[Thảo luận] Thấy chuyện bất bình, chẳng lẽ ngồi yên?

caicocsut

Xe đạp
tiện xe, đâm cho nó 1 phát cho chết cụ nó đi. ;))

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Nó giỏi bắt nạt phụ nữ, chứ gặp đàn ông kiểu gì cụ chủ hôm nay cũng được xem oánh nhau, e nhiều lần gặp rồi, taxi cứ gặp va chạm với đàn ông mà lx taxi sai thì im re

sonld_92

Xe tải
em thì bị thế này ạ, đường 1 chiều, ở tỉnh thôi ạ, sáng 6,7h gì đó, mọi người lên thành phố làm. em đi sau 1 mợ đạp xe, đường đông nên em đi từ từ, lúc còi thì mợ ấy tránh nhưng va vào xe máy bên cạnh bị ngã trước xe em, em phanh hẳn lại, nghe 1 tiếng, nhìn gương thì 1 thanh nên đâm vào mông bên lái, định vượt trong khi xe em đi sát dải phân cách, cùng ở quê cả nên em cũng chưa nói gì, tự nhiên thằng kia chửi em, ... mày bị điên ah, em bảo ko nhìn thấy xe người ta ngã xe ah. thế là nó im, lùi lại, sau khi bắt đầu chuyển bánh được 1 đoạn, thằng bé lại vượt qua bên phải và cố chửi 1 câu, em nghĩ đến chán, sáng ra đen thế, về nhà thì xe bị xước 1 ít. hjx

gentviet

Xe buýt
Bẩm các cụ, sáng nay em đưa F1 nhà em đến trường Nam Trung Yên, khi xe vừa đi tới phía sau Kangnam, gần nhà hàng của Kangnam thì thấy 1 thằng taxi (cái hãng hay đậu cả đàn sau Kangnam đó) đang đi thẳng đánh lái đánh vèo phát sang đường bên kia. Cùng lúc đó có một mợ chở F1 đi học bằng 2b, đang đi giữa đường, ngay sau đ.í.t taxi phanh dúi phanh dụi và chỉ dừng ngay sát bên cửa lái taxi. May cho mợ đó đi chậm chứ đi nhanh thì em dự không đỡ được. Sự việc chưa kết thúc, thằng ôn taxi, mở cửa xe chửi rửa mợ kia kiểu đi đứng ngu này nọ.. mắt vằn lên.. Em đứng ngay sau đó bực mình quá, thò cổ ra khỏi xe, nói thằng taxi "mày đi láo thế mà mày còn chửi người ta à, mất dậy!". Nó lại thò cổ sang nói em, làm em bực chửi luôn "Đ.C.M chứ, mày đi mất dậy mày còn định làm gì". Thế là nó đóng cửa xe và lượn đi luôn.
Chuyện hơi nhạt, nhưng vẫn kể để hầu các cụ buổi sáng.
Vì hành động nghĩa hiệp của Cụ, Em vừa vodka rồi nhé, em cũng có cháu vừa vào học lớp 6 Nam Trung Yên, hôm nào rảnh xin giao lưu với cụ về cái việc học của các F1 tại trường này nhé.

dinhhoat

Xe hơi
Website
www.valpaseevn.com
hoan hô tinh thần của cụ chủ thớt

petitjean

Xe hơi
Vâng cảm ơn cụ đã vodka e, F1 nhà em năm nay lên lớp 8 rồi. Em sẵn sàng giao lưu với cụ về vứn đề học hành của các F1 tại trường này.

Vì hành động nghĩa hiệp của Cụ, Em vừa vodka rồi nhé, em cũng có cháu vừa vào học lớp 6 Nam Trung Yên, hôm nào rảnh xin giao lưu với cụ về cái việc học của các F1 tại trường này nhé.

buicongchuc

Xe ba gác
Rất nhiều lái xe taxi đi láo. Trong số đó, một số taxi phải đi vội để đón được khách, cũng có một số rất thiếu văn hóa về giao thông.