[Funland] Thầy Park công bố danh sách ĐTQG dự King’cup

tica

Xe điện
TA em thấy đá ổn đấy chứ?
Vâng, nhưng so phong độ mùa này thì không bằng Văn Thuận và Khắc Ngọc, đặc biệt là Văn Thuận.
Nhưng từ giải vòng loại U23 vừa rồi khi ông Park trọng dụng Việt Hưng thì có thể thấy ông Park đang tìm kiếm cầu thủ đá vị trí tiền vệ phòng ngự có đầu óc, khả năng điều tiết nhịp trận tốt và có kĩ năng giữ bóng khi gặp sức ép - điều Đức Huy chưa làm được. Có thể giải này TA không được đá chính nhưng về lâu dài nếu chơi đúng khả năng thì TA có thể thành trụ cột trong cách xây dựng đội của ông Park.

icemain

Xe tăng
2 số 25 và thiếu 33. VFF cho thấy sự thiếu cẩn thận vẫn còn tồn tại

Tuấn 690435

[Tịch thu bằng lái]
cũng thông cảm cho ông Park! giải ngắn ngày không có thời gian tập; bê nguyên đội hình cũ để khỏi phải ghép đội hình! Trọng Hoàng 6 tháng chưa đá trận nào vẫn được gọi đủ biết! :)) Văn Thanh, Duy Mạnh chấn thương chưa khỏi vẫn gọi
1 vài suất em nghĩ do nhiệm vụ chính trị nên phải mang đi! :D cơ bản đội hình em nghĩ vẫn giữ nguyên như Asian cup thôi, xáo trộn 3 vị trí hàng công CP thay Văn Đức, Anh Đức thay CP, Văn Toàn thay QH; Hải rào phải lùi xuống cặp Hùng Dũng ở giữa

Hơi lo lắng cho ông Park giải này toang khả năng ăn chửi cao đấy! Nhiều thứ có thể chửi khi công bố danh sách này
Xem đội clb hcm đá có nét cụ nhỉ. Cầu thủ đá tư duy khác hẳn hagl trận vừa rồi. Sao ko gọi ai?

NQHU

Xe điện
TA em thấy đá ổn đấy chứ?
Vừa đá vừa xoa đầu gối cụ ơi, ổn đâu mà ổn. 10 trận đá hết được 1 trận còn lại toàn đá bỏ dở hoặc vào sân đá chục phút! chuyền không nổi sút không xong! loanh quanh chuyền ngắn với né thôi cụ!

piano

Xe điện
Ông Park là hlv trưởng thì chắc chắn chả cần bàn ai chuyên môn hơn rồi, nhưng giải giao hữu thì quan trọng gì ăn thua :) thử nghiệm cầu thủ mới, chiến thuật mới hợp lý hơn. Cái bảng xếp hạng fifa cũng chả ý nghĩa khi VN đá châu lục giải nào chả đụng toàn thằng đầu gấu
Cụ nói cũng có cái đúng. Em công nhận. Cụ Park là Hlv, chuyên môn cao và có thành tích rất đáng nể phục ( cho tới lúc này). Nhưng chẳng phải Xoa Chim Lớp ( Đức), Del Bosque Tây Bán Nhà từng đứng trên đỉnh thế giới thất bại đến mức sụp đổ sao? Điểm chung của 2 cụ này là tin dùng các công thần 1 cách tuyệt đối cho đến khi thất bại thê thảm mới thôi...Rõ ràng nhiều trụ cột đã già, xuống phong độ nhưng không muốn làm mới đội hình.
Em hi vọng cụ Park không đi vào vết xe đổ này!

Tuấn 690435

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, nhưng so phong độ mùa này thì không bằng Văn Thuận và Khắc Ngọc, đặc biệt là Văn Thuận.
Nhưng từ giải vòng loại U23 vừa rồi khi ông Park trọng dụng Việt Hưng thì có thể thấy ông Park đang tìm kiếm cầu thủ đá vị trí tiền vệ phòng ngự có đầu óc, khả năng điều tiết nhịp trận tốt và có kĩ năng giữ bóng khi gặp sức ép - điều Đức Huy chưa làm được. Có thể giải này TA không được đá chính nhưng về lâu dài nếu chơi đúng khả năng thì TA có thể thành trụ cột trong cách xây dựng đội của ông Park.
Chuẩn cụ, Văn Thuận hcm đá quá bản lĩnh,ăn đứt bọn đc gọi.
TA giải trẻ thôi, giờ đá có ai dám truyền bóng cho đâu mặc dù là đội trưởng

HuyArt

Xe lăn
Nhiều cái tên trong số này đang có phong độ vô cùng kém. Đặc biệt là cu Chinh, chính HLV Đà Nẵng thừa nhận cho vào đá cho đủ người vì ĐN quá thiếu tiền đạo, đang bị chấn thương nên k sút đươc???? Thế gọi lên tuyển làm gì
Rất quý ông Park nhưng mong giải này Thailand thắng mình đậm để ông có động lực mà thay đổi, đừng quá an toàn nữa mà phí tài năng vốn đã rất ít của VN
Trong trường hợp cần đá phản công, dùng Chinh chân gỗ phá sức hậu vệ đội bạn để Văn Toàn và Công Phượng đá ngay sau ghi bàn cũng là hạp lý

NQHU

Xe điện
Xem đội clb hcm đá có nét cụ nhỉ. Cầu thủ đá tư duy khác hẳn hagl trận vừa rồi. Sao ko gọi ai?
5, 6 ngày chắc sợ người mới lên không ghép được! Đợi đợt tập trung tới mà vẫn như này thì buộc phải ???
bê nguyên danh sách bất chấp phong độ chấn thương thì có lẽ HLV cũng chẳng cần phải đến sân dự khán V league hay bay đi sang nước nọ nước kia xem giò làm gì

Tuấn 690435

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói cũng có cái đúng. Em công nhận. Cụ Park là Hlv, chuyên môn cao và có thành tích rất đáng nể phục ( cho tới lúc này). Nhưng chẳng phải Xoa Chim Lớp ( Đức), Del Bosque Tây Bán Nhà từng đứng trên đỉnh thế giới thất bại đến mức sụp đổ sao? Điểm chung của 2 cụ này là tin dùng các công thần 1 cách tuyệt đối cho đến khi thất bại thê thảm mới thôi...Rõ ràng nhiều trụ cột đã già, xuống phong độ nhưng không muốn làm mới đội hình.
Nhìn cách gọi ng thì chả khác gì Thắng tù gọi ng cả, quá ưu ái quân HAGL, toàn thương binh vs siêu dự bị . Chả hiểu nữa

scorp8x

Xe container
Em thì thấy có vẻ ông Park thành công & may mắn nhiều nên vô tình thành cái áp lực thành tích treo lơ lửng trên đầu rồi :) giờ ngại thay đổi & nếu thế thì thật đáng tiếc cho cả ông ấy & bóng đá VN

piano

Xe điện
Nhìn cách gọi ng thì chả khác gì Thắng tù gọi ng cả, quá ưu ái quân HAGL, toàn thương binh vs siêu dự bị . Chả hiểu nữa
Điểm khác là cụ Park chưa từng thất bại, còn Thắng Tù thì đã sấp mặt rồi. Em cũng hi vọng cụ Park liên tục làm mới đội hình, chiến thuật và tạo ra sự cạnh tranh để giúp các cầu thủ đang đá ở V league có động lực phấn đấu.

Tuấn 690435

[Tịch thu bằng lái]
5, 6 ngày chắc sợ người mới lên không ghép được! Đợi đợt tập trung tới mà vẫn như này thì buộc phải ???
bê nguyên danh sách bất chấp phong độ chấn thương thì có lẽ HLV cũng chẳng cần phải đến sân dự khán V league hay bay đi sang nước nọ nước kia xem giò làm gì
Vẫn bị chi phối cụ nhỉ. Ít nhất phải gọi cầu thủ có phong độ,
gọi bọn lìu tìu vì hlv bị ép

Tuấn 690435

[Tịch thu bằng lái]
Điểm khác là cụ Park chưa từng thất bại, còn Thắng Tù thì đã sấp mặt rồi. Em cũng hi vọng cụ Park liên tục làm mới đội hình, chiến thuật và tạo ra sự cạnh tranh để giúp các cầu thủ đang đá ở V league có động lực phấn đấu.
Bọn Hàn đặc biệt sợ thua, và kì thị hàng có yếu tố nước ngoài.

Kì này Thái dúi nó đập cho sấp mặt

nhuataiche

Xe container
Em nghĩ các bác nên xác định cái ranh giới giữa bình luận và khẳng định. Chưa hết trận thì chưa nên khẳng định cái gì.

Lấy ví dụ, em nghe cái tên Khắc Ngọc nhiều rồi, nhưng hình như cầu thủ này chưa bao giờ lên tuyển. Phải có một lý do quan trọng nào đó mà ông Park ko gọi. Có thể là lối đá cậu này ko phù hợp với ý đồ của ông ấy ( chứ ko phải cậu ấy ko giỏi ), hoặc cậu ấy có vấn đề trong phòng thay đồ ( ví dụ như communication với các cầu thủ khác ko tốt ). Do đó khẳng định ông Park thiếu sót này nọ có lẽ là quá sớm. Bình luận vui thì ai cũng có quyền.

Cam 2.5.2012

Xe tăng
mình có cơ hội bao nhiêu % với tuyển chính của Thailand các cụ nhỉ?
Cá nhân em nghĩ với đội hình như thế này thì sẽ thua cả 2 trận. Hàng tiền vệ quá yếu đuối (bóng đá hiện đại rất cần những tiền vệ mạnh mẽ, cá tính). Giải này VN mình sẽ bị bắt bài, nhưng vòng loại wc thì Việt Nam sẽ trở lại mạnh mẽ.

Tuấn 690435

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ các bác nên xác định cái ranh giới giữa bình luận và khẳng định. Chưa hết trận thì chưa nên khẳng định cái gì.

Lấy ví dụ, em nghe cái tên Khắc Ngọc nhiều rồi, nhưng hình như cầu thủ này chưa bao giờ lên tuyển. Phải có một lý do quan trọng nào đó mà ông Park ko gọi. Có thể là lối đá cậu này ko phù hợp với ý đồ của ông ấy ( chứ ko phải cậu ấy ko giỏi ), hoặc cậu ấy có vấn đề trong phòng thay đồ ( ví dụ như communication với các cầu thủ khác ko tốt ). Do đó khẳng định ông Park thiếu sót này nọ có lẽ là quá sớm. Bình luận vui thì ai cũng có quyền.
Điều đó làm yếu đi đội tuyển,
Ko dùng đc ng giỏi và kết hợp đc họ là cái yếu của HLV.
Sao lại đi trách ng giỏi bao giờ

nhuataiche

Xe container
Cá nhân em nghĩ với đội hình như thế này thì sẽ thua cả 2 trận. Hàng tiền vệ quá yếu đuối (bóng đá hiện đại rất cần những tiền vệ mạnh mẽ, cá tính). Giải này VN mình sẽ bị bắt bài, nhưng vòng loại wc thì Việt Nam sẽ trở lại mạnh mẽ.
Bác bi quan quá. Em vẫn nhớ lại trận Thái đá với China giải vô địch châu Á vừa rồi, xem phát chán.

Trừ phi VN đá dưới sức thì em nghĩ Thái ko có cửa. Nhưng khả năng VN đá dưới sức cũng ko nhỏ do phía mình ko đặt nặng tính quan trọng của trận giao hữu này.