thay lốc lạnh của Kia Morning AT 2004

nguyen anh hai

Xe đạp
hu hu, các bác giúp em với.
Em có chiếc Kia Morning AT 2004 chạy được 60.000 Km rồi, máy móc thì OK nhưng gần đây hệ thống điều hòa lại phát sinh vấn đề. Không bật điều hòa thì rất êm, nhưng khi bật điều hòa thì có tiếng kêu rè rè rất khó chịu. Em mang ra chỗ Gara gần cơ quan trên Quận 10 để kiểm tra thì họ nói muốn hết thì phải thay lốc điều hòa. Em cũng dốt về mấy vụ này nên cũng chẳng biết sao nữa.... Bác nào biết chỉ đường hộ em xem là bệnh này có thể khắc phuc được không và nếu trong trường hợp phải thay lốc điều hòa thì thay ở đâu tại TP Hồ Chí Minh cho yên tâm và hợp túi tiền. Cảm ơn các bác rất nhiều.

nutrilite

Xe tải
Cụ tả chi tiết hơn xem kêu ở đâu có khi khắc phục được chưa chắc đã phải lốc điều hòa

Tittop9

Xe tải
hu hu, các bác giúp em với.
Em có chiếc Kia Morning AT 2004 chạy được 60.000 Km rồi, máy móc thì OK nhưng gần đây hệ thống điều hòa lại phát sinh vấn đề. Không bật điều hòa thì rất êm, nhưng khi bật điều hòa thì có tiếng kêu rè rè rất khó chịu. Em mang ra chỗ Gara gần cơ quan trên Quận 10 để kiểm tra thì họ nói muốn hết thì phải thay lốc điều hòa. Em cũng dốt về mấy vụ này nên cũng chẳng biết sao nữa.... Bác nào biết chỉ đường hộ em xem là bệnh này có thể khắc phuc được không và nếu trong trường hợp phải thay lốc điều hòa thì thay ở đâu tại TP Hồ Chí Minh cho yên tâm và hợp túi tiền. Cảm ơn các bác rất nhiều.
Em thì ko biết về bệnh xe nhưng em khuyên bác nên kiểm tra + làm ở 1 nơi uy tín.
Em kể bác nghe 1 câu chuyện nhé. Hôm rồi em ra 1 gara ở cuối đường Nghĩa Tân kéo dài rẽ sang Trần Quốc Hoàn tầm 50m ở bên tay phải đối diện 1 hàng rửa xe rất rộng tên là Vinh ... gì đó thì phải. Em thấy 1 bác Cam 3.0 thay lốc điều hòa. Thay lốc 3.0 nhưng bác chủ cửa hàng lại thay lốc 2.4 (bác chủ xe ko biết nhé). Sau khi thay lốc xong thì bệnh vẫn ko hết. Ko biết vì lý do gì mà vòng tua máy của em Cam 3.0 đó chỉ ở 400 mà lốc chỉ hoạt động được ở tầm vòng tua > 500. Heheheh thế là bác chủ xe bị thay oan quả lốc. Khi em về bác chủ cửa hàng con loay hoay bảo vệ sinh con mô tơ vòng tua gì đó để vòng tua máy lên cao hơn. Hehehhe sợ thật. Bác chủ xe thì vứt e ở đấy từ sáng đi đâu ko biết. Chúc bác sớm chữa được bệnh cho em nó

nguyen anh hai

Xe đạp
Thì em nó cứ mỗi lần bật điều hòa thì lại có tiếng kêu rè rè, nếu chạy ở tốc độ trung bình thì tiếng kêu nhỏ nhưng nếu chuyển động ở tốc độ thấp hoặc dừng lại thì tiếng kêu rất to. Đầu tiên em tưởng là dây curoa có vấn đề và lấy RP7 xịt vô xem có êm hơn không nhưng vẫn không hết. Ra Gara thì các bác dịch vụ phán là phải thay lốc điều hòa hết đâu đó khoảng 4.5 triệu mà lại còn phải chế nữa. Em hoang mang quá không biết sao nữa bác ạ, bác nghiên cứu giúp em cái.

hoamoclan99vn

Xe máy
Xe nhà em trước cũng bị hệt như chủ top, không bật điều hòa thì ko kêu, bật kêu nghe khó chịu vô cùng. Sau thay lốc mất 5 triệu thì hết.

nguyenduong109

Xe tải
Các cụ! Giúp em cái điều hoà xe morning 2005. Gần đây em thấy điều hoà xe không mát lắm. Em nhìn thử xem dưới lốc điều hoà như bị chảy dầu - vì thấy ướt và bụi bám vào đó. Mấy ngày nay bật thì nghe tiếng kêu lộc cộc phía lốc (tiếng đủ nghe). Em hoảng ... không giám bật điều hoà. Đang định đem thợ kiểm tra nhưng không hiểu đó là lỗi gì. Sửa thì giá cả rổ rá thế nào? Các cụ giúp em vụ này với - Mùa nóng sắp đến rồi các cụ ạ !!! Em ở Nghệ An, lại vừa dùng xe không lâu, nên không biết Ga ra nào uy tín các cụ nhỉ . ...

nguyen anh hai

Xe đạp
Bác kiểm tra kỹ lại xem đó là chảy dầu lốc điều hòa hay do nước được tạo ra khi sử dụng điều hòa, nếu lốc lạnh bật có tiếng lộc cộc thì bác nên kiểm tra lại bạc đạn xem có vấn đề gì không...Thường thì lốc điều hòa hay bị hư là do quá kém nên dẫn đến tiếng kêu rè rè khó chịu và mất đi khả năng làm mát cao, bac cứ nghiên cứu kỹ và nên nhờ một số Gara kiểm tra tư vấn rồi mới đưa ra quyết định sửa chữa. Em cũng đang chạy KM 2004 nhập và lốc lạnh cũng đang có vấn đề nhưng phải nghiên cứu cho chắc đã bác ạ. Xe có giá trị thấp và đời xe cũng thấp nên cần chắc chắn chút..

nguyenduong109

Xe tải
Cảm ơn nhiều! Em cũng như bác thôi. Hôm trước có qua gara thằng bạn. Thợ của nó nhìn qua rồi phán ngay là thay lốc. Em nghi quá nên nhờ các bác tư vấn hộ. Vì bạn em nó làm xếp nhưng mấy vụ này thì nó cứ nghe thợ thôi bác ạ.

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa trong hãng xong, 8 triệu. Bệnh như các cụ nói ở trên

cybx29

Đi bộ
xèo rồi. nghe các bác nói thì cũng đau đầu đấy. con vợ 2 của e nó cũng đang bị tình trạng như thế, đang ngắm cho vào viện thay lốc mà nặng đô quá

ty MAY LANH OTO

Xe tải
Em thì ko biết về bệnh xe nhưng em khuyên bác nên kiểm tra + làm ở 1 nơi uy tín.
Em kể bác nghe 1 câu chuyện nhé. Hôm rồi em ra 1 gara ở cuối đường Nghĩa Tân kéo dài rẽ sang Trần Quốc Hoàn tầm 50m ở bên tay phải đối diện 1 hàng rửa xe rất rộng tên là Vinh ... gì đó thì phải. Em thấy 1 bác Cam 3.0 thay lốc điều hòa. Thay lốc 3.0 nhưng bác chủ cửa hàng lại thay lốc 2.4 (bác chủ xe ko biết nhé). Sau khi thay lốc xong thì bệnh vẫn ko hết. Ko biết vì lý do gì mà vòng tua máy của em Cam 3.0 đó chỉ ở 400 mà lốc chỉ hoạt động được ở tầm vòng tua > 500. Heheheh thế là bác chủ xe bị thay oan quả lốc. Khi em về bác chủ cửa hàng con loay hoay bảo vệ sinh con mô tơ vòng tua gì đó để vòng tua máy lên cao hơn. Hehehhe sợ thật. Bác chủ xe thì vứt e ở đấy từ sáng đi đâu ko biết. Chúc bác sớm chữa được bệnh cho em nó
CHÀO CÁC BÁC,trong trường hợp này bác có biết tình trạng của xe ban đầu như thế nào ko?xe còn lạnh tốt hay ko ?ga lanh du ko?toàn bộ hệ thống hoạt động bình thường hay ko?khi tất bật a/c với vòng tua như thế ở mức 400 có chạy đk ko?nếu chạy đk thì khi thay lọc khác lên.1 là ko đúng công xuất,2 là mất chế độ nâng chân ga nhé.xe nào thì cũng vậy khi bật điều hòa sẽ thêm tài lịm máy đi và chế độ nâng chân pải hoạt động để bù cho vòng tua đủ tải kéo thêm hệ thống điều hòa bác nhé

ty MAY LANH OTO

Xe tải
Các cụ! Giúp em cái điều hoà xe morning 2005. Gần đây em thấy điều hoà xe không mát lắm. Em nhìn thử xem dưới lốc điều hoà như bị chảy dầu - vì thấy ướt và bụi bám vào đó. Mấy ngày nay bật thì nghe tiếng kêu lộc cộc phía lốc (tiếng đủ nghe). Em hoảng ... không giám bật điều hoà. Đang định đem thợ kiểm tra nhưng không hiểu đó là lỗi gì. Sửa thì giá cả rổ rá thế nào? Các cụ giúp em vụ này với - Mùa nóng sắp đến rồi các cụ ạ !!! Em ở Nghệ An, lại vừa dùng xe không lâu, nên không biết Ga ra nào uy tín các cụ nhỉ . ...
dẫn đến việc lanh kém .có thể mát lạnh do thiếu hoặc hết sạch ga lanh 1,thứ 2 thiếu dầu bôi trơn cho lộc dẫn đến tình trạng lóc kêu.ở mức độ nhẹ sử lý kịp thời thì vẫn còn cứu vãn đk cơn lốc ,nếu nặng thì chỉ thay lọc mới hết.cách sử lý .các bác nên cho thợ kiểm tra cho họ trên hệ thống điều hòa trc,xem hệ thống bị hở ở đâu(đó rỉ ga) có thể thay thế hoặc khắc phục như hắn ,đối với dân nông ,dân lãnh i thùng,dây tuyo thì thấy ông cao sự,bổ xung đầu vào lọc và nạp ga lại toàn bộ từ đầu sẽ ok.lưu ý.ko nên bổ xung ga lạnh trong tình trạng này.chúc bác sớm giải quyết đk.đt 0977149689

chip__bi

Xe máy
Xe em Verna đi được 52 vạn cũng bị hiện tượng khi bật máy lạnh thì kêu rất khó chịu phải bật đài để lấp đi, mở capo thì thấy có vẻ kêu ở quạt thổi dàn nóng không biết có đúng không? Độ mất thì không mát lắm, bác nào biết gara uy tín bảo dưỡng máy lạnh không ạ em ở HN

ty MAY LANH OTO

Xe tải
Xe nhà em trước cũng bị hệt như chủ top, không bật điều hòa thì ko kêu, bật kêu nghe khó chịu vô cùng. Sau thay lốc mất 5 triệu thì hết.

chào bác nhé.ben e chuyen lanh muon chia se va tu van giup bac nhe?khi bật điều hòa tieg kêu đô kêu ngoài hay trong a?gió trong xe có khỏe ko ạ?1 là lọc lạnh kêu,2 là quạt gió của bác bận quá,dàn lạnh bẩn,tạo ra tieg kêu u khó chịu,cung dan den mat ko sau.truong hop nay vsbd la ok bac nhe.con loc keu thi tuy theo muc do neu nho thi bo xung them dau lanh vao kug xse giam dk kha nhieu tieg keu do bac.xe bac lanh kem de bi thieu ga lam,ma he thong dieu hoa co ga va dau hoa tan voi nhau de boi tron cho he thong,thieu ga se thieu dau boi tron cho loc dan den loc se ke nhe.gẩ e o SO 1 DUONG DINH NGHE,CAU GIAY ,HN SAU KEANG NAM.DT 0977149689
Xe em Verna đi được 52 vạn cũng bị hiện tượng khi bật máy lạnh thì kêu rất khó chịu phải bật đài để lấp đi, mở capo thì thấy có vẻ kêu ở quạt thổi dàn nóng không biết có đúng không? Độ mất thì không mát lắm, bác nào biết gara uy tín bảo dưỡng máy lạnh không ạ em ở HN

ty MAY LANH OTO

Xe tải
xèo rồi. nghe các bác nói thì cũng đau đầu đấy. con vợ 2 của e nó cũng đang bị tình trạng như thế, đang ngắm cho vào viện thay lốc mà nặng đô quá
BÁC LỐC LẠNH CHO XE GÌ Ạ.va bao nhieu tien a ben e chuyen lanh co gi e tu van rum a.dt e nhe 0977149689

ty MAY LANH OTO

Xe tải
chào bác nhé.bên e chuyên về điều hòa.ko làm j khác muốn tư vấn giúp bác nhé.co may truong hop keu ma cac bac ko bit.1 la loc lanh,2 la quat gio ban co rac,dan lanh ban .khi bat kug keu co tieg u kho chiu va lanh cung giam di ko sau.co the thieu ga lanh,tuong duong se la thieu dau boi tron cho loc lanh kug bi sinh tieg keu do bac a.vi ga lanh va dau hoa tan voi nhau trong he thong de boi tron cho he thong dieu hoa bac a.ko ngai bac qua xuong e nhe.Đ/C SỐ 1 DƯƠNG ĐÌNH NGHỆ_CẦU GIẤY _HN E SỬ LÝ CHO.đt 0977149689 đảm bảo với bác hiệu quả rất cao

byn97

Xe đạp
chào bác nhé.bên e chuyên về điều hòa.ko làm j khác muốn tư vấn giúp bác nhé.co may truong hop keu ma cac bac ko bit.1 la loc lanh,2 la quat gio ban co rac,dan lanh ban .khi bat kug keu co tieg u kho chiu va lanh cung giam di ko sau.co the thieu ga lanh,tuong duong se la thieu dau boi tron cho loc lanh kug bi sinh tieg keu do bac a.vi ga lanh va dau hoa tan voi nhau trong he thong de boi tron cho he thong dieu hoa bac a.ko ngai bac qua xuong e nhe.Đ/C SỐ 1 DƯƠNG ĐÌNH NGHỆ_CẦU GIẤY _HN E SỬ LÝ CHO.đt 0977149689 đảm bảo với bác hiệu quả rất cao
Chào bác xe e thì ko bị kêu lốc nhưng có hiện tượng mát kém. Có thể là do ga hết. E đang muốn kiểm tra xem sao chứ mấy hôm nóng mà đi điều hoà kém quá. Xưởng bác vẫn ở dương đình nghệ chứ ạ? Ra thì gặp ai làm việc hay cứ bảo thợ là được ạ? Cảm ơn bác

ty MAY LANH OTO

Xe tải
Chào bác xe e thì ko bị kêu lốc nhưng có hiện tượng mát kém. Có thể là do ga hết. E đang muốn kiểm tra xem sao chứ mấy hôm nóng mà đi điều hoà kém quá. Xưởng bác vẫn ở dương đình nghệ chứ ạ? Ra thì gặp ai làm việc hay cứ bảo thợ là được ạ? Cảm ơn bác
Da chao bác. E vẫn ở dương đình nghệ ạ. Sau toa keengnam. Xe bác la xe gi ạ e tư vấn giúp ạ. Nó có nhiêu nguyên nhân dẫn đến lanh kém lăm ạ. Chắc cứ gọi 0977149689 trưc tiếp e de tư vấn cho ạ. Hoăc bác đánh xe qua xương e ở xưởng bác nhé. Cảm ơn bác