[Funland] Theo các bác có lên mua oto đã qua sử dụng

Quocthai3001

Xe tải
Mua xe cũ phải check kỹ từ hợp đồng mua bán xe. Trách nhiệm mỗi bên. Và xe cộ cho cẩn thận hết mức có thể. Và không nên mua qua người quen.
Cá nhân em vùa dính 1 vụ. Ở sàn otohanoi do tay cảnh người thái bình nhà ở r5 royalcity, làm chủ địa chỉ sanoto 19 lê văn lương.
Xe ngay sau khi nhận phát hiện lỗi máy. Trả lại trừ bay 70tr. Và có rất nhiều ngôn từ khó nghe khi trả lại.
Xe biển số honda crv. 30e 654.37.
Vì mua xe qua người quen và nó đang cầm đằng chuôi. Nên em phải ngậm đắng nuốt cay đới cụ chủ.

TieuFu

Xe container
Học trính tả cho tốt rồi hãy đi mua xe nhé!
Chó chê mèo lắm lông ! Mà lão thớt níu nô khó mà chỉ bảo được bằng mấy còm trên này. Thôi thì kiếm người xem hộ cho !

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Chó chê mèo lắm lông ! Mà lão thớt níu nô khó mà chỉ bảo được bằng mấy còm trên này. Thôi thì kiếm người xem hộ cho !
Ra kiếm ông thợ nào cứng hoặc chủ gara trả họ 1 củ xong đánh xe đến họ check cho thôi.trước gara e làm toàn thế

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Em đang muốn mua oto đã qua sử dụng mà món này chửa biết gì, bác nào có kinh nghiệm chia sẻ em với ạ
Chú ý là đừng nghe lời thằng nào bảo check xe ban đêm.đánh được về gara check là chuẩn nhất.họ có cầu thì sẽ xem dễ hơn

nvh_hn

Xe container
Đúng rồi bác, hai quyết định mua xe mới là hai quyết định ngu nhất mà bác.
Cụ mua xe cũ của ai, mua thế nào? Em đã mua cả cũ/mới nhưng nói thật mua cũ thấy hên xui mới tìm được xe, chưa nói mua bán.

Cũng tùy mỗi người. Như em cũng có biết gì về xem xe cũ đâu, tìm thấy cực quá 2 vc đã thống nhất mua xe mới. Nhưng nghĩ đi nghĩ lại là mua về ít đi, chủ yếu thỉnh thoảng về quê hay đi có việc chứ cũng ko đi làm (vì chỗ làm của em ko còn chỗ để xe). Cuối cùng em vẫn mua xe cũ. Nói chung mua xe cũ cụ thì cũng hên xui lắm. Nếu có điều kiện thì cụ mua xe mới đỡ phải mất công tìm và đỡ lăn tăn.
Nhờ 1 tài lái cứng đi cùng, ko cần thợ. Lên lái xe cũ họ biết ngay nên mua hay ko. Đời cổ thì chỉ cần côn số với khung gầm là ok

Em mua xe lần đầu, tìm mua xe cũ của họ hàng và bạn bè xung quanh mà chả có ai, ra ngoài gara thì bát nháo, làm rất nhiều chiêu trò (nhẹ nhàng thì tua công tơ mét, mông má xe...còn nặng thì xe va chạm vẫn làm lại ngon lành, xe cắm ngân hàng mà hứa hẹn khách hàng như đúng rồi, khách hàng đặt cọc xong lúc dắt nhau đi hoàn tất thủ tục mới vỡ lẽ là ngân hàng đang giữ giấy tờ gốc chờ nộp trả tiền ngân hàng xong mới lấy giấy tờ. Rồi thì xe còn nợ phí lưu hành mua xong đế lúc đi đăng kiểrm mơí thấy bị đòi...). Có rất nhiều thông tin để cụ tham khảo khi mua xe cũ, cụ search google 1 lúc là ra. Em cũng đau hết cả đầu khi chọn giữa xe cũ và xe mới, cũng mong là mua xe cũ giảm được tí tiền nhưng cũng chả giảm được bao nhiêu.
Đi xem xe cũ dưới 1 năm thì chỉ tiết kiệm được ít tiền thuế trước bạ thôi chứ chả ai bán rẻ đâu ah, tính ra bỏ số tiền 6-700tr mua xe mà rẻ hơn xe mới chỉ khoảng 50-70tr thì cụ ra mua xe mới cho lành.

Nếu có lời khuyên thì khuyên cụ là chỉ mua xe cũ của người quen mà cụ biết rõ nguồn gốc sử dụng. Còn không thì mua xe mới cho lành. Chứ mua phải con xe cũ lởm khởm thì quá là mua bực mình vào người
Hỏi cụ an trạch comment phía trên nhé.

nvq042009

Xe hơi
Em vừa mua xe của 1 cụ trên này trước Tết. Lần đầu mua xe mà lại là xe cũ, em dại quá đi 1 mình. Xe đã 10 năm tuổi, sau này nghe người khác nói lại gầm máy vẫn được, còn những bộ phận khác còn dùng được là không sao, miễn đừng dính phải đâm đụng, bơi lội. Tết giờ ra em đã dán lại chống nóng, thay bơm xăng, sơn lại... >20 củ.

Quy Lão

Xe tăng
Em đang muốn mua oto đã qua sử dụng mà món này chửa biết gì, bác nào có kinh nghiệm chia sẻ em với ạ
Cũng như lấy vợ thôi, nếu đã quan trọng chuyện cái màng, và không có đủ khả năng kiểm tra lý lịch trạng thái món đồ, thì tốt nhất nên tìm hàng mới.
Còn không quan trọng mấy cái đấy, thì hàng lướt nó có cái hay của nó, vừa tiết kiệm lại tròn máy vận hành trơn tru ổn định.

khói_lửa

Xe buýt
Mua xe cũ phải check kỹ từ hợp đồng mua bán xe. Trách nhiệm mỗi bên. Và xe cộ cho cẩn thận hết mức có thể. Và không nên mua qua người quen.
Cá nhân em vùa dính 1 vụ. Ở sàn otohanoi do tay cảnh người thái bình nhà ở r5 royalcity, làm chủ địa chỉ sanoto 19 lê văn lương.
Xe ngay sau khi nhận phát hiện lỗi máy. Trả lại trừ bay 70tr. Và có rất nhiều ngôn từ khó nghe khi trả lại.
Vì mua xe qua người quen và nó đang cầm đằng chuôi. Nên em phải ngậm đắng nuốt cay đới cụ chủ.
cụ nói chuẩn luôn..hồi trước cũng vì em mù mờ . nhờ người quen xem hộ và giới thiệu hộ như cụ ý thậm chí nhờ người quen định giá hộ luôn..đcmn ai de..y chang như cụ chúng nó lùa em vào tròng .. sau mới bọn xem xe biết họ xem hộ thì vỡ lở ra
sau này em quyết tự mình học cách xem xe và xem giấy tờ xe cũng như xem mọi hợp đồng mua bán hay ủy quyền
éo tin ai hết ..
cách đây nửa tháng em lọ mọ về hải dương tìm xe..bọn show room gáy hay phết ..may em cũng biết xem xe lên éo lừa được em..nhưng thôi cụ à.. học khôn cũng phải mất í..có cái mất phí ít hay nhiều thôi

24AnTrạch

Xe buýt
Đáng quá nhỉ mua ở auto thì nguy cơ bị dính cũng cao. H đi mua xe cũ công nhận vất

AVANZA

Xe tăng
1 năm sau nó tã như mẹ xề. Nên xe cũ & mecr mà chạy, lành như toy.

Quocthai3001

Xe tải
cụ nói chuẩn luôn..hồi trước cũng vì em mù mờ . nhờ người quen xem hộ và giới thiệu hộ như cụ ý thậm chí nhờ người quen định giá hộ luôn..đcmn ai de..y chang như cụ chúng nó lùa em vào tròng .. sau mới bọn xem xe biết họ xem hộ thì vỡ lở ra
sau này em quyết tự mình học cách xem xe và xem giấy tờ xe cũng như xem mọi hợp đồng mua bán hay ủy quyền
éo tin ai hết ..
cách đây nửa tháng em lọ mọ về hải dương tìm xe..bọn show room gáy hay phết ..may em cũng biết xem xe lên éo lừa được em..nhưng thôi cụ à.. học khôn cũng phải mất í..có cái mất phí ít hay nhiều thôi
Đau nữa là e qua 7 đời xe cả cũ lẫn mới - do tin tưởng người nhà quá thoai cụ ôi. Mà có những lỗi - nó oái oăm là phải sử dụng trực tiếp mới phát hiện ra. Chứ có test cả buổi chưa chắc đã phát hiện ra đâu ợ. Em cũng định làm bài tung hê và nhiều ae có đòi qua lấy lại quyền lợi.
nhưng nghĩ đi nghĩ lại. Như thế thì mình lại bằng nó. Tiền hết lại kiếm lại được. Em buông.
Bài viết trên chỉ là cảnh báo cho các cụ có ý định mua xe cũ đọc và tham khảo thôi a.
Còn cảnh hoặc nv cảnh có đọc được bài viết của em ở trên này. Thích đối chất thì em vẫn giữ đủ bằng chứng cả hình ảnh và âm thanh đầy đủ từ đầu đến khi két thúc giao dịch đấy.

Langthang_Mercedes

Xe container
Nhiều xèng thì xe mới, ít tiền thì xe cũ, chả biết cụ muốn chia sẻ cái món gì. Bàn một việc cụ thể còn khó nữa là bàn một vấn đề to như cái kẹo cụ đặt ra kia. Mua xe cũ mà chưa hiểu biết gì thì có vài cách:

1. Mua đại rồi về đi, hỏng thì sửa, lần sau ắt có kinh nghiệm, chả phải hỏi ai, có tư vấn kỹ thuật thì cũng có hiểu đâu.

2. Kiếm thằng bạn tử tế hay người thân mua, bẹn hay người quen vẫn dính xe đểu như thường.

3. Cày và cày cho đến khi đủ/gần đủ thì mua xe mới, thiếu thì vay.

Chỉnh sửa cuối:

lalala1122

Xe tải
Có tiền thì cứ bem xe mới cụ ah
Đi xe cũ nếu cụ là người kinh nghiệm hiểu biết xe thì ok, chứ gà mờ như e cứ xe mới mà mua thôi cụ ah. E thấy nhiều xe đâm đụng lên báo rồi mà mấy cụ bán xe vẫn bao đâm đụng ngập nc như đúng r ấy

khói_lửa

Xe buýt
Nhiều xèng thì xe mới, ít tiền thì xe cũ, chả biết cụ muốn chia sẻ cái món gì. Bàn một việc cụ thể còn khó nữa là bàn một vấn đề to như cái kẹo cụ đặt ra kia. Mua xe cũ mà chưa hiểu biết gì thì có vài cách:

1. Mua đại rồi về đi, hỏng thì sửa, lần sau ắt có kinh nghiệm, chả phải hỏi ai, có tư vấn kỹ thuật thì cũng có hiểu đâu.

2. Kiếm thằng bạn tử tế hay người thân mua, bẹn hay người quen vẫn dính xe đểu như thường.

3. Cày và cày cho đến khi đủ/gần đủ thì mua xe mới, thiếu thì vay.
Có tiền thì cứ bem xe mới cụ ah
Đi xe cũ nếu cụ là người kinh nghiệm hiểu biết xe thì ok, chứ gà mờ như e cứ xe mới mà mua thôi cụ ah. E thấy nhiều xe đâm đụng lên báo rồi mà mấy cụ bán xe vẫn bao đâm đụng ngập nc như đúng r ấy
có tiên mua xe mới thì còn nói làm gì.. có phải ai cũng đủ tiền mua ngay xe mới đâu . còn mua xe cũ kg phải là kg có lợi thậm chí là còn lợi hơn mua xe mới nếu mình biết xem xe và bình tĩnh nữa. tất nhiên cũng hên xui 1 chút còn việc đâm dụng hoặc xướt sát vỏ ngoài xe cũng để mình kết luận mua hay kg mua xe này và trả giá sao như hợp lý

khói_lửa

Xe buýt
Đau nữa là e qua 7 đời xe cả cũ lẫn mới - do tin tưởng người nhà quá thoai cụ ôi. Mà có những lỗi - nó oái oăm là phải sử dụng trực tiếp mới phát hiện ra. Chứ có test cả buổi chưa chắc đã phát hiện ra đâu ợ. Em cũng định làm bài tung hê và nhiều ae có đòi qua lấy lại quyền lợi.
nhưng nghĩ đi nghĩ lại. Như thế thì mình lại bằng nó. Tiền hết lại kiếm lại được. Em buông.
Bài viết trên chỉ là cảnh báo cho các cụ có ý định mua xe cũ đọc và tham khảo thôi a.
Còn cảnh hoặc nv cảnh có đọc được bài viết của em ở trên này. Thích đối chất thì em vẫn giữ đủ bằng chứng cả hình ảnh và âm thanh đầy đủ từ đầu đến khi két thúc giao dịch đấy.
cụ nói đúng đó .nhiều cái lỗi mà mình phải sử dụng nó mới lộ ra.. như hôm em đi lái thử xe cũ..em kg lái mà bắt thằng sale lái bắt nó chạy 5km ..em dỏng tai chủ yếu nge ngóng xem có tiếng động lạ nào kg ..xong rồi em mới lái thử sau