[Funland] Thấy gì về việc đào tạo tiến sỹ siêu tốc trong hơn 2 năm của ĐH Luật nhìn từ trường hợp Thích Chân Quang

ngoc_phuong

Xe lăn

Lên đây thì chắc là chuẩn rồi phải ko các anh.

Cụ định hướng cho f2 theo con đường đấy à. Thiện tai thiện tai . Không nên
Đường gì đâu cụ, kiếm cho nó cái bằng TS để oai mí đời chứ ông bà chúng nó, bố mẹ chúng nó tốn kém bao nhiêu tiền bạc với bao nhiêu thời gian mà chỉ kiếm được mấy cái bằng ĐH😁

trungthu2020

Xe tăng
Khi có kết luận của cơ quan chức năng về bằng cấp 3 của ông Vương Tấn Việt, trường đại học Hà Nội sẽ căn cứ vào đó để xử lý theo quy chế quản lý văn bằng chứng chỉ của Bộ GD&ĐT

ngoc_phuong

Xe lăn
Khi có kết luận của cơ quan chức năng về bằng cấp 3 của ông Vương Tấn Việt, trường đại học Hà Nội sẽ căn cứ vào đó để xử lý theo quy chế quản lý văn bằng chứng chỉ của Bộ GD&ĐT

Trang này chắc là uy tín?

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
_________
Được ạ.
Năm 1993 là năm những cụ học lớp 9 đầu tiên ở miền Bắc (những cụ học lớp 8 k đỗ luôn lớp 10 phải học lớp 9) thi ĐH. Bọn bạn e đang học lớp 11 cũng... thi. HS thi ĐH lúc ấy đơn giản nên xử lý được.
Biêta đỗ thì 1 vài bạn... bật cái bằng TN BTVH -> nhập học ĐH.
Một vài năm sau, mấy bạn khóa sau ở trường cấp 3 bọn em cũng... làm thế.
Em xác nhận vụ học giỏi lớp 11 thi đỗ ĐH 1993 và nhập học với bằng BTVH hệ 2 năm 3 lớp. Em quen /thích 1 bạn gái diện này nhưng em ấy học giỏi và nhà điều kiện tốt nên em chỉ dám ngắm thôi !

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Cơ quan chức năng không hiểu là cơ quan nào, BGD thì không chốt hạ dù là người đưa ra khuôn mẫu và in ấn. Em tưởng như bằng lái xe cán bộ chuyên ngành cầm trên tay là đọc ra vị, nếu cần xác thực cấp cao hơn thì cũng có quy trình thủ tục thực hiện được ngay.
Đây mỗi lúc thò ra tý như câu viu.
Ít ra như xèng giả khoanh tròn các điểm nghi vấn, thông báo rộng rãi tại các điểm giao dịch để người thường biết ngay khỏi giao dịch lầm.

trungthu2020

Xe tăng
Cơ quan chức năng không hiểu là cơ quan nào, BGD thì không chốt hạ dù là người đưa ra khuôn mẫu và in ấn. Em tưởng như bằng lái xe cán bộ chuyên ngành cầm trên tay là đọc ra vị, nếu cần xác thực cấp cao hơn thì cũng có quy trình thủ tục thực hiện được ngay.
Đây mỗi lúc thò ra tý như câu viu.
Ít ra như xèng giả khoanh tròn các điểm nghi vấn, thông báo rộng rãi tại các điểm giao dịch để người thường biết ngay khỏi giao dịch lầm.
Quả chờ cquan chức năng kl mới nóng đít đấy cụ
Để công an kl thì em đoán sẽ có án

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Xét từ tiêu đề thớt, cho thấy việc đào tạo và xét tiến sĩ té ra vẫn hợp quy.
Bây giờ sang chuyện tiên đề để có bằng tiến sĩ nghi là tiên đề giả.
Đến đây lại có vứn đề, đến phạm tội hình án chém hẳn hoi mà khi là nghi phạm được viết tắt tên, che mờ mặt trên phương tiện thông tin đại chúng.
Nay với một vị đạt chuẩn tiến sĩ được viết tên rành rành, mặt rõ mồn một với cái án bằng giả.
Cái án văn tự này, đã được kết án từ lúc chưa tuyên vậy

namphong12

Xe lăn
Đường gì đâu cụ, kiếm cho nó cái bằng TS để oai mí đời chứ ông bà chúng nó, bố mẹ chúng nó tốn kém bao nhiêu tiền bạc với bao nhiêu thời gian mà chỉ kiếm được mấy cái bằng ĐH😁
Ý em là đừng cạo đầu gõ mõ ấy.

anhtrangvn

Xe tăng
Em nói câu trích dẫn đó cụ, suy nghĩ như cụ gọi là khôn ngoan thì khôn ngoan, gọi là bênh vực cái xấu thì nó cũng có, lồng trong đó là sự lượn lẹo của kẻ có học cũng chẳng sai... nhưng đó là cách của cụ.
Các cụ nhà ta ở đây cũng xâu chuỗi sự việc, nhìn nhận thực tế, đánh giá khách quan chứ không phải qua mỗi cái ảnh trên mạng mà kết luận. Chưa biết chừng vì theo a Wang của cụ mà bao người thêm khổ, nên không phải tự nhiên mà dư luận dậy sóng, GHPG lên tiếng và CQ vào cuộc...
Em không phủ nhận dư luận nhưng có nhiều việc không thể kết luận thuần túy dựa vào dư luận, nhất là truyền thông thời kim tiền với nhiều kiểu bơm thổi. Có một số việc tạo ra thay đổi xã hội bởi số ít chứ không phải số đông. Nhà Nước mình từng đưa ra quan điểm không chọn phe mà chọn lẽ phải nên em đợi kết luận cuối cùng theo tiêu chí sự thật và lẽ phải của cơ quan chức năng thôi. GHPGVN thì em đọc kết luận thì là diễn giải nhân quả không đúng chánh pháp. Trong chính GHPG cũng có nhiều pháp môn, đường lối tu học khác nhau, các vị ngồi với nhau chưa chắc cũng có cùng quan điểm về nhân quả nên em không có ý kiến. Còn như em nói trong post ai cũng có thể có lúc sai lầm tức là em không loại trừ khả năng nhà sư cũng có điều sai. Thế mà cụ quy chụp ngay cho em là bênh vực cái xấu, là lươn lẹo thì em cũng xin không ý kiến thêm.

Zinger 2008

Xe buýt
Thẩm định qui trình làm và cấp bằng TS thì đúng chứ thẩm định đề tài để làm CCCC gif😁
Làm cccc gì thì hỏi cái thằng ký ấy. Đây là diễn đàn, mỗi người có cách suy diễn của mình, hiểu chửa? Có biết cái vụ xe biển xanh hay bắt bạc ở công viên rồi thành đại án ko? Muốn làm cái lớn thì phải đi từ những chi tiết nhỏ, thế thôi!

langtoilangtoi

Xe điện
Học lớp 11 ai cho đi thi Đại Học mà thi? làm sao nộp được hồ sơ?
E thấy cụ Polus trả lời rồi, e chỉ nói thêm là những năm 8x đăng ký thi đơn giản, tốt nghiệp xong 20 ngày sau đã xuống trường thi rồi. Đỗ rồi mới lấy xác nhận và nộp hồ sơ nhập học. À lúc e học ĐH có 2 bộ, Bộ ĐH và Bộ GD riêng, hồ sơ chuyển bằng cơm hết nên khá lâu. E biết có cụ 20 tuổi đã học xong ĐH rồi, VD như cụ Điền giờ là Phó GĐ ĐHBK Hà Nội, lúc vào trg mới 15 tuổi, chắc là học vượt hoặc sớm.

matizvan2009

Xe ba gác
E thấy cụ Polus trả lời rồi, e chỉ nói thêm là những năm 8x đăng ký thi đơn giản, tốt nghiệp xong 20 ngày sau đã xuống trường thi rồi. Đỗ rồi mới lấy xác nhận và nộp hồ sơ nhập học. À lúc e học ĐH có 2 bộ, Bộ ĐH và Bộ GD riêng, hồ sơ chuyển bằng cơm hết nên khá lâu. E biết có cụ 20 tuổi đã học xong ĐH rồi, VD như cụ Điền giờ là Phó GĐ ĐHBK Hà Nội, lúc vào trg mới 15 tuổi, chắc là học vượt hoặc sớm.
Chả cần 198x 199x
Thời 200x còn có vụ gian lận thi đại học bằng cách khai gian tên rồi tráo bài. Ví dụ thi giúp Nguyễn thị mộng Năng thì người thi hộ khai tên Nguyễn thị Mộng Nàng. Thi xong đuổi bài cho nhau

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ
Chỉ có ộp phơ mới thông thái chứ dưới sự nhìn nhận của ộp phơ các bộ nói chung chứ chả riêng mỗi bộ này biết cái éo gì đâu cơ chứ

Người ta xác minh đâu dựa vào cái trên mạng cụ. Mà sẽ là kết quả từ cái ĐH Hanu chứ, vì vào ĐH phải có bằng c3 mà. Còn Luật thì có thể dùng cái bằng NN đó để nộp đầu vào.
Đúng thế, vì mình thấy một số cụ cứ nghĩ là bộ GD dựa vào cái ảnh trên mạng để xác minh, chứ bộ đâu có ngây thơ.
Bộ sẽ sục thẳng vào kho tư liệu hồ sơ của ĐH Luật để xác minh.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Trong trả lời báo chí của ghpg cũng coi việc bằng giả bằng thật là chuyện bộ dục. Chứ gh có nhìn nhạn ở góc độ chuyện gian trá bằng cấp (nếu có) là cần phải xem xét dưới các góc độ khác (ví dụ góc độ con người) hay không đâu ạ.
Ví dụ, câu lạc bộ tri thức có tiêu chí là ai có cuốn sách thì được công nhận là thành viên và được giao trông coi một kho sách nsof đó. Còn ông abc kia cố tình dùng tiền giả để mua sách (bản chất là lừa đảo phải không ạ) thì đó cũng không phải là việc của clb. Bác sẽ đánh giá/nhìn nhận về cái clb ấy thế nào ?

Em không phủ nhận dư luận nhưng có nhiều việc không thể kết luận thuần túy dựa vào dư luận, nhất là truyền thông thời kim tiền với nhiều kiểu bơm thổi. Có một số việc tạo ra thay đổi xã hội bởi số ít chứ không phải số đông. Nhà Nước mình từng đưa ra quan điểm không chọn phe mà chọn lẽ phải nên em đợi kết luận cuối cùng theo tiêu chí sự thật và lẽ phải của cơ quan chức năng thôi. GHPGVN thì em đọc kết luận thì là diễn giải nhân quả không đúng chánh pháp. Trong chính GHPG cũng có nhiều pháp môn, đường lối tu học khác nhau, các vị ngồi với nhau chưa chắc cũng có cùng quan điểm về nhân quả nên em không có ý kiến. Còn như em nói trong post ai cũng có thể có lúc sai lầm tức là em không loại trừ khả năng nhà sư cũng có điều sai. Thế mà cụ quy chụp ngay cho em là bênh vực cái xấu, là lươn lẹo thì em cũng xin không ý kiến thêm.

Mzc

Xe điện
Em xác nhận vụ học giỏi lớp 11 thi đỗ ĐH 1993 và nhập học với bằng BTVH hệ 2 năm 3 lớp. Em quen /thích 1 bạn gái diện này nhưng em ấy học giỏi và nhà điều kiện tốt nên em chỉ dám ngắm thôi !
Cái đấy có nhiều, điển hình là con thầy cô bên sư phạm 1. Tụi đấy học cũng giỏi, cũng k hiểu sao nhà lại định hướng học sớm, tiết kiệm 1 năm. Hồi đó em nhớ học bổ túc bên hitc sao ấy nhưng đăng ký thôi còn chủ yếu ôn luyện ở nhà. Hồi đó em học c3 ở khu đó, ôn thi cũng chơi với mấy đứa như vậy.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Trong trả lời báo chí của ghpg cũng coi việc bằng giả bằng thật là chuyện bộ dục. Chứ gh có nhìn nhạn ở góc độ chuyện gian trá bằng cấp (nếu có) là cần phải xem xét dưới các góc độ khác (ví dụ góc độ con người) hay không đâu ạ.
Ví dụ, câu lạc bộ tri thức có tiêu chí là ai có cuốn sách thì được công nhận là thành viên và được giao trông coi một kho sách nsof đó. Còn ông abc kia cố tình dùng tiền giả để mua sách (bản chất là lừa đảo phải không ạ) thì đó cũng không phải là việc của clb. Bác sẽ đánh giá/nhìn nhận về cái clb ấy thế nào ?
Nói về vde GHPG, em thắc mắc 1 điều. Việc khầy dùng bằng giả có phải vi phạm giới luật không nói dối ko ạ.

belo

Xe điện
Nói về vde GHPG, em thắc mắc 1 điều. Việc khầy dùng bằng giả có phải vi phạm giới luật không nói dối ko ạ.
Cụ lại áp đặt thầy Quang em dùng bằng giả rồi. Mới là nghi vấn hoặc có cơ sở kết luận thôi.

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Cụ lại áp đặt thầy Quang em dùng bằng giả rồi. Mới là nghi vấn hoặc có cơ sở kết luận thôi.
Ô thuật ngữ mới em chưa đc update :)). Có cơ sở để kết luận tức là chưa kết luận ý ạ ;)). Thế muốn kết luận thì còn cần thêm điều kiện gì nữa ạ?