[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

roisequa

Xe tải
Cụ chủ tin người quá lên chịu thiết rồi. Tự nhiên lại thả gà ra đuổi. Chúc cụ lấy lại được nhà và rút kinh nghiệm. Qua đây em cũng học được chút kinh nghiệm. Mà có cụ định hướng dư luận ghê quá, cứ 1 mình nói mấy chục trang

HuyArt

Xe lăn
Nick chính của em mà, em đâu có nick khác, cụ nghĩ em sợ gì à :D. Đúng là toà trọng chứng hơn, chìa cái HĐ ra theo điều 5 thì Bên Mua yếu rồi cụ. Em dự cùng lắm toà tuyên ai về nhà nấy, bên nhận lại tiền bên nhận lại nhà.

Nộp thuế tncn cần có uỷ quyền hở cụ? Em nộp vài lần thấy đâu có ai hỏi? Nộp thuế cụ trình thông báo thuế/hồ sơ thuế là cơ quan thuế thu tất, quan tâm gì ai nộp? Giấy UQ chủ yếu là để làm thủ tục sang tên bên phòng TNMT thôi. Bảo không có giấy UQ nộp thuế để khẳng định bên bán chịu thuế em thấy sai sai :)
Ra tòa thì cứ chính tắc mà làm, đừng làm theo thói quen
Vì tòa tôn trọng quyền của các bên, các bên thỏa thuận với nhau và cùng ký vào HĐ tòa ko care, nhưng vì 2 bên không cùng quan điểm, diễn giải điều 5 theo cách hiểu của mình thì cứ đúng luật quy định mà triển
Luật quy định thuế TNCN phải do bên được thụ hưởng thu nhập đóng thuế, nếu muốn ủy quyền cho bên mua/hoặc bên công chứng/hoặc bất cứ ai nộp cũng được nhưng phải có giấy ủy quyền.
Mọi thỏa thuận miệng hoặc ủy quyền mồm không đáng giá 1 lạng nào trước tòa, kể cả bản ghi âm, ghi hình

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Người mua có sung sướng gì đâu, cách đây 3 ngày thì bị ai ném cái cốc làm vỡ kính xe ô tô, hôm nay thì bị người bán cắt điện/nước của căn hộ.

vnthan

Xe buýt
Vì tòa tôn trọng quyền của các bên, các bên thỏa thuận với nhau và cùng ký vào HĐ tòa ko care, nhưng vì 2 bên không cùng quan điểm, diễn giải điều 5 theo cách hiểu của mình thì cứ đúng luật quy định mà triển
Luật quy định thuế TNCN phải do bên được thụ hưởng thu nhập đóng thuế, nếu muốn ủy quyền cho bên mua/hoặc bên công chứng/hoặc bất cứ ai nộp cũng được nhưng phải có giấy ủy quyền.
Mọi thỏa thuận miệng hoặc ủy quyền mồm không đáng giá 1 lạng nào trước tòa, kể cả bản ghi âm, ghi hình
Trường hợp này cụ sai ạ. Nó gọi là thuế TNCN nhưng ko hề bị gộp vào các thu nhập khác trong năm của đương sự để hạch toán năm nhé.

Cái Uỷ quyền cụ đòi thực tế cũng chả bên nào yêu cầu. Em mua bán nhà tái định cư, cứ cầm thông báo thuế ra NH là nộp thôi. Mang giấy nộp thuế về cũng trả cho vp đăng ký đất đai là đc. Chỉ có muốn lấy đc sổ đỏ gốc ra thì hoặc là người đứng tên trên sổ, hoặc người đc UQ công chứng, ko có ngoại lệ.

nscd

Xe buýt
Thật ra cả 2 cụ đều chẳng có quan hệ cũng như hiểu biết pháp Luật nhưng lại đều tham.
Vì nếu có quan hệ thì đã dằn mặt nhau rồi, không phải lên kêu ca.

Sau hơn 109 pages thì có một phát hiện mới Là Ngân hàng không sai và nhân viên hiền cũng không nhắn tin sai.
Giờ 2 cụ tập trung vào việc thuế 22t thôi. Mà công nhận 2 cụ rách thật.

Em cũng giống cụ Huy art ở dưới.
Ông nào giầu hơn thì chịu khó lỗ đi một tẹo.
Cụ thớt chia đôi được phí trước bạ thì gạ bên mua chia đôi thuế đi.
Khó thế cơ à

Chỉnh sửa cuối:

HuyArt

Xe lăn
Vâng nhân có rất nhiều nv tp bank ở đây.
- em 1 lần nữa hỏi tới tpbank là nhân viên tpbank nhắn tin: yêu cầu chủ nhà bàn giao nhà cho khách mua khi khách còn thiếu nợ gần nửa tỷ đồng là có trong nghiệp vụ ngân hàng và đúng hay là sai ạk

2- nhận thông báo đến 02/05/2018 mới lấy sổ đỏ thế mà nvtpbank lại nhắn tin cho khách từ 10/04/2018 là bàn giao nhà chỉ 3 ngày sau sẽ rút tiền ra trả bên mua là sao?

bằng chứng:

Em đã còm ở trên là cụ hiểu sai tin nhắn, mặc dù tin nhắn cú pháp cũng giản dị và dễ hiểu. Vậy mà cụ hình như không đọc kỹ thớt này(1 thớt liên quan tới chính cụ)
Về quan điểm riêng, em cực kỳ ghét bọn lật lọng. Chỉ cần cụ trưng ra 1 bằng chứng bên mua thỏa thuận miệng sẽ đóng tất cả thuế phí kể cả thuế TNCN em sẽ quay sang ủng hộ cụ nhiệt tình và hết nhẽ. Ông Nam hứa mồm mà không làm thì cũng quá bẩn
Em cũng hay đứng về những người yếu thế, bị bắt nạt. Em theo dõi thớt từ những trang đầu, nhưng linh cảm của em là cụ giấu nhiều thông tin và đưa ra các quan điểm rất hồ đồ nên cứ theo dõi thêm xem ra sao. Sau này mới tòi ra vụ thuế TNCN, em thấy cụ không hề hiền lành, đáng thương và dại dột 1 chút nào.
Cụ nhiều tiền, nhiều nhà thì nên chọn cách xử lý đàn anh 1 chút. Chưa ngã ngũ đã cắt hợp đồng điện nước để khủng bố gia đình người ta là thiếu đàng hoàng.
Cụ thử đặt hoàn cảnh mình vào nhà ông Nam kia xem thế nào?

vnthan

Xe buýt
Thật ra cả 2 cụ đều chẳng có quan hệ cũng như hiểu biết pháp Luật nhưng lại đều tham.
Vì nếu có quan hệ thì đã dằn mặt nhau rồi, không phải lên kêu ca.

Sau hơn 109 pages thì có một phát hiện mới Là Ngân hàng không sai và nhân viên hiền cũng không nhắn tin sai.
Giờ 2 cụ tập trung vào việc thuế 22t thôi. Mà công nhận 2 cụ rách thật.
Cụ phát hiện em Hiền kia ko sai ở chỗ nào thế? Ngoài vài câu úp mở của ông mua mà em đánh giá là ko nặng đòn bằng hình ảnh sms ông bán đưa lên.
Ngân hàng ko sai thì em đồng ý, chỉ là vì lợi ích của mình mà không quan tâm đến lợi ích các bên khác thì em khinh thôi.

Nam Minh

Xe buýt
Theo em hiểu: phí công chứng, trước bạ a với e chia đôi, còn thuế thu nhập cá nhân của a em nộp hết ạ????
Chốt đc với nhau như thế này thì làm bữa bia là xong. Cụ trả nhà cho thớt, bao nhiêu chi phí phát sinh cụ chủ nhà chịu. Cụ đc hoàn lại toàn bộ tiền sau khi đã ký tá tất cả giấy tờ cho nhà hoàn chủ. Cụ chịu tiền bữa bia cho nó vui vẻ.

xichlo3banh

Xe tăng
theo hợp đồng 3 bên lại chết cháu

vâng em đặt lòng tin vào tiều phu bản và chú nam tử tế hóa ra rặt 1 phường lừa đảo
Tóm lại ô chủ thớt đưa đầy đủ các nội dung HĐ 3 bên, tin nhắn có liên quan vào ngay trang 1 để người mới đọc vào đọc cho kỹ.
Ô cứ phọt lung tung cả theo dõi khó bỏ mịa.
Muốn người khác hiểu tường tận thì cần có tất cả các cái gốc giấy tờ có liên quan.
Người ko theo dõi thớt vào đọc tìm rất khó.

sondaicajqk

Xe tăng
Nhiều tằng giờ rẻ rách phết nhỉ. Ko có tiền mà bày đặt mua nhà.

Em quai lại đã. Nhắc thêm mợ lần nữa là ảnh cụ echnikj vừa post lên không phải ảnh cụ bên mua tự post vào thớt này. Mợ mà là người theo dõi đầy đủ topic này (vì em thấy mợ có 58 comment, xếp thứ tư từ trên xuống) thì mợ sẽ không còm như trên. Xét nguyên về việc post tấm ảnh thôi mợ nhé.
Đang ăn cơm mà sặc lên mũi.
Hay vụ đóng góp 2% theo số còm là thật?
Tính cả còm này là tôi 6 còm thôi nha.

echnikj

Xe container
kinh cccm em là xe Rùa xin có đôi nhời:

em bán cho (chú Nam người tử tế) lúc đầu giá thị trường từ chủ dầu tư là 10,5 ra sổ cả phí bảo trì, thuế... thành 11 tức căn của em tầm trên 850tr.(căn bé như nhà em hết lâu lắm rồi) em có nói thôi căn anh cho thuê cũ rồi, anh bán 800tr. chú ý xin xỏ còn 750 bớt thuế phí lộc lá chốt thu về 735tr. lai còn cho nợ. Chú âý vào nhà ở chưa thanh toán 450tr. Tốt và tin người đến thế mà Chú Nam còn tráo chở .

thật lòng em nói em chỉ muốn trả nhà cho em. thuế phí chưa nôp thuế TNCN thì chỉ có mấy triệu cưa đôi. (thách mười đời nhà chú nam tử tế dám trả nhà vì giá để cho trên tinh thần óp phờ quá rẻ rồi)

chứ em ko muốn bán nữa. giúp cho có gian cửa gian nhà mà còn lật thì thật chả muốn bán cho tý nào.
chú ấy cũng dám chả lại (có 1 trang đầu kêu gào đắt, cũ,xấu..... blabla đòi trả lại) bây giờ lại lật lọng.

1. tin mới là chú Nam hôm nay hứng nước mưa tắm.
2 Chú âý cứ rủa em quả báo. thế nào TK21 em thấy Chú ấy vừa đi mua dầu về làm đèn

em còn mong muốn kiện để hủy công chứng mời chú ấy ra khỏi nhà .
Theo còm này vậy cụ "bớt thuế phí lộc lá" cho Nam là 15 triệu.
Cái này có gì đúng với phỏng đoán của các cụ khác ko ạ?

HuyArt

Xe lăn
Trường hợp này cụ sai ạ. Nó gọi là thuế TNCN nhưng ko hề bị gộp vào các thu nhập khác trong năm của đương sự để hạch toán năm nhé.

Cái Uỷ quyền cụ đòi thực tế cũng chả bên nào yêu cầu. Em mua bán nhà tái định cư, cứ cầm thông báo thuế ra NH là nộp thôi. Mang giấy nộp thuế về cũng trả cho vp đăng ký đất đai là đc. Chỉ có muốn lấy đc sổ đỏ gốc ra thì hoặc là người đứng tên trên sổ, hoặc người đc UQ công chứng, ko có ngoại lệ.
Trúng số độc đắc cũng phải nộp thuế TNCN, nó cũng gộp vào các thu nhập khác trong năm đâu?
Không ai yêu cầu giấy ủy quyền vì họ làm với sự đồng thuận cao giữa các bên. Nhưng khi bất đồng và đâm đơn ra tòa thì khác đấy.
Nếu như đã từng có 1 văn bản nhà nước quy định rõ khái niệm "các thuế phí liên quan tới chuyển nhượng quyền SDĐ..." là bao gồm các thuế phí a,b,c...trong đó có thuế TNCN thì may ra thắng kiện với quy định trong điều 5 HĐ trên
Nếu không có thì đừng mơ thắng kiện

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Cụ nói sai rồi. Trong điều 5 rất rõ rồi không cãi được nhé. Thuế bên mua phải đóng. Cụ ko tin vác đi hỏi bất kỳ ông nào làm công chứng mà xem.
Còn việc giấy uỷ quyền lại càng sai. Nếu trong hợp đồng mua bán ghi rõ mọi giấy liên quan đến việc đi sang tên chuyển nhượng ký người mua làm thì khỏi cần uỷ quyền. Nếu ko qui định rõ điều đó thì phải có giấy uỷ quyền.
Vụ này ông bán ko sai mà là ông mua vớ vẩn!

nscd

Xe buýt
Cụ phát hiện em Hiền kia ko sai ở chỗ nào thế? Ngoài vài câu úp mở của ông mua mà em đánh giá là ko nặng đòn bằng hình ảnh sms ông bán đưa lên.
Ngân hàng ko sai thì em đồng ý, chỉ là vì lợi ích của mình mà không quan tâm đến lợi ích các bên khác thì em khinh thôi.
Cụ chưa đọc tin nhắn kỹ rồi. Cụ đọc đi nhé

Camepro

Xe tải
Người mua có sung sướng gì đâu, cách đây 3 ngày thì bị ai ném cái cốc làm vỡ kính xe ô tô, hôm nay thì bị người bán cắt điện/nước của căn hộ.
Chốt đc với nhau như thế này thì làm bữa bia là xong. Cụ trả nhà cho thớt, bao nhiêu chi phí phát sinh cụ chủ nhà chịu. Cụ đc hoàn lại toàn bộ tiền sau khi đã ký tá tất cả giấy tờ cho nhà hoàn chủ. Cụ chịu tiền bữa bia cho nó vui vẻ.
Sự việc ko diễn ra như thế đâu cụ ạ. E biết tính cụ chủ mà.

vnthan

Xe buýt
Cụ chưa đọc tin nhắn kỹ rồi. Cụ đọc đi nhé
Em đọc cực kỳ kỹ ngay từ đầu. Em ấy là nhân viên đại diện bank, mà dám sms “nếu anh giao nhà sớm thì nhận đc sổ tiết kiệm” là bố láo. Việc giao nhà sớm ko có liên quan gì đến ngân hàng mà đặt vào quan hệ nếu-thì.

Chuẩn xác là “nếu ông mua ký xác nhận nợ với bank ngay thì ông bán nhận đc sổ tiết kiệm”