá nhân của em thì cho dù là thương binh thật cũng ko được phép nhảy vào làm loạn trụ sở cơ quan, rồi lại còn bày đồ ăn như thế này là vô văn hóa.

Thương binh đi làm loạn mà còn có bia bọt uống đàng hoàng, đời sống cao thế kia thì việc éo gì phải ưu tiên thêm nữa!

HoangApr

Xe buýt
Mặc dù biết là trong chỗ người ấy, có đến 3/4 chưa chắc đã là thương binh, nhưng nói đi cũng phải nói lại, quen thoi ăn bẩn, cửa quyền làm ăn láo toét, cứ để oánh nhau cho chừa