[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

Oteconde

Xe buýt
đôi lời gửi tới chú nam:

vk chú bẻ khóa chiếm nhà của anh,lợi dung tín nhiệm ký vay 450tr rồi chiếm nhà (làm ảnh hưởng đến hình ảnh nhà trường) sẽ bị thôi việc

ra tòa điều 5 của hợp đồng công chứng chú sẽ thua, cũng bị đuôi ra khỏi nhà. bị phạt các loại án phí.... ngoài ra còn phải chiu lãi vay. bị bank phạt . bị xếp hạng tín dụng xấu.
anh e bạn bè đều biết cô chú lừa đảo cò quay.
nhà ở người ta phải vào nhà mới, vui vẻ ai lai để cắt điện bao giờ?

quay đầu là bờ....
bia anh vẫn sẵn sàng mời

Thế kỷ 21 rồi. chú ko thể chiếm đoạt nhà của anh rồi quỵt tiền đc đâu....
Em thấy cụ "Khôn" và tuyệt vời hơn rồi, đúng chất đàn anh.
Cụ cho vk ck cụ Nam đến ngày nào rõ rang thôi (ví dụ đến hết 23/05/2018) chú không hợp tác theo các thỏa thuận, anh sẽ:
1. Kiện vụ này ra tòa.
2. cắt nước, nộp đơn kiện ra nhà trường (cụ chụp đơn sẵn cho xem)...
3. Nếu tiếp tục ở chui, cụ gọi công an khu vực đến giải quyết.

Cụ nhiều nhà, nhiều tiền, thiện chí đến vậy thôi. Gặp cùn thì ra tòa nói chuyện thôi...

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
A cứ làm nếu a thấy đúng
cụ cũng nên bình tĩnh, em người ngoài mà nhìn những gì cụ đang chịu cũng thấy tình hình căng lắm rồi đấy, cụ mà ko khéo là nát bét ngay.
thế cụ cho em hỏi là đại ý cụ thớt đã làm gì để cụ ko thèm giải quyết?

Camepro

Xe tải
E ủng hộ việc ra toà hay mời chính quyền vào khi đó xem những lời cụ chủ nói có đúng ko. Kể cả cụ chủ giở hết các trò bẩn ra nữa. E mời cụ chủ luôn.

Camepro

Xe tải
cụ cũng nên bình tĩnh, em người ngoài mà nhìn những gì cụ đang chịu cũng thấy tình hình căng lắm rồi đấy, cụ mà ko khéo là nát bét ngay.
thế cụ cho em hỏi là đại ý cụ thớt đã làm gì để cụ ko thèm giải quyết?
Cụ ấy nói 1 đằng nên đây làm một nẻo, các cụ cứ tin cụ ấy đi.
Ngày từ đầu thay vì đàm phán cụ đã giở trò hèn hạ ra rồi, một mặt nói tỏ ra cao thượng để các cụ hùa vào, mặt khác lại giở các trò hèn hạ nhằm gây áp lực. Cụ nhầm ng rồi, ko phải cứ thích là nói ng nọ ng kia lừa đảo được đâu, ngay từ đầu e đã hoàn thiện đầy đủ giấy tờ, nghĩa vụ của e đối với ng bán, của e đối với nhà nước thì đừng có nói e lừa đảo. E ko thiếu của cụ ấy 1 xu. Còn cụ ấy muốn nhanh thì đi mà thực hiện nghĩa vụ với nhà nước, e đã đồng ý góp 12tr vào rồi lại còn tiếp tục giở trò hèn hạ ra, đẩy sự việc đi quá xa.

Em chả sai cái gì mà phải sợ, thích chơi kiểu gì e chiều kiểu đó.
Cái điều 5 ngày từ ban đâu chính cụ chủ tự soạn kiểu mập mờ để gài em nên đừng có tự tin vào nó quá. Cụ chủ còn thay đổi nội dung trong giấy viết tay để có lợi cho cụ chủ, cụ cẩn thận thêm tội giả mạo, thấy đổi nội dung giấy tờ đấy nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Camepro

Xe tải
Ngồi đấy mà suy diễn các kiểu rồi nghĩ các trò ra mà làm xem thằng nào mệt trước. Tham lắm rồi thâm, ngày từ đầu tuần trước cầm 12tr của e ra hoàn thành nghĩa vụ với nn thì bây giờ xong rồi ko.

Càng dở trò bẩn thì mình sẽ bị bẩn trước. Làm đc gì thì cứ làm hết ra đi.

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Cụ ấy nói 1 đằng nên đây làm một nẻo, các cụ cứ tin cụ ấy đi.
Ngày từ đầu thay vì đàm phán cụ đã giở trò hèn hạ ra rồi, một mặt nói tỏ ra cao thượng để các cụ hùa vào, mặt khác lại giở các trò hèn hạ nhằm gây áp lực. Cụ nhầm ng rồi, ko phải cứ thích là nói ng nọ ng kia lừa đảo được đâu, ngay từ đầu e đã hoàn thiện đầy đủ giấy tờ, nghĩa vụ của e đối với ng bán, của e đối với nhà nước thì đừng có nói e lừa đảo. E ko thiếu của cụ ấy 1 xu. Còn cụ ấy muốn nhanh thì đi mà thực hiện nghĩa vụ với nhà nước, e đã đồng ý góp 12tr vào rồi lại còn tiếp tục giở trò hèn hạ ra, đẩy sự việc đi quá xa.

Em chả sai cái gì mà phải sợ, thích chơi kiểu gì e chiều kiểu đó.
Cái điều 5 ngày từ ban đâu chính cụ chủ tự soạn kiểu mập mờ để gài em nên đừng có tự tin vào nó quá. Cụ chủ còn thay đổi nội dung trong giấy viết tay để có lợi cho cụ chủ, cụ cẩn thận thêm tội giả mạo, thấy đổi nội dung giấy tờ đấy nhé.
cụ phải bình tĩnh... em thấy là cụ đang cùn lắm rồi đấy.

về cái điều 5 mà cụ nói, thực sự nó là do lỗi của cả 2 bên, lỗi ở đây là ko rõ ràng con chữ.
"do định nghĩa của 2 cụ về cái khoản thuế đó khác nhau"

giờ cụ đã ok phương án chịu hơn 12 củ để giải quyết nhanh rồi, thì còn phát sinh cái gì để cụ ko chịu hợp tác nữa vậy?
cụ phải kể hết ra thì mới biết ai đúng ai sai chứ.

Camepro

Xe tải
cụ phải bình tĩnh... em thấy là cụ đang cùn lắm rồi đấy.

về cái điều 5 mà cụ nói, thực sự nó là do lỗi của cả 2 bên, lỗi ở đây là ko rõ ràng con chữ.
"do định nghĩa của 2 cụ về cái khoản thuế đó khác nhau"

giờ cụ đã ok phương án chịu hơn 12 củ để giải quyết nhanh rồi, thì còn phát sinh cái gì để cụ ko chịu hợp tác nữa vậy?
cụ phải kể hết ra thì mới biết ai đúng ai sai chứ.
Ai nói e ko hợp tác là hoàn toàn sai, ngân hàng họ biết rõ thiện trí của em ntn. Thay vì cùng nhau đi đóng cụ chủ lại ko đồng ý, bắt em ký nhận tiền, e ko cầm tiền đấy làm gì... chưa xong đã tiếp tục giở trò bẩn thỉu ra.

ko phải là em cùn, nhưng đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy, sức chịu đựng có giới hạn thôi. Chó cứ sửa và cứ cắn càn đi, để xem mày cắn như thế nào... Em ko cần phải dùng tay đụng chân làm gì cho mệt. Em giải quyết xong mấy việc rồi e sẽ giải quyết tới việc này, cứ chửi rủa và hành động đi.

Các cụ ko rõ đầu đuôi cứ hùa vào chửi e đi rồi cuối cùng xem nó như thế nào.

phuongchi

Xe buýt
Ai nói e ko hợp tác là hoàn toàn sai, ngân hàng họ biết rõ thiện trí của em ntn. Thay vì cùng nhau đi đóng cụ chủ lại ko đồng ý, bắt em ký nhận tiền, e ko cầm tiền đấy làm gì...chủ xong đã tiếp tục giở trò bẩn thỉu ra.
ko phải là em cùn, nhưng đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy, sức chịu đựng có giới hạn thôi. Chó cứ sửa và cứ cắn càn đi, để xem mày cắn như thế nào... Em ko cần phải dùng tay đụng chân làm gì cho mệt.
Vậy bác bán và bác đi ra nộp thuế luôn và ngay còn đợi gì nữa.
Bác thiện chí ông bán thiện chí chia tiền vậy còn khúc mắc chỗ nào nữa?
Hay là mũi tên phóng đi không lấy lại được? Bác không làm khi bác bán nhà dùng thủ đoạn?
Ai được ai mất khi cả 2 cùng cương thế này, các bác ngồi lại với nhau đi thay vì lên đây tố nhau. Cả 2 muốn gì thì trao đổi thẳng thắn xem nào.

Camepro

Xe tải
E chẳng tố gì cả, e chỉ nói sự thật, tự mọi ng nhận định.

Đừng doạ e ra toà, làm thật đi rồi đến lúc mọi chuyện phơi bày sẽ biết ai đúng ai sai. Of ko phải là quan toà nên e ko phải tố cáo hay chứng minh.

HuyArt

Xe lăn
Kính cccm ở trên diễn đàn
em xin có đôi lời như này:

khoản Nộp thuế đã thống nhất xong vk ck chú Nam 12tr. còn 10tr em nhận coi như bớt lộc căn nhà thêm 10tr nữa (như vậy thu về cho căn cc chỉ còn 725tr).
- Hiện còn 2 bước nữa sau khi nộp thuế:
1 là chú Nam tự nguyện đi lấy sổ (hy vọng ko cò quay)
bước 2 là vk ck chú nam tự nguyện ký giải ngân (hy vọng ko cò quay nữa)
nhưng bản thân Bank và em đều ko biết sau đi nộp thuế, chú ấy ko ký giải ngân thì ăn thịt chú ấy đc ko? cho nên đã yêu cầu chú ấy kí vào hợp đồng ủy quyền cho bank đi lấy sổ và cả hợp đồng ủy quyền cho bank giải ngân cho bên em.
- thế là chú ấy thấy làm chắc quá. nên chú nam lừa lại lật lọng. ko bia bọt, ko lên bank giải quyết.... chui lủi trong nhà em, mà cứ báo bank đang đi nghỉ mát, mới ở rì sọt này nọ. (bị hàng xóm nhà em dưới tân việt bóc phốt. tối vẫn đèn dầu chứ chả đi đâu hết thì a cay chửi bới.)
- em đã liên lạc là lên ký ủy quyền cho bank giải ngân, ko em sẽ ra trường báo về việc (vk chú Nam đang ký giấy vay vk ck em 450 tr. nhà chưa xong đã tự ý chuyển đồ vào ở. em là chủ nhà và em xác nhận chú ấy chỉ xin mượn chìa xem thiết kế nhà....) Chú Nam thách thức em.....

em có ra trường hẹn vk chú ấy ra quán nói chuyện với mong muốn là về khuyên chú Nam thanh toán cho nó xong.

- ai dè, gặp đúng hồ ly, nó tuyên bố nhà của nó, sang tên sổ đỏ rồi, tiền nó chả nợ gì... bla bla... thế cho nên em mới liên lạc với trường liên cấp việt úc. về việc 1 cán bộ giáo viên nhà trường chiếm đoạt nhà trái phép của em thì liệu có xứng đáng để dạy dỗ ai nữa???
Nhà trường đang đề nghị em gửi đơn đề nhà trường giải quyết.

- em vẫn để ngỏ cửa việc kiện đến hiệu trưởng:- vụ bà luyện thị phương anh sn 1989 quê yên Bái chiếm nhà của em, thiếu nợ gần nửa tỷ và có dấu hiệu chiếm đoạt tài sản của công dân..... vì còn mong chú ấy hiểu mà chả tiền em cho xong.
- Rồi sau này ra tòa chú ấy cũng thua.

hiện đai diện trường liên cấp qt Viêt úc đã liên lạc với em. nhà trường cho biết:"ko chấp nhận việc 1 cán bộ hay giáo viên nhà trường làm ảnh hưởng đến hình ảnh của nhà trường. sẵn sàng cho thôi việc. (cô luyện thị phương anh ký giấy vay nợ em 450, chiếm nhà của em khi chưa trả tiền nhà xong xuôi)

- giờ thì 2 tuần chú ấy lặn tàu ngầm mới nổi để nói chuyện.
- kính cccm có nên làm tiếp ko để cho chú ấy đi giải ngân khỏi cò quay???

p/s: nước em chưa cắt, để chú ấy còn rửa măt cho nó tỉnh.
Cụ là đàn anh, cứ hành xử trên phân cho cu em kia nó sợ
Chứ cụ đưa 10 triệu rồi bắt chú ấy ký xác nhận đã nhận tiền(vì sợ lật) là hơi sái, thuế TNCN thì chú "cướp nhà" kia phải đưa cụ 12 củ rồi cụ đóng sẽ vẹn toàn 2 bên và đỡ sái
Vụ cắt điện nước chưa nguội lại thêm có vụ đến nơi công tác của vợ chú kia gây sức ép thì em nghĩ không thuốc nào chữa được rồi.
Trả nợ ngân hàng là nghĩa vụ của cả vợ và chồng. Bây giờ chồng vào sổ đen NH, vợ thất nghiệp thì NH nào nó dám cho vay??? Chú "cướp nhà" bị dồn đến đường cùng đang cướp giả thành cướp thật thì chắc cụ anh phải dùng biện pháp mạnh rồi
Mà dùng biện pháp mạnh thì hên sui, đứt tay cũng thường
Cụ anh có năng lực làm phức tạp thêm tình hình, đặc biệt nghe bọn mồm thối trên này là bán thóc giống đi đấy cụ ạ

Camepro

Xe tải
Chẳng ai cướp hay lừa của ai được cái gì đâu, đừng nói lừa với cướp nó dễ thế.

Còn đừng có doạ em, bằng này tuổi rồi chứ ko phải trẻ con. Ko nói mà làm mới sợ chứ võ mồm đc gì.
Cụ cứ kiện và đi dán băng rôn khắp cái HN này đi xem cụ là ng ntn.

Đừng nghĩ hiền mà bắt nạt, sống tử tế chưa ăn ai lại giở mấy cái trò khốn nạn ra.

Thằng đàn ông sống nó phải ra mặt đàn ông, đi xúc phạm phụ nữ thì có đáng mặt ko.

ngoctuan1980

Xe buýt

Còn đừng có doạ em, bằng này tuổi rồi chứ ko phải trẻ con. Ko nói mà làm mới sợ chứ võ mồm đc gì.

Đừng nghĩ hiền mà bắt nạt, sống tử tế chưa ăn ai lại giở mấy cái trò khốn nạn ra.

Thằng đàn ông sống nó phải ra mặt đàn ông, đi xúc phạm phụ nữ thì có đáng mặt ko.
tóm lại là ghét nhau. chuyện đơn giản mà xé ra to.

Camepro

Xe tải
tóm lại là ghét nhau. chuyện đơn giản mà xé ra to.
Con người nó hơn nhau ở cách hành xử cụ à. Cái cậu nv nh bị lôi ra uống cốc bia cuối cùng phải đứng dậy trả tiền.
Điệp khúc hào hiệp:
"Bia a rót sẵn"
e đến trả tiền.

Khôn quá định gài ng khác thì âu nó cũng là nhân quả mà thôi.

Khôn ngoan ko lại với giời.

Camepro

Xe tải
Cụ này rất nhiệt tình ý kiến với đâm chém giúp sự việc ngày càng đi xa.

screenshot-2018-05-22-17-00-58-098-com-android-chrome.png screenshot-2018-05-22-17-01-03-161-com-android-chrome.png screenshot-2018-05-22-17-01-21-283-com-android-chrome.png screenshot-2018-05-22-17-01-29-808-com-android-chrome.png screenshot-2018-05-22-17-01-38-484-com-android-chrome.png

bubu88

Xe tăng

Dang Vu

Xe tải
Hay là mũi tên phóng đi không lấy lại được? Bác không làm khi bác bán nhà dùng thủ đoạn?
Ai được ai mất khi cả 2 cùng cương thế này, các bác ngồi lại với nhau đi thay vì lên đây tố nhau. Cả 2 muốn gì thì trao đổi thẳng thắn xem nào.
1. Bên Bán đã xác định đưa 10tr để gọi là cưa số tiền tranh chấp, không hiểu bên Mua khúc mắc gì mà ko cầm ra nộp thuế (trong biên bản 3 bên là NH và bên Mua đi lấy sổ) rồi tiến hành các bước tiếp theo để giải ngân? Và còn gì khúc mắc nữa mà bên Bán có thể can thiệp, gây khó khăn khi mọi việc hoàn toàn phụ thuộc vào bên Mua và Bank để thực hiện phần kí HD thế chấp giải ngân này, cụ Mua có thể nêu cho anh em nắm bắt được ko?

2. Bên Bán sợ mất nhà nên sẽ có các bước để thăm dò, nhưng nếu bên Mua thực hiện xong phần 1) thì còn lý do gì nữa ko cụ nhỉ? Em hoàn toàn không rõ động cơ của cả 2 bên khi đẩy việc tranh chấp lan rộng như thế này (liên quan đến hàng xóm, cơ quan, etc..)

3. Việc tranh chấp đáng lẽ done từ 2 tuần trước sau khi các bên đã chịu rủ nhau đi uống bia? Anh em OF cũng đã mổ xẻ anh thanh toán bia, ai chịu lạc..etc. Vậy mà 2 cụ cũng không giải quyết được thì đúng là chỉ có 2 cụ mới hiểu thôi.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Thề là em chuẩn bị điên đầu rồi, có lẽ em mời cụ nào hoặc min mod ra mặt nắm rõ tình hình thôi. Cụ nào đứng ra đi ạ

xe rùa 2012

Xe container
Anh mời e lại phải trả tiền, a bàn giao chìa khoá cho e a lại bảo em bẻ khoá, a đang đi xa bờ quá rồi đấy. A bảo e ký vay a 450tr một cách rất hồn nhiên. Quá trẻ con.
A cứ làm nếu a thấy đúng
Em thấy cụ "Khôn" và tuyệt vời hơn rồi, đúng chất đàn anh.
Cụ cho vk ck cụ Nam đến ngày nào rõ rang thôi (ví dụ đến hết 23/05/2018) chú không hợp tác theo các thỏa thuận, anh sẽ:
1. Kiện vụ này ra tòa.
2. cắt nước, nộp đơn kiện ra nhà trường (cụ chụp đơn sẵn cho xem)...
3. Nếu tiếp tục ở chui, cụ gọi công an khu vực đến giải quyết.

Cụ nhiều nhà, nhiều tiền, thiện chí đến vậy thôi. Gặp cùn thì ra tòa nói chuyện thôi...
E ủng hộ việc ra toà hay mời chính quyền vào khi đó xem những lời cụ chủ nói có đúng ko. Kể cả cụ chủ giở hết các trò bẩn ra nữa. E mời cụ chủ luôn.
Ngồi đấy mà suy diễn các kiểu rồi nghĩ các trò ra mà làm xem thằng nào mệt trước. Tham lắm rồi thâm, ngày từ đầu tuần trước cầm 12tr của e ra hoàn thành nghĩa vụ với nn thì bây giờ xong rồi ko.

Càng dở trò bẩn thì mình sẽ bị bẩn trước. Làm đc gì thì cứ làm hết ra đi.
Cụ là đàn anh, cứ hành xử trên phân cho cu em kia nó sợ
Chứ cụ đưa 10 triệu rồi bắt chú ấy ký xác nhận đã nhận tiền(vì sợ lật) là hơi sái, thuế TNCN thì chú "cướp nhà" kia phải đưa cụ 12 củ rồi cụ đóng sẽ vẹn toàn 2 bên và đỡ sái
Vụ cắt điện nước chưa nguội lại thêm có vụ đến nơi công tác của vợ chú kia gây sức ép thì em nghĩ không thuốc nào chữa được rồi.
Trả nợ ngân hàng là nghĩa vụ của cả vợ và chồng. Bây giờ chồng vào sổ đen NH, vợ thất nghiệp thì NH nào nó dám cho vay??? Chú "cướp nhà" bị dồn đến đường cùng đang cướp giả thành cướp thật thì chắc cụ anh phải dùng biện pháp mạnh rồi
Mà dùng biện pháp mạnh thì hên sui, đứt tay cũng thường
Cụ anh có năng lực làm phức tạp thêm tình hình, đặc biệt nghe bọn mồm thối trên này là bán thóc giống đi đấy cụ ạ

kính gửi cccm trên diễn đàn
việc chú nam thì nói đơn giản rất đơn giản nhưng tại sao cả 1 tháng chú ấy vẫn cứ cãi cùn :
công việc của chú ấy rất đơn giản: nộp 12tr cho nhân viên Bank, em góp 10tr thêm vào . xong tại đó vk ck chú ấy ký ủy quyền cho bank lấy sổ đỏ và ủy quyền cho bank giải ngân trả cho bên em.
phí công chứng ủy quyền theo hợp đồng chú ấy chả ko nhiều lắm(nếu cần em giúp 1 phần).
thế là xong, đút chân vào dép ai về nhà nấy.

cách thứ 2: chú ấy đưa tiền 22tr cho bank đi nộp thuế, xong lấy sổ đỏ. xong tư ký giải ngân lúc ký giải ngân em có măt và ra lộc 10 triệu để góp vào thuế . Cái này ko mất phí công chứng ủy quyền.

cả 2 cách gần 1 tháng trời chú ấy cò quay các kiểu.

bây giờ: anh hẹn trong tuần này: chú chọn cách nào đi mà giải ngân. sang tuần sau, chú ko làm anh sẽ kiện vợ chú ra nhà trường. vk chú ra tòa án Hoài đức : vì chiếm nhà của anh đã 2 tháng. anh ko đồng ý
ko đi nộp thuế để giải ngân tiền trả anh.

lúc đấy thì: vợ chú sẽ bi tòa triệu tâp lấy lời khai. ko thể đến trường nấu ăn đc, nhà trường sẽ buộc phải cho vk chú nghỉ việc để khỏi ảnh hưorng đến uy tín của trường quốc tế viêt úc.
chú cũng bị tòa triệu tâp lấy lời khai.
thế còn bao việc làm ăn, trông con. vk chú cần công việc để có đồng lương nuôi gia đình.

ra tòa thì chú thua vì điều 5 hợp đồng quy định bên mua phải thanh toán.
thế lúc ấy chú còn gì?
án phí phải chịu. thua kiện. vk ck mất việc.

anh nói thât chú quay đàu là bờ. nộp thuế giải ngân anh bớt cho 10tr đấy còn gì.
chú cò quay cũng đc nhưng đừng để ảnh hưởng đến vk con.

a sẵn sàng mời chú bia ngay bây giờ, tiền bia anh trả.

mai chú trả hết, giải ngân xong mọi chuyện lại ổn cả.
a bớt lộc luôn lúc giải ngân xong ai về nhà nấy.

chú sao cứ thách anh đi kiện vợ chú làm gì? thách anh đi kiện ra tòa làm gì?

p/s: mai vk chú đc nhà trường cho tạm nghỉ việc để giải quyết việc riêng (liên quan đến kiên cáo chiếm nhà của anh) hy vọng là chú biết cách giải quyết.
anh ko khó khăn gì trong việc viết 1 bức thư thông báo tới các bên là đã giải quyết xong (thậm chí nhận phần thiệt về mình cho vk, ck chú và ... ko bị ảnh hưởng)
mong chú hiểu.

ngoctuan1980

Xe buýt
kính gửi cccm trên diễn đàn
việc chú nam thì nói đơn giản rất đơn giản nhưng tại sao cả 1 tháng chú ấy vẫn cứ cãi cùn :
công việc của chú ấy rất đơn giản: nộp 12tr cho nhân viên Bank, em góp 10tr thêm vào . xong tại đó vk ck chú ấy ký ủy quyền cho bank lấy sổ đỏ và ủy quyền cho bank giải ngân trả cho bên em.
phí công chứng ủy quyền theo hợp đồng chú ấy chả ko nhiều lắm(nếu cần em giúp 1 phần).
thế là xong, đút chân vào dép ai về nhà nấy.

cách thứ 2: chú ấy đưa tiền 22tr cho bank đi nộp thuế, xong lấy sổ đỏ. xong tư ký giải ngân lúc ký giải ngân em có măt và ra lộc 10 triệu để góp vào thuế . Cái này ko mất phí công chứng ủy quyền.

cả 2 cách gần 1 tháng trời chú ấy cò quay các kiểu.

bây giờ: anh hẹn trong tuần này: chú chọn cách nào đi mà giải ngân. sang tuần sau, chú ko làm anh sẽ kiện vợ chú ra nhà trường. vk chú ra tòa án Hoài đức : vì chiếm nhà của anh đã 2 tháng. anh ko đồng ý
ko đi nộp thuế để giải ngân tiền trả anh.

lúc đấy thì: vợ chú sẽ bi tòa triệu tâp lấy lời khai. ko thể đến trường nấu ăn đc, nhà trường sẽ buộc phải cho vk chú nghỉ việc để khỏi ảnh hưorng đến uy tín của trường quốc tế viêt úc.
chú cũng bị tòa triệu tâp lấy lời khai.
thế còn bao việc làm ăn, trông con. vk chú cần công việc để có đồng lương nuôi gia đình.

ra tòa thì chú thua vì điều 5 hợp đồng quy định bên mua phải thanh toán.
thế lúc ấy chú còn gì?
án phí phải chịu. thua kiện. vk ck mất việc.

anh nói thât chú quay đàu là bờ. nộp thuế giải ngân anh bớt cho 10tr đấy còn gì.
chú cò quay cũng đc nhưng đừng để ảnh hưởng đến vk con.

a sẵn sàng mời chú bia ngay bây giờ, tiền bia anh trả.

mai chú trả hết, giải ngân xong mọi chuyện lại ổn cả.
a bớt lộc luôn lúc giải ngân xong ai về nhà nấy.

chú sao cứ thách anh đi kiện vợ chú làm gì? thách anh đi kiện ra tòa làm gì?

p/s: mai vk chú đc nhà trường cho tạm nghỉ việc để giải quyết việc riêng (liên quan đến kiên cáo chiếm nhà của anh) hy vọng là chú biết cách giải quyết.
anh ko khó khăn gì trong việc viết 1 bức thư thông báo tới các bên là đã giải quyết xong (thậm chí nhận phần thiệt về mình cho vk, ck chú và ... ko bị ảnh hưởng)
mong chú hiểu.
ông mua chán nhể