Thấy gì từ top 10 xe bán chạy trong nửa đầu năm?

ducletrung

Xe container
Bác đi được nhiều xe chưa?Em mới trải nghiệm xe Hàn,Đức,Nhật rồi..

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Vẫn là thế toy luôn giữ được vị thế của mình...

hate_love

Xe tải
UI ko có xe huyndai (accent) của em, hic

lead2011

Xe container
Con FT chạy tốn xăng , bồng bềnh , vào cua dễ lập , vỏ thì mỏng như lát thịt bộ đội , ko ABS , phanh sau tang trống ...abcd .. Vậy mà nó bán chạy nhất , nói lên điều nhiều bạn kêu là bầy đàn , dân mua xe FT toàn ông ngu , bỏ tỷ bạc ra mua cái xe vớ vẩn
:D

E cũng thấy FT chuối nải.

RAVA

Xe ba gác
Giống như nhà có lắm con gái mới lớn ấy nhỉ! Nghe tiếng đàn ông là bật dậy lườm nguýt... :))
-Chắc ở quê nhà bác đẻ lắm thì nó mới thế chứ trên chỗ em các em ấy toàn lá ngọc cành vàng, các anh xếp hàng đuổi đi còn chả hết thì làm sao mà giống như ở chỗ nhà bác được.:))

SmallRiver

Xe điện
-Chắc ở quê nhà bác đẻ lắm thì nó mới thế chứ trên chỗ em các em ấy toàn lá ngọc cành vàng, các anh xếp hàng đuổi đi còn chả hết thì làm sao mà giống như ở chỗ nhà bác được.:))
Hì, đâu phải các cô ấy lườm nguýt, mà là ông bố ấy! :))

caubethep

Xe hơi
Giỏi thì giỏi rồi...học được vài chữ rồi xài "văn bẩn".Hay đang muốn lùa người không thích Toy ra khỏi forum để mấy thằng cùng hướng đi với nhau ngồi cho đúng gu hay là đang bán hàng cho Toy lên không muốn ai chê Toy...Thiết kế taplo cái xe Vios và X-trail là cực kì phản khoa học,ai cũng hiểu điều đó..Chỉ có cái ngu si mới thích dùng từ ngữ bẩn thủi để giải quyết vấn đề
Bác ngồi xuống làm chén nước đã, em không phải người nhà Toy như bác Rava hay bác Luu, nhưng cho rằng cái gì cũng có lợi ích của nó bác ạ: trước em bị lác về bên trái, bây giờ lái yaris của gấu phải liếc sang phải nhìn mấy cái đồng hồ nhiều đâm ra mắt lại ngon:))

dngduc

Xe điện
@anti vios: Cứ bán chạy là tốt rồi, lác mắt cũng không sao (cùng lắm thì giải trình là em kích cầu cho mấy bác viện Mắt) !

lapin

Xe container
Cụ sa đà vào chủ đề cũ rích này làm gì cơ chứ?:P

caubethep

Xe hơi
Câu này của bác cũ lắm rồi,đúng là con vios thiết kế nội thất quá dở, taplo méo mó
Cụ sa đà vào chủ đề cũ rích này làm gì cơ chứ?:P
Vì lâu rồi Toy nó chưa cho ra vios mới cụ ạ, vios cũ chém mãi hết chuyện rồi, đành làm đạo tỳ bốc mộ vậy8-x
Mà em thấy đã không có cảm tình thì nhìn cái gì cũng thấy bất ổn, biết đâu form mới 2014 lại có cụ chê đồng hồ nó nằm dưới vô-lăng khó quan sát với cả mắt bị lệch xuống?? Còn chú em em làm lái taxi thì cóc quan tâm cái taplo nó đẹp xấu thế nào, nằm ở mí.t cũng được, miến là ăn ít xăng, dễ bảo:-))

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Vì lâu rồi Toy nó chưa cho ra vios mới cụ ạ, vios cũ chém mãi hết chuyện rồi, đành làm đạo tỳ bốc mộ vậy8-x
Mà em thấy đã không có cảm tình thì nhìn cái gì cũng thấy bất ổn, biết đâu form mới 2014 lại có cụ chê đồng hồ nó nằm dưới vô-lăng khó quan sát với cả mắt bị lệch xuống?? Còn chú em em làm lái taxi thì cóc quan tâm cái taplo nó đẹp xấu thế nào, nằm ở mí.t cũng được, miến là ăn ít xăng, dễ bảo:-))
Vios đúng là xấu, nhiều nhược điểm nhưng nếu bị chê mà đem ra thống kê chắc còn phải đứng sau Fò Tủn rất xa. Vạch nhược điểm cứ như mấy chiên ra thông thái: "xe dành cho chạy địa hình xấu gì mà khi lên đường cao tốc cứ ì ạch chẳng bốc", "đi vào cua tròng trành hơn sedan",... mới gọi là "như đúng..."!

nhan.auto

Xe máy
Toyota chiếm thị phần quá lớn rồi. Em thấy xe của Toyota không có thay đổi gì nhiều về kiểu dáng và chất lượng cho năm 2013 nhưng bán thì vẫn cứ chạy như thường :)

lapin

Xe container
Tóc ánh bạc, ví ánh kim, cậu bé ánh thép thì vios xấu là đúng rồi?:D

RAVA

Xe ba gác
@anti vios: Cứ bán chạy là tốt rồi, lác mắt cũng không sao (cùng lắm thì giải trình là em kích cầu cho mấy bác viện Mắt) !
-Các bác cứ chê ỉ eo con Vios chứ em thấy trong phân khúc của nó thì Vios là vô địch, bao nhiêu các thể loại nối đuôi nhau thi đấu với nó như Gentra, Aveo, Rio, Accent, Avante, Fiesta...đều bị nó cho nockout. Những người mua Vios thì phần lớn là những người thực dụng, kinh tế eo hẹp, mua xe lần đầu hay dùng để KD...cho nên họ chỉ cần 1 cái xe cơ bản, có tý thương hiệu, lái ổn, chạy tốt, dùng bền, tiết kiệm nhiên liệu, đồ thay thế sẵn và rẻ, option đủ dùng theo nhu cầu, có đơn giản thế thôi mà cả 1 lũ ở trên có đọ được với nó đâu. Cho nên nếu có ý định ss cái gì thì phải đẩy về cùng mặt bằng của nó để đánh giá chứ ngồi GLK rồi phán Vios thì quá đơn giản, trẻ con cũng làm được!:D

AcidS

Xe điện

dngduc

Xe điện
-Các bác cứ chê ỉ eo con Vios chứ em thấy trong phân khúc của nó thì Vios là vô địch, bao nhiêu các thể loại nối đuôi nhau thi đấu với nó như Gentra, Aveo, Rio, Accent, Avante, Fiesta...đều bị nó cho nockout. Những người mua Vios thì phần lớn là những người thực dụng, kinh tế eo hẹp, mua xe lần đầu hay dùng để KD...cho nên họ chỉ cần 1 cái xe cơ bản, có tý thương hiệu, lái ổn, chạy tốt, dùng bền, tiết kiệm nhiên liệu, đồ thay thế sẵn và rẻ, option đủ dùng theo nhu cầu, có đơn giản thế thôi mà cả 1 lũ ở trên có đọ được với nó đâu. Cho nên nếu có ý định ss cái gì thì phải đẩy về cùng mặt bằng của nó để đánh giá chứ ngồi GLK rồi phán Vios thì quá đơn giản, trẻ con cũng làm được!:D
Cụ mắng oan em, em đang bênh vios cơ mà :P

Thực sự ở VN thì có thể nói vios gần như không có đối thủ đáng kể trong tầm giá :P

Cái chuối của Vios mà các cụ ấy đang xông vào chê là vị trí cụm đồng hồ mà em tạm phiếm là mắt lác tuy nhiên theo @Otofun.net thì trên đời cũng có nhiều xe thiết kế như vậy (nhưng lại không bị lao vào dìm hàng chắc là do không bán được nhiều như vios).

Ghi chú là anh em cùng cha khác mẹ của Vios là Yaris thì tại phiên bản mới cụm đồng hồ hình như đã trở về vị trí truyền thống :) (Camry lại có VSC rồi)