[VHGT] Thế này có gọi là vượt phải? Cụ 30S6678 vào cho ý kiến cái

blackpaint

Xe container
Sáng 29/5 em thong dong theo cụ Tiida từ Trần Khát Chân theo Nguyễn Lương Bằng - Tây Sơn - Thái Hà... đến Thái Hà thì có vẻ cụ ấy hơi vội, vèo cái làm cháu không kịp chào. Mong cụ lần sau để ý không nếu có xxx là có thể cụ dính đòn.
[video=youtube;jnE8YO-YOQE]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=jnE8YO-YOQE[/video]

blackpaint

Xe container
Chỗ này vừa rẽ từ Tây Sơn khoảng vài chục mét thôi, em có bao giờ chèn ai đâu cụ. Với lại cụ bảo trông thế chứ em cứ long dong theo cụ ấy đến tận cầu vượt nhẹ mới thôi. Chả nhanh hơn là mấy.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Sáng 29/5 em thong dong[/B] theo cụ Tiida từ Trần Khát Chân theo Nguyễn Lương Bằng - Tây Sơn - Thái Hà... đến Thái Hà thì có vẻ cụ ấy hơi vội, vèo cái làm cháu không kịp chào. Mong cụ lần sau để ý không nếu có xxx là có thể cụ dính đòn.
[video=youtube;jnE8YO-YOQE]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=jnE8YO-YOQE[/video]

Vậy lúc trước khi vượt ai đi sau! ai đi trước?

ThienRacer

Xe buýt
bá đạo quá, đường hà nội mà vượt phải thế này thì có ngày lại cãi nhau to!

TONGIA

Xe lừa
Sorry các cụ nhá.

Nhiều lúc đường vắng thằng đằng trước nó cứ lượn tầm 15-20km/h. Còi đèn mãi nó không cho lên thì cũng phải vượt.

Đường HN không phải chỉ dành cho mấy ông nhởn nhơ.

LuckyCar

Xe container
Đi đường Hà Nội cũng khó nói lắm

blackpaint

Xe container
Sorry các cụ nhá.

Nhiều lúc đường vắng thằng đằng trước nó cứ lượn tầm 15-20km/h. Còi đèn mãi nó không cho lên thì cũng phải vượt.

Đường HN không phải chỉ dành cho mấy ông nhởn nhơ.
Thế vượt thì đã đành, đây là tình huống ngay sau khi rẽ vào Thái Hà cụ ơi, với lại em chả bao giờ đi nhởn nhơ cả, đi làm thì làm gì có thời gian mà nhởn nhơ với lại phởn phơ. Với lại đường có vạch đứt các cụ cứ xin vượt là vượt thoải con gà mái (bên nửa đối diện ấy)

ngaynha

Xe tăng
Thế vượt thì đã đành, đây là tình huống ngay sau khi rẽ vào Thái Hà cụ ơi, với lại em chả bao giờ đi nhởn nhơ cả, đi làm thì làm gì có thời gian mà nhởn nhơ với lại phởn phơ. Với lại đường có vạch đứt các cụ cứ xin vượt là vượt thoải con gà mái (bên nửa đối diện ấy)
Em nghĩ tình huống này thông cảm cho nhau thôi, thấy ng ta vội thì mình chậm lại cho ng ta lên. Còn đâu vượt đc trái cái đg này trong khi cụ không đánh lái vào nhường đường ở cái đg này thì quả là bất khả thi :)

blackpaint

Xe container
Em nghĩ tình huống này thông cảm cho nhau thôi, thấy ng ta vội thì mình chậm lại cho ng ta lên. Còn đâu vượt đc trái cái đg này trong khi cụ không đánh lái vào nhường đường ở cái đg này thì quả là bất khả thi :)
Nhắc lại với cụ là em chưa bao giờ cản trở xe vượt cả, chỗ này vừa mới vào cua xong từ TS ra Thái Hà.

ngaynha

Xe tăng
Nhắc lại với cụ là em chưa bao giờ cản trở xe vượt cả, chỗ này vừa mới vào cua xong từ TS ra Thái Hà.
Em cũng có bảo cụ cản trở đâu :) Chỉ là cụ ấy vội, vượt trong đc thì cụ chậm lại cho cụ ấy qua, thông cảm nhau tý ấy mà. Chứ khó mà vượt trái với đk đg xá thế này đc ạ :)

blackpaint

Xe container
Em cũng có bảo cụ cản trở đâu :) Chỉ là cụ ấy vội, vượt trong đc thì cụ chậm lại cho cụ ấy qua, thông cảm nhau tý ấy mà. Chứ khó mà vượt trái với đk đg xá thế này đc ạ :)
Em nhìn gương nên lúc nhìn thấy cụ ấy định vượt là em đi chậm lại nên không vấn đề gì, chỉ ngại có xxx ở trước nó phạt cụ í hoặc va chạm với 2B phía trong thì lại khổ cụ í thôi.

Ndriver

Xe tải
Theo cảm tính của em thì các đồng chí đi phía trong luôn ở trong thế vọt lên,trong các trường hợp này em toàn phải nhường thôi.

Hôm nào cụ thử ở thế này phát,có khi cụ lại vọt lên như cụ ấy đó.
Em nhìn gương nên lúc nhìn thấy cụ ấy định vượt là em đi chậm lại nên không vấn đề gì, chỉ ngại có xxx ở trước nó phạt cụ í hoặc va chạm với 2B phía trong thì lại khổ cụ í thôi.

heroesdaubu

Xe điện
Chắc nhà cụ ấy gần đấy hoặc quen đường rồi.

david55

Xe hơi
TIIDA biển 1706 phải không cụ chủ !?

private1985

Xe tải
Nhà cháu thấy thế là vượt phải rồi, các cụ nên hạn chế những pha như thế, đường đông mà bên phải lại nhiều xe máy nên nguy hiểm. Vượt có thể vượt bên trái tận dụng khi chiều kia thoáng xe. => Cụ chủ nhắc nhở thế là đúng với tinh thần tham gia giao thông có ý thức và văn hóa.

Còn thực tế đi đường Hà Nội thì nhiều khi áy náy nhưng vẫn phải nhắm mắt vượt vì sao ? vì có những lão lái xe nhưng rất thiếu văn hóa, đi xe giữa đường, bò trên đường nhưng xe sau nháy đèn xi nhan xin vượt thì không cho vượt (em là loại ko thích dùng còi sợ các bố khó chịu lại càng ko cho vượt). Những lúc thế này đường đông thì chấp nhận với lũ nhưng đường ở khu đô thị rộng và thoáng là em xin nhan vượt phải. Ngày nào đưa đón con đi vào khu Văn Quán đoạn Nguyễn Khuyến cũng gặp những lão kiểu này.

bangnh

Xe tải
thế mà không có công an nhỉ, cho cụ ý nhớ!