Thêm Options cho FF 1.8 AT 5 cửa

puremoon

Xe buýt
Chào các bác . Em lấy FF1.8 AT được 1 tháng . Sau quá trình đi lại thì cảm thấy 1 vài cái cần thiết :
1. Cắm dây 3.5" vào cổng AUX và luồn về chỗ Lỗ 12V, hoặc cạnh nút sưởi kính. Chứ cắm vào tận cốp phụ thì bó tay. Nếu đc thì làm luôn bộ chơi nhạc trên USB cho tiện. Cái này lắp vào 1 trong 3 chỗ trống cạnh nút sưởi kính .
2. Chế cái khóa cho cốp bên phụ để yên tâm khi gửi xe mà để lại chìa khóa . Em nhìn trên tivi có 1 bác đã làm cái này đẹp lắm.
3. Lắp thêm đèn gầm ghế , đèn trần . Xe gì mà tối om om .
4. Lắp thêm bộ sạc USB lên chỗ cạnh nút sưởi kính ( cái này bên tàu có cái vừa xinh ). Cái này vừa đẹp vừa tiện .
5. Chỉnh lại cửa để chốt thì chốt cả trong ( nó chốt chỉ khóa mở từ bên ngoài ).
6. Sắm một bình chữa cháy bọt hoặc bột để đề phòng những việc làm ở trên gây ra hỏa hoạn khi chập điện.
7. Thay loa tép ở gần 2 gương bằng loa hịn _em chịu_ hơn ( tai em lởm nhưng gấu hịn hơn em nhiều ).
8. Em quên cái này nữa : Điều hòa ko có lọc gió, có nên lắp thêm cái lọc gió điều hòa ko nhỉ ?
Bác nào biết chỗ nào thi công các mục trên thì chỉ giúp em với. Em cảm ơn và vodka nhiệt tình .
P/s : Bác Thắng làm thì đẹp nhưng mà bác ấy bận nhiều việc quá em ngại nhờ.

Cảm ơn các bác rất nhiều .

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Theo em biết thì nội dung tại điểm 7 là thêm loa tép ở gần gương bằng loa xịn chứ?
Bác nào dùng Focus đời 11/2010 lại nay xác nhận xem Focus này có 04 loa hay 06 loa!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Chào các bác . Em lấy FF1.8 AT được 1 tháng . Sau quá trình đi lại thì cảm thấy 1 vài cái cần thiết :
1. Cắm dây 3.5" vào cổng AUX và luồn về chỗ Lỗ 12V, hoặc cạnh nút sưởi kính. Chứ cắm vào tận cốp phụ thì bó tay. Nếu đc thì làm luôn bộ chơi nhạc trên USB cho tiện. Cái này lắp vào 1 trong 3 chỗ trống cạnh nút sưởi kính . Em đã show bên thớt lắp thêm đồ chơi cho Focus, bác xem bên ấy nhé.
2. Chế cái khóa cho cốp bên phụ để yên tâm khi gửi xe mà để lại chìa khóa . Em nhìn trên tivi có 1 bác đã làm cái này đẹp lắm. Em không biết
3. Lắp thêm đèn gầm ghế , đèn trần . Xe gì mà tối om om . Thay bằng bóng LED, ánh sáng mát và sáng nhiều, ở hàng nội thất ô tô đầy bóng
4. Lắp thêm bộ sạc USB lên chỗ cạnh nút sưởi kính ( cái này bên tàu có cái vừa xinh ). Cái này vừa đẹp vừa tiện .
5. Chỉnh lại cửa để chốt thì chốt cả trong ( nó chốt chỉ khóa mở từ bên ngoài ). Cứ để thế mới là Focus
6. Sắm một bình chữa cháy bọt hoặc bột để đề phòng những việc làm ở trên gây ra hỏa hoạn khi chập điện. Quá nên
7. Thay loa tép ở gần 2 gương bằng loa hịn _em chịu_ hơn ( tai em lởm nhưng gấu hịn hơn em nhiều ). Nên lắp - các hàng nội thất ô tô.
Bác nào biết chỗ nào thi công các mục trên thì chỉ giúp em với. Em cảm ơn và vodka nhiệt tình .
P/s : Bác Thắng làm thì đẹp nhưng mà bác ấy bận nhiều việc quá em ngại nhờ.

Cảm ơn các bác rất nhiều .
Em trả lời cụ nhé.

puremoon

Xe buýt
Cảm ơn cụ , em vodka cụ nhưng mà em muốn có địa chỉ cụ thể tí để em dong xe tới ạ .

puremoon

Xe buýt
Theo em biết thì nội dung tại điểm 7 là thêm loa tép ở gần gương bằng loa xịn chứ?
Bác nào dùng Focus đời 11/2010 lại nay xác nhận xem Focus này có 04 loa hay 06 loa!

Gần gương xe em đã có Loa, nhưng gấu kêu loa gì kêu như vịt .

TSTA

Xe container
em xác nhận là chỉ có 4 loa với Focus 1.8,
6 loa với Focus 2.0.

songvedem

Xe tăng
Em xác nhận là cụ Đoàn Chuẩn! :D
À, cụ cho em hỏi, Ford Thanh Xuân là chỗ khỉ nào thế hử cụ? Lại có thêm 1 dealer nữa ạ?
Ford Thanh Xuân trên đường Nguyễn Xiển (Khuất Duy Tiến kéo dài). đi đường Nguyễn Trãi về Hà Đông, đến bùng binh rẽ trái , đi thêm 30m. Nhưng thiết bị hiện tại có đúng 1 chữ Ford. Đang hy vọng là ngon thì Ford Long Biên bảo là 1 cơ sở mới của Ford HN Ngô Thì Nhậm.

Chỉnh sửa cuối:

Đức NA

Xe tải
E đang chạy FF 11/2010. Đúng là chỉ có 4 loa và e đã lắp 2 cái loa tép rồi, Hàng xin 1,2 củ, hàng tháo xe 400k. Nghe phê hơn hẳn
Còn các thể loại đèn đóm e đã sâu cái đèn e mới làm bên thớt thẩm mỹ viện của cụ VW.

5. Chỉnh lại cửa để chốt thì chốt cả trong ( nó chốt chỉ khóa mở từ bên ngoài ).
Em xin phép trả lời điểm này (nhưng em không tìm lại được nguồn từ internet đâu). Mấy anh an toàn Mẽo yêu cầu các hãng xe không làm chốt cửa khóa trong hoàn toàn vì lý do trước đây đã có xe lao xuống hồ nước & lái xe mắc kẹt không thể thoát ra & chịu chết chìm trong xe khi máy ngập nước bị chết.
Trước đây em cũng rất quan tâm tới mục số 5 này nhưng sau nghĩ có thể tình huống có thể nảy sinh không nghiêm trọng là xe lao xuống hồ xuống sông mà chỉ gặp khi Hà Lội phố đúng nghĩa, xe chết máy không biết có mở được cửa ra để hít thở không nữa.
Ngày 14/07 năm 2010 năm ngoái cũng đã có 2 trường hợp chết ngạt trong xe ở Hòa Lạc sau trận mưa khủng khiếp (nếu em không nhầm thì là captiva thì phải).

hutapa

Xe hơi
ô lạ nhể, e thấy cái 2011 của e có 2 loa bé bé chỗ gương chiếu hậu, tính ra là 4 loa ở cửa + 2 loa tép = 6 loa. hay e nhìn nhầm nhể$-)

Porsche 911

Xe container
Bác nhìn thì không nhầm, mà ở Việt Nam thường có cấu "Tưởng vậy nhưng không phải vậy" =P~ .
Nó chỉ có cài màng đấy thôi, nhưng bên trong không có loa. Bác muốn nghe hay thì mua thêm 02 loa tép nữa. Muốn nghe hay nữa thì làm quả SUB để sau cốp nữa thì tuyệt.

puremoon

Xe buýt
Bác nhìn thì không nhầm, mà ở Việt Nam thường có cấu "Tưởng vậy nhưng không phải vậy" =P~ .
Nó chỉ có cài màng đấy thôi, nhưng bên trong không có loa. Bác muốn nghe hay thì mua thêm 02 loa tép nữa. Muốn nghe hay nữa thì làm quả SUB để sau cốp nữa thì tuyệt.
Hay, nó lừa mình một quả thâm quá . Cho mỗi cái màng mà mình tưởng là loa . Chỗ đấy có cái giống hệt cái loa các cụ ạ .

Porsche 911

Xe container
Nó có lừa gì đâu, thông số (tiện nghi) nó ghi rõ là CD 1 đĩa, 4 loa rồi cơ mà.

puremoon

Xe buýt
Em thấy 2 loa ở cánh cửa trước , 2 loa ở gần gương . Vậy còn lại ở đâu hả cụ ?

Boo Boo

Xe hơi
Cụ cho em xin địa chỉ để nâng đời cái. Mà xe cụ là 1.8 hay 2.0 đới ạ
E đang chạy FF 11/2010. Đúng là chỉ có 4 loa và e đã lắp 2 cái loa tép rồi, Hàng xin 1,2 củ, hàng tháo xe 400k. Nghe phê hơn hẳn
Còn các thể loại đèn đóm e đã sâu cái đèn e mới làm bên thớt thẩm mỹ viện của cụ VW.

bobom

Xe tải
Cụ cho em xin địa chỉ để nâng đời cái. Mà xe cụ là 1.8 hay 2.0 đới ạ
Cụ cứ ra gara nội thất ô tô chuyên về điện đài ấy mà lắp là đc, em lắp loại lởm 3-400k thôi mà nghe cũng khác rồi, còn theo em lắp loại XỊN thì cũng chẳng hơn là mấy vì khả năng thẩm âm của em ko cao (với em FF1.8 AT có âm thanh như vậy là đủ chất lượng khi cùng ăn nằm với em nó rồi ah), cụ có thêm thì thêm mấy cái CỜ rui con trôn .... mà bác Mắt Kính up bên Thẩm mỹ viện ... ấy. Cụ chuột bạch mấy cái ấy cho anh em xem và học hỏi đi ah.

TSTA

Xe container
Em xác nhận là cụ Đoàn Chuẩn! :D
À, cụ cho em hỏi, Ford Thanh Xuân là chỗ khỉ nào thế hử cụ? Lại có thêm 1 dealer nữa ạ?
Ford Thanh Xuân ở vị trí này cụ à:

Địa lý với diện tích 6500m2, showroom rộng 700m2, xưởng với hơn 30 zones, vị trí từ các phía quanh HN đi vào sẽ rất thuận tiện. (từ cầu Thanh Trì, Cầu Thăng Long, Hà Đông...)
Từ 3/5 thì các bộ phận bắt đầu hoạt động, khai trương vào ngày 20/5.
Mời các cụ ghé thăm, gọi cho em xuống tiếp đón nhé cụ.

TSTA

Xe container
Hay, nó lừa mình một quả thâm quá . Cho mỗi cái màng mà mình tưởng là loa . Chỗ đấy có cái giống hệt cái loa các cụ ạ .
ủa, khi giao xe em đã nói về vụ loa mà cụ, chỉ có 4 loa thôi.
Do xe sản xuất hàng loạt, các chi tiết tương đồng, nên dùng chung 1 khuôn. Ko riêng gì Focus mà mọi xe cũng như mọi thiết bị có nhiều ver. cũng đều có tình trạng như vậy.