[VHGT] Thế này có gọi là vượt phải? Cụ 30S6678 vào cho ý kiến cái

phithiendao

Xe máy
Vừa đoạt giải tây lái lụa thủ đô mà Cụ chủ thớt

lazang-go

Xe tải
khi không vội vã gì thì cho thế là không hay , nhưng khi có việc gấp , đang trễ hẹn thì cứ rình chỗ nào lách được là vọt lên , khổ thế đấy các cụ ạ

ZAD Viet

Xe điện
Em thấy bình thường mà!
Miễn là không tạt đầu Cụ!
Và không chèn ép 2b! Cụ nào thấy em thì cứ vượt kiểu đó thoải mái đê!

longnguyenpvp

Xe buýt
Chắc cụ đi chậm lại đi giữa đường và cụ ý còi cụ lại không cho vượt thì cụ ý bức xúc thôi. chuyện thường ý mà. Cụ cũng phải xem lại mình đi như thế nào đi nhé.

xekeotay

Xe hơi
Chắc cụ đi chậm lại đi giữa đường và cụ ý còi cụ lại không cho vượt thì cụ ý bức xúc thôi. chuyện thường ý mà. Cụ cũng phải xem lại mình đi như thế nào đi nhé.
đúng như kụ longnguyen nhận định hôm đấy em còi ,fa sost,nhan mãi mà kụ ú cứ đi ì ì giữa đường:-o
mà trước khi đưa iem lên phê bình cụ đã phê và tự phê chưa???

Oldstar

Xe tăng
Về luật thì đúng là lỗi vượt phải, ko bàn cãi
Nhưng thực tế thì nhiều khi buộc phaỉ đi như vậy, nhất là gặp khi xe đi trước là mấy chú taxi vật vờ kiếm khách, tài mới đi lò dò hoặc cụ lái xe đang buôn điện thoại

blackpaint

Xe container
đúng như kụ longnguyen nhận định hôm đấy em còi ,fa sost,nhan mãi mà kụ ú cứ đi ì ì giữa đường:-o
mà trước khi đưa iem lên phê bình cụ đã phê và tự phê chưa???
Nhà cháu thề với cụ là chỗ này vừa rẽ từ Tây Sơn vào Thái Hà, nên cụ nói là nháy đèn mãi, pha cost.. là do cụ tự nghĩ ra. Cháu không hề cản trở ai bao giờ.

Hơn nữa: cụ thử xem cái đường Thái Hà nếu cháu dẹp hẳn sang bên phải để cụ vượt thì bao nhiêu xe máy bên phải nó chửi vào mẹt cháu sao??? Với lại cháu không nghĩ là cụ vội, cháu đi theo cụ từ suốt Trần Khát Chân cơ cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

xekeotay

Xe hơi
Nhà cháu thề với cụ là chỗ này vừa rẽ từ Tây Sơn vào Thái Hà, nên cụ nói là nháy đèn mãi, pha cost.. là do cụ tự nghĩ ra. Cháu không hề cản trở ai bao giờ.

Hơn nữa: cụ thử xem cái đường Thái Hà nếu cháu dẹp hẳn sang bên phải để cụ vượt thì bao nhiêu xe máy bên phải nó chửi vào mẹt cháu sao??? Với lại cháu không nghĩ là cụ vội, cháu đi theo cụ từ suốt Trần Khát Chân cơ cụ ạ.
trời nhà cháu...nhà cháu.....chỉ nghĩ ra thôi ,mà cái đường thái hà thế là cấm vượt hả kụ???

goldsunhn

Xe buýt
iem ủng hộ tinh thần nhắc nhở của cụ chủ thớt, các cụ khác thấy sai thì sửa, sao phải biện minh thế này thế nọ. Cụ chủ thớt cũng chỉ muốn nhắc nhở để các cụ đi cẩn thận hơn thôi mà!

xekeotay

Xe hơi
iem ủng hộ tinh thần nhắc nhở của cụ chủ thớt, các cụ khác thấy sai thì sửa, sao phải biện minh thế này thế nọ. Cụ chủ thớt cũng chỉ muốn nhắc nhở để các cụ đi cẩn thận hơn thôi mà!
iem thì ghét cái kiểu , chuyển cỏn con nhỏ nhặt mang tính cá nhân , lôi nhau lên 4r phê phán.Như cái kiểu cảnh cáo xe x..y..z đi bắn nước vào cậu mày, hay thông báo xe xxx..y.z không có văn hóa với cậu mày, xe yyyy bật đèn làm hoa mắt cậu, cái xe kia..tạt đầu xe cậu,
thằng lái xe xxxzzz đỗ xe ở.....vỉa hè trước nhà con bạn của thằng em con của bà cô thằng hàng xóm của bạn co trai.
Thích thì vọt lên đầu xe mà ghóp ý!!! mà đã nhịn thì nhịn luôn.
đôi lời nói thật mong kụ chủ topic thông cảm.À mà nhà em đi toàn 2 bánh chửa có oto .

Chỉnh sửa cuối:

blackpaint

Xe container
trời nhà cháu...nhà cháu.....chỉ nghĩ ra thôi ,mà cái đường thái hà thế là cấm vượt hả kụ???
Cụ thích thì cứ vượt chứ ai bảo sao, có đè nát em xe máy hoặc có xxx bắt lỗi thì cụ chịu, chứ cháu thấy cụ đi thế cũng chả vấn đề gì. Việc của cụ thôi, chả ảnh hưởng đến nhà cháu.

rgvmen

Xe container
Nhà cháu thề với cụ là chỗ này vừa rẽ từ Tây Sơn vào Thái Hà[/B], nên cụ nói là nháy đèn mãi, pha cost.. là do cụ tự nghĩ ra. Cháu không hề cản trở ai bao giờ.

Đọc cái xanh với cái đỏ em chả hiểu ở đoạn nào cụ chủ thớt đi trước hay đi sau :D
Xe Tì đá vượt trong bất chấp có thể sai luật có thể do cụ chủ đờ đẫn giữa đường lâu quá, lần sau đi chậm thì dẹp vào một chút để các xe đi nhanh họ có thể ăn nửa thân sang vạch đứt để vượt cụ ạ, hay hơn là đưa lên 4r trách nhau, cụ xem lại bài 1 cụ bị tạt trong ở Pháp Vân thì sẽ thông cảm nhanh hơn, em gửi cụ cái link nhé :)
http://www.otofun.net/threads/396195-em-bi-bac-di-mec-vuot-lao-ty-dam-vao-giai-phan-cach-o-duong-cao-toc-phap-van

bumbom88

Xe máy
Sorry các cụ nhá.

Nhiều lúc đường vắng thằng đằng trước nó cứ lượn tầm 15-20km/h. Còi đèn mãi nó không cho lên thì cũng phải vượt.

Đường HN không phải chỉ dành cho mấy ông nhởn nhơ.
em vote cái màu đỏ của cụ

buicongchuc

Xe ba gác
Theo luật thì đúng là cụ 30S 6678 vượt phải rồi, và hình như cụ ấy có vẻ bực mình nên tạt mang phải (em chỉ cảm thấy thế). Thi thoảng em đang vội cũng phải vượt phải nhưng em tránh kiểu tạt đầu. Đường HN cũng khó đi phải không các cụ/mợ, nhất là trường hợp gặp mấy bác lãi taxi vừa đi vừa dò tìm khách, hoặc gặp mợ nào đó (xe đẹp, người đẹp nhưng ý thức kiểu con bò). Hôm vừa rồi, em đi vào đường Hoàng Minh Giám (đoạn kéo dài), có một bác đi xe Yaris tốc độ khoảng 20-30 km trong lúc đường đó vắng. Em nháy pha, bật xi nhan, bóp còi xin vượt trái, bác ấy lặng thinh. Vì em đang vội, lên phải xi nhan chuyển làn bên phải và đi qua thấy bác ấy đang nấu cháo điện thoại. Em cũng chả trách bác ấy, nhưng em nghĩ khi tham gia giao thông cần tập trung và cùng nhau xây dựng văn hóa giao thông, biết thông cảm và nhường nhịn nhau. Cụ chủ thớt đưa bác 30S lên đây là để mọi người cùng rút kinh nghiệm thôi.

buicongchuc

Xe ba gác
Sorry các cụ nhá.

Nhiều lúc đường vắng thằng đằng trước nó cứ lượn tầm 15-20km/h. Còi đèn mãi nó không cho lên thì cũng phải vượt.

Đường HN không phải chỉ dành cho mấy ông nhởn nhơ.
Cụ dùng từ này hơi lặng lời. Cùng là anh em OF.

taurus214

Xe hơi
Dạo này hình như có nhiều cụ lên đây chủ yếu thử post video, khoe xe mình lắp x-driver, chê trách xe này đi chậm, chửi bới xe kia đi nhanh. Có những chuyện chả ra cái mọe gì cũng post lên, làm tốn tài nguyên diễn đàn.

XPQ

Xe cút kít
Đi trong phố Hà Nội thỉnh thoảng gặp những ông đi thong thả nghe điện thoại hay mấy chú taxi dò mìn bắt khách thì cũng phát rồ.Nhưng nói chung là không vượt.

LuaGia

Xe tải
Chuyện thường ngày ở hà nội mà cụ

blackpaint

Xe container
Đi trong phố Hà Nội thỉnh thoảng gặp những ông đi thong thả nghe điện thoại hay mấy chú taxi dò mìn bắt khách thì cũng phát rồ.Nhưng nói chung là không vượt.
Em làm gì có thời gian mà thong thả hả cụ???Giờ cao điểm cụ ạ. Cũng đi làm như cụ thôi, nhưng đi nhanh hơn tí rồi phanh dúi dụi rồi cũng chỉ đến thế, có đi nhanh được hơn đâu. Cụ hôm nào cứ lên xe ngồi cùng xem em có bao giờ thong thả không nhé.