[Thảo luận] Thêm 1 Venza góp vui với Lexus, chỗ rửa xe này có dớp hay sao ý!

SốtVirút

Xe tăng
Có thể chỗ này phải cua mới lên được cầu, nhưng nói thật có một số bác tài mới hoặc chưa quen hoặc lúc đó có nhiều người đứng xung quanh nếu cẩn thận quá sẽ bị cho là lái kém nên cứ cua vào và lên cầu luôn.

dongkysot_hn

Xe hơi
Các cụ có để ý thấy xe nào cũng bị nhao về bên phụ không. Em đồ rằng cái cầu này phải có cái j rất đặc biệt, kiểu như căn theo bên lái thì bên phụ bị dính chưởng :21:
Vod 2 bác vì tin ảnh nóng hổi

Viking

Xe điện
Mấy chứ thợ bảo:
- Trái trái trá...
Bác tài oánh lái tài, làm rầm phát xuống rãnh.
Thở bảo:
- Em bảo trái em cơ mà :)):)):)):))

khonghieuminh

Xe tải
cụ này chắc bằng mua rồi chứ cái cầu to thế mà leo còn chệch.
Or mấy chú thợ xi nhan xai hướng :D

Em nhiều lần rửa xe ở đây, có bao giờ nó xi nhan gì đâu. Vì thực ra, cầu ấy rất rộng, leo lên thoải mái luôn. Lấy lái thẳng cũng rất dễ vì có một đoạn đường khá dài mới mép cầu rửa xe.
Vị nào lái để như thế, chỉ có thể tự trách mình là rất non kém về tay nghề :77::77::77::77::77:

coolpix8700

Xe ngựa
Không hiểu các bác này học lái xe thế nào nhể ? điều cơ bản nhất của lái xe là phải căn đường chuẩn theo bên ghế lái . Khi lên cầu chỉ cần mình căn chuẩn 1 bên ghế lái là ok. Theo em các bác này học chưa chuẩn, khi khuất tầm nhìn thì ước lượng theo cảm tính nên bị dính đòn.......

Chỗ em hay rửa xe hôm vừa rồi cũng phá cầu đi để làm lại cầu mới thẳng tắp với đường vào bãi rửa xe. Nghe thấy cậu chủ nói do cái cầu hơi chéo 1 chút nên khoảng 70% xe vào rửa đều phải nhờ bọn em lái lên cầu, ai cũng như anh thì em đâu cần phá đi xây lại

Chết thật với tình hình học lái xe như vậy.........nếu so sánh việc lên cầu với lái xe đi mấy vùng miền núi thì đúng là ngọc so với đá vôi.....
Cái hồi em thi ở bến Phà Đen. Lúc cùng học với 1 anh bạn, chị là kế toán trưởng của trường, chắc là cũng được quan tâm! Khi phải đi hàng đinh (hồi đó hàng đinh bắt buộc phải qua-không phải chỉ trừ 5 điểm như bây giờ) anh chỉ huy trường thi (hồi đó là CA-mặc quân phục nghiêm) nhẩy lên xe em và mở cửa từ ghế phải vươn người nhìn xuống đường. Lần dầu, em đi rất đúng như khi đi tập, nhưng anh ấy cứ nhắc đầu tiên là "hơi sang trái", sau đó là "sang trái", và "đã bảo sang trái một chút nữa"... và kịch!, bánh phải xe chạm viên gạch, hỏng. Em lùi lại (được đi 3 lần), và lần này mặc kệ lời nhắc của anh chỉ huy, cứ đúng bài chạy thẳng, bánh xe lướt êm ru... Khi xuống xe, cậu bạn hỏi, tại sao lần đầu ông đi rất tốt tự nhiên lại bẻ lái sang trái để chạm gạch? Nhìn một lúc em mới nhận ra, anh CA kia có ý tốt thật, nhưng anh ấy cúi xuống nhìn đường và bánh xe, lúc đó cảm giác bên trái của anh ấy là bên phải của em!!!

Chỉnh sửa cuối:

LeTai1979

Xe cút kít
Các cụ có để ý ko? Cái cầu cũ bé hơn chắc là bị nhiều rồi nên chủ nó xây thêm mỗi bên thêm 20cm nữa, cầu to thế mà vẫn bị, lái này 90% là mua bằng, em dự thế.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
lái xe lên cầu ko phải là chuyện dễ, nhiêù cụ nhìn cái thềm to và xem hình người ta rồi cười ha hả là hơi tự phụ quá đấy. Nếu từ xa leo lên chạy thẳng bánh thì đơn giản thật, vì cứ giữ đúng tay lái mà đạp ga cho xe lên thôi. Nhưng nếu ôm 1 vòng 60, 75 hay 90 độ để leo lên thì xương phất đấy :D Lúc lên cầu, xe chổng 2 bánh trước lên các cụ chỉ nhìn thấy nóc nhà , ko có gì để căn nưã cả, tất cả đều chỉ là cảm tính - nhớ laị lúc mình lên lúc naỹ bánh xe ở khoảng khoảng như thế... chứ nếu ko mở kính ra thì chảng có gì nưã để căn cả, sơ sểnh trong khoảng 30cm là bên thưà bên thiếu, hoặc bên thiếu bên thưà ngay, đừng có ngồi xem ở đây rồi cười.. laí lên đây mới thấy nếu có người xi nhan cho thì thật là may quá.
Em cầm lái đúng 10 năm nay nhưng chưa bào giờ thiếu thận trọng khi lên cầu cả, hết sức chậm và theo dõi kỹ hướng dẫn cuả bạn xi nhan, phanh xe và thò đầu ra nhìn xuống đường là việc ko có gì phaỉ ngại ngùng

ducvu

Xe tải
Chậm thôi là ổn các cụ nhể, có như trong xa hình đâu mà cần căn giờ
Nhanh có mà té cái rầm.
Mà ngày biết lái xe đến giờ em mới bị thụt hố duy nhất một phát, hai bên bờ tường chỉ độ hơn 5 mét, con xe của em nó chỉ thừa gần 1 mét nhưng nếu lùi thì phải lùi cỡ 1km nên em chọn giải pháp lắc. Em cứ làm từ từ có thằng cha cỡ 50 bảo xi nhan cho, em dừng lại hắn bảo tiến vì em biết có khe thoát nước. May mà xe em 2 cầu nhưng cũng đi một bên xin nhan đới, không lẽ em táng thằng đó. Rút kinh nghiệm từ đó em tự lo.

Chỉnh sửa cuối:

Lập Tái

Xe điện
Cái xe mang biển 30U- Chán không không tắm .........nó xuống cầu là lẽ đương nhiên...ai bảo cứ bắt nó tắm làm gì :77:

ModKing

Xe tải
Chắc em nó đang sợ lạnh:69: cứ bắt đi tắm:P:21:

ducvu

Xe tải

hành_khất_đêm

Xe điện
Cái xe mang biển 30U- Chán không không tắm .........nó xuống cầu là lẽ đương nhiên...ai bảo cứ bắt nó tắm làm gì :77:
Cụ ơi không không là có mà :69::69::69:, nhưng hình như chỗ này sập sệ nên em nó ko thích :21:

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chỗ này bị yểm bùa rồi :21::21:, Em thấy kinh nghiệm chỉ nên căn 1 bên ko phải xoắn đâu. Lái hơi kém thì thò cổ ra mà căn bánh bên tài sao cho vừa cái cầu bên tài la nuột.

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
lái xe lên cầu ko phải là chuyện dễ, nhiêù cụ nhìn cái thềm to và xem hình người ta rồi cười ha hả là hơi tự phụ quá đấy. Nếu từ xa leo lên chạy thẳng bánh thì đơn giản thật, vì cứ giữ đúng tay lái mà đạp ga cho xe lên thôi. Nhưng nếu ôm 1 vòng 60, 75 hay 90 độ để leo lên thì xương phất đấy :D Lúc lên cầu, xe chổng 2 bánh trước lên các cụ chỉ nhìn thấy nóc nhà , ko có gì để căn nưã cả, tất cả đều chỉ là cảm tính - nhớ laị lúc mình lên lúc naỹ bánh xe ở khoảng khoảng như thế... chứ nếu ko mở kính ra thì chảng có gì nưã để căn cả, sơ sểnh trong khoảng 30cm là bên thưà bên thiếu, hoặc bên thiếu bên thưà ngay, đừng có ngồi xem ở đây rồi cười.. laí lên đây mới thấy nếu có người xi nhan cho thì thật là may quá.
Em cầm lái đúng 10 năm nay nhưng chưa bào giờ thiếu thận trọng khi lên cầu cả, hết sức chậm và theo dõi kỹ hướng dẫn cuả bạn xi nhan, phanh xe và thò đầu ra nhìn xuống đường là việc ko có gì phaỉ ngại ngùng
Cụ nói rất chuẩn. Cầu này sẽ còn nhiều xe sập nữa nếu không sửa.
Cầu này khe nhỏ nên trông 2 thành có vẻ to nhưng thực chất toàn bộ cầu là nhỏ, xe nhỏ lên thì không sao nhưng xe to lên rất dễ bị dính. Nhiều khi lái xe không cẩn trọng chỉ căn để khỏi sập bánh xuống khe mà không nghĩ bánh lại sập ra bên ngoài do cầu nhỏ.
Cho lên những xe dài rộng như lếch xù, cam quýt và venza..dễ bị dính.

Fotre

Xe hơi
Các cụ cứ chê mấy người mới lái chứ em thấy ai mà chẳng phải qua giai đoạn mới lái, dần dần theo thời gian mới tiến bộ lên chứ. Thợ cày mới thì đường cày sao thẳng ngay được. Cái chính là phải luôn cẩn thận khi cầm lái bất kể là tài mới hay tài già. Mà các cụ thấy bao nhiêu tai nạn thảm khốc toàn tài xe khách với bao nhiêu kinh nghiệm đây thôi.

Biết Lái

Xe buýt
các chú mới lái khi lùi hay oánh lái các cụ ợ. e chứng kiến nhiều vụ kiểu đấy rùi.
hay đi dạy lái mừ :D

Taihoatu

Xe lăn
Em nghĩ tốt nhất là tránh cái chỗ rửa xe này ra. Chắc cầu làm ko đúng tiêu chuẩn rồi. Em xác nhận với bác nào là khi 2 bánh trước lên lúc đó mình sẽ nhìn thấy trời mà ko căn được đường. Để an toàn chỉ có phanh lại và mở kính ngó thôi chứ cứ cố thì lại bị ngay

cuuthuong

[Tịch thu bằng lái]
Em dự là hướng cầu không hợp với các bác đi xe sang, Bác nào gần đấy ra khuyên đổi hướng cầu thử xem:77::77::77: