Thấy gì từ top 10 xe bán chạy trong nửa đầu năm?

Vunguyen.vn

Xe tải
Chứng tỏ dân mình nghèo nhưng thích hoành tráng, không an toàn lắm không sao: chưa mua đã lo bán lại LỖ(nghèo mới tính), thích MR OAI(hoành tráng), chưa thấy quan tài chưa nhỏ lệ (điếc o sợ súng).
Thu nhập em có $1000/ tháng em chạy TOY là vừa miếng , em mà kiếm đều $10,000 em đi xe Đức , Anh chớ TOY là muỗi , em cũng sợ chết lắm , nhưng $ ít cái đói nó hành ,cái ví nó lép ,chết vì sỹ nó xác xuất cao hơn chết vì an toàn giao thông cụ ạ .

lapin

Xe container
Em nhắc lại: EBD là cái đinh gỉ!
Ngày xưa khi Cam bị tố lỗi bên Mẽo thì TMV bảo Cam Việt không bị. Đến khi TMV bị A.Tạch tố lỗi phanh và Camber trên In và FT buộc phải thu hồi xe để fix nhưng người tiêu dùng cũng chả cần quan tâm, không cần đưa xe đến sửa lỗi luôn, chỉ thấy than phiền sao xe em sau khi bị sập ổ gà tay lái nặng và điều khiển không chính xác... cho nên EBD chả là cái gì cả nhé! :))
Cái này thì cụ chiến với cụ Rava nhé!
Cụ chạy xe đã bỏ hẳn được thói quen nhấp phanh nhiều lần chưa?:21:

lapin

Xe container
Hóa ra cụ bị phê hay đọc spec cũng đúng!:21:

SmallRiver

Xe điện
Hóa ra cụ bị phê hay đọc spec cũng đúng!:21:
Có gì không ổn hả cụ? Em nhớ họ bảo em bỏ kiểu phanh cũ nhấp nhấp đi, có ABS rồi thì chỉ có đạp và đạp thôi. Cố mãi mới được đấy!

leducanh2010

Xe tăng
-Kể ra con FT bán chạy nhất thì cũng hơi lạ, chứng tỏ dân mình cũng khoái xe to? Còn con CRV vừa ra được có mấy tháng mà bán được nhiều phết!
Tìm xe 7 chỗ thì dân ta vẫn mua FT cho giữ giá

lapin

Xe container
ABS nhấp nhả hàng nghìn lần một giây, nếu em nhớ kô nhầm. Bình thường cụ chạy xe kô có ABS cụ nhấp nhả được bao nhiêu lần 1 giây?

SmallRiver

Xe điện
ABS nhấp nhả hàng nghìn lần một giây, nếu em nhớ kô nhầm. Bình thường cụ chạy xe kô có ABS cụ nhấp nhả được bao nhiêu lần 1 giây?
Cụ nhớ nhầm, 15 lần/s. Nếu không có ABS thì phải tập phản xạ nới bàn phanh ra 1 tý rồi lại đạp tiếp chứ không nhấp nhả được như ABS đâu ạ, đôi lúc gấp quá chả biết có nới hay không nữa!

lapin

Xe container
Cụ nhớ nhầm, 15 lần/s. Nếu không có ABS thì phải tập phản xạ nới bàn phanh ra 1 tý rồi lại đạp tiếp chứ không nhấp nhả được như ABS đâu ạ, đôi lúc gấp quá chả biết có nới hay không nữa!
Em nhớ nhầm thật à? Cứ cho là vậy, cụ đạp 15 lần một giây có được kô?

hyundaii30

Xe tăng
Con FT chạy tốn xăng , bồng bềnh , vào cua dễ lập , vỏ thì mỏng như lát thịt bộ đội , ko ABS , phanh sau tang trống ...abcd .. Vậy mà nó bán chạy nhất , nói lên điều nhiều bạn kêu là bầy đàn , dân mua xe FT toàn ông ngu , bỏ tỷ bạc ra mua cái xe vớ vẩn
Em hiểu cái độ bức xúc của cụ này! :D
Ngược đời nhỉ, cái xe chẳng có cái gì mà đứng đầu bảng. Phải nói là em sợ nhât ngồi còn nay đi công tác đường dài. Cái ghế thật khó tả, ôi thôi rồi ngồi thì mỏi lưng, ù tài, em tự lái đúng 1 lần đi Lào Cai, giờ cạch luôn.

Luu Lehong

Xe container
Ngược đời nhỉ, cái xe chẳng có cái gì mà đứng đầu bảng. Phải nói là em sợ nhât ngồi còn nay đi công tác đường dài. Cái ghế thật khó tả, ôi thôi rồi ngồi thì mỏi lưng, ù tài, em tự lái đúng 1 lần đi Lào Cai, giờ cạch luôn.
Còn lạ nữa là bao nhiêu cái ngon như So, Tuc, STF máy công suất cao, chạy êm như mây mà giờ ngày càng thưa vắng 8-}

RAVA

Xe ba gác
-Bác lái đúng hôm người khó ở rồi, em lái cả Ỉn lẫn FT vài lần lên Hà Giang, Lào Cai ngon choét, nhất là phi qua mấy đoạn đầu ổ gà ổ trâu do xe chở quặng nó phá thì đúng sở trường của FT, các xe khác nó cho ăn khói!:))

choixongche.hn

Xe máy
-Bác lái đúng hôm người khó ở rồi, em lái cả Ỉn lẫn FT vài lần lên Hà Giang, Lào Cai ngon choét, nhất là phi qua mấy đoạn đầu ổ gà ổ trâu do xe chở quặng nó phá thì đúng sở trường của FT, các xe khác nó cho ăn khói!:))

Bác này nói chuẩn này. Mà ồn thì trải sàn 2.3 lớp là êm ro ngay bác công nhạn ko:-)) ( e đã thử rất ổn)

Blackfish

Xe tăng
.
Cụ biết cụ ấy là ai không ?
Cụ đấy là Fan Mit, quan chức cấp cao của đội Trai Tân đấy ạ.Và nói nhỏ cụ biết là dù trước đây rất ghét Toy nhưng cụ ấy cũng cầm lòng ăn 1 con Ft 4x2 bỏ qua những định kiến của xã hội và sự cám dỗ của Ps.Xin nói luôn là cụ đấy không phải tay mơ, dân buôn phụ tùng a tô đấy ạ :D
Trong Box này còn 1 cụ nữa cũng quan chức toa toa của đội Ps. Cụ này thì trót mua Ps :P nên giờ điên cuồng cắn xé Ft và chỉ duy nhất Ft mà thôi :)) Đáng thuơng cực !

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
FT gặp PAJERO SUPREME 3.5 nó cho ăn khói :))
2 anh đấy gặp LAND CRUISER ăn khói phát nữa :))

SmallRiver

Xe điện
Cần gì Pa 3.5! PS 2.5 thôi đủ cho ngửi hơi. FT đi đường xấu thì thôi rồi, xóc tưởng ruột rơi cả ra ngoài ấy chứ!

vlxury

Xe buýt
Dân ta vẫn múc FT nhiều thế nhỉ, hạt dẻ à, hay chất lượng to cái đã....?

RAVA

Xe ba gác
có cụ nào chạy FT có cảm giác tay lái nặng ko ạ :(
-Ngày xưa thỉ nó cũng chả nặng lắm đâu, chẳng qua dạo này các bác lái xe có trợ lực điện nó quen rồi nên quay lại cái tay lái trợ lực dầu thì thấy nó nặng thôi.