Thay điều hòa cho Mercedes C180

iphonehanoi

Xe đạp
Tình hình là chú C180 nhà em sau vài năm phục vụ đã tỏ ra xuống phong độ phần điều hòa. Điều hòa không còn lạnh sâu như trước. Vào hãng được phán là thay lốc hết 30 triệu.

Em cũng chần chừ chưa muốn thay ngay vì chứng đang teo quá, xin các bác kinh nghiệm thay lốc cho cho xe C180 này.

iphonehanoi

Xe đạp
Ra mịe nó ngòai mà mua , mà bác check xem ga còn không? Điều hòa thì nhiều nơi sửa ngon mang vào hãng làm gì chúng nó lại lấy xe bác làm chuột bạch:69:
Cảm ơn bác Cau, xin bác cái địa chỉ sửa điều hòa uy tín nếu bác biết.

ninhtran

Xe buýt
iphonehanoi ních này thì chắc bác ở hà nội rùi
bác thử qua chỗ sửa điều hòa điện lạnh ở chỗ cuối cầu chương dương (đi từ ngoài vào)
em không ở hà nội nhưng lần trước đi qua thấy chỗ đấy khá to có một đống biển quảng cáo màu vàng thì phải .bác thử xem thêm nhé em cũng không rõ lắm (b)

longlin

Đi bộ
Tình hình là chú C180 nhà em sau vài năm phục vụ đã tỏ ra xuống phong độ phần điều hòa. Điều hòa không còn lạnh sâu như trước. Vào hãng được phán là thay lốc hết 30 triệu.

Em cũng chần chừ chưa muốn thay ngay vì chứng đang teo quá, xin các bác kinh nghiệm thay lốc cho cho xe C180 này.
bac kham xe o dau vay???????

Impact_Wrench

Xe buýt
Cụ thử đến ngõ 230 Lạc Trung, rẽ vào hỏi xưởng "Lợi mù" chuyên điều hòa ô tô nhé

EVN2007

Xe tải
Xe bác Iphone hỏng điều hòa thì bác kt xem hỏng gì, thông thường merc hay bị thủng giàn. Xe bác đã hết bảo hành thì đừng vào Andu. Bác có thể đến 1 số chỗ chuyên đ/h or có thể tham khảo và kiểm tra ở Văn Tân, Đông dương xem sao

hungdtz

Xe máy

Bác ra Văn Tân đi bác ( gần công viên nước hồ tây ) . Ra Văn Tân chắc chỉ khoảng 25 đến 27 triệu thôi, tụi An Du đắt có tiếng rồi . Xe của bác chắc bị chết lốc rồi , ngày trc xe của em cũng bị chết lốc em cũng phải mang ra Văn Tân để thay đó hình như lúc đó là em thay mất 24 triệu gì đó k bít giờ giá cả nó tăng lên có nhiều k nhưng em nghĩ chỉ khoảng thế thôi .Em khuyên bác nên vào Văn Tân mà thay , bác để ý là đừng để điều hoà lấy gió ngoài vì bác để lấy gió ngoài thì điều hoà nhanh hỏng lắm đấy .

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Chính xác là tèo rồi, lốc lạnh của em C này có IC nên ko sửa được, chỉ có thay, mà lại phải thợ cứng thay mới được, thợ làng nhàng thay không đảm bảo lại tèo tiếp, ở ngoài là khoảng 1K trong hãng là 1,7k, chưa tính công, hú vía nhà em không dám chơi hàng cao cấp này

Merc C

Xe tải
Lốc ĐH Mer, Mã SP: 945262-W202.020 Hãng SX: Geri, bác tra lại đúng ko, giá chắc dưới 800us, chưa công bác ạ, hãng thì bác cứ mạnh dạn x 2, đi mer thì bác đừng manh động, bác cần số fone người hỗ trợ của An Du & Ngôi Sao (Đài Tư) thì e pm, có rồi thì bác hỏi a e bên ấy cho chắc, hãng thì hỏng là bảo hành (trong time bh), ở ngoài thì hên xui, có thể đc có thể ko, thường có chút "tranh luận", tùy bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

Speedvn

Xe tải
xe em C180 cũng mát mát, định thay mà giá ngoài là 1k, hãng là 2k cả công, vệ sinh... hiện tại e chưa thay và định hỏi mấy bác thay rồi là nếu lấy gió trong, đi TP được trung bình bao lâu or bao km thì tèo tiếp?

SummerHill

Xe máy
Mấy hôm trước xe em (cũng C180k) đột ngột giở chứng, quạt gió thổi vù vù, nhưng toàn hơi nóng (hic... đi xế hộp mà mồ hôi ướt áo). Sau đó em cho xe vào Nacenimex (lần trước thay dầu ở đây, gặp mấy chú An Du cũ, mà giá cả phải chăng) kiểm tra thì thấy bảo là hết ga do thủng giàn lạnh. Báo giá thay giàn lạnh (+ vài thứ đi kèm + công) thì xấp xỉ 20 triệu (chưa thuế). Em thấy cũng xót nên chưa thay vội mà nạp ga đi tạm (500k) xem sao đã - hai hôm nay đi vẫn mát lạnh. Cậu ở xưởng bảo đi được khoảng 1 tháng -> sau này mà bệnh cũ tái phát thì em đành nghiến răng thay giàn lạnh vậy (dự đoán em ko bị hỏng lốc lạnh, lốc lạnh đắt hơn giàn lạnh vài triệu).

Nghe đồn (trong lúc uống trà tại xưởng) thay ở An Du khoảng 35 triệu, thay ở các hàng ngoài thì rẻ hơn vài triệu (so với Nacenimex) - nhưng ko đảm bảo (lúc đó có 1 chú ở Nacenimex phải chạy đi cứu 1 xe đã xin báo giá của Nacenimex, nhưng sau ra ngoài thay).

Speedvn

Xe tải
có cụ nào thay rồi cho biết chất lượng lốc mới thay vào, máy lạnh có thể lạnh bằng xe Nhật or Hàn Quốc nào khác? e nghe nói máy lạnh xe Mer dù mới cũng yếu hơn phải không các cụ hay để số 1 vẫn sợ cảm lạnh, các cụ update em với :102:

longlin

Đi bộ
cả lốc và giàn thay ở trong hãng là 50t :'(:'(
em thay ở ngoài hạt rẻ bằng 1\2, đi 3 năm vẫn chạy tốt:21::21:

Merc C

Xe tải
Em Mer chảnh nhà e dạo này điều hòa cũng giở chứng, đỗ 1 lúc thì nó ngắt lạnh, chỉ có quạt thôi, cứ đi vài chục mét nó lại lạnh lại, bố khỉ, chả biết bệnh j, e cũng lười chưa đi kiểm tra. Có bác nào "hoàn cảnh" giống e k ạ:'(

thuviet

Xe buýt

Xe của bác là mới chỉ thiếu lạnh thôi ạ , vậy bác đã bảo họ bảo dưỡng toàn máy chưa ? Đã kiểm tra xem Gas thê nào chưa mà đã bảo là thay lốc ? :'(
Con điều hoà mà hỏng thì cái lốc là cái khó hỏng nhất đấy bác oi :41:

cmspc

Xe đạp
Em Mer chảnh nhà e dạo này điều hòa cũng giở chứng, đỗ 1 lúc thì nó ngắt lạnh, chỉ có quạt thôi, cứ đi vài chục mét nó lại lạnh lại, bố khỉ, chả biết bệnh j, e cũng lười chưa đi kiểm tra. Có bác nào "hoàn cảnh" giống e k ạ:'(
@ Merc_C Xe bác giống xe em rồi. bác PM số điện thoại hôm nào cafe chia sẻ thêm kinh nghiệm đi khám cho em Merc

Mr. Bill

Xe hơi

Bác thử ra Nguyên Máy lạnh ô tô trên đường Trần Khát Chân xem. Iem thấy ở đó làm ăn được, có uy tín.

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Các bác cứ mang ra Nguyên máy lạnh Trần Khát Chân ý ở đó có anh quang sửa tốt lắm, em sửa vài lần ở đó ngon ghê đấy

bigdog

Xe tải
Chính xác là tèo rồi, lốc lạnh của em C này có IC nên ko sửa được, chỉ có thay, mà lại phải thợ cứng thay mới được, thợ làng nhàng thay không đảm bảo lại tèo tiếp, ở ngoài là khoảng 1K trong hãng là 1,7k, chưa tính công, hú vía nhà em không dám chơi hàng cao cấp này
lốc nào mà chẳng có IC :D, mà em đó bác sửa đc loc đó, kể cả xe nhật :D

em ra chợ trơi hỏi thì lốc cho mer có 3 loại
loại 1 : 5.8 tr, lốc chạy cuaroa 6 pli, cụm từ rời
loại 2 : 6.8 tr, lốc chạy cuaroa 6pli, cụm từ liền
loại 3 : 12 tr, lốc chạy cuaroa 7pli ( chắc là của E240 6 máy), 12 củ
lốc mới tính
em vừ thay lốc con C200 K 2002 elegance nhà em mất 6.8 củ :D, tự làm hè hè, 200k tiền gas nữa

Em Mer chảnh nhà e dạo này điều hòa cũng giở chứng, đỗ 1 lúc thì nó ngắt lạnh, chỉ có quạt thôi, cứ đi vài chục mét nó lại lạnh lại, bố khỉ, chả biết bệnh j, e cũng lười chưa đi kiểm tra. Có bác nào "hoàn cảnh" giống e k ạ
cái này là thiếu gas thôi mà :D gì đâu mà bác phải lo :D

có cụ nào thay rồi cho biết chất lượng lốc mới thay vào, máy lạnh có thể lạnh bằng xe Nhật or Hàn Quốc nào khác? e nghe nói máy lạnh xe Mer dù mới cũng yếu hơn phải không các cụ hay để số 1 vẫn sợ cảm lạnh, các cụ update em với
em thấy ngồi zets run, chẳng khác gì của xe nhật hay hq cả, về nguyên lí nó zoong nhau, cứ lốc to là zet

@all : lốc Mer là lốc piston nên bền lắm các bác nhá :D, lốc cũ của em zo chủ cũ nó nạp quá gas + để bẩn zan cũng chẳng thèm rửa nên toi đó, chứ 0 thì còn khuya :D ,0 như lốc xăng-tích của các xe nhật lởm như altis..

Chỉnh sửa cuối: