[Funland] Thế là "cậu vàng" đi thật rồi

cusao

Xe lăn
Có lần em thốt lên là EX là hội trộm chó liền bị những người dùng Ex chân chính mắng cho té tát...nghĩ cũng phải vì không thể vơ đũa cả nắm đựợc.
Nhưng mà chưa có nghiên cứu hay khảo sát nào về việc tại sao lũ trộm chó lại ưa dùng Ex nhỉ? hay là do em chưa biết đủ đấy thôi?

CAC

Xe buýt
Em vẫn thắc mắc dư lày, cụ nào hiểu chuyện thông não em phát:
Lấy xe của người khác để ngoài đường gọi là trộm xe.
Lấy ví, tiền vàng, trang sức... người khác để ngoài đường gọi là nhặt được.
2 cái này tội khác nhau.
Trường hợp cậu vàng này thì gọi là nhặt được chó hay trộm chó nhỉ :D

Em kịch liệt phản đối các anh/chị (dù đi ex hay chạy bộ) đả thương chó bằng mọi hình thức (chích điện, câu ...), cứ ôm về là được :)
Em cũng kịch liệt phản đối các/cụ mợ có tư cách đạo đức cao hơn hoặc bằng chó buôn lời lăng mạ các cụ/mợ có có đạo đức không bằng chó :D

Chỉnh sửa cuối:

Voi coi HN

Xe tăng
Chia buồn với bác chủ thớt, nhưng không thể biện minh vì văn hóa làng xã rồi thả rông chó ko rọ mõm ra đường được, luật là luật không phân biệt làng xã hay thành phố đâu. Trước khi chó cắn ai, chủ nào chả bảo cháu nó ngoan và hiền lắm. Nhiều khi đi gặp mấy con chó to tổ bố không rọ mõm chạy nhông nhông ngoài đường mà phát khiếp, rồi chảy nước miếng nghĩ đến bát rựa mận.

Baggio8x

Xe tải
HA vẫn giống các vùng quê nhà em , chó mèo vẫn chạy rông tung tăng quen rồi . Và chó được thả rông này thân thiện hiền lành hơn chó ở các TP vì bị nhốt nhiều ít giao lưu nên sinh ra cáu bẳn dễ cắn
Ngoài ra chó ở TP bị nhốt ít được giao lưu chịch choạc với các cô nàng trong khu phố nên tính tình cũng nóng nảy thất thường hơn chó quê.
Cụ nói thế nào ấy, em bị chó ở quê cắn đây này cụ. Mịa, nó đuổi theo kiểu đuổi cùng giết tận luôn ấy, không phải sủa nhăng nhít cho có đâu. Không cầm cái gậy em chả dám đi đường ở quê. Giờ già đầu vẫn tởn.

VietPx91

Xe máy
Chúc cụ sớm tìm được cậu vàng.

lum_dong_tien

Xe tăng
Cụ thử đăng trả giá cao xem sao. Có cụ trên of vừa lạc mất con mông cộc, đăng tìm đc trả 20tr thế là thấy đấy.

bạch trà

Xe tải
Em bị mất con mèo nửa năm rồi vẫn thấy nhớ. Đôi lúc ân hận vì cho nó ăn chưa đủ ngon, chăm chưa đủ tốt =((
Chia buồn với cụ!
Hy vọng chó nhà cụ đắt tiền nó sẽ giữ bán lại.
Mèo nhà em cũng tây nhưng béo mà lại thiến rồi, chắc là bị làm thịt :((

Mr.Alo

Xe lăn
chó bình thường thì ngoan hiền nhưng cũng chả biết lúc nào nó điên , lên cụ nào nuôi chó thì xích với đeo mõm nó lại ạ .
em 2 lần gãy sương vì chó phi vào lên cũng hơi cay
sáng nay đi sớm mới làn bát bún chó xong :))

katenguyen

Xe điện
Em nói luôn là em không ăn thịt chó, trái lại e rất thích xem clip chó mèo trên youtube, fb ..
Nhưng với tư cách 1 người đã từng bị chó cắn, em thật sự quan ngại chỗ nào có chó thả rông, cảm giác mọi người đang bị lẫn lộn giữa nhiều khái niệm khác nhau.
1. Ăn thịt chó
2. Nhậu nhẹt, say xỉn
3. Uống rượu lái xe
4. Nuôi chó nhưng vi phạm các quy định cộng đồng về việc nuôi chó: ko rọ mõm, không dọn chất thải của chó khi đưa chó đi dạo ...
Cái số 3 là pháp luật nhé, điều khiển phương tiện giao thông khi có cồn bị luật pháp xử lý và là tình tiết tăng nặng nếu gây tai nạn
Cái số 1 là vấn đề quan niệm sống, có thể đồng ý có thể không nhưng ai nuôi chó xin đảm bảo đừng phạm vào cái số 4 ạ.
Cái số 2 là vấn đề đạo đức, có quyền lên án nhưng không bị pháp luật cấm cản

Toilatoi242

Xe tăng
Cứ tưởng thanh niên tóc vàng vs Rồng 1/2.

Sherlocker

Xe buýt
Chia buồn với cụ! Vẫn nhớ cái mặt giả nai của Panda! Hy vọng cụ tìm lại được!

cuhaifus

Xe container
Em vừa vụt chết một con chó và túm tóc lên gối cho thằng chủ chó 1 phát, tội mùng 1 tết để cho cắn rách chân khách vào nhà bm em ở quê, ngay hôm cắn em đã yêu cầu giữ chó và chịu trách nhiệm, hôm nay chó lại thả rông cắn rách quần và giày mẹ em, sang bảo nó còn chửi láo, nghe nói nó đi nằm viện và viết đơn kiện em ra xã rồi
Em hóng vụ này đồng thời chia buồn với cụ chủ thớt

Thạc sỹ

Xe tăng
Chia buồn với cụ. Bạn cún Bông vẫn chơi với bạn cún Lily cũng mới bị vợt mất mấy hôm nay khi chơi cùng với mấy đứa trẻ con trong sân nhà văn hóa cụm. Cả khu đều buồn vì mấy bạn cún poodle này nhắng nhít tình cảm đáng yêu.

Vẫn biết là chó phải rọ mõm khi ra đuờng, nhưng ngồi cào phím mà lên giọng đạo đức thì dễ. Lê la các quán nhậu chó nhậu mèo nốc kỹ ruợu vào lái xe gây tai nạn chắc vẫn lên giọng đều. Cụ chủ đừng để ý quá những còm như vậy. Chắc gì tư cách đạo đức bằng đuợc con chó đâu mà cậy nói đc tiếng nguời nên cứ bi bô. Ủng hộ exciter, nghĩa là ủng hộ cho trộm cắp cuớp đuờng. Xã hội đảo lộn thật sự.
Chia buồn với cụ vì bị vợt mấy bạn bông, lily gì đó. Nhưng yêu chó quá, hận quá kẻo mất khôn. Ở đây các cụ chỉ nói là chó ra đường nên rọ mõm, không nên thả rông chó,... làm gì đến mức độ để cụ chửi ngoa thế?

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em đề xuất là, để chống bắt trộm chó, thì cấm tất cả các hình thức mua/bán/sở hữu/sử dụng xe máy Ic Xai Tơ ạ.
Liệu như thế có giải quyết được tận gốc vấn đề không hả Cụ chủ :(

Tutuchien

Xe tải
Cám ơn các bạn Ex đã tóm đc 1 trường hợp chó thả rông, các bạn đang làm một việc có ích mà lại bị hiểu lầm.
Cụ là người vô cảm _ Nhưng có vô cảm thế nào chăng nữa không nên nói ra những lời như vậy/ Và một điều đặc biệt là không kết bạn với những thằng trộm chó [-X
Cụ phải biết là những người yêu động vật đều sống tình cảm _ Tình cảm không chỉ là tình người với động vật mà đặc biệt là với con chó thì nó là tình đặc biệt mà kể cả chủ đang nuôi có khi không nhận ra chỉ khi mất đi (như trong trường hợp của cụ chủ thớt) mới nhận ra.

Tookies

Xe điện
Chó nhà cụ ấy hiền lắm chưa cắn ai bao giờ ạ :D
=))
giphy (14).gif

Con nhà em nuôi 20 năm y chang con cắn tay Cesar Milan này. Trọng lượng hơn 40 kgs. Nhưng chưa bao giờ ra ngoài không rọ mõm. Nó chết già năm 2008 + 1 con chết năm 2009. Từ đấy đến giờ nhà em không nuôi nữa vì nhà mới không có sân vườn, con sau năm ý bị gửi ra bãi sông Hồng - cứ nhịn ăn rồi chết.

Muốn đi chơi là nó tự cắn rọ mõm ra để chủ đeo giúp nó. Combo dẫn nó đi chơi là xích + hốt rác. Còn rọ mõm cũng không chủ quan được, con nhà em về đến nhà là nó biết lấy chân cào rọ mõm ra.

Còn nói nó không cắn thì không đúng, nó xực mấy tay trộm gà trong vườn nhà em nát mông, có tay bị đè ra gí mõm nhe nanh vào mặt nhưng không cắn - chắc còn sợ hơn là bị cắn, từ đấy đi qua cổng thấy nó là cứ huơ tay: tao không lấy gì của nhà mày đâu nhé. Nên hội ý tởn, từ hồi nuôi nó nhà em không mất trộm gì về gia cầm, hoa trái trong vườn.

Chỉnh sửa cuối:

Azeglio

Xe điện
=))
giphy (14).gif

Con nhà em nuôi 20 năm y chang con cắn tay Cesar Milan này. Trọng lượng hơn 40 kgs. Nhưng chưa bao giờ ra ngoài không rọ mõm. Nó chết già năm 2008 + 1 con chết năm 2009. Từ đấy đến giờ nhà em không nuôi nữa vì nhà mới không có sân vườn, con sau năm ý bị gửi ra bãi sông Hồng - cứ nhịn ăn rồi chết.

Muốn đi chơi là nó tự cắn rọ mõm ra để chủ đeo giúp nó. Combo dẫn nó đi chơi là xích + hốt rác. Còn rọ mõm cũng không chủ quan được, con nhà em về đến nhà là nó biết lấy chân cào rọ mõm ra.

Còn nói nó không cắn thì không đúng, nó xực mấy tay trộm gà trong vườn nhà em nát mông, có tay bị đè ra gí mõm nhe nanh vào mặt nhưng không cắn - chắc còn sợ hơn là bị cắn, từ đấy đi qua cổng thấy nó là cứ huơ tay: tao không lấy gì của nhà mày đâu nhé. Nên hội ý tởn, từ hồi nuôi nó nhà em không mất trộm gì về gia cầm, hoa trái trong vườn.
Ai cũng ý thức nuôi chó như cụ thì tốt quá.

TungThoc

Xe điện
Cụ yêu chó của cụ, nhưng người khác yêu con nhỏ của người ta. Cụ xem chủ thớt rọ mõm con chó khi thả rông chưa??? Đừng bảo là nó ngoan lắm, hiền lắm, không cắn đâu. Chó được thả rông vui chơi hay trẻ em???
Lê la quán rượu nốc chó mèo say đã có các cơ quan công quyền xử lý.
Hạn chế ăn thịt chó mèo cũng là điều văn minh nhưng không có nghĩa là được nuôi chó mèo một cách bừa bãi, tùy tiện, coi con chó nhà mình hơn trẻ em nhà khác.
Còn nữa, chó thả rông chạy ngang đường gây tai nạn giao thông thì sao?

longcorel

Xe hơi
Chia buồn với cụ. Bạn cún Bông vẫn chơi với bạn cún Lily cũng mới bị vợt mất mấy hôm nay khi chơi cùng với mấy đứa trẻ con trong sân nhà văn hóa cụm. Cả khu đều buồn vì mấy bạn cún poodle này nhắng nhít tình cảm đáng yêu.

Vẫn biết là chó phải rọ mõm khi ra đuờng, nhưng ngồi cào phím mà lên giọng đạo đức thì dễ. Lê la các quán nhậu chó nhậu mèo nốc kỹ ruợu vào lái xe gây tai nạn chắc vẫn lên giọng đều. Cụ chủ đừng để ý quá những còm như vậy. Chắc gì tư cách đạo đức bằng đuợc con chó đâu mà cậy nói đc tiếng nguời nên cứ bi bô. Ủng hộ exciter, nghĩa là ủng hộ cho trộm cắp cuớp đuờng. Xã hội đảo lộn thật sự.
Bác nói chuẩn. E thấy nhiều bác tay nhanh hơn não cm như kiểu cho có.