[Funland] Thế giới quần vợt - Liệu triều đại Big3 đã kết thúc và tương lai cho các cây vợt trẻ?

juve99

Xe cút kít
Với Tp bơi ngửa, bơi ngược dòng hãy thực hiện 5K:
Ko q.tâm, Ko quote, Ko vodka, Ko vang, Ko tức :-j

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Với Tp bơi ngửa, bơi ngược dòng hãy thực hiện 5K:
Ko q.tâm, Ko quote, Ko vodka, Ko vang, Ko tức :-j
Avartar mới nhìn tâm tư quá? Đang buồn tình thì cãi nhau làm gì cho mệt??😂😀

Vo_thuong

Xe điện
Em đọc bài phát biểu của Djo thì hiểu là cậu ấy ko than phiền về việc tiền thưởng môn tennis thấp, mà việc Djo phê phán là tiền thưởng trong môn tennis tập trung quá nhiều cho các tay vợt tinh hoa, nên chỉ có các tay vợt thứ hạng cao mới kiếm sống được từ quần vợt, còn các tay vợt thứ hạng 400 trở xuống thì không sống được nhờ chơi quần vợt, dù trên danh nghĩa họ vẫn chơi chuyên nghiệp.

Và vì thế, Djo mới muốn đấu tranh để thay đổi cơ cấu tiền thưởng của các giải tennis, nhằm chia bớt cho các tay vợt thứ hạng thấp để họ có thể kiếm đủ tiền và tập trung phát triển kỹ năng chơi bóng, chứ ko phải phân tâm đi kiếm tiền bằng các hoạt động khác.

Khả năng là cũng một phần vì việc đấu tranh này mà Djo bị giới tinh hoa tennis, bao gồm cả các hiệp hội, các đơn vị tổ chức các giải đấu .... ghét và dìm hàng :)
Cụ hiểu như thế là chuẩn rồi, Nole cũng có ý đó nhưng thực tế là tổng chi cho các tay vợt vẫn ít. Mà cũng lạ, tiền thưởng ko nhiều nhưng hợp đồng tài trợ của một số tay vợt khủng thật :)

niceshot

Xe container
Cụ hiểu như thế là chuẩn rồi, Nole cũng có ý đó nhưng thực tế là tổng chi cho các tay vợt vẫn ít. Mà cũng lạ, tiền thưởng ko nhiều nhưng hợp đồng tài trợ của một số tay vợt khủng thật :)
Còn vụ đấu tranh đòi tiền thưởng ở các giải GS dành cho nữ phải bằng của nam nữa mới là buồn cười.

Rõ ràng các tay vợt nữ phải chơi ít hơn nam (3 set vs 5 set), người xem và hâm mộ nữ cũng ít hơn nam, vậy mà chỉ dựa vào bình đẳng giới để đòi và đòi được tiền thưởng bằng nhau mới hài!

Vova

Xe container
Còn vụ đấu tranh đòi tiền thưởng ở các giải GS dành cho nữ phải bằng của nam nữa mới là buồn cười.

Rõ ràng các tay vợt nữ phải chơi ít hơn nam (3 set vs 5 set), người xem và hâm mộ nữ cũng ít hơn nam, vậy mà chỉ dựa vào bình đẳng giới để đòi và đòi được tiền thưởng bằng nhau mới hài!
Hội nữ quyền giờ kinh lắm cụ, động tẹo là giẫy đành đạch. Trong topic này thì còn dám chém gió, chứ đi ngồi tán phét có chị em là em im như thóc :). Trước kia em xem tennis, đủ cả nam lẫn nữ. Cũng tìm đủ cơ hội để ngồi sân cổ vũ Graf, Hingis, Clijsters, Henin, Hantuchova ... Nhưng cả một giai đoạn sau này tennis nữ chán òm. Nhiều em lên No1 WTA mà còn chưa thắng được 1 giải GS. Nhiều em thắng được 1, 2 giải rồi mất phong độ, đánh chán phèo. Thế nên em bỏ xem tennis nữ từ lâu lắm rồi.

Tony_Le

Xe container
Hội nữ quyền giờ kinh lắm cụ, động tẹo là giẫy đành đạch. Trong topic này thì còn dám chém gió, chứ đi ngồi tán phét có chị em là em im như thóc :). Trước kia em xem tennis, đủ cả nam lẫn nữ. Cũng tìm đủ cơ hội để ngồi sân cổ vũ Graf, Hingis, Clijsters, Henin, Hantuchova ... Nhưng cả một giai đoạn sau này tennis nữ chán òm. Nhiều em lên No1 WTA mà còn chưa thắng được 1 giải GS. Nhiều em thắng được 1, 2 giải rồi mất phong độ, đánh chán phèo. Thế nên em bỏ xem tennis nữ từ lâu lắm rồi.
Em xem tenis nữ chủ yếu là ngó mông, vếu và nghe chị em rên. Nhiều khi buổi khuya xem không dám mở tiếng to.

fadco

Xe container
thế từ lúc thiem nó nổi lên thắng nole h2h nhiều nó gặt đc bn grand slam cụ, cản bước đc nole ko :D,
còn từ lúc nole bắt đầu nổi lên, coi như từ mốc 2011 đi, thì fed móm ăn đc thêm đúng 4 GS, trong đó có 3GS trong giai đoạn 2017, 2018 khi nole sa sút
kết quả mới quan trọng, còn kể cả trong giai đoạn đối đầu thiem hơn nole mà bảo đẳng cấp thiem nó hơn thì ng ta cười cho, từ 2018 đến nay nole vẫn chén GS đều đều còn thiem thì sao :D
Nole nổi sớm lâu tàn, Thiem nổi muộn nhanh tàn, đường dài Nole hơn là cái chắc nhưng giai đoạn 2018-2020 thì Thiem hơn tính h2h:))))

Vova

Xe container
Em xem tenis nữ chủ yếu là ngó mông, vếu và nghe chị em rên. Nhiều khi buổi khuya xem không dám mở tiếng to.
Dạo xưa bọn em có 1 cái TV hỏng, lúc thì muỗi nửa trên màn hình, lúc thì màn hình trôi.Xem mấy trận của em Monika Seles mà toàn bị bọn trong KTX tưởng là đang xem sẽ :)

thanh040506

Xe trâu
Thực ra, các bác có nhu cầu so sánh anh A và anh B, với tiêu chí anh A nhất định phải là 1st GOAT, còn anh B may ra được 10th DÊ, tùy các bác.
Tôi không có và chưa có ý định so sánh như thế.

Còn anh cu FedEx nhà ta, với tuổi 40, vẫn tự tin vác vợt oánh với đàn em 2x, ở các đẳng cấp cao nhất, là Grand Slam, thế là oai dồi.
Thế giới họ vẫn đang sục sôi để tìm cách so sanh các a này với nhau mờ.
Mà cái kỷ lục tuổi 40 chắc cũng k tồn tại lâu đâu bác.

thientudolong

Xe container
Nole nổi sớm lâu tàn, Thiem nổi muộn nhanh tàn, đường dài Nole hơn là cái chắc nhưng giai đoạn 2018-2020 thì Thiem hơn tính h2h:))))
hơn thì sao, trong giai đoạn đấy nole có 5 GS, 5 master 1000, = cả sự nghiệp cậu thiem x5, :D, thiem hơn h2h ở mấy giải master 1000 thôi vì nole đã no nê danh hiệu, còn ở GS thì thiem mới thắng nole 1 lần duy nhất ở FO :D

New car 2023

Xe container
Thế giới họ vẫn đang sục sôi để tìm cách so sanh các a này với nhau mờ.
Mà cái kỷ lục tuổi 40 chắc cũng k tồn tại lâu đâu bác.
Tuổi 40, với 1 môn đòi hỏi thể lực nặng như toe lít, là ác rồi bác.
Đến cỡ như Golf, còn ít người chơi được qua tuổi 40.
May ra, các môn Snooker hay Tala online, thì mới có O40.

Chưa kể, anh cu FedEx giờ đang tính toán xem hắn sẽ làm gì:
Đánh tiếp 1 giải rồi bỏ hẳn.
Hay về các giải thấp hơn, kiểu Sài Gòn ốp pừn chẳng hạn, nơi hắn vẫn có cúp và tiền starting money.

thientudolong

Xe container
Tuổi 40, với 1 môn đòi hỏi thể lực nặng như toe lít, là ác rồi bác.
Đến cỡ như Golf, còn ít người chơi được qua tuổi 40.
May ra, các môn Snooker hay Tala online, thì mới có O40.

Chưa kể, anh cu FedEx giờ đang tính toán xem hắn sẽ làm gì:
Đánh tiếp 1 giải rồi bỏ hẳn.
Hay về các giải thấp hơn, kiểu Sài Gòn ốp pừn chẳng hạn, nơi hắn vẫn có cúp và tiền starting money.
ngoài cái vụ a fed móm hết thời đánh tiếp hay bỏ cụ còn gì hay hơn để nói ko, ra rả từ nick nọ sang nick kia ko chán à :D

fadco

Xe container
hơn thì sao, trong giai đoạn đấy nole có 5 GS, 5 master 1000, = cả sự nghiệp cậu thiem x5, :D, thiem hơn h2h ở mấy giải master 1000 thôi vì nole đã no nê danh hiệu, còn ở GS thì thiem mới thắng nole 1 lần duy nhất ở FO :D
He he Nole đương nhiên hơn Thiem chứ, đang nói h2h trong giai đoạn Thiem thăng hoa 2018-2020 thì Nole cũng ko phải ngáo ộp gì với Thiem nếu nhìn vào h2h đơn thuần, có gì cần chỉnh sửa nữa ko cụ:)))

thientudolong

Xe container
He he Nole đương nhiên hơn Thiem chứ, đang nói h2h trong giai đoạn Thiem thăng hoa 2018-2020 thì Nole cũng ko phải ngáo ộp gì với Thiem nếu nhìn vào h2h đơn thuần, có gì cần chỉnh sửa nữa ko cụ:)))
e nói rồi đó, ngáo ộp ở đâu trừ GS, ở GS mới có thiem và med mỗi cháu thắng nole đc 1 trận :D

Matdung

Xe tải
Cho em hỏi : AO 2022 xem ở đài nào các cụ nhể, sau khi FOX off?

juve99

Xe cút kít

miit90

Xe buýt
Chắc chắn là K+ và ONports sẽ có còn thêm nữa thì em ko biết.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
ATP giới hạn số phút vào phòng tắm của các tay vợt

Hiệp hội Quần vợt Nhà nghề ATP chỉ cho phép các tay vợt vào phòng tắm một lần mỗi trận, tối đa ba phút, từ mùa 2022.

Quy định này được thử nghiệm ở NexGen ATP Finals tại Milan cách đây hai tuần và sẽ chính thức áp dụng từ đầu mùa 2022. Các tay vợt chỉ được phép vào phòng tắm khi kết thúc set. Đồng hồ đếm ngược được áp dụng ngay khi họ vào phòng tắm. Người chơi có thêm hai phút nếu buộc phải thay quần áo.

Nếu ở trong phòng tắm quá thời gian cho phép, các tay vợt sẽ bị xử phạt.

Các tay vợt cũng chỉ được gọi chăm sóc y tế khi kết thúc set với thời gian tối đa ba phút. Nếu không thể chờ đến thời điểm đó, các tay vợt phải chấp nhận bị trừ điểm.

dzoro

Xe điện
ATP giới hạn số phút vào phòng tắm của các tay vợt

Hiệp hội Quần vợt Nhà nghề ATP chỉ cho phép các tay vợt vào phòng tắm một lần mỗi trận, tối đa ba phút, từ mùa 2022.

Quy định này được thử nghiệm ở NexGen ATP Finals tại Milan cách đây hai tuần và sẽ chính thức áp dụng từ đầu mùa 2022. Các tay vợt chỉ được phép vào phòng tắm khi kết thúc set. Đồng hồ đếm ngược được áp dụng ngay khi họ vào phòng tắm. Người chơi có thêm hai phút nếu buộc phải thay quần áo.

Nếu ở trong phòng tắm quá thời gian cho phép, các tay vợt sẽ bị xử phạt.

Các tay vợt cũng chỉ được gọi chăm sóc y tế khi kết thúc set với thời gian tối đa ba phút. Nếu không thể chờ đến thời điểm đó, các tay vợt phải chấp nhận bị trừ điểm.
3 phút thì làm sao đi đ ái được nhỉ? Nhỡ ai bị đ ái giắt thì sao nhỉ ;))