Thấy gì từ top 10 xe bán chạy trong nửa đầu năm?

lapin

Xe container
Xinh xắn, dễ thương:)

dongok

Xe tải
Em thấy Toy ở VN mình dân chuộng quá nhỉ, như Cam hay Altis em ko nói chứ Fortuner đúng là bỏ tiền tỷ mà ko xứng đáng,em dân buôn phụ tùng em quan điểm vậy ko biết đúng ko?

RAVA

Xe ba gác
Em thấy Toy ở VN mình dân chuộng quá nhỉ, như Cam hay Altis em ko nói chứ Fortuner đúng là bỏ tiền tỷ mà ko xứng đáng,em dân buôn phụ tùng em quan điểm vậy ko biết đúng ko?
-Các bác toàn nhìn FT bằng con mắt của mấy ông thành phố, toàn chạy trên đường nhựa với cả đường cao tốc, chạy thì toàn đi 1 mình, ko ăn no vác nặng bao giờ...Cứ thử ở hoặc hay đi các tỉnh, vùng sâu vùng xa xem, mấy con suv này quý lắm, ăn no vác nặng, chở cả đống người và hàng, đường nào cũng chơi. Mấy ông mua con này chủ yếu là để đi cày chứ có phải là để đua tốc độ hay khoe option đâu, mà em thấy cũng may mà có mấy cái con suv đời cao giá rẻ như FT, Ps hay Everest này, chứ ko thì dân mình cũng chỉ có mấy con Pajero đời ơ kìa đắt lòi ra để chọn thôi.

Blackfish

Xe tăng
Em lấy thị trường Trung Đông nơi 2 con xe FT vs Prado nhắm đến cho trung lập.
FT phân khúc thấp hơn đuơng nhiên rẻ hơn nhưng không đến nỗi rẻ bèo cho lắm : 88.400 đồng vs 115.600 đồng tức là chênh nhau khoảng gần 1,3 lần.
http://www.toyota.com.sa/en/mh.asp?model_id=10
Ở thị trường VN, con Prado đắt gấp đôi con FT (LD) nên các cụ có nhiều cái để chê bôi cũng đúng thôi.Nó cho thêm dăm cái óp sừn rồi bán củ tư, củ rưỡi lại kêu oai oái .
Mà kể cũng lạ, đếch ông nào ném đá thằng Bờ ra đô hay tại nó có chữ Lăng mí cả nà xe sang nên hợ ?!
Thôi thì chê là việc của mồm nhưng chắc chưa dậy khôn thằng Toy mần thị trường được :)

lapin

Xe container
Hyundai không tham gia VAMA nên không thấy số liệu ở đây nhỉ!!!!
 V/v: Xóa bài không báo trước; Chữ ký thành viên; "Tem phiếu" & "Bóc tem"

Chữ ký của thành viênSau một thời gian thả cửa để các bác thoải mái đưa ảnh vào chữ ký, BĐH đã nhận được rất nhiều ý kiến đóng góp, nhận xét là không nên để chữ ký tự do vì trông lòe loẹt, nhiều bác chữ ký rất to, ảnh lớn nhưng bài viết chỉ được mấy chữ gây phản cảm và không thích hợp với diễn đàn. Ngoài ra chữ ký có hình còn làm ảnh hưởng tới băng thông của mạng và tài nguyên của server. Vì vậy từ ngày hôm nay 17/06/07 BĐH thông báo về quy định chữ ký như sau:1/ Bỏ chức năng đưa ảnh vào chữ ký2/ Cỡ chữ tối đa là 33/ Smilies tối đa là 104/ Số lượng tối đa là 250 ký tự 4/ Cho phép chèn đường link đến các trang khác 5/ không hạn chế sử dụng màu sắc Vậy trân trọng thông báo, mong các bác chỉnh sửa lại chữ ký cho phù hợp.

Em thấy đã làm người có quyền trong B₫h, dù là XH ảo, không nên «lách luật» khéo léo, đề nghị cụ cân nhắc thêm!
Em dự hội nhà Ford, đặc biệt là không ít thành viên nhà ếch mà em cần học hỏi kinh nghiệm, (rất) thân với cụ. Thực tình em chỉ muốn góp ý chân thành và mong cụ nếu kô ngại đi sang các box khác giao lưu, hỗ trợ thành viên nhiều hơn, đặc biệt là chém gió!:D
Kính cụ,

V/v: Xóa bài không báo trước; Chữ ký thành viên; "Tem phiếu" & "Bóc tem"

Chữ ký của thành viênSau một thời gian thả cửa để các bác thoải mái đưa ảnh vào chữ ký, BĐH đã nhận được rất nhiều ý kiến đóng góp, nhận xét là không nên để chữ ký tự do vì trông lòe loẹt, nhiều bác chữ ký rất to, ảnh lớn nhưng bài viết chỉ được mấy chữ gây phản cảm và không thích hợp với diễn đàn. Ngoài ra chữ ký có hình còn làm ảnh hưởng tới băng thông của mạng và tài nguyên của server. Vì vậy từ ngày hôm nay 17/06/07 BĐH thông báo về quy định chữ ký như sau:1/ Bỏ chức năng đưa ảnh vào chữ ký2/ Cỡ chữ tối đa là 33/ Smilies tối đa là 104/ Số lượng tối đa là 250 ký tự 4/ Cho phép chèn đường link đến các trang khác 5/ không hạn chế sử dụng màu sắc Vậy trân trọng thông báo, mong các bác chỉnh sửa lại chữ ký cho phù hợp.

Em thấy đã làm người có quyền trong B₫h, dù là XH ảo, không nên «lách luật» khéo léo, đề nghị cụ cân nhắc thêm!
Em dự hội nhà Ford, đặc biệt là không ít thành viên nhà ếch mà em cần học hỏi kinh nghiệm, (rất) thân với cụ. Thực tình em chỉ muốn góp ý chân thành và mong cụ nếu kô ngại đi sang các box khác giao lưu, hỗ trợ thành viên nhiều hơn, đặc biệt là chém gió!:D
Kính cụ,
Cụ muốn dạy gì xin cứ nói thẳng, văn nhà cháu hơi kém nên đọc mà chẳng hiểu ý cụ muốn gì!

lapin

Xe container
Cụ để chữ ký to đùng, mầu sắc chói lòi thế kia chả đúng ý BĐH nhắc nhở thành viên ạ?
Đề nghị cụ để chữ đen, cỡ như bình thường đi ạ!

au999

[Tịch thu bằng lái]
Cụ để chữ ký to đùng, mầu sắc chói lòi thế kia chả đúng ý BĐH nhắc nhở thành viên ạ?
Dạo trước cụ ý còn có cái chữ ký dài, chữ to đùng màu chói nói về cái việc làm chó hay làm người gì gì đấy, dài lắm em ko nhớ hết. Em thấy đọc xong vãi cả hồn :((

phuongtv_76

Xe container
Mốc thì cũng phải khác người tí, nhất lại có thành tích này nọ cho mấy cái xe hàng mã:D
Dạo trước cụ ý còn có cái chữ ký dài, chữ to đùng màu chói nói về cái việc làm chó hay làm người gì gì đấy, dài lắm em ko nhớ hết. Em thấy đọc xong vãi cả hồn :((

lapin

Xe container
Sorry cụ Phương, em cũng kô có cảm tình với một số bình phẩm kiểu ông cứng đầu hay ông đầu cứng đâu ạ. Về nội dung chữ ký, em đã góp ý lần trc với Chã Kenu rồi. Chuyện quả trứng có trc hay con vịt có trc chả ảnh hưởng gì đến em. Cái em thấy lãng phí là khả năng bắt bệnh xe cho các box khác thôi. Tất nhiên còn nhiều hoặc rất nhiều cụ khác và tư vấn online chưa hẳn chính xác nhưng như vậy cũng mất hay, vì có nhiều thành viên có cả xe Nhật và xe Hàn hoặc xe khác có thể ngại ngần mà tốn thời gian, công sức! Cái có lợi cho nhiều người cơ mà?

Cảm ơn cụ đã nhắc nhưng xin cụ xem lại nội dung thông báo, với khả năng đọc hiểu của mình, em cho rằng em không vi phạm cái gì cả, nếu có thì trên Mod còn có Min xử lý.

lapin

Xe container
Tùy cụ thôi, cám ơn cụ đã trao đổi thẳng thắn!

RAVA

Xe ba gác
-Thôi, thế là xong bác phuongtv rồi, nói về cán bộ là phải giữ mồm giữ miệng, ko như với thường dân đâu!X_X

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cảm ơn cụ đã nhắc nhưng xin cụ xem lại nội dung thông báo, với khả năng đọc hiểu của mình, em cho rằng em không vi phạm cái gì cả, nếu có thì trên Mod còn có Min xử lý.
Kụ ý là người OF và là chã nên có ưu tiên hơn mem thường trong đó có phần tạo chữ ký.

Chester4T

Xe hơi
E thấy dân mình còn nghèo lắm... mua cái xe là bạc đầu suy nghĩ nên quất Toy cho LÀNHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHH

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt