Thay điều hòa cho Mercedes C180

toán mercedes

Xe tăng
E chạy C240 . Xe e đi thi thoảng lại mất lạnh chỉ còn quạt gió . E lại tắt điều hoà đi , khoảng 1phut sau e bật lại thì lại lạnh bình thường . Và còn 1 cái nữa là bên tài không chỉnh dc sang nóng, bên phụ thì chỉnh được! Nhân tiện topic về điều hoà e xin hỏi luôn . Cụ nào trải qua rùi giup e với ạ . Hết bệnh e xin hậu tạ chầu nhậu vịt vân đình . Không hiểu sao dạo này e thèm vịt nướng thế ! Tks các cụ .
hết mùa hè rồi cụ ơi , tuy nhiên cụ vẫn muốn sửa ngon luôn qua em phát 1 là ok

Truonguk

Xe tải
hết mùa hè rồi cụ ơi , tuy nhiên cụ vẫn muốn sửa ngon luôn qua em phát 1 là ok
Tôi qua bạn rồi ăn cơm trưa với bạn 2 lần rùi bạn ơi. Tôi Trường làm iphone ở cầu giấy đây ! Xe tôi gầm vẫn chán . Điều hoà vẫn thế . Theo bạn điều hoà bị làm sao ?

toán mercedes

Xe tăng
Tôi qua bạn rồi ăn cơm trưa với bạn 2 lần rùi bạn ơi. Tôi Trường làm iphone ở cầu giấy đây ! Xe tôi gầm vẫn chán . Điều hoà vẫn thế . Theo bạn điều hoà bị làm sao ?
là ông hả , phần gầm xe ông chả có gì đâu ông mượn 4 quả lốp+larang của 1 xe khác bắt vào chạy thử là ông thấy xe yêu hơn nhiều , còn phần điều hoà thì ông chuẩn bi tiền thay lốc lạnh và làm vài thứ nho nhỏ thì mới ổn
- tôi tư cho ông chuẩn rồi phần gầm xe ông chủ trước đã làm và vừa rồi ông làm thẻm mới hết rồi còn ji chỉ có cái bệnh mà ông phàn làn đó là do 4 quả lazang độ với 4 quả lốp . làm cho xe chạy ồn hơn - cứng xe không êm - mất lái khi đi đường xấu do méo lốp đảo vành
- ông mượn được xe ai thử mới biết liền còn mấy chỗ cân kéo vành lốp cũng chẳng đỡ bao nhiêu đâu

Chỉnh sửa cuối:

Cupin08

Xe đạp
E vừa thay điều hoa oh chỗ cụ ta trung,tấ tần tận co hết 12tr thui

Omar

Xe tải
Website
www.facebook.com
E vừa thay điều hoa oh chỗ cụ ta trung,tấ tần tận co hết 12tr thui
Mình sác nhận điều này,cũng đã thay bên đồng chí Thái ( Trung Japan) bảo hành 1 năm.Vừa đi vừa yên tâm vì có bảo hành mà giá hợp lý.
~o)

Truonguk

Xe tải
là ông hả , phần gầm xe ông chả có gì đâu ông mượn 4 quả lốp+larang của 1 xe khác bắt vào chạy thử là ông thấy xe yêu hơn nhiều , còn phần điều hoà thì ông chuẩn bi tiền thay lốc lạnh và làm vài thứ nho nhỏ thì mới ổn
- tôi tư cho ông chuẩn rồi phần gầm xe ông chủ trước đã làm và vừa rồi ông làm thẻm mới hết rồi còn ji chỉ có cái bệnh mà ông phàn làn đó là do 4 quả lazang độ với 4 quả lốp . làm cho xe chạy ồn hơn - cứng xe không êm - mất lái khi đi đường xấu do méo lốp đảo vành
- ông mượn được xe ai thử mới biết liền còn mấy chỗ cân kéo vành lốp cũng chẳng đỡ bao nhiêu đâu
Hôm trước tôi có mượn thử 2 quả trước của 1 anh chạy thử . Chạy đường cầu thanh trì cũng lắc lắm, khi đi qua gờ giảm tốc , hay trèo lên vỉa hè , mình cảm giác vô lăng nó giật kéo cả tay mình ấy . Hay là do lốp mỏng nên cảm giác đường dội lên vô lăng như vậy nhỉ . Tôi đa nắn lại lazang . Chạy 100 thả tay vô tư nhưng chỉ đi đường xấu vô lăng nó giật kinh khủng . Còn bên phụ đang lục khục cái gì ấy . Hôm nảo rảnh tôi lại qua bạn tiếp .

Điều hoà thì thi thoảng nó mất lạnh phải tắt đi bật lại . Liệu có chắc chắn ở lốc lạnh ko bạn . Liệu có chập chờn gì ko ? Hỏng loc nó chết hẩn chứ nhỉ ?

toán mercedes

Xe tăng
Hôm trước tôi có mượn thử 2 quả trước của 1 anh chạy thử . Chạy đường cầu thanh trì cũng lắc lắm, khi đi qua gờ giảm tốc , hay trèo lên vỉa hè , mình cảm giác vô lăng nó giật kéo cả tay mình ấy . Hay là do lốp mỏng nên cảm giác đường dội lên vô lăng như vậy nhỉ . Tôi đa nắn lại lazang . Chạy 100 thả tay vô tư nhưng chỉ đi đường xấu vô lăng nó giật kinh khủng . Còn bên phụ đang lục khục cái gì ấy . Hôm nảo rảnh tôi lại qua bạn tiếp .

Điều hoà thì thi thoảng nó mất lạnh phải tắt đi bật lại . Liệu có chắc chắn ở lốc lạnh ko bạn . Liệu có chập chờn gì ko ? Hỏng loc nó chết hẩn chứ nhỉ ?
mer nó hay bị kẹt cái van đít lốc , bệnh Chung và ai cũng biết mà , cứ đi lúc lào nó tèu hẳn thì thay

Truonguk

Xe tải
mer nó hay bị kẹt cái van *** lốc , bệnh Chung và ai cũng biết mà , cứ đi lúc lào nó tèu hẳn thì thay
Vậy điều hoà tính sau . Còn gầm thì hết giải pháp rùi à bạn ơi . Sau khi bạn làm về tôi làm thêm bao thứ , chi phí hết nhieu nữa : thước lái ,1 rotyn trong, 1 rotyn ngoài bên lái nữa , cân vành , đảo lốp , chỉnh độ chụm lằng nhằng gần chục củ nữa vẫn chẳng đâu vào đâu . Giờ đi lục khục bên phụ khi chạy nhanh . Đi này chán nhỉ ! Haiz . Chán xe quá bạn ạ !

toán mercedes

Xe tăng
Vậy điều hoà tính sau . Còn gầm thì hết giải pháp rùi à bạn ơi . Sau khi bạn làm về tôi làm thêm bao thứ , chi phí hết nhieu nữa : thước lái ,1 rotyn trong, 1 rotyn ngoài bên lái nữa , cân vành , đảo lốp , chỉnh độ chụm lằng nhằng gần chục củ nữa vẫn chẳng đâu vào đâu . Giờ đi lục khục bên phụ khi chạy nhanh . Đi này chán nhỉ ! Haiz . Chán xe quá bạn ạ !
tôi bảo ông đừng làm gì lữa phần gầm như hôm lọ là ổn 95% rồi không còn cái gì đáng phải thay thêm mà , giờ ông đừng làm gì cả có phải bệnh đâu cho tốn tiền , ông cứ đi đi ít bừa lào có xe c-240 khách làm 1-2 hôm tôi mượn hộ cả 4 quả jinjin ( đời đích xác xe ông ) lắp vào chạy đã rôi ông mới thấy được .
- còn tiếng kêu thì đơn giản .

Truonguk

Xe tải
tôi bảo ông đừng làm gì lữa phần gầm như hôm lọ là ổn 95% rồi không còn cái gì đáng phải thay thêm mà , giờ ông đừng làm gì cả có phải bệnh đâu cho tốn tiền , ông cứ đi đi ít bừa lào có xe c-240 khách làm 1-2 hôm tôi mượn hộ cả 4 quả jinjin ( đời đích xác xe ông ) lắp vào chạy đã rôi ông mới thấy được .
- còn tiếng kêu thì đơn giản .
Ok. Vậy ông lưu í xem có xe nao mượn thử giúp tôi 4 quả chạy xem tn nhé . Đi này kho chịu quá . Cảm ơn ông ?!

hunglawyer

Xe buýt
Nhà cháu oánh dấu vì đang phải lòng em Mec C200 Kom Ele 2003. Các cụ cho hỏi xe chạy đc 21 vạn rồi giá 250 củ mua có đc ko và nuôi có tốn ko?

trungauto

Xe đạp
Block w203 xài van từ, các bác chú ý xài đúng loại, đừng lấy loại mặt từ (mer sprinter) lắp vào nó ko tương thích. Khi bật máy lạnh nó ghì máy tắt luôn đó với lại kiểu khiển khác nhau làm block hoat động ko chuẩn mau hư block. Bác nào cần tư vấn hoặc cần block bêm em có đủ cả từ Hồ cẩm đào đên Shinzo Abe.

Chỉnh sửa cuối:

trunglam6868

Xe hơi
Mec đoi sâu mà vào hãng thi chát lăm a.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
đọc xong vụ này toát mồ hôi k dám ước mơ vợ Đức nữa, kể cả vợ già :(

Namanh Dungnhi

Xe tải
Hic mec mà thay gì thì như cắt dao vào thịt

hadotqg

Xe máy
Con c200 của em điều hòa lúc sáng chạy mát ngon lanh di 30km dừng 2 lần vẫn mát. Chiều về thì ko mát nữa. Ấn nút ac off di khoang 5 den 10s tắt đi bật lại. Lấy gió trong lại mát. Lần này thì ko dc. Chắc tèo rùi. Các bác tu vấn giúp!

toán mercedes

Xe tăng
Con c200 của em điều hòa lúc sáng chạy mát ngon lanh di 30km dừng 2 lần vẫn mát. Chiều về thì ko mát nữa. Ấn nút ac off di khoang 5 den 10s tắt đi bật lại. Lấy gió trong lại mát. Lần này thì ko dc. Chắc tèo rùi. Các bác tu vấn giúp!
Hỏng lốc rùi

Nissen Việt Nam

Xe đạp
Bên em chuyên hàng của Nissen bác nhé, càn bác alo

hung.nissen

Xe đạp
Mấy hôm trước xe em (cũng C180k) đột ngột giở chứng, quạt gió thổi vù vù, nhưng toàn hơi nóng (hic... đi xế hộp mà mồ hôi ướt áo). Sau đó em cho xe vào Nacenimex (lần trước thay dầu ở đây, gặp mấy chú An Du cũ, mà giá cả phải chăng) kiểm tra thì thấy bảo là hết ga do thủng giàn lạnh. Báo giá thay giàn lạnh (+ vài thứ đi kèm + công) thì xấp xỉ 20 triệu (chưa thuế). Em thấy cũng xót nên chưa thay vội mà nạp ga đi tạm (500k) xem sao đã - hai hôm nay đi vẫn mát lạnh. Cậu ở xưởng bảo đi được khoảng 1 tháng -> sau này mà bệnh cũ tái phát thì em đành nghiến răng thay giàn lạnh vậy (dự đoán em ko bị hỏng lốc lạnh, lốc lạnh đắt hơn giàn lạnh vài triệu).

Nghe đồn (trong lúc uống trà tại xưởng) thay ở An Du khoảng 35 triệu, thay ở các hàng ngoài thì rẻ hơn vài triệu (so với Nacenimex) - nhưng ko đảm bảo (lúc đó có 1 chú ở Nacenimex phải chạy đi cứu 1 xe đã xin báo giá của Nacenimex, nhưng sau ra ngoài thay).
Các bác đi xe MER, dòng xe Đức chắc biết Nissen chuyên điều hòa. Có phân phối Nissen ở Việt Nam đấy các bác vào đây tham khảo nhé https://www.facebook.com/chauau.phutung vào Nissens Việt Nam vì em thấy giá rẻ bất ngờ mà còn bảo hành 1 năm một đổi một các bác ạ.