[Funland] Thế giới đồng hồ - Bác nào thích ĐH thì vào đây xem, show hàng, xin tư vấn - 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lavenders

Xe tăng
Em toàn bảo đồng hồ khựa đểu :))
Ấy, em can 100 lít.

Mới đầu em cũng áp dụng chiến thuật như bác đấy, Gấu nó bảo tha lôi chăm thư linh tinh về nhà, chẳng có giá trị gì... một hôm đẹp trời, lời qua tiếng lại gấu tiện tay hất quả atmos của em xuống sàn ôi, chiếc đồng hồ quý giá của em tan tành, Tuy không quá nhiều xèng nhưng nhìn đau thương lăm. Tỉnh đòn mới nói chiếc này nhìn thể thôi nhưng cũng vài chục đấy, gấu lại hỏi có chữa được không ?

Bây giờ phải đổi chiến thuật thôi, nói là loại này đắt tiền, hàng hiếm, giá trị cao càng để càng lâu, càng chơi nhiều thì càng lên giá, đây là đầu tư cho tương lai. Khác hẳn, thỉnh thoảng lại mang ra lau chùi cho mình. Phải đánh vào lòng tham của các bà dì ơi...

Chỉnh sửa cuối:

ngaydoclap

Xe container
Ấy, em can 100 lít.

Mới đầu em cũng áp dụng chiến thuật như bác đấy, Gấu nó bảo tha lôi chăm thư linh tinh về nhà, chẳng có giá trị gì... một hôm đẹp trời, lời qua tiếng lại gấu tiện tay hất quả atmos của em xuống sàn ôi, chiếc đồng hồ quý giá của em tan tành, Tuy không quá nhiều xèng nhưng nhìn đau thương lăm. Tỉnh đòn mới nói chiếc này nhìn thể thôi nhưng cũng vài chục đấy, gấu lại hỏi có chữa được không ?

Bây giờ phải đổi chiến thuật thôi, nói là loại này đắt tiền, hàng hiếm, giá trị cao càng để càng lâu, càng chơi nhiều thì càng lên giá, đây là đầu tư cho tương lai. Khác hẳn, thỉnh thoảng lại mang ra lau chùi cho mình. Phải đánh vào lòng tham của các bà dì ơi...
Ờ nhỉ, kể cụ nói cũng có lý :) em bị một chưởng như thế này, có ông bác đến nhà chơi ngắm nghía đồng hồ rồi chỉ hai cái ưng nhất hỏi bao tiền, lúc ấy có mẹt gấu nên em nói bâng quơ hòng qua chuyện, bảo đồng hồ rẻ tiền có hơn 3 triệu ấy mà, ông ấy rút phắt tiền ra đưa và nói mua cho bác hai cái như vậy chơi dối già :( thằng bé tái mặt, phải lôi ông cụ ra chỗ khác thẽ thọt mãi mới nghe, hốt cả hền :))

0oMinho0

Xe tăng
E có con Quatz đc tặng lâu lắm rồi mai E phọt khoe chơi :D

Lavenders

Xe tăng

CR-Vic

Xe container
keke, em nói về món đồng hồ cũ này chả sai tẹo nào :D

Ở bên phố mua bán có vụ đh nhanh chậm đang cãi nhau tùm lum này.

http://phomuaban.vn/index.php?mod=detail&cat=811&scat=1005&storeid=107236&id=543471&p=9&d=1359997625

Khổ thân người mua bi nhiều ông bán quây cho đến mệt. Ít người lên tiếng đúng/sai...

Thế mới biết cái món này cũng phải chọn thiệt kỹ người bán. Đồng bạc đâm toạc mọi thứ...

kimkhang

Xe máy
Em cũng là người mê đồng hồ, xem mấy cái các bác show hình phải nói quá đã toàn hàng độc

Lavenders

Xe tăng
keke, em nói về món đồng hồ cũ này chả sai tẹo nào :D
Nhiều người cùng hùa vào để tạo nên tiên lệ, lòe những người mua khác. Những người bán có uy tín thì đứng ngoài vì cũng không muốn gây thù chuốc oán với phường với hội. Họ nói vậy nhưng thừa biết về mặt chuyên môn thì sai toét. Một chiếc ĐH xưa, kòn zin chạy chuẩn có thể có giá từ vài nghìn tới cả trăm nghìn, nhung cũng loại đó chạy không chuẩn nữa thì giá cũng chỉ bằng 1/3 mà thôi.

Em xin phép nhắc lại câu nói của sư phụ em. Ở đó thì khôn sống vống chết. Tóm lại là ta nên trang bị cho mình chút kiến thức vừa đủ để không bị giơi vào hoàn cảnh tương tự.

Lavenders

Xe tăng
Ờ nhỉ, kể cụ nói cũng có lý :) em bị một chưởng như thế này, có ông bác đến nhà chơi ngắm nghía đồng hồ rồi chỉ hai cái ưng nhất hỏi bao tiền, lúc ấy có mẹt gấu nên em nói bâng quơ hòng qua chuyện, bảo đồng hồ rẻ tiền có hơn 3 triệu ấy mà, ông ấy rút phắt tiền ra đưa và nói mua cho bác hai cái như vậy chơi dối già :( thằng bé tái mặt, phải lôi ông cụ ra chỗ khác thẽ thọt mãi mới nghe, hốt cả hền :))
Nếu là em em sẽ bảo tao trả gấp 10 lần, thôi mày lần cái khác đi, tao dinh về chơi vì có tuổi roài chơi sớm ngày nào hay ngày ấy, cháu còn trẻ còn nhiều dịp để chơi thì..... Dì toi ngay và luôn.

ngaydoclap

Xe container
Em không có nick bên ấy nên không bênh được nạn nhân :) cụ nào hiểu biết về máy móc vào bênh anh em tí đỡ tội nghiệp :)
Ở bên phố mua bán có vụ đh nhanh chậm đang cãi nhau tùm lum này.

http://phomuaban.vn/index.php?mod=detail&cat=811&scat=1005&storeid=107236&id=543471&p=9&d=1359997625

Khổ thân người mua bi nhiều ông bán quây cho đến mệt. Ít người lên tiếng đúng/sai...

Thế mới biết cái món này cũng phải chọn thiệt kỹ người bán. Đồng bạc đâm toạc mọi thứ...

ngaydoclap

Xe container
Nếu là em em sẽ bảo tao trả gấp 10 lần, thôi mày lần cái khác đi, tao dinh về chơi vì có tuổi roài chơi sớm ngày nào hay ngày ấy, cháu còn trẻ còn nhiều dịp để chơi thì..... Dì toi ngay và luôn.
Sự thật này, có Lã Bố nhà em được em tặng một cái đồng hồ treo tường đẹp mê ly côn kêu váng giời trong vắt mà toàn khoe hàng xóm đồng hồ cháu nó mua 3 triệu, vui phết :))

nameless_vnn03

Xe hơi
Số 38 Lê Thanh Nghị - Hai bà Trưng - Hà Nội
Website
namanhlaptop.vn
Cái quý của ĐH xưa là tính nguyên bản ( kòn zin ), rất tiếc cho chiếc ĐH của kụ.
Cụ dựa vào đâu mà bảo cái của cháu không còn zin ạ? Cụ vừa đưa cái ảnh của một con Solid gold "kòn zin" nhưng của em chỉ là demi thôi ạ. Em cũng không biết cái của em nó không "kòn zin" ở chỗ nào :D
Cụ mà chơi Công tê bát quái là phải sang Phomuaban, dòng này khó lắm :D
Vâng, vod cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

Calich

Xe tải
A.Lange and Shone, Patek Philips, IWC, Audema Pigues, Zenith...cứ vừa tay hạp nhãn là ổn cụ nhé
Cụ theo cái list này mà mua, nhớ là mua cho được đồ tốt nhé :)
Cụ ngaydoclap cho em hỏi chút phần mềm cụ dùng này tên là gì ạ?

Lavenders

Xe tăng

Văn Đoành

Xe điện
Cụ cho cháu hỏi khí không phải, Cụ mua đồng hồ = quỹ đen phải không ợ?

Trạng thái
Thớt đang đóng