[Thảo luận] Thấy chuyện bất bình, chẳng lẽ ngồi yên?

petitjean

Xe hơi
Bẩm các cụ, sáng nay em đưa F1 nhà em đến trường Nam Trung Yên, khi xe vừa đi tới phía sau Kangnam, gần nhà hàng của Kangnam thì thấy 1 thằng taxi (cái hãng hay đậu cả đàn sau Kangnam đó) đang đi thẳng đánh lái đánh vèo phát sang đường bên kia. Cùng lúc đó có một mợ chở F1 đi học bằng 2b, đang đi giữa đường, ngay sau đ.í.t taxi phanh dúi phanh dụi và chỉ dừng ngay sát bên cửa lái taxi. May cho mợ đó đi chậm chứ đi nhanh thì em dự không đỡ được. Sự việc chưa kết thúc, thằng ôn taxi, mở cửa xe chửi rửa mợ kia kiểu đi đứng ngu này nọ.. mắt vằn lên.. Em đứng ngay sau đó bực mình quá, thò cổ ra khỏi xe, nói thằng taxi "mày đi láo thế mà mày còn chửi người ta à, mất dậy!". Nó lại thò cổ sang nói em, làm em bực chửi luôn "Đ.C.M chứ, mày đi mất dậy mày còn định làm gì". Thế là nó đóng cửa xe và lượn đi luôn.
Chuyện hơi nhạt, nhưng vẫn kể để hầu các cụ buổi sáng.

Chỉnh sửa cuối:

tomtom_GB

Xe tải
em tuy mới lái nhưng sợ nhất mấy ông taxi đi vừa nhanh vừa ẩu, chỉ nghĩ đến cái lợi của mình lách vào làn trong, rồi lách giữa làn nọ làn kia. Hi vọng các chú đi ẩu rúc đầu vào đầu xe tải hoặc tầu hỏa cho nó thoáng đường.....Sáng hôm nọ em đi làm thấy 1 chú taxi đi sai làn (đi vào làn trong xe máy) rồi đầm vào xe máy.....Dân ở đó nhảy ra đập cho 1 trận nhừ tử......đáng đời mấy thằng như vậy. Thanks cụ đã có bài cho em đọc buổi sáng.

bmwl7

Xe tải
Đi đường vẫn gặp những thằng đã đi láo, đi sai rồi lại quay sang phủ đầu, chửi lại ngay nạn nhân.

Hoan nghênh hành động của cụ chủ.

hoangdole

Xe buýt
Thế mà cụ chủ ko xuống tát cho thàng taxi mấy cái cho nó chừa.

HUNGSMUN

Xe container
Gặp cái loại đó thì tọng cho phát vào alo ngay tắp lự.

mazda929

Xe tăng
hoan hô cụ ....mấy cái thằng thùng rỗng kêu to chỉ giám bắt nạt chị e phụ nữ .....thằng tiểu nhân hèn như nó thì cả đời cũng chỉ lái taxi chứ làm dc cái trò trống gì...

Xichlo_4_banh

Xe đạp
Gặp đúng phải Pro thì phải chuồn thôi ! hoan hô cụ

astoreviola

Xe tăng
em hoan hô tinh thần vì cộng đồng của cụ chủ ạ, còn mấy cụ bảo tát với đánh thì cho em xin ạ, 1 sự nhịn là 9 sự lành. chắc j đã đánh dc ng ta khéo mình lại oan gia đấy ạ :))

unknown.king

Xe tăng
lúc í là e ứ còn tinh thần tình thánh j nữa đâu, sôi máu lên là e vác mubahi e táng cho vỡ cái đài phát thanh với cái mặt tiền của nó ra í. mấy thằng taxi toàn đi kiểu í, xong lỡ quệt vào người ta thì xuống bảo không sao là tốt rồi, anh/chị thông cảm, e đang vội.....
tiện đây e kể chuyện mấy thằng taxi luôn. cách đây lâu lâu rồi, e đang đi ở tây sơn đoạn rẽ ra láng thì thấy 1 chú taxi (thanh nga thì phải) nó rẽ phải nhưng không xi nhan, 1 chị đang đi 2b bị nó tạt đầu, cọ cái gương vào ghi đông, thế là xoè. nó cũng dừng xe, xuống đỡ vào lề đường. mọi ng thấy nó như thế thì k ai chặn xe nữa. nó cho chị kia vào lề đường ngồi xong, dắt cái xe máy để ngay trước mặt chị í, xong nó bảo chị chờ e đánh gọn xe vào, xong nó nhảy lên xe, chạy mất hút luôn. e đi 4b đã đè đầu không cho nó vượt mà nó lấn vào làn trong cùng, chạy vọt lên rồi tạt đầu e. đường đông quá nên e cũng đành chịu :(

hihodu

Xe tăng
Thế chúng nó mới đi lái taxi,bọn này đa phần cũng cùng hội với bọn lái hung thần nhưng hơn được cái là ăn mặc tử tế hơn,phần còn lại em không nói nhé!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em cực kỳ ác cảm với mấy bố ta xi khi tham gia Giao thông, em thề à !

twinq78

Xe đạp
Các cụ các mợ thủ sẵn chai lavie thằng nào đi láo phi thẳng chai nước vào mồm nó cho tịt alo. :bz

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
Taxi thì nhiều chú đi bậy. Hôm trước em cũng phanh rúi rụi vì bố taxi đang đi thì phanh đứng giữa đường để đón khách. Ko đi gần xe bus, ko đi cạnh taxi.

Boytriton

Xe điện
Về taxi em lại kể thế này, tối qua em về bãi xe, chú taxi đõ ngay trước lối vào bãi để xuống uống nước làm xe em ko vào đc, e còi chú ý làm ngơ, em còi phát nữa chú ý xuống kính nhìn em bảo em lùi lại đánh hết lái ra giữa đường rồi vào, mk em mới bảo bố mày éo biết lùi, mày có lùi ko bố đâm mày luôn, thế là phải lùi, xe taxi của phù đổng em vẫn nhớ biển số 30P.7933, lúc sau gửi xe xong đi ra chú ý còn nhìn em, chả nhẽ em lại hú 1 phát thì...nhưng thôi, loại đấy ko đáng.

Chỉnh sửa cuối:

PhanhGap

Xe điện
DCM thằng taxi đấy, nều E là mợ đấy, E chặn xe đâu xe nó rồi gọi xxx đến giải quyết, nó cơm éo muốn ăn lại thèm ăn c.ứt.

duth@$*&

Xe buýt
d.c.m nó cứ thấy phụ nữ là bắt nạt; mà e nghĩ chẳng phải phụ nữ đâu bản chất 1 số thành phần nó như thế rồi

Mr.Cule

Xe tải
Hớ hớ, cụchuủ cũng máu ra phết nhể, đi đường chẳng may em nỡ véo mông cụ thì cụ bem em chết mất :-". Hí hí. Mời cụ 1 ly cho nóa xung lực.