[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

Camepro

Xe tải
Nhưng cụ có công nhận là trong vụ mua bán này (chỉ riêng vụ này thôi nhá) ông bán gà luật đúng ko?
cụ ấy không gà đâu, rất khôn, khôn rách giời “ rất nhiều người nói với e như thế”. Tất cả mọi giấy tờ là ông bán viết, kể cả công chứng ông chọn, các điều khoản ông ấy soạn với công chứng, ko ko tham gia, công chứng xong ông ấy cầm hết giấy tờ đưa cho ngân hàng, nắm rõ và rất chắc chắn...không đưa cho e bất kỳ giấy tờ nào, nhận tiền cọc của e 3 lần vẫn ko thông báo cho ng thuê để họ chuyển nhà, đến tận sau khi ngân hàng giải ngân vào tk mới thông báo với họ, đến khi e yêu cầu bàn giao nhà thì người thuê mới biết và tìm nhà mới để chuyển, đến khi bàn giao nhà có e, ông ấy và người thuê nhà, đưa e đúng 1 cái chìa khoá... 15/04 ng mua mới chuyển nhà đi, 16/04 e mới đến dọn dẹp...lại nói e tự tiện vào nhà ko có bàn giao, nói e vào từ 1/04 vậy có điêu ko? Rồi hạ nhục e với mọi người, uhm thì mọi ng cứ nghĩ thế đi...mọi ng ko phải là quan toà nên e cũng chưa phải minh oan.
Nói e ko trả nhà, e sẽ trả nhưng quyền lợi của e phải được đảm bảo chứ ko phải cái kiểu khôn như ông ấy là “trả lại tên cho em” trong khi em bỏ ra cả đống tiền chứ ít gì”...
Nhưng ông ấy đang ép người quá đáng, sử dụng sự khôn lỏi của mình để dắt mũi dư luận.
Càng nghiên cứu e càng ngộ ra nhiều điều và nó cũng là bài học cho em.
Làm gì thì làm cũng phải để cho mình đường lùi, đừng ép người quá đáng và đừng nghĩ người khác ngu mình khôn hết phần họ.
Em đánh giá rất cao cụ chủ thớt nên e càng phải đề phòng.
Cụ ấy nói cụ ấy tốt bụng với e giúp e có nhà ở Hà Nội...nhưng là chính cụ ấy giúp cụ ấy chứ ạ, đâu phải giúp em, gặp một người mua quá dễ dãi, chốt trong vài cố bia, đặt luôn 50tr. Cụ ấy nói tạo điều kiện cho e, nhưng chính là tạo điều kiện cho cụ ấy bán nhà. Cụ ấy nói e khóc lóc van xin cho ở nhờ- quá buồn cười và quá trẻ con...nhiều người tưởng thật hùa vào chửi bới em, tư vấn cho cụ ấy, cụ ấy sướng mà cười... nhưng gậy ông lại đập lưng ông thôi.

Em khẳng định là ko bao giờ có chuyện em lừa, và đừng nc kiểu trẻ con với em, đừng nghĩ e ít tuổi hơn là e là trẻ con. Lừa hay ko do kết luận của chính quyền ko phải của các cụ. Nhiều cụ đang giúp cụ ấy đẩy việc này đi quá xa đến lúc ko dừng lại được nữa.

Ngân hàng họ rất thiện trí, e cũng rất thiện trí, con người nó hơn nhau ở lời ăn tiếng nói chứ ko phải tiền bạc. Khôn ngoan ko lại với giời. Dính vào cái nhà này thì coi như e cũng đang gặp hạn rồi, em xem cái hạn này nó kéo dài bao lâu và ntn. Đến thời điểm này thì e cũng đã chuẩn bị tinh thần hết rồi.

Westminster

Xe hơi
Vâng em ngơ mà em biết việc hơn ối ông ! Ko đóng thuế TNCN thì ngồi đấy mà đi kiện nhé ! Vde của bank bayh là lấy đc sổ đỏ về để giải ngân, còn ông mua với bank ko giải ngân đúng theo cam kết thì chết với ông rùa ! Bố khỉ , mấy ông chưa đi bank lôn baoh dạy khôn ông đang chờ lôn bank !
Cụ đúng ngơ thật rồi, pháp luật cho phép hai bên thỏa thuận ai là người nộp thuế và điều đó đã thể hiện ở điều 5 hợp đồng. Bên mua không đóng là vi phạm nghĩa vụ hợp đồng và đã đủ để đi kiện. Cái này chỉ cần lội vài page là biết thôi. Sao diễn đàn có nhiều comment thể hiện trí thông minh dưới mức bình thường thế nhỉ.

Nam Minh

Xe buýt
Giải mẹ con nó tán cái cuộc mua bán này đi. Ai về nhà nấy cho phẻ, càng ngày càng rối.

HuyArt

Xe lăn
Cần gì toà, bác cứ thử gú gồ cụm từ “thuế phí liên quan xem nó ra 3 loại (lệ phí công chứng, phí trước bạ, thuế tncn) hay chỉ ra 2 loại? Gú gồ xong bác sẽ có ngay câu trả lời. Còn một khi người ta không đàng hoàng cố tình cò quay thì có thể nại ra cả trăm lý do lý trấu. Bác làm ăn gập đối tác cà chớn thì không có HĐ nào có thể bảo vệ bác được. Em khẳng định thế vì em đã từng làm những HĐ hàng trăm trang.

Bác nghĩ toà xử bên bán thua về điều 5? Em lại nghĩ là Bên Mua và Bank thua đấy (trừ phi tpbank chạy chọt thì không tính)
Ra tòa thì nó chỉ quan tâm tới chứng cứ dạng văn bản, tòa không quan tâm các ông thỏa thuận gì với nhau, bên bán phải có giấy ủy quyền cho bên mua nộp thay thuế TNCN
Thế cái giấy ủy quyền đó đâu?
Cụ dùng nick chính mà vào tranh luận cho nó ngay ngắn nầu

VIKO L

Xe điện
Em thì em cũng cho rằng thuế TNCN và thuế phí chuyển nhượng là hai loai độc lập.
Ở đây ghi rõ là " thuế phí LIÊN QUAN đến chuyển nhượng" mà, không có chuyển nhượng thì làm gì có thu nhập mà đóng thuế, rõ ràng thuế TNCN kia có phát sinh là do việc chuyển nhượng thì độc lập/không liên quan thế nào được

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Vâng, em hiểu thuế phí là thuế phí chuyển nhượng đất, còn thuế TNCN nó ko thuộc phạm vi điều 5 ! Nếu yêu cầu ng mua phải nộp thuế tncn cho ng bán thì phải ghi chi tiết hơn !
Cụ đúng ngơ thật rồi, pháp luật cho phép hai bên thỏa thuận ai là người nộp thuế và điều đó đã thể hiện ở điều 5 hợp đồng. Bên mua không đóng là vi phạm nghĩa vụ hợp đồng và đã đủ để đi kiện. Cái này chỉ cần lội vài page là biết thôi. Sao diễn đàn có nhiều comment thể hiện trí thông minh dưới mức bình thường thế nhỉ.

HuyArt

Xe lăn
Nhà thương mại thì quan trọng j sổ ngay. Cơ bản do vị trí kén khách
Vâng, em biết. Em bấm độn chưa có sổ đỏ dựa trên chi tiết chủ nhà rao bán 80m2 trong khi lúc cầm sổ chỉ 78m2, và chủ nhà trình bày vẫn cầm hồ sơ gốc khi mua nhà từ năm 2011 đến 2014 thì nhận nhà
Không có sổ đỏ cũng là 1 trở ngại trong quá trình bán nhà, quê em nó thế

Nkthanhbinh81

Xe đạp
cụ ấy không gà đâu, rất khôn, khôn rách giời “ rất nhiều người nói với e như thế”. Tất cả mọi giấy tờ là ông bán viết, kể cả công chứng ông chọn, các điều khoản ông ấy soạn với công chứng, ko ko tham gia, công chứng xong ông ấy cầm hết giấy tờ đưa cho ngân hàng, nắm rõ và rất chắc chắn...không đưa cho e bất kỳ giấy tờ nào, nhận tiền cọc của e 3 lần vẫn ko thông báo cho ng thuê để họ chuyển nhà, đến tận sau khi ngân hàng giải ngân vào tk mới thông báo với họ, đến khi e yêu cầu bàn giao nhà thì người thuê mới biết và tìm nhà mới để chuyển, đến khi bàn giao nhà có e, ông ấy và người thuê nhà, đưa e đúng 1 cái chìa khoá... 15/04 ng mua mới chuyển nhà đi, 16/04 e mới đến dọn dẹp...lại nói e tự tiện vào nhà ko có bàn giao, nói e vào từ 1/04 vậy có điêu ko? Rồi hạ nhục e với mọi người, uhm thì mọi ng cứ nghĩ thế đi...mọi ng ko phải là quan toà nên e cũng chưa phải minh oan.
Nói e ko trả nhà, e sẽ trả nhưng quyền lợi của e phải được đảm bảo chứ ko phải cái kiểu khôn như ông ấy là “trả lại tên cho em” trong khi em bỏ ra cả đống tiền chứ ít gì”...
Nhưng ông ấy đang ép người quá đáng, sử dụng sự khôn lỏi của mình để dắt mũi dư luận.
Làm gì thì làm cũng phải để cho mình đường lùi, đừng ép người quá đáng và đừng nghĩ người khác ngu mình khôn hết phần họ.
Cụ ấy nói cụ ấy tốt bụng với e giúp e có nhà ở Hà Nội...nhưng là chính cụ ấy giúp cụ ấy chứ ạ, đâu phải giúp em, gặp một người mua quá dễ dãi, chốt trong vài cố bia, đặt luôn 50tr. Cụ ấy nói tạo điều kiện cho e, nhưng chính là tạo điều kiện cho cụ ấy bán nhà. Cụ ấy nói e khóc lóc van xin cho ở nhờ- quá buồn cười và quá trẻ con...nhiều người tưởng thật hùa vào chửi bới em, tư vấn cho cụ ấy, cụ ấy sướng mà cười... nhưng gậy ông lại đập lưng ông thôi.

Em khẳng định là ko bao giờ có chuyện em lừa, và đừng nc kiểu trẻ con với em, đừng nghĩ e ít tuổi hơn là e là trẻ con. Lừa hay ko do kết luận của chính quyền ko phải của các cụ. Nhiều cụ đang giúp cụ ấy đẩy việc này đi quá xa đến lúc ko dừng lại được nữa.

Ngân hàng họ rất thiện trí, e cũng rất thiện trí, con người nó hơn nhau ở lời ăn tiếng nói chứ ko phải tiền bạc. Khôn ngoan ko lại với giời. Dính vào cái nhà này thì coi như e cũng đang gặp hạn rồi, em xem cái hạn này nó kéo dài bao lâu và ntn. Đến thời điểm này thì e cũng đã chuẩn bị tinh thần hết rồi.
Ông mà chưa vào ở nhà người ta ý thì ông nói kiểu này còn nghe được đây ông vào nhà người ta ở rồi tiền thì chính xác chủ nhà mới được có 285 triệu.hỏi thật nhé ông mà bán nhà thằng nào nó chơi bài này với ông,ông cũng khen nó tốt ah@@

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ vất vả, phải làm cho trắng đen rõ ràng. Lũ mất dạy ko bao giờ có cái kết tốt đâu.

vâng. hôm nay nó ra ks ở rồi vì điện nước tự nhiên cắt hết rồi .
ra khách sạn ở chắc lại lừa tiền phòng thôi

vâng, có bảo với em là 3-4 bên min mod chã vì oto fun là diễn đàn xh uy tín .... dưng cuối cùng thấy mỗii chú mua tử tế với các bố tiều phu banh
em hỏi khí ko phải thế là dư lào ạ

ngoc_phuong

Xe lăn
Cụ tự nhận mình làm Bank mà còm thế này thì đốt tiền ngân hàng và đốt nhà dân rồi
À.
Làm nhưng chỉ ngồi phòng lạnh.
Khú khú...
Nó teo hết cơ quan đoàn thể lại roài

Westminster

Xe hơi

Cả comment chỉ để nói việc cụ chủ thớt và người thuê nhà trước, mà việc đó không liên quan chút gì đến cụ, cụ vác ra mỉa mai để làm gì. Suốt ngày bảo mình đúng nhưng toàn nói chuyện ba lăng nhăng, mỉa mai, châm chọc, trong khi điều 5 hợp đồng quy định như vậy, cụ đâu có phản biện được hợp lý cho mọi người thấy. Đúng là kỳ lạ, nhiều người giao dịch thu tiền tỉ được nhưng sẵn sàng đánh mất lòng tin người khác vì tham vài đồng bạc. Sau vụ này không biết còn bao nhiêu người tin vào cái uy tín của cụ để giao dịch trên otofun này nữa đây.

HuyArt

Xe lăn
Em đợi cụ thông minh trên mức trung bình vào khai trí cho mọi người
Không biết nội tình ra sao, nhưng ra tòa không lý luận kiểu trẻ con được, đừng bao giờ suy diễn câu chữ khi đáo tụng đình
Ra tòa mà suy luận câu chữ: "Đóng các loại thuế phí" suy ra bao gồm cả thuế TNCN tòa nó dán băng dính vào mồm đấy
Trong cuộc sống có thể đi ngang làm tắt cho đại tiện, và mọi người đều ngầm hiểu như vậy cho được việc, nhưng ra tòa dễ việt vị ăn trái đắng lắm

Chĩm111

Xe điện
Qua cái thớt này, em mới thấy sự nhiệt tình của các cụ ọp nhà mình. Đáng tiếc là sự việc ở thớt của 2 nhân vật liên quan theo em là đáng trách. Ngắn gọn là cả 2 cụ đều có vấn đề cả.
Vì vậy, các cụ có tham gia vào đây hòng mong gỡ rối cho 2 bên thì tin em đi, đến 1000 page thì cũng vẫn chỉ thế này thôi!
Kính các cụ!

Camepro

Xe tải
Ông mà chưa vào ở nhà người ta ý thì ông nói kiểu này còn nghe được đây ông vào nhà người ta ở rồi tiền thì chính xác chủ nhà mới được có 285 triệu.hỏi thật nhé ông mà bán nhà thằng nào nó chơi bài này với ông,ông cũng khen nó tốt ah@@
Cụ ko biết thì đừng phán bừa.

HuyArt

Xe lăn
Ở đây ghi rõ là " thuế phí LIÊN QUAN đến chuyển nhượng" mà, không có chuyển nhượng thì làm gì có thu nhập mà đóng thuế, rõ ràng thuế TNCN kia có phát sinh là do việc chuyển nhượng thì độc lập/không liên quan thế nào được
Cụ suy luận cũng logic lắm, nhưng tòa nó không diễn giải hoặc tư duy như cụ

Camepro

Xe tải
Nó ko dễ như cụ nghĩ đâu ạ

Nam Minh

Xe buýt
Cụ ko biết thì đừng phán bừa.
Cụ trả mịa nó nhà cho thớt đi, khỏi mua bán gì cho khỏe. Dù đúng dù sai thế nào thì e cũng đánh giá cụ ko tốt trong trường hợp này. Đàng nào chả mất tiền mua nhà, ko có nhà này thì có nhà khác, hên hên gặp cái okie hơn thì sao. Chứ giờ cụ ở cái nhà này nó cũng chả ra làm sao cả.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Em xem kỹ lại 1 số hdong của em thấy ghi rõ ntn:

Vậy thuế phí theo hdong của vụ này là ông Mua phải trả rồi !