Thay khóa Nắp Từ chống chộm SH

EHOME92

Xe hơi
em đi ab 2011 lắp con z _con ở bánh sau với cái bộ khóa điều khiển từ xa có thể tắt máy từ xa cụ ạ, bộ này 450k em lắp ông anh làm kĩ sư điện xe

thokhoaphuongdong

Xe đạp
Số 196 Nguyễn Lân, Quận Thanh xuân, Hà Nội
Website
thokhoahanoi.com
Khóa nắp từ SH đó trộm vẫn phá được một cách nhanh chóng trong 3-5 giây thôi. Nếu các bác muốn an toàn thì nên lắp thêm bộ khóa chống trộm bằng thẻ từ hoặc lên hẳn ổ khóa thông minh luôn cho mượt.
Các bác đọc bài này sẽ hiểu ngay vẫn đề khóa nắp từ không an toàn: Khóa nắp từ có an toàn không? Có cần phải lắp thêm khóa khác không?

cobra77

Xe buýt
Lắp cái vặn bếp ga của Honda hơn 2củ cho an toàn, phải có thói quen xác định khi xuống xe phải vặn về O, chơi đứng gần xe 2-3m tắt chìa FOB.

Royal_Enfield

Xe hơi
Khóa nắp từ SH đó trộm vẫn phá được một cách nhanh chóng trong 3-5 giây thôi. Nếu các bác muốn an toàn thì nên lắp thêm bộ khóa chống trộm bằng thẻ từ hoặc lên hẳn ổ khóa thông minh luôn cho mượt.
Các bác đọc bài này sẽ hiểu ngay vẫn đề khóa nắp từ không an toàn: Khóa nắp từ có an toàn không? Có cần phải lắp thêm khóa khác không?
quan trọng là có đấu vào ecu , tránh bị đấu điện đc k cụ ơi

Noproblemo

Xe hơi
Ab có làm đk không các cụ

thokhoaphuongdong

Xe đạp
Website
thokhoahanoi.com
Các dòng xe honda đời cũ lắp được hết nhé bác. Hiện tại có 2 phiên bản ổ khóa thông minh vặn núm ga =))
1. Ổ khóa smartkey honda nguyên bản. <xem chi tiết tại đây>
2. Ổ khóa smartkey honda CNC (phay CNC để vừa các ổ khóa xe tròn kiểu như sh nhập hay exciter) <xem chi tiết tại đây>.
Thợ khóa Phương Đông nhận bao lắp đặt tại nhà luôn nếu bạn dỗi thì qua cửa hàng xem mẫu rồi lắp nhé.
Công ty Sửa khóa tại nhà Phương Đông uy tín hơn 20 năm kinh nghiệm sửa ổ khóa mở khóa đánh chìa khóa bằng công nghệ hiện đại. Chuyên sửa khóa cửa cuốn, cửa kính, cửa gỗ, xe máy, két sắt, ô tô, khóa tủ văn phòng.
Địa chỉ: Số 196 Nguyễn Lân, Quận Thanh Xuân, Thành phố Hà Nội.
Website: https://thokhoahanoi.com
Email: thokhoaphuongdong@gmail.com

Onetime.watch

Xe đạp
Các dòng xe honda đời cũ lắp được hết nhé bác. Hiện tại có 2 phiên bản ổ khóa thông minh vặn núm ga =))
1. Ổ khóa smartkey honda nguyên bản. <xem chi tiết tại đây>
2. Ổ khóa smartkey honda CNC (phay CNC để vừa các ổ khóa xe tròn kiểu như sh nhập hay exciter) <xem chi tiết tại đây>.
Thợ khóa Phương Đông nhận bao lắp đặt tại nhà luôn nếu bạn dỗi thì qua cửa hàng xem mẫu rồi lắp nhé.
Công ty Sửa khóa tại nhà Phương Đông uy tín hơn 20 năm kinh nghiệm sửa ổ khóa mở khóa đánh chìa khóa bằng công nghệ hiện đại. Chuyên sửa khóa cửa cuốn, cửa kính, cửa gỗ, xe máy, két sắt, ô tô, khóa tủ văn phòng.
Địa chỉ: Số 196 Nguyễn Lân, Quận Thanh Xuân, Thành phố Hà Nội.
Website: https://thokhoahanoi.com
Email: thokhoaphuongdong@gmail.com
đã từng thay ổ smk sh 2015 của bác ,chất lượng rất ok
Tiện cho em hỏi hiện khóa smk có an toàn ko? vần cần hỗ trợ lắp thêm gì nữa để đảm bảo an toàn hơn ko

thokhoaphuongdong

Xe đạp
Website
thokhoahanoi.com
Nếu bạn thường bị "NGÁO" quên không vặn về Off khi dừng xe thì lắp thêm bộ chống cướp nữa là ổn. Các lợi ích của nó:
1. Tự động ngắt nguồn khi bạn cầm chìa khóa đi ra cách 2 mét.
2. Bảo vệ ac quy không bị kiệt khi bác quên tắt máy
3. Ném chìa khóa đi thì không bị cướp xe. Nhưng có thể bị nó thịt mạng :D

Đánh giá cá nhân thì Smartkey cho xe máy là quá đỉnh rồi không cần phải lắp thêm gì nữa. Nếu bác nào cần tìm hiểu về ổ khóa smartkey thì xem này.

Có nên gắn Smartkey cho Xe máy không? Giá bao nhiêu tiền?

Kiabuoisang

Xe container
Cắt điện bơm xăng cho qua 1 cái công tắc gắn vào chỗ bí mật là xong, tốn vài nghìn bạc, an toàn tuyệt đối. Từ tiếc làm gì, có thằng đếch làm kiểm nghiệm đâu.

Kiabuoisang

Xe container
Ý tưởng của bắc chắc người ta càng ngày càng đi tụt hậu quá bác à.
Thế làm kiểu lịch sự hơn là chế cái công tắc học lệnh dùng đktx để đóng ngắt điện cho bơm xăng; khi đỗ xe chỉ cần bấm nút "tặc" nó cắt điện bơm xăng; khi dùng xe lại bấm "toạch" nó đóng điện cho bơm xăng tốn mất tầm hơn 200k. Vậy là đã hiện đại hơn rồi bác nhỉ:D. Kể cả thấy thằng trộm đang phi xe đi mà trong tầm của đktx chỉ cầm bấm "tặc" là nó chạy vào mắt 8-x

Kiabuoisang

Xe container
Pha này hiện đại hơn đó bác :D
Bác thử làm 1 Topic lên xem có ai lắp kiểu chống trộm xe này không nhỉ.
Công tắc cơm thì em đã lắp và dùng cho cái Cerato rồi. Công tắc đktx thì em chưa thử vì giờ trong số xe ô tô và xe máy của em toàn dùng chìa thông minh, chìa từ hết roài. Áp dụng nó rất đơn giản mừ, chỉ cần mua công tắc học lệnh về chế lại điện ắc quy, cho học lệnh đktx và gắn vào là được thôi.

thokhoaphuongdong

Xe đạp
Website
thokhoahanoi.com
Bác hiểu công nghệ thì bác chế cháo được. Chập điện xe thì bác có đồ nghề để mò làm thì nghiệm luôn.
Chứ các quý khách hàng có hiểu được công nghệ như bác đâu.
1. An toàn
2. Thời trang sành điệu
3. Hiện đại
Là mình dùng thôi.