Thay khóa Nắp Từ chống chộm SH

congtu_depzai

Xe tải
Tình hình là em mới mua cái khóa cổ từ:> SH ở phố huế 700K các cụ xem có an toàn hơn ổ khóa cổ zin của SH không,và nếu lắp vào có ảnh hưởng hệ thống điện của xe ko? các cụ vào cho bình luận nhé ,nếu ổn mấy hôm nữa em đi thay luôn ,chỗ em dao này chộm hay lởn vởn lắm votka các cụ.

LẮp nên nó xe giống khóa của cụ này.Các bác xem cái này có ăn thua với bọn chộm cắp ko ạ

Chỉnh sửa cuối:

LiemBlue

Xe lăn
Trông thì có vẻ chắc chắn hơn ổ khóa Zin đầu tiên,quan trọng là chất lượng thế nào thôi chứ như mấy ổ khóa từ LEAD AB thì chả an toàn tí nào cả.

Mata

Xe container
An toàn hơn zin thì có nhưng để có mất hay ko thì cụ phải thử để chỗ nào vắng rồi check thử :))

KAT

Xe tăng
Công tử đẹp giai mà viết sai chính tả lung tung :))

ducanh91

Xe điện
Tình hình là em mới mua cái khóa cổ từ:> SH ở phố huế 700K các cụ xem có an toàn hơn ổ khóa cổ zin của SH không,và nếu lắp vào có ảnh hưởng hệ thống điện của xe ko? các cụ vào cho bình luận nhé ,nếu ổn mấy hôm nữa em đi thay luôn ,chỗ em dao này chộm hay lởn vởn lắm votka các cụ.

LẮp nên nó xe giống khóa của cụ này.Các bác xem cái này có ăn thua với bọn chộm cắp ko ạ

ko khác gì wave ,ab , lead :D

stylish1610

Xe tải
làm cái chip smart key nhìn an toàn hơn

mrviml

Xe hơi
Cái khoản khóa từ của honda này không ăn thua gì đâu. Ngày trước em thấy các cụ cứ ca ngợi nắp khóa từ với cả khóa chữ U an toàn. Trước tết phòng em mất 1 con AB 2011 khóa cổ, đóng nắp khóa từ , khóa chữ U mà cũng chỉ trong vài nốt nhạc nó đã nhảy rồi. Mấy hôm sau nó còn kỉ niệm lại cái khóa chữ U ở gốc cây nữa chứ, ổ khóa vẫn nguyên si không có dấu hiệu gì của việc dùng đoản cả.

Khóa chống trộm thì nhiều nhưng kể cả SK nó cũng nhảy được( Nghe đâu có vụ vào nhà xe bệnh viện thay cả biển số xe đi ra, SK kêu bé quá 1 lúc thì cũng tịt vì trong bệnh viện đông đúc ồn ào ai để ý đâu).

Bây giờ mình sắm 1 cái khóa thì cũng chỉ tầm 1 củ là vip nhưng trộm nó sắm bộ phá khóa mấy chục củ mình sao đấu lại được. Mà xét cho cùng trộm nó đánh ô tô đến khiêng con SH đi thì khóa nào chịu nổi, thôi thì bác cứ kết hợp nhiều giải pháp để kéo dài thời gian hơn bác ạ.

Em đưa thử bác 1 lựa chọn này nhé:
1. Khóa đĩa Master lock của USA ( cái này kiếm ở HN k có, bác nào biết HN có bảo em biết nhé)
2. Khóa chữ U yeti của Italia ( trên phố thuốc Bắc hình như khoảng 200k, em cũng đang muốn sắm)
3. SmartKey liteck của bác Chiến( cái này chưa thấy ai comment là trộm phá được, trường hợp em nói là kêu mãi rồi thôi nhé các bác đừng hiểu lầm)
4. Khóa mâm, khóa càng Z-con của Đài Loan( trên thị trường nhiều nhưng hàng giả cũng k ít)
5. Ổ khóa điện 6 cạnh có nắp từ
6. Cụ nào cần thận chế thêm vài cái công tắc phụ nữa
7. Cụ nào sợ vẫn không an toàn thì làm cái hệ thông định vị phòng khi mất xe thì tìm lại

Em thì em có phương án làm vài cái công tắc phụ kết hợp với nhau nhưng ra thợ họ bảo xe AB có từ không nắp kết hợp trên xinnhan, đèn, còi như các xe số được. Cụ nào biết chỗ nào lắp công tắc phụ " chuẩn" chỉ em với!

congtu_depzai

Xe tải
:(( không có ý kiến nào khả quan hơn hả các cụ:((. khóa cổ từ, smat key,khóa 6 cạnh cái nào tốt đây:((.sao đời lại sinh ra bọn chộm cắp để anh em mình phải đau đầu thế này nhỉ.

ducanh91

Xe điện
:(( không có ý kiến nào khả quan hơn hả các cụ:((. khóa cổ từ, smat key,khóa 6 cạnh cái nào tốt đây:((.sao đời lại sinh ra bọn chộm cắp để anh em mình phải đau đầu thế này nhỉ.
Chẳng có loại khóa gì là ko mở đc ,ko phá đc .Mún ko mất thì tháo bánh trc ra =)) ,nhưng đồ thì lại vẫn mất như bình thường =))
Mún an toàn thì mua babetnhe đi thì chẳng bh lo mất xe hay mất đồ =))

Phuong Ho

Xe tăng
lắp cái khoá ở bánh sau ý bác ạ, e nghĩ là khá ổn, bác Minhhoang gì có bán đấy :)

chimkugay

Xe máy
Có khóa rồi vẫn phải cảnh giác các bác ạ. Em gửi xe cũng phải khóa cố cho chắc, có làm sao chỉ khổ mình.

Mr_Top

Xe tải
theo ý kiến của mình thì lắp khóa 6 cạnh, smart key + khóa chữ U yeti ở những nơi vắng vẻ hoặc tranh thủ ra luôn, chứ còn lâu lâu thì chịu thua :)

luuc0ngtu

Xe hơi
nhìn chìa như của wave, ab, lead ý nhỉ

tuantrungtq

Đi bộ
khả quan nhất là bán xe đi, chuyển sang đi bộ + Bus cho ngọt. như thế vừa đc tiền, vừa đỡ mất tiền mua khoá nữa tiết kiệm đc bao nhiu là khoản. nghe em là chuẩn men nhất đấy :D:D:D

DriveBravo

Xe buýt
ko khác gì wave ,ab , lead :D
Khóa của bạn là khóa từ hai cạnh chứ chưa phải là khóa từ 6 cạnh như hình cái xe dưới. Khóa 6 cạnh ở dưới là 950K. Cái từ chảng có tác dụng mấy đâu, 6 cạnh thì nó lấy mấy công hơn chút.
Xe mình thì lắp thêm kháo càng Econ nữa. Thêm khóa bánh sau nếu để lâu.
Nói chung là chẳng kháo nào chống được trộm, mà là làm nó lấy mất công hơn thôi, mình có thêm cơ hội phát hiện

Huyphucru

Xe tải
cũng an toàn hơn đấy chứ các cụ.. em thì đang dùng khóa Litech.

Alituti

Xe tải
Khóa của bạn là khóa từ hai cạnh chứ chưa phải là khóa từ 6 cạnh như hình cái xe dưới. Khóa 6 cạnh ở dưới là 950K. Cái từ chảng có tác dụng mấy đâu, 6 cạnh thì nó lấy mấy công hơn chút.
Xe mình thì lắp thêm kháo càng Econ nữa. Thêm khóa bánh sau nếu để lâu.
Nói chung là chẳng kháo nào chống được trộm, mà là làm nó lấy mất công hơn thôi, mình có thêm cơ hội phát hiện
Khóa 6 cạnh mình lắp hơn 1 năm nay rồi có 450k tại Huệ 197 hay 179 Phố huế chôc ngã 3 Thái Phiên X Phố Hếu đó. Òn cái khóa càng Zcon cho SH lắp sau thấy đang báo 400k thì phải, mình đang định lắp thêm luôn, khóa đĩa 120k hỏng rồi :D