[Thảo luận] Thấy sắp bị xe tải cán mà không giúp được

vuahe77

Xe điện
Hôm em về Hải Phòng còn bị một thằng chọi dưa đầu trần chân di tổ ong rít wave Khựa võng vỉa tạt tất cả các đầu xe từ 4B trở lên. Đến đoạn gần về mả tổ nó qua rặng vải bên phải hướng HN-HP thì nó biến mất vào đường nhánh bên trái. Có 1 chú cay cú đuổi theo để phang nó xòe mà không kịp b-(

dat_asroma

Xe tải
Em còn bị một quả này mới kinh. Hôm đó đi Hải Dương về, tới đoạn gần chỗ thu phí Phố Nối, em bị 2 thằng tóc xanh đỏ nó vượt, thôi thì kệ chúng nó. Vừa được khoảng trăm mét thì thấy chúng nó loạng choạng phanh lại và quay đầu, mà lúc đó em cũng giã cỡ 80. May mà em phanh được và né, và đường cũng chỉ có chúng nó với em nên không có va chạm. Hóa ra phía trươc có xxx, mà 2 ông ku đó lại không có mũ BH, tính quay đầu chạy trốn, quay ngay trên đường 1 chiều. Vãi khói .
Tình huống của cụ hay quá, mà cũng may là cụ phanh kịp kô thì ôm phải một đống rắc rối.

thangktvta

Xe tăng
Từ vụ cụ chủ và rất rất nhiều vụ đã và đang xảy ra thì em thấy rằng TNGT chủ yếu do mấy nguyên nhân sau:
1. Không biết quí mạng sống của mình (bó tay còn gì). Đang đi, thích là rẽ, thích là dừng lại, cao hứng là quay đầu ngay cả khi chở con nhỏ đằng sau...
2. Bon chen, tham lam: đứng lấn làn khi chờ đèn đỏ mặc dù chả để làm gì, như topic này: http://www.otofun.net/threads/293610-nhung-nguoi-khong-thich-xep-hang-khi-cho-den-do/page3
3. Chết vì ngu: Như vụ cụ chủ chẳng hạn. Vượt nối đuôi ô tô, đi sát oto trên đường cao tốc, quốc lộ...
Nhiều người cứ đổ tội cho đường xá chật hẹp nhưng không phải, đầu tiên là phải từ ý thức người tham gia GT đã chứ, cái mạng con con không quí thì không nên bàn đến chuyện khác.