[Funland] Thế là "cậu vàng" đi thật rồi

binhxd

Xe tải
Nhà em kinh doanh khách sạn ở Hội An, có con chó lai Phú Quốc tên là Panda được 3 tuổi, rất đẹp, ngoan và khôn nữa. Nhà em coi như thành viên gia đình, đi đâu cũng cho đi theo, nó rất thích ngồi xe máy và cả đi 4b nữa. Khách cả ta lẫn tây, đặc biệt là trẻ con rất thích chơi với nó. Về rồi vẫn đòi gửi ảnh cho đỡ nhớ và nó cũng rất biết cách "lấy lòng" khách. Nhà em hay nói đùa nó là KOL của khách sạn.
Trước giờ khu nhà em khá an toàn cho chó mèo. Em vẫn hay khoe và tự hào về điều đó với bạn bè. Cũng lo bắt trộm, nhưng thường là lo lúc đêm về sáng thôi.
Hôm qua lúc 8h tối, vừa ăn cơm xong, Panda đang loanh quanh trước cửa nhà, mấy em hàng xóm bán hàng minimart bên cạnh còn ngồi ngay cửa buôn chuyện thì có 2 thằng đi xe máy Exciter vòng qua, vòng lại, mất đúng 5 giây để chụp con chó đi. Mấy em kia chỉ kịp hét lên thôi, còn bị nó chửi.
Nhìn camera thì thấy là nó xung điện rồi vợt Panda đi ngay.
Đăng ảnh lên facebook, mới biết chó nhà hàng xóm cũng không thấy về 2 hôm rồi, cứ nghĩ nó mải đi chơi đâu đó. Ngay tối qua và sáng nay, em cùng nhà bạn kia đi cầy khắp các vựa chó lân cận mà chưa thấy tăm hơi gì.
Check ra mới biết ở Hội An có cả website và tổ chức thiện nguyện chuyên đăng tin, hỗ trợ người nước ngoài bị mất trộm chó đi tìm và chuộc lại
Em phải nói thêm với các cụ là ở Hội An, vẫn như kiểu làng xã, chó mèo tung tăng đầy đường và đúng nghĩa là bạn của tất cả mọi người. Các khách sạn, villa nuôi chó để cho chúng chơi với khách.

Chia buồn với cụ. Hè vừa rồi em cũng nghỉ ở đây, ko biết cụ trên OF để liên lạc có khi được giảm giá

TungThoc

Xe điện
Gì chứ e ủng hộ cụ.
Trưởng CA xã gọi điện cho em, em trả lời thẳng: chó thả rông là chủ bị phạt hành chính, chó thả rông cắn người thì chó đền mang chủ phạt + bồi thường, chủ chó chửi bới xúc phạm nhân phẩm người khác dẫn đến bị tấn công hành hung thì điều tra làm rõ và xác đủ trách nhiệm ai đến đâu chịu đến đó.

Duc Sang

Xe container
Hôm sang Thổ Nhĩ Kỳ cháu thấy chó hoang đầy đường. Toàn chó to đẹp. Nhưng đặc biệt thấy chúng rất lành.
Ở VN thì cháu ủng hộ chủ dắt và rọ mõm chó khi đi ra đường vì chó ở VN có vẻ rất dữ. Cháu bị chó cắn 2 lần rồi, giờ vẫn còn ám ảnh.

Mimeo

Xe điện
Chia buồn với cụ. Bạn cún Bông vẫn chơi với bạn cún Lily cũng mới bị vợt mất mấy hôm nay khi chơi cùng với mấy đứa trẻ con trong sân nhà văn hóa cụm. Cả khu đều buồn vì mấy bạn cún poodle này nhắng nhít tình cảm đáng yêu.

Vẫn biết là chó phải rọ mõm khi ra đuờng, nhưng ngồi cào phím mà lên giọng đạo đức thì dễ. Lê la các quán nhậu chó nhậu mèo, tiếp tay cho cái lũ exciter đi trộm cuớp chó, tiêu thụ cuối cùng những con chó con mèo nó trộm cuop đuợc, kết hợp nốc kỹ ruợu vào lái xe gây tai nạn chắc vẫn lên giọng đều. Cụ chủ đừng để ý quá những còm ủng hộ/cảm ơn/ nhận bạn với lũ trộm cuớp đó. Tư cách lối sống của lũ trộm cuớp và đồng bọn như nào, ai cũng rõ, chả cần thùy link. Không nghiện lòi ngáo đá thì cũng vô học vô văn hóa chả ra gì.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenx

Xe điện
Chia buồn với cụ. Bạn cún Bông vẫn chơi với bạn cún Lily cũng mới bị vợt mất mấy hôm nay khi chơi cùng với mấy đứa trẻ con trong sân nhà văn hóa cụm. Cả khu đều buồn vì mấy bạn cún poodle này nhắng nhít tình cảm đáng yêu.

Vẫn biết là chó phải rọ mõm khi ra đuờng, nhưng ngồi cào phím mà lên giọng đạo đức thì dễ. Lê la các quán nhậu chó nhậu mèo nốc kỹ ruợu vào lái xe gây tai nạn chắc vẫn lên giọng đều. Cụ chủ đừng để ý quá những còm như vậy. Chắc gì tư cách đạo đức bằng đuợc con chó đâu mà cậy nói đc tiếng nguời nên cứ bi bô. Ủng hộ exciter, nghĩa là ủng hộ cho trộm cắp cuớp đuờng. Xã hội đảo lộn thật sự.
Cụ cào cũng có cái nhà cháu ưng như hơi nặng lời. Nhẹ nhàng thôi cụ, đầu xuân năm mới mất chó là cũng khá buồn.

tuangiga31mes2c

Xe container
Bà già em nuôi chó khá nhiều lần, sau 1 số lần ko nhớ nữa bị bắt trộm đã thề là ko bao h nuôi nữa.

minhhai985

Xe lăn

Vẫn biết là chó phải rọ mõm khi ra đuờng, nhưng ngồi cào phím mà lên giọng đạo đức thì dễ. Lê la các quán nhậu chó nhậu mèo nốc kỹ ruợu vào lái xe gây tai nạn chắc vẫn lên giọng đều. Cụ chủ đừng để ý quá những còm như vậy. Chắc gì tư cách đạo đức bằng đuợc con chó đâu mà cậy nói đc tiếng nguời nên cứ bi bô. Ủng hộ exciter, nghĩa là ủng hộ cho trộm cắp cuớp đuờng. Xã hội đảo lộn thật sự.
Cụ làm e sợ người hơn sợ chó. :(

Azeglio

Xe điện

Cụ yêu chó của cụ, nhưng người khác yêu con nhỏ của người ta. Cụ xem chủ thớt rọ mõm con chó khi thả rông chưa??? Đừng bảo là nó ngoan lắm, hiền lắm, không cắn đâu. Chó được thả rông vui chơi hay trẻ em???
Lê la quán rượu nốc chó mèo say đã có các cơ quan công quyền xử lý.
Hạn chế ăn thịt chó mèo cũng là điều văn minh nhưng không có nghĩa là được nuôi chó mèo một cách bừa bãi, tùy tiện, coi con chó nhà mình hơn trẻ em nhà khác.

chandai.toinack

Xe điện
E thì ko yêu chó lắm nên ko về phe thả rông hay nhốt mõm, ko ở chuồng.
Nó khôn nhưng ko ghê gớm. Có đợt e xích nó cả ngày gốc cây. Mà e thấy nó hung tơn hơn. Nên thả nó bthg. Nó chỉ cắn đêm. Ban ngày Kh nhà e ra vào nhiều. Nhưng nó quen rồi hay sao í. Ko hề cắn. Nào trời lạnh tự biết chui chỗ ấm nằm.

Vậy mà. 2 con Jond và Kẹo, rồi tới con Lếu lều cụt đuôi và con Shu bò sữa lần lượt lớn to đùng đều bị bắt. Ah chó hàng xóm chả ai mất. Có còn còn đi chơi xa ơi là xa cũng ko bị.

Riêng chó nhà em chỉ đi loanh quanh gần nhà thôi. ( Tại có con Shu ngu như Lu là cứ thấy e đi là chạy theo đi đâu nó cũng theo. Mà nó ko lên xe đâu. Nó chạy theo rùi tạt ngang dọc í. E bực lắm. Lừa nó bao lần để đi ra ngoài. Mà ko lừa đc nó. Lừa nó đi đg này thì nó chạy đg kia chặn đầu.
Riêng con Jond ( màu vàng) to cao lực lưỡng, vai nó nở nhìn như dân tậo Gym í, chỉ chạy ra tới đầu đg, bảo về trông nhà là nó chạy về.
Có đợt e xích nó gốc cây cả ngày ( đợt đó nó thik con bé nhà trên đồi, 9h30 đêm e thả nó ra. Cầm xích mà nó kéo e và gầm gừ kéo bằng đc lên nhà con bé đó, nó khoẻ e kéo ko lại. Với nó cưd gầm e cũng sợ. Tự dưng vừa đi hết cổng, đi ngang qua 1 bãi cỏ trống thì bị cúp điện. E bảo là mất điện r đấy. Về ko trộm nó ăn trộm hết đồ. Với còn em Hpy, e Bon ở nhà ko ai trông đâu. Thế là đang dùng sức kéo e đi ( đi kiểu lên dốc nữa) mà nó quay về nhà.

Hình cỡ 2 năm trc. Chứ lúc bị bắt là tụi nó to lắm ạ

tellme

Xe tăng
Em phải nói thêm với các cụ là ở Hội An, vẫn như kiểu làng xã, chó mèo tung tăng đầy đường và đúng nghĩa là bạn của tất cả mọi người. Người dân Hội An không ai thấy phiền hay phàn nàn gì về việc chó thả rông vì nhà nào cũng vậy và đã thành thói quen.
Các khách sạn, villa nuôi chó để cho chúng chơi với khách.
Kể cũng hơi vô cảm thật nhưng bọn em thật sự không thích chó thả rông, nhiều chuyện xảy ra rồi mà

endz

Xe buýt
Chính quyền cần tổ chức diệt chó thả rông như mấy chục năm trước đây hoặc ít nhất hợp thức hóa hiệp sĩ Exiter.
Em cực ghét chó thả rông, xâm phạm sự an toàn của người khác.
Cận cảnh các hiệp sĩ của ngài đây.
Toàn lũ nghiện ngập bẩn thỉu, trộm cắp giỏi.
Nhìn mặt này mà ko kinh thì hẳn là người ko bình thường.
Lại còn đòi phong hiệp sĩ :-w

https://ngoisao.net/trom-cho-trong-15-giay-ban-lay-tien-mua-ma-tuy-4242542.html

Đây nữa nhé,

Trộm chó bán lấy tiền mua ma tuý

3889 : Đám trộm chó này là bạn bè hay người nhà của bá à mà bá khùng lên với tôi vậy.
Đúng một giuộc. Thảo nào hãm thế :-"
(Edit lại lúc 19:55 ngày 3/3, sau khi bị 3889 chọc ghẹo thách thức =:))

Chỉnh sửa cuối:

Moriarty

Xe container
Cận cảnh các hiệp sĩ của ngài đây.
Toàn lũ nghiện ngập bẩn thỉu, trộm cắp giỏi.
Nhìn mặt này mà ko kinh thì hẳn là người ko bình thường.
Lại còn đòi phong hiệp sĩ :-w

https://ngoisao.net/trom-cho-trong-15-giay-ban-lay-tien-mua-ma-tuy-4242542.html

View attachment 5961201

Đây nữa nhé,

Trộm chó bán lấy tiền mua ma tuý

View attachment 5961202

endz

Xe buýt

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn

Em thấy xấu hổ vì đã không nói ra được như mợ!

maycatcnc

Xe hơi
Website
hancatemc.com
Cám ơn các bạn Ex đã tóm đc 1 trường hợp chó thả rông, các bạn đang làm một việc có ích mà lại bị hiểu lầm.
Chó nhà cụ ấy hiền lắm chưa cắn ai bao giờ ạ :D

Huthasa

Xe container

Chắc cụ tư cách đạo đức như chó nhể.