[Funland] Thế giới đồng hồ - Bác nào thích ĐH thì vào đây xem, show hàng, xin tư vấn - 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lavenders

Xe tăng
Dạ không, cũng đỏ phết đấy ạ. :( mà đừng hỏi trên đây cụ nhé, tai mắt nhiều lắm :)
Còn một thế nữa là thế HÁ MIỆNG MẮC QUAI bác ạ. Em tặng gấu nhà em vài chiếc ngon ngon thế là giờ hòa cả làng =))

ngaydoclap

Xe container
Còn một thế nữa là thế HÁ MIỆNG MẮC QUAI bác ạ. Em tặng gấu nhà em vài chiếc ngon ngon thế là giờ hòa cả làng =))
Chiêu này thì em cũng nhận được sự đáp trả đầy tính ngoại giao là việc nào đi việc nấy, các bên phải tôn trọng CoC nhá, cụ chớ lạm dụng vì Gấu nó chả sợ cái quai nào sất.

dtrung

Xe điện
Em không có nick bên ấy nên không bênh được nạn nhân :) cụ nào hiểu biết về máy móc vào bênh anh em tí đỡ tội nghiệp :)
Em đã mạn phép quote ý kiến cụ Lavenders sang bên đó. Cụ Lavenders cho phép em nhé.

Lavenders

Xe tăng
Em đã mạn phép quote ý kiến cụ Lavenders sang bên đó. Cụ Lavenders cho phép em nhé.
Nếu em nhớ không nhầm thì theo quy định của diễn đàn thì ọp phơ viết gì trên này thì đó là tài sản của min/mod, bác phải xin phép min/mod chứ không phải em ạ. Với cá nhân em thì bác cứ tự nhiên

Trước em thỉnh thoảng có mượn nick của cậu em cùng cơ quan cũng máu me đồng hồ thỉnh thoảng vào tí. Bây giời nó đổi mật khẩu rồi không vào được nữa đành vái vọng thôi. Nhưng cái phố mua bán đó nhiều việc lình xình mất uy tín quá.

ngaydoclap

Xe container
Em chưa một lần dám lớ xớ sang bên đó, ông bạn dính chưởng một phát bên đó cạch đến già.
Nếu em nhớ không nhầm thì theo quy định của diễn đàn thì ọp phơ viết gì trên này thì đó là tài sản của min/mod, bác phải xin phép min/mod chứ không phải em ạ. Với cá nhân em thì bác cứ tự nhiên

Trước em thỉnh thoảng có mượn nick của cậu em cùng cơ quan cũng máu me đồng hồ thỉnh thoảng vào tí. Bây giời nó đổi mật khẩu rồi không vào được nữa đành vái vọng thôi. Nhưng cái phố mua bán đó nhiều việc lình xình mất uy tín quá.

cucke

Xe hơi
Quá đẹp. Cụ nào có thì để lại cho em một chiếc em đeo.

Lavenders

Xe tăng
Quá đẹp. Cụ nào có thì để lại cho em một chiếc em đeo.
Không nên mua bán gì ở đây kụ ạ, trao đổi kinh nghiệm cho nó xôm chứ dính vào mua bán sẽ mất đi sự khách quan trong các đánh giá, nhận xét ở cái thớt này.

Em show chiếc ĐH thụy sĩ chính hiệu. Được làm bằng tay bởi thợ thủ công đường phố Bassel

Lavenders

Xe tăng
Dì Lập thấy chiếc này thế nào ? đồ điện tử đấy

nameless_vnn03

Xe hơi
Số 38 Lê Thanh Nghị - Hai bà Trưng - Hà Nội
Website
namanhlaptop.vn
Dì nhìn cái núm kìa (chưa nói tới những cái khác). Cận lòi tói ra roài
Cụ xem lại đi xem của em là hàng gì mà phát biểu núm lai cụ nhé! Đời sau của Constellations mới có núm vàng.
Vâng và khác màu đồng hồ bác ạ.
Thì nó là ss thì phải khác vàng chứ
Em chịu các cụ :D

Lavenders

Xe tăng
Cụ xem lại đi xem của em là hàng gì mà phát biểu núm lai cụ nhé! Đời sau của Constellations mới có núm vàng.

Thì nó là ss thì phải khác vàng chứ

Em chịu các cụ :D
Bác vui tính thử anh em đây mà.

Cái này có cùng đời không bác ?

(hình ảnh sưu tập)

nameless_vnn03

Xe hơi
Số 38 Lê Thanh Nghị - Hai bà Trưng - Hà Nội
Website
namanhlaptop.vn
Dì nhìn cái núm kìa (chưa nói tới những cái khác). Cận lòi tói ra roài
Vâng và khác màu đồng hồ bác ạ.
Bác vui tính thử anh em đây mà.

Cái này có cùng đời không bác ?

(hình ảnh sưu tập)
Bác nên soi lại 2 cái xem sự khác biệt của nó đi nhé! Biết chắc chắn thì hãy phán...
Của em là đời 2 hàng chữ, bác mang cái đời 3 hàng chữ ra bác so.

Lavenders

Xe tăng
Của cháu đây ạ, cháu thích vì tuổi đời của nó...
Bác là người mê đồng hồ, em thích cách bác bảo vệ quan điểm tới cùng. Không ai dám phán cả, chỉ là cùng phân tích và cùng học hỏi thêm thôi bác ạ.

Có thể em già cả lẫn lộn mất rồi nhưng nếu em nhớ không nhầm thì cái núm răng cưa đó có từ năm 1950 (có thế là vậy, bác có thông tin chính xác hơn thì cho mọi người cùng biết) và chắc chắn nó được lắp cho cả loại 2 và ba dòng chữ như bác đã đề cập. Và em cũng chắc chắn là màu đồng hồ loại gì thì núm của nó bắt buộc đồng màu, không thể một chiếc đồng hồ bọc vàng, mạ vàng mà núm của nó lại trắng hếu ra được.

Vài chiếc tương tự như của bác để bác tham khảo thêm ( đều là gold/ss)

(hình ảnh sưu tập).

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Báo cáo các bác, em có chiếc đồng hồ này, hôm rồi làm rơi nứt mất mặt kính nhựa ở chỗ 12 giờ.
Các bác biết có nơi nào thay mặt không chỉ giúp em với ạ.
Em cảm ơn nhiều.

Lavenders

Xe tăng
Lấy một chiếc omega, một cái bát. Úp bát xuống để đồng hồ lên chụp ảnh thì chiếc omega đó được gọi là omega bát úp có phải không dì Lập. Thế sao khi dì lật ngược chụp cái mit em nó dì lại không lật cái bát lên ? :D

Trạng thái
Thớt đang đóng