[Funland] Thầy Park công bố danh sách ĐTQG dự King’cup

NQHU

Xe điện
Em nghĩ các bác nên xác định cái ranh giới giữa bình luận và khẳng định. Chưa hết trận thì chưa nên khẳng định cái gì.

Lấy ví dụ, em nghe cái tên Khắc Ngọc nhiều rồi, nhưng hình như cầu thủ này chưa bao giờ lên tuyển. Phải có một lý do quan trọng nào đó mà ông Park ko gọi. Có thể là lối đá cậu này ko phù hợp với ý đồ của ông ấy ( chứ ko phải cậu ấy ko giỏi ), hoặc cậu ấy có vấn đề trong phòng thay đồ ( ví dụ như communication với các cầu thủ khác ko tốt ). Do đó khẳng định ông Park thiếu sót này nọ có lẽ là quá sớm. Bình luận vui thì ai cũng có quyền.
Gọi lên có gọi nhưng 1 khung bê nguyên từ đợt Thường Châu đến giờ có mỗi Trọng Hoàng, Anh Đức là có thêm mới gần đây! Đương nhiên các cầu thủ khác đâu có đất để thể hiện! Khắc Ngọc đá khoảng 20 phút trận vòng loại WC với Jordan rồi cụ nhưng lại được tung vào lúc cả đội lui hết về thủ gây khó cho cậu ta!

Soigia

Xe tăng
Ông Park là hlv trưởng thì chắc chắn chả cần bàn ai chuyên môn hơn rồi, nhưng giải giao hữu thì quan trọng gì ăn thua :) thử nghiệm cầu thủ mới, chiến thuật mới hợp lý hơn. Cái bảng xếp hạng fifa cũng chả ý nghĩa khi VN đá châu lục giải nào chả đụng toàn thằng đầu gấu
Giải này tính điểm Fifa cụ ạ

Tuấn 690435

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em nghĩ với đội hình như thế này thì sẽ thua cả 2 trận. Hàng tiền vệ quá yếu đuối (bóng đá hiện đại rất cần những tiền vệ mạnh mẽ, cá tính). Giải này VN mình sẽ bị bắt bài, nhưng vòng loại wc thì Việt Nam sẽ trở lại mạnh mẽ.
Cụ thuyết âm mưu à?
Giải này đưa toàn “hàng tuyển” của Đức nổ, thua sấp mặt. Sau đi wc loại bọn “hàng tuyển” đi , cho ng xứng đáng hơn

Felixhana

[Tịch thu bằng lái]
Trong trường hợp cần đá phản công, dùng Chinh chân gỗ phá sức hậu vệ đội bạn để Văn Toàn và Công Phượng đá ngay sau ghi bàn cũng là hạp lý
Vấn đề là thằng này nó đang chấn thương, chạy nổi không mà đòi phá sức hậu vệ bạn. Hài
Nếu mà chỉ muốn phá sức hậu vệ nó thì nên cho cu XT ý. Ngồi dự bị cả mùa bên Thái chắc chắn bây giờ khỏe lắm. Lại biết tý tiếng Thái có thể chọc tức hoặc nghe lỏm bọn nó được. Các cụ thấy ý kiến của e thế nào =))

Tuấn 690435

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là thằng này nó đang chấn thương, chạy nổi không mà đòi phá sức hậu vệ bạn. Hài
Nếu mà chỉ muốn phá sức hậu vệ nó thì nên cho cu XT ý. Ngồi dự bị cả mùa bên Thái chắc chắn bây giờ khỏe lắm. Lại biết tý tiếng Thái có thể chọc tức hoặc nghe lỏm bọn nó được. Các cụ thấy ý kiến của e thế nào =))
Trừ phi gắn tên lửa vào đít nó, XT vốn chạy lạch bạch như vịt

NQHU

Xe điện
Bác bi quan quá. Em vẫn nhớ lại trận Thái đá với China giải vô địch châu Á vừa rồi, xem phát chán.

Trừ phi VN đá dưới sức thì em nghĩ Thái ko có cửa. Nhưng khả năng VN đá dưới sức cũng ko nhỏ do phía mình ko đặt nặng tính quan trọng của trận giao hữu này.
quân Hà Nội + Anh Đức đá 28 trận cho clb rồi, quá tải nặng nề! số còn lại dự bị, chấn thương dở đến quá nửa! Ngay cả Hải Quế, Dũng 4 đá ở Viettel phong độ kém, có mỗi Văn Toàn phong độ đang cao thôi

nhuataiche

Xe container
Điều đó làm yếu đi đội tuyển,
Ko dùng đc ng giỏi và kết hợp đc họ là cái yếu của HLV.
Sao lại đi trách ng giỏi bao giờ
Em nghe nói, có 2 cách xây dựng lối đá cho đội tuyển quốc gia.

Cách thứ nhất, gọi những cầu thủ giỏi nhất, sau đó xây dựng lối đá dựa trên những cầu thủ đó.

Cách thứ hai, xác định lối đá trước, sau đó chỉ gọi những cầu thủ phù hợp với lối đá đó.

Em nghĩ ông Park đang làm theo cách thứ hai, vì thế một số cầu thủ giỏi sẽ không được gọi. Cá nhân em cũng làm thế, dựa trên nguyên tắc bóng đá là môn thể thao đồng đội và là môn thể thao của khoa học quản lý.

Dù sao cũng chỉ là phỏng đoán, em nghĩ cách ông ấy gọi quân cũng cho thấy ông ấy ko coi trọng giải này lắm.

Em nghĩ ông Park cũng là vua giấu bài, biết đâu ông ấy chỉ gọi những cầu thủ mà đối thủ đã nhẵn mặt cho trận giao hữu, để dành những quân bài chiến lược cho những trận chính thức ( ví dụ như vòng loại Olypic và vòng loại WC ) thì sao ? Nghe báo Tuổi Trẻ nói là chưa có HLV đội tuyển nào có nhiều thuận lợi như ông Park, cần thủ trẻ bây giờ lắm tay giỏi, ông Park có rất nhiều lựa chọn, cậu này chấn thương hay xuống phong độ là có ngay cậu khác thay thế.

nhuataiche

Xe container
quân Hà Nội + Anh Đức đá 28 trận cho clb rồi, quá tải nặng nề! số còn lại dự bị, chấn thương dở đến quá nửa! Ngay cả Hải Quế, Dũng 4 đá ở Viettel phong độ kém, có mỗi Văn Toàn phong độ đang cao thôi
Đúng thế bác ạ, nhưng quỹ thời gian cho giải này ko có, nên em nghĩ gọi toàn quân cũ cũng có cái lý.

Tuấn 690435

[Tịch thu bằng lái]
Schmitd của HP sao lại tạch cụ nhỉ :(

NQHU

Xe điện
Schmitd của HP sao lại tạch cụ nhỉ :(
Duy Mạnh thấy bẩu chạy cà nhắc được rồi :)) :)) :)) Hy vọng lão Park không cố chấp đến mức cố sài, nó bóp cho lại thốn
Schmitd cần tập trung dài cụ, đá 3 trung vệ khác đá 2 trung vệ khá nhiều! Lão Park dự phòng Tấn Sinh hiểu chiến thuật cho vị trí đó!

HuyArt

Xe lăn
Trấn thương mà vẫn chạy hùng hục ở ĐN, nếu trấn thương thì Huỳnh Đức đã ko cho vào sân

xembongda29

[Tịch thu bằng lái]
Vừa đá vừa xoa đầu gối cụ ơi, ổn đâu mà ổn. 10 trận đá hết được 1 trận còn lại toàn đá bỏ dở hoặc vào sân đá chục phút! chuyền không nổi sút không xong! loanh quanh chuyền ngắn với né thôi cụ!
Ko phải xoa chân đâu cụ, cụ chưa trực tiếp xem đừng có phán. Xem trận viettel vs hagl ở hàng đẫy mới thấy tầm của tuấn anh nó thế nào. E ý giữ nhịp tuyến giữa hagl, cân cả bộ đôi tiền vệ viettel là hoàng đức và trọng đại. thằng ku trọng đại cứ nhìn thấy tuấn anh cầm bóng là chém, đá láo mà tuấn anh vẫn thoát bóng mở tấn công được. Trận đó e đánh giá là trận hay nhất của Ta mùa năm nay mặc dù chưa dc trọn vẹn phong độ như xưa, trợ lý a park trận ý xem ưng sau trận xuống hỏi thăm Ta luôn.
Thành lương cũng từng nói Tuấn anh là tiền vệ có khả năng mở bóng xuất sắc nhất của bóng đá vn. Tất nhiên ở thời điểm chưa chấn thương, còn ở king cup này cũng chưa đặt kỳ vọng quá, có lẽ thầy park muốn tuấn anh quen dần để lấy lại phong độ dài hơi là hơn. Như cụ nào phân tích ở trên đúng là thầy park rất thich mẫu tiên vệ tư duy, cho nên những khắc ngọc, văn đại, hay thịnh bờm thực sự khó có cửa.

tica

Xe điện
Em nghĩ các bác nên xác định cái ranh giới giữa bình luận và khẳng định. Chưa hết trận thì chưa nên khẳng định cái gì.

Lấy ví dụ, em nghe cái tên Khắc Ngọc nhiều rồi, nhưng hình như cầu thủ này chưa bao giờ lên tuyển. Phải có một lý do quan trọng nào đó mà ông Park ko gọi. Có thể là lối đá cậu này ko phù hợp với ý đồ của ông ấy ( chứ ko phải cậu ấy ko giỏi ), hoặc cậu ấy có vấn đề trong phòng thay đồ ( ví dụ như communication với các cầu thủ khác ko tốt ). Do đó khẳng định ông Park thiếu sót này nọ có lẽ là quá sớm. Bình luận vui thì ai cũng có quyền.
Có lên tuyển và từng vào sân khoảng 15 phút dưới thầy thầy Park nếu em nhớ ko nhầm.

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Duy Mạnh thấy bẩu chạy cà nhắc được rồi :)) :)) :)) Hy vọng lão Park không cố chấp đến mức cố sài, nó bóp cho lại thốn
Schmitd cần tập trung dài cụ, đá 3 trung vệ khác đá 2 trung vệ khá nhiều! Lão Park dự phòng Tấn Sinh hiểu chiến thuật cho vị trí đó!
Cụ phân tích cũng đúng phết nhỉ?

--Lamborghini--

Xe cút kít
KLQ nhưng cái tên giải nghe mỹ miều quá các cụ nhỉ, không biết vua của cái gì.

Dan du an

Xe ba gác
Đội hình này không ổn một chút nào. Giải này chả có ý nghĩa gì quan trọng, thế thì tại sao không tạo cơ hội và thử lửa các cầu thủ mới, Sài gòn đang dẫn đầu chả thấy thằng nào lên tuyển, ông HAGL đá như hạch thì cả đống lên. Nói chung chả thể nào hiểu được. Cũng là loại làm theo để có thành tích thôi.

TNTuan

Xe điện
Số 12 :cán bộ Đoàn hử các cụ?

3077

Xe container
Giao hữu là để thử nghiệm cầu thủ và đội hình mà. Hình như ngày 7/6 thì đội U23 cũng đá giao hữu với Myanma, đội hình U23 sẽ có nhiều nhân tố mới từ lứa U19 như Hoàng Đức chẳng hạn. Không cần đặt vấn đề thành tích gì ở giải này cả.
Hoàng Đức cũng chấn thương rồi, em thấy Mạc Hồng Quân đá tiền đạo ổn mà cũng k được gọi

Felixhana

[Tịch thu bằng lái]
Trấn thương mà vẫn chạy hùng hục ở ĐN, nếu trấn thương thì Huỳnh Đức đã ko cho vào sân
Thì chính Huỳnh Đức nói với báo chí rồi đấy. Cho nó vào sân chạy loăng quăng cho đủ team thôi chứ nó bảo với tôi là cháu đau chân lắm k sút được đâu

Dan du an

Xe ba gác

Một mình ông Khắc Ngọc không gọi người ta không chê bai nhiều thế, đầy cầu thủ đang có phong độ cao, đá có khát vọng thì loanh quanh gọi mấy ông thương binh với cựu binh đá rất mờ nhạt gần đây. Đấy mới là cái người ta nói. Mà thôi, một khi người ta son thì gọi toàn ông đi bộ vẫn thắng.