[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

Nkthanhbinh81

Xe đạp
Cụ chủ lên diễn đàn, tới bql toà nhà chửi bới vu khống gđ tôi lừa đảo... , cắt điện nước sh, chưa đủ còn tới trường vợ tôi chửi bới xúc phạm, đặt điều vk vợ tôi...giở hết các trò bẩn ra mà vẫn còn nói đang tìm cách thuyết phục vk, ck chú ấy à...

Các cụ ko hiểu đầu đuôi câu chuyện cứ hùa vào để cụ chủ dắt mũi, e chả phải thanh minh, cái gì cũng có nguyên nhân của nó.

Em đã đồng ý hỗ trợ 12tr cho cụ chủ đóng thuế cho nó xong chuyện rồi vẫn còn kỳ kèo từng đồng, rồi bắt vc e ký giấy nhận tiền, tiền đấy ko phải của e, e ko tiêu sao e phải ký. Nói sợ e lật kèo, e đã bảo nếu sợ e ký cam kết cho, cũng ko đồng ý. Rồi bảo ký xong đưa cho 10tr, e ko thiếu 10tr. Xong tiếp tục giở các trò hèn hạ ra, theo các cụ e phải làm gì nữa. Một con người dùng lời lẽ xảo trá, đặt điều vu khống để hạ nhục ng khác, thay vì đàm phán nói chuyện như 2 thằng đàn ông thì giở mọi thủ đoạn đê hèn ra để ép ng khác liệu có đáng tin, các cụ cứ ủng hộ cụ chủ đi, hiến kế cho cụ ấy xem mọi chuyện nó đi đến đâu.

Cụ chủ ra mặt đàn ông lên diễn đàn nói hẹn nhau làm cốc bia, nói với e là để a e OF thấy mình có thiện trí, trong khi đó đt ko gọi, nt bảo e gọi lại, phải gọi vào số VT e toàn vứt ở nhà, cụ chủ ko dám gọi số vina vì sợ tốn tiền. E nói với các cụ e ko cần phải diễn, e làm sao cho nó đúng là được, ko cần phải chứng minh cho ai hết. Vui vẻ thì ngồi với nhau chứ ko dùng cốc bia để giải quyết công việc.

Làm gì thì làm cũng đừng quá đáng quá và phải nghĩ đến hậu quả của nó.
Ông vào nhà người ta ở rồi ông ạ@@Tiền thì người ta chưa thấy đâu,theo cái kiểu của ông thì rõ có ý định cù nhầy.nói bình thường thì ông *** chịu ra khỏi nhà người ta,thế thì người ta buộc phải dùng mọi cách để đòi lại nhà của người ta là điều quá bình thường,tôi thấy thế còn hiền đấy.Cứ theo cái lý của ông khéo phải đến van xin lạy lục rồi tung hô ông tốt lắm để ông trả nhà người ta ah@@

Camepro

Xe tải
Ông vào nhà người ta ở rồi ông ạ@@Tiền thì người ta chưa thấy đâu,theo cái kiểu của ông thì rõ có ý định cù nhầy.nói bình thường thì ông *** chịu ra khỏi nhà người ta,thế thì người ta buộc phải dùng mọi cách để đòi lại nhà của người ta là điều quá bình thường,tôi thấy thế còn hiền đấy.Cứ theo cái lý của ông khéo phải đến van xin lạy lục rồi tung hô ông tốt lắm để ông trả nhà người ta ah@@
trước khi type thì phải suy nghĩ cho nó kỹ nhé

Nkthanhbinh81

Xe đạp
Nghĩ cái gì thế ông@@cái việc đơn giản nhất cần nghĩ là cái nhà là của ai thì chả thấy ông nghĩ.Hay ông nghĩ nhà đấy của mình...

Citronella

Xe buýt
Haizzz chả nhẽ hai cụ thế này thì phải cần bên thứ ba ngoài ngân hàng để cầm chịch chứ cứ ông nói gà, bà nói vịt thế này mọi người cứ ù ù cạc cạc cả hai bên chả hiểu gì đâu ạ nhưng vụ Viettel thì hình như em có nhớ 1 lần :P

phuongchi

Xe buýt
Cụ chủ lên diễn đàn, tới bql toà nhà chửi bới vu khống gđ tôi lừa đảo... , cắt điện nước sh, chưa đủ còn tới trường vợ tôi chửi bới xúc phạm, đặt điều vk vợ tôi...giở hết các trò bẩn ra mà vẫn còn nói đang tìm cách thuyết phục vk, ck chú ấy à...

Các cụ ko hiểu đầu đuôi câu chuyện cứ hùa vào để cụ chủ dắt mũi, e chả phải thanh minh, cái gì cũng có nguyên nhân của nó.

Em đã đồng ý hỗ trợ 12tr cho cụ chủ đóng thuế cho nó xong chuyện rồi vẫn còn kỳ kèo từng đồng, rồi bắt vc e ký giấy nhận tiền, tiền đấy ko phải của e, e ko tiêu sao e phải ký. Nói sợ e lật kèo, e đã bảo nếu sợ e ký cam kết cho, cũng ko đồng ý. Rồi bảo ký xong đưa cho 10tr, e ko thiếu 10tr. Xong tiếp tục giở các trò hèn hạ ra, theo các cụ e phải làm gì nữa. Một con người dùng lời lẽ xảo trá, đặt điều vu khống để hạ nhục ng khác, thay vì đàm phán nói chuyện như 2 thằng đàn ông thì giở mọi thủ đoạn đê hèn ra để ép ng khác liệu có đáng tin, các cụ cứ ủng hộ cụ chủ đi, hiến kế cho cụ ấy xem mọi chuyện nó đi đến đâu.

Cụ chủ ra mặt đàn ông lên diễn đàn nói hẹn nhau làm cốc bia, nói với e là để a e OF thấy mình có thiện trí, trong khi đó đt ko gọi, nt bảo e gọi lại, phải gọi vào số VT e toàn vứt ở nhà, cụ chủ ko dám gọi số vina vì sợ tốn tiền. E nói với các cụ e ko cần phải diễn, e làm sao cho nó đúng là được, ko cần phải chứng minh cho ai hết. Vui vẻ thì ngồi với nhau chứ ko dùng cốc bia để giải quyết công việc.

Làm gì thì làm cũng đừng quá đáng quá và phải nghĩ đến hậu quả của nó.
Tôi nói thật, chả bênh ai, nhưng bác xem lại mình đi. Đành rằng bác bán như bác nói nếu đúng cũng chả ra gì nhưng đó là việc nhỏ, việc lớn là cái nhà của bác, vợ con bác chịu khổ vì không điện nước, nói xấu... thì bác không lo giải quyết. Bác lên diễn đàn này nói thì ai tin bác.
Các bác hẹn nhau ra quán bia, tinh thần thống nhất khi 2 bác lên diễn đàn thông báo kết thúc, mọi offer cũng mừng cho các bác. Bác yên tâm có nhà để ở, bác bán có tiền, thế là mọi chuyện đều vui vẻ, 2 bên đã hẹn nhau có cần phải 1 bên mời thì bên kia mới đến không? Bác bận không đến được hôm hẹn thì hôm sau, sau nữa có đến được không, bác tiếc gì cuộc điện thoại mà không báo lại được, mà từ hôm hẹn đến giờ được 1 tuần chưa, chả nhẽ bác cũng bận không đến gặp để mọi chuyện giải quyết cho xong được.
Nếu tôi mà là cụ bán, có lẽ bác còn khổ nhiều với tôi hơn với việc bác đang phải chịu đựng đấy, đừng tưởng ăn không cái nhà người khác mà dễ dàng đâu.
Bác hãy đặt vợ con mình lên trên, những cái bác bực dọc, ức chế, nhục nhã, bức xúc, tự ái, sĩ diện.... khi bị bác bán nhà gây ra cho bác chả là cái đinh gì so với việc đảm bảo cuộc sống cho vợ con mình. Làm cái thằng đàn ông, những việc như vậy phải chịu đựng là chuyện bình thường, nhưng để cho gia đình minh khổ chỉ vì những lý do của bác tôi thấy bác là là một.
Bớt cái tôi của mình lại đi, giải quyết cho xong việc đi, anh em hòa giải, vui vẻ cả đôi đường.
Còn cả 2 bác, tôi nói thật - cá mè 1 lứa hết. Lên đây than khóc làm cái xxx gì.

xe rùa 2012

Xe container
Kính cccm ở trên diễn đàn
em xin có đôi lời như này:

khoản Nộp thuế đã thống nhất xong vk ck chú Nam 12tr. còn 10tr em nhận coi như bớt lộc căn nhà thêm 10tr nữa (như vậy thu về cho căn cc chỉ còn 725tr).
- Hiện còn 2 bước nữa sau khi nộp thuế:
1 là chú Nam tự nguyện đi lấy sổ (hy vọng ko cò quay)
bước 2 là vk ck chú nam tự nguyện ký giải ngân (hy vọng ko cò quay nữa)
nhưng bản thân Bank và em đều ko biết sau đi nộp thuế, chú ấy ko ký giải ngân thì ăn thịt chú ấy đc ko? cho nên đã yêu cầu chú ấy kí vào hợp đồng ủy quyền cho bank đi lấy sổ và cả hợp đồng ủy quyền cho bank giải ngân cho bên em.
- thế là chú ấy thấy làm chắc quá. nên chú nam lừa lại lật lọng. ko bia bọt, ko lên bank giải quyết.... chui lủi trong nhà em, mà cứ báo bank đang đi nghỉ mát, mới ở rì sọt này nọ. (bị hàng xóm nhà em dưới tân việt bóc phốt. tối vẫn đèn dầu chứ chả đi đâu hết thì a cay chửi bới.)
- em đã liên lạc là lên ký ủy quyền cho bank giải ngân, ko em sẽ ra trường báo về việc (vk chú Nam đang ký giấy vay vk ck em 450 tr. nhà chưa xong đã tự ý chuyển đồ vào ở. em là chủ nhà và em xác nhận chú ấy chỉ xin mượn chìa xem thiết kế nhà....) Chú Nam thách thức em.....

em có ra trường hẹn vk chú ấy ra quán nói chuyện với mong muốn là về khuyên chú Nam thanh toán cho nó xong.

- ai dè, gặp đúng hồ ly, nó tuyên bố nhà của nó, sang tên sổ đỏ rồi, tiền nó chả nợ gì... bla bla... thế cho nên em mới liên lạc với trường liên cấp việt úc. về việc 1 cán bộ giáo viên nhà trường chiếm đoạt nhà trái phép của em thì liệu có xứng đáng để dạy dỗ ai nữa???
Nhà trường đang đề nghị em gửi đơn đề nhà trường giải quyết.

- em vẫn để ngỏ cửa việc kiện đến hiệu trưởng:- vụ bà luyện thị phương anh sn 1989 quê yên Bái chiếm nhà của em, thiếu nợ gần nửa tỷ và có dấu hiệu chiếm đoạt tài sản của công dân..... vì còn mong chú ấy hiểu mà chả tiền em cho xong.
- Rồi sau này ra tòa chú ấy cũng thua.

hiện đai diện trường liên cấp qt Viêt úc đã liên lạc với em. nhà trường cho biết:"ko chấp nhận việc 1 cán bộ hay giáo viên nhà trường làm ảnh hưởng đến hình ảnh của nhà trường. sẵn sàng cho thôi việc. (cô luyện thị phương anh ký giấy vay nợ em 450, chiếm nhà của em khi chưa trả tiền nhà xong xuôi)

- giờ thì 2 tuần chú ấy lặn tàu ngầm mới nổi để nói chuyện.
- kính cccm có nên làm tiếp ko để cho chú ấy đi giải ngân khỏi cò quay???

p/s: nước em chưa cắt, để chú ấy còn rửa măt cho nó tỉnh.

xe rùa 2012

Xe container
Có trường hợp thế này, mà thằng mua khó nói: Bank làm ẩu, cam kết cho vay, đang sang tên, trình cấp có thẩm quyền bị vướng (cái này nhiều nhé, ví dụ CIC, đk nhận TSBĐ, thu nhập, hoặc black list,...) nơi cho vay ko thể làm tiếp, lỗi do thằng mua, thằng mua cù nhầy vì huỷ nó sẽ bị bên bán phạt, ít nhất cũng bằng 1 vài chi phí thuế má, giao dịch, ....
Đây chỉ là 1 giải thuyết, cụ chủ nên thông báo ra Phòng tài nguyên môi trường của Quận, sở và Văn phòng đăng ký đất đai ở HMG để yên tâm sổ ko vào tay nó. Tiếp theo cụ nhờ mấy ae of xách cả nhà nó ném ra đường cho nhanh.
Nghĩ cái gì thế ông@@cái việc đơn giản nhất cần nghĩ là cái nhà là của ai thì chả thấy ông nghĩ.Hay ông nghĩ nhà đấy của mình...
Haizzz chả nhẽ hai cụ thế này thì phải cần bên thứ ba ngoài ngân hàng để cầm chịch chứ cứ ông nói gà, bà nói vịt thế này mọi người cứ ù ù cạc cạc cả hai bên chả hiểu gì đâu ạ nhưng vụ Viettel thì hình như em có nhớ 1 lần :P
Tôi nói thật, chả bênh ai, nhưng bác xem lại mình đi. Đành rằng bác bán như bác nói nếu đúng cũng chả ra gì nhưng đó là việc nhỏ, việc lớn là cái nhà của bác, vợ con bác chịu khổ vì không điện nước, nói xấu... thì bác không lo giải quyết. Bác lên diễn đàn này nói thì ai tin bác.
Các bác hẹn nhau ra quán bia, tinh thần thống nhất khi 2 bác lên diễn đàn thông báo kết thúc, mọi offer cũng mừng cho các bác. Bác yên tâm có nhà để ở, bác bán có tiền, thế là mọi chuyện đều vui vẻ, 2 bên đã hẹn nhau có cần phải 1 bên mời thì bên kia mới đến không? Bác bận không đến được hôm hẹn thì hôm sau, sau nữa có đến được không, bác tiếc gì cuộc điện thoại mà không báo lại được, mà từ hôm hẹn đến giờ được 1 tuần chưa, chả nhẽ bác cũng bận không đến gặp để mọi chuyện giải quyết cho xong được.
Nếu tôi mà là cụ bán, có lẽ bác còn khổ nhiều với tôi hơn với việc bác đang phải chịu đựng đấy, đừng tưởng ăn không cái nhà người khác mà dễ dàng đâu.
Bác hãy đặt vợ con mình lên trên, những cái bác bực dọc, ức chế, nhục nhã, bức xúc, tự ái, sĩ diện.... khi bị bác bán nhà gây ra cho bác chả là cái đinh gì so với việc đảm bảo cuộc sống cho vợ con mình. Làm cái thằng đàn ông, những việc như vậy phải chịu đựng là chuyện bình thường, nhưng để cho gia đình minh khổ chỉ vì những lý do của bác tôi thấy bác là là một.
Bớt cái tôi của mình lại đi, giải quyết cho xong việc đi, anh em hòa giải, vui vẻ cả đôi đường.
cảm ơn cccm . nhé. em đã có đôi lời ở còm trên ạ.

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Cụ Nam mua nhà đã xóa số điện thoại dưới chữ ký ? (mấy hôm trước vẫn quảng cáo + số điện thoại dưới chữ ký).

Camepro

Xe tải
Đất đấy e bán từ lâu rồi, hôm nay ngồi máy tính mới nhìn thấy nên xoá đi để quảng cáo họ đỡ gọi mời đăng tin 200k.

Còn cụ chủ thích làm gì thì cứ làm đi, đàn ông nói được phải làm được đừng đi khóc lóc lấy sự thương hại của mọi người.

Ai nghĩ e lừa thì đấy là nhận thức và suy nghĩ của họ. Còn e làm gì thì e biết, e cũng ko cần giải thích và chứng minh với những ng ko có thẩm quyền giải quyết.

Với những hành động hèn hạ như thế chỉ đẩy sự việc đi quá xa mà ko giải quyết được gì. Gieo nhân nào gặp quả đấy, mồm mình chửi người khác thì cái mồm mình thối và cái tai mình nghe trước.

Camepro

Xe tải
Cảm ơn cụ, nhưng cụ cũng chỉ nghe và đánh giá 1 chiều. E và cụ chẳng quen biết cũng chẳng liên quan gì đến nhau nhưng dù sao thì vẫn cảm ơn cụ góp ý. E thì chẳng khóc than gì, dám làm dám chịu.

xe rùa 2012

Xe container
Cụ Nam mua nhà đã xóa số điện thoại dưới chữ ký ? (mấy hôm trước vẫn quảng cáo + số điện thoại dưới chữ ký).
đôi lời gửi tới chú nam:

vk chú bẻ khóa chiếm nhà của anh,lợi dung tín nhiệm ký vay 450tr rồi chiếm nhà (làm ảnh hưởng đến hình ảnh nhà trường) sẽ bị thôi việc

ra tòa điều 5 của hợp đồng công chứng chú sẽ thua, cũng bị đuôi ra khỏi nhà. bị phạt các loại án phí.... ngoài ra còn phải chiu lãi vay. bị bank phạt . bị xếp hạng tín dụng xấu.
anh e bạn bè đều biết cô chú lừa đảo cò quay.
nhà ở người ta phải vào nhà mới, vui vẻ ai lai để cắt điện bao giờ?

quay đầu là bờ....
bia anh vẫn sẵn sàng mời

Thế kỷ 21 rồi. chú ko thể chiếm đoạt nhà của anh rồi quỵt tiền đc đâu....

Camepro

Xe tải
Anh mời e lại phải trả tiền, a bàn giao chìa khoá cho e a lại bảo em bẻ khoá, a đang đi xa bờ quá rồi đấy. A bảo e ký vay a 450tr một cách rất hồn nhiên. Quá trẻ con.

nhatvt

Xe buýt
Vụ này lâu thế các cụ không bàn phương án cho rứt điểm chứ lôi nhau lên đây cũng ko giải quyêtd dc gì mà

phuongchi

Xe buýt
Cảm ơn cụ, nhưng cụ cũng chỉ nghe và đánh giá 1 chiều. E và cụ chẳng quen biết cũng chẳng liên quan gì đến nhau nhưng dù sao thì vẫn cảm ơn cụ góp ý. E thì chẳng khóc than gì, dám làm dám chịu.
Tinh thần offer với nhau, tôi góp ý với bác vậy thôi. Việc đánh giá, quyết định cuối cùng là của bác.
Tôi nghĩ các bác nên lấy việc lớn làm trọng, gia đình là trên hết, đừng để mọi chuyện nó đi quá xa nữa.
Tôi cũng không biết đằng sau thớt này còn là những gì nữa, mâu thuẫn đến đâu nhưng nếu thấy những cái đấy không quan trọng bằng gia đình, cuộc sống của mình thì cũng nên bỏ sĩ diện đi mà làm dứt điểm việc nhà cửa quan trọng này.
Đừng để đến khi người ta gọi là "chó cùng cắn dậu" thì không còn gì để giải quyết nữa. Câu này tôi nói cả hai bác: mua và bán.

Citronella

Xe buýt
Tinh thần offer với nhau, tôi góp ý với bác vậy thôi. Việc đánh giá, quyết định cuối cùng là của bác.
Tôi nghĩ các bác nên lấy việc lớn làm trọng, gia đình là trên hết, đừng để mọi chuyện nó đi quá xa nữa.
Tôi cũng không biết đằng sau thớt này còn là những gì nữa, mâu thuẫn đến đâu nhưng nếu thấy những cái đấy không quan trọng bằng gia đình, cuộc sống của mình thì cũng nên bỏ sĩ diện đi mà làm dứt điểm việc nhà cửa quan trọng này.
Đừng để đến khi người ta gọi là "chó cùng cắn dậu" thì không còn gì để giải quyết nữa. Câu này tôi nói cả hai bác: mua và bán.
Em thấy ý kiến của cụ là đúng nhất, cứ dây dưa rồi kiện cáo đến cả nơi làm việc ảnh hưởng đến công ăn việc làm rồi cắt điện nước, một bác thì giờ nhà ko có để ở, gần nửa tỷ chả thấy đâu thì đúng cũng khổ thật mà để càng lâu thì cứt trâu hóa bùn.

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Em thử tổng hợp tình hình thiệt hại cho đến hiện tại:

Bên Thớt:
1. Bị treo 450tr do chưa hoàn thành thuế thu nhập > chưa hoàn thành mua bán nhà.
2. Bị đền bù hợp đồng thuê nhà.

Bên Mua:
1. Bị tố cáo, bêu xấu trên diễn đàn.
2. Bị ở nhà ko có điện nước.
3. Vợ cũng bị làm đơn tố cáo chiếm đoạt tài sản dẫn đến có nguy cơ mất việc.

----------------
em chưa hiểu cái giấy tờ bác thớt yêu cầu bên mua ký là gì?
- theo bên mua thì đó là giấy nợ bác 450tr?
- theo bác thì đó là giấy tờ giải quyết 450tr của bác nhanh được giải ngân?

----------------
cho em hỏi thực lòng là giờ thì Bác Thớt muốn gì?
Bác Mua muốn gì?

Chỉnh sửa cuối:

hitfun

Xe máy
Em thử tổng hợp tình hình thiệt hại cho đến hiện tại:

cho em hỏi thực lòng là giờ thì Bác Thớt muốn gì?
Bác Mua muốn gì?
Lúc đầu theo dõi thớt thấy vướng mắc chỉ ở chỗ thuế thu nhập cá nhân, nhưng càng theo dõi càng không hiểu vậy rút cuộc hai bác đang khúc mắc với nhau chuyện gì.
Hay là đằng sau những chia sẻ của các bác còn ẩn ý gì khác nữa.
Câu hỏi đặt ra bây giờ chỉ là thực sự hai bác muốn gì thôi.

xe rùa 2012

Xe container
em chỉ mong chú ấy trả lại 450tr cho gia đình em thôi.
thuế má giờ đã thỏa thuận xong. bây giờ là chú ấy phải đi ký ủy quyền cho bank lấy sổ đỏ và giải ngân. thế là xong. chẳng mất gì.
chú ấy ì ra ko làm.
giờ em phải gửi đơn tố cáo vk chú ấy chiếm đoạt nhà em. đang nợ em 450tr.
em còn mang băng rôn ra cổng trường đòi nợ giáo viên lừa đảo Luyện thị phương anh nữa. xem hiệu trưởng có giải quyết ko? ko em gửi lên sở giáo dục hà nội. tố cáo tư cách giáo viên nhà trường lừa đảo .

Em thấy ý kiến của cụ là đúng nhất, cứ dây dưa rồi kiện cáo đến cả nơi làm việc ảnh hưởng đến công ăn việc làm rồi cắt điện nước, một bác thì giờ nhà ko có để ở, gần nửa tỷ chả thấy đâu thì đúng cũng khổ thật mà để càng lâu thì cứt trâu hóa bùn.
cơ bản em gặp phải chú lừa cò quay thôi. người tử tế. người ta ký giải ngân để nhân nhà lâu rồi. lúc ký lại còn đc bớt lộc thêm 10 tr (em gọi là bớt lộc , chú nam gọi là em góp vào thuế 10tr)

p/s: gửi chú nam

vk chú gia đình anh đơn thư tố cáo lừa đảo như thế. trường thì tư thục, người ta có đuổi việc để khỏi ảnh hưởng ko? rồi lên cả sở nữa, rồi lúc ra tòa triệu tập lấy lời khai cả ngày cả tuần nữa. vk chú có đảm bảo thời gian ngồi tòa ko?

chú cân nhắc kỹ.
còn giữa TK 21, thủ đoạn bần tiện của chú ko cướp đc nhà của anh đâu.

giờ a đã đồng ý thêm cho chú 10tr rồi (gọi là bớt lộc hay góp thuế phí làtùy suy nghĩ của chú) bản thân chú cũng nhất trí... thì ký ủy quyền đi để bank người ta làm hết. đừng nói dối đi rì sọt với du lịch để trốn tránh nữa. đến khi anh đâm đơn ra trường thì mới lên đây cá chê anh này nọ....

bia a vẫn sẵn đây.

Camepro

Xe tải
A cứ làm nếu a thấy đúng