[Funland] Theo các bác có lên mua oto đã qua sử dụng

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nói chung là cụ phải tìm hiểu, cái này trên youtube đầy.
Tiếp theo thì đi xem xe, xem theo những cái đã xem trên youtube (Nhớ ghi ra tờ giấy dạng list rồi khi đến check từng hạng mục cho đỡ xót).
Ok thì quất, cẩn thận hơn thì đánh xe vào hãng check thêm phát nữa.
Ít tiền mua xe cũ thì ok, nhưng có cái là sẽ mất công sức và thời gian kha khá.
Nên nếu có đk quất xe mới cho nhàn.

--Lamborghini--

Xe cút kít
-Phải sd lâu dài trên 5 năm thì hãy nên mua xe mới, vì trong 3 năm đầu tiên xe mới khấu hao rất nhiều? Bác đổi xe liên tục mà mua xe mới thì chết tiền?
Nếu tiền làm ra ok thì sao phải xoắn cụ :)

Binhcoi8x

Xe tăng

emdeplam

Xe tăng

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
-Phải sd lâu dài trên 5 năm thì hãy nên mua xe mới, vì trong 3 năm đầu tiên xe mới khấu hao rất nhiều? Bác đổi xe liên tục mà mua xe mới thì chết tiền?
Đúng rồi bác, hai quyết định mua xe mới là hai quyết định ngu nhất mà bác.

buikhacthinh

Xe tăng
Giờ có dịch vụ thẩm định xe cũ phải kg các cụ?
Mình gà nhờ dịch vụ có bảo đảm kg ạ?

xukthal

Xe lăn

24AnTrạch

Xe buýt
Em toàn đi hơn năm rồi bán, lỗ vỡ mồm. Mua xe cũ thì lỗ ít hơn.
thì thế em toàn đi mua xe lướt 1nam đỡ đc cũng hơn 100 trăm , đi 3 năm đổi xe khác thì cũng chỉ trượt giá thêm gần 100 nữa
chứ mua xe mới đi 2,3 năm bán toàn lỗ khoảng 200 ngay
e nói đến dòng xe 6 700 quay đầu, còn phân khúc hơn 1ty thì nhiều hơn

tolex

Xe hơi
Em mua xe lần đầu, tìm mua xe cũ của họ hàng và bạn bè xung quanh mà chả có ai, ra ngoài gara thì bát nháo, làm rất nhiều chiêu trò (nhẹ nhàng thì tua công tơ mét, mông má xe...còn nặng thì xe va chạm vẫn làm lại ngon lành, xe cắm ngân hàng mà hứa hẹn khách hàng như đúng rồi, khách hàng đặt cọc xong lúc dắt nhau đi hoàn tất thủ tục mới vỡ lẽ là ngân hàng đang giữ giấy tờ gốc chờ nộp trả tiền ngân hàng xong mới lấy giấy tờ. Rồi thì xe còn nợ phí lưu hành mua xong đế lúc đi đăng kiểrm mơí thấy bị đòi...). Có rất nhiều thông tin để cụ tham khảo khi mua xe cũ, cụ search google 1 lúc là ra. Em cũng đau hết cả đầu khi chọn giữa xe cũ và xe mới, cũng mong là mua xe cũ giảm được tí tiền nhưng cũng chả giảm được bao nhiêu.
Đi xem xe cũ dưới 1 năm thì chỉ tiết kiệm được ít tiền thuế trước bạ thôi chứ chả ai bán rẻ đâu ah, tính ra bỏ số tiền 6-700tr mua xe mà rẻ hơn xe mới chỉ khoảng 50-70tr thì cụ ra mua xe mới cho lành.

Nếu có lời khuyên thì khuyên cụ là chỉ mua xe cũ của người quen mà cụ biết rõ nguồn gốc sử dụng. Còn không thì mua xe mới cho lành. Chứ mua phải con xe cũ lởm khởm thì quá là mua bực mình vào người

khói_lửa

Xe buýt
Giờ có dịch vụ thẩm định xe cũ phải kg các cụ?
Mình gà nhờ dịch vụ có bảo đảm kg ạ?
Cụ chớ có dại nhờ bọn thẩm định xe cũ
1.. Cụ muốn mua xe cũ lên dành thời gian học hỏi cách xem xe cũ . cái này cực kỳ quan trọng ít ra tự mình cũng có thể dáng giá được tình trạng xe cũ ra sao
2.. Cũng đừng quá tin 100 % vào anh em bạn bè ( trừ anh e ruột thịt hoặc phải bạn cực thân mà họ biết xem xe ) còn anh em dạng xã hội chơi gọi là thân thân bt thì chớ có mà tin họ khi họ phán xe cho mình
Tốt nhất là học chút kiến thức xem xe cũ và định giá xe cũ cụ à

Honda monkey

Xe tải
Nên mua xe cũ nếu không đủ tiền mua xe mới.

khói_lửa

Xe buýt
Em mua xe lần đầu, tìm mua xe cũ của họ hàng và bạn bè xung quanh mà chả có ai, ra ngoài gara thì bát nháo, làm rất nhiều chiêu trò (nhẹ nhàng thì tua công tơ mét, mông má xe...còn nặng thì xe va chạm vẫn làm lại ngon lành, xe cắm ngân hàng mà hứa hẹn khách hàng như đúng rồi, khách hàng đặt cọc xong lúc dắt nhau đi hoàn tất thủ tục mới vỡ lẽ là ngân hàng đang giữ giấy tờ gốc chờ nộp trả tiền ngân hàng xong mới lấy giấy tờ. Rồi thì xe còn nợ phí lưu hành mua xong đế lúc đi đăng kiểrm mơí thấy bị đòi...). Có rất nhiều thông tin để cụ tham khảo khi mua xe cũ, cụ search google 1 lúc là ra. Em cũng đau hết cả đầu khi chọn giữa xe cũ và xe mới, cũng mong là mua xe cũ giảm được tí tiền nhưng cũng chả giảm được bao nhiêu.
Đi xem xe cũ dưới 1 năm thì chỉ tiết kiệm được ít tiền thuế trước bạ thôi chứ chả ai bán rẻ đâu ah, tính ra bỏ số tiền 6-700tr mua xe mà rẻ hơn xe mới chỉ khoảng 50-70tr thì cụ ra mua xe mới cho lành.

Nếu có lời khuyên thì khuyên cụ là chỉ mua xe cũ của người quen mà cụ biết rõ nguồn gốc sử dụng. Còn không thì mua xe mới cho lành. Chứ mua phải con xe cũ lởm khởm thì quá là mua bực mình vào người
Mua xe mới qua 1 năm sử dụng khi bán lại phải lỗ chí ít 150 tr chứ là gì có đoạn lỗ 70 tr như cụ nói
Cụ bảo lên mua xe của người quen... Xin lỗi cụ .. Người quen chỉ rao bán thì thầm thôi đám thợ gara đã xem trước và cọc luôn rồi là gì đến lượt người quen nghe tin có xe bán mà tìm mua. Câu này của cụ khuyên chỉ dành cho 7 năm về trước thôi . thời đó cò vạc xe còn ít chứ giờ câu khuyên này chả tác dụng gì đâu

khói_lửa

Xe buýt
Cam kết không đâm đụng, ngập nước. Keo chỉ còn zin :))
Éo phải slogan này cụ à.. Slogan này là của đám cò gara show room xe cũ
Còn đám thẩm hộ xe là câu.. Úi xe này ngon lắm em xe kỹ dồi

nvh_hn

Xe container
Kinh nghiệm là tìm được xe đã, còn hên xui.