Thay ắc quy, giúp với.

Primera

Xe tăng
@Chuoi: Đúng nó rồi, cái vật liệu AGM = Absorbent Glass Mat
Em vừa độ lại cái xe của thằng cu, lên đời acquy, chạy được lâu hơn, khỏe hơn.
Nguyên bản nó là 6V-4.5Ah, chạy loanh quanh 1 ngày thì hết điện:

Nâng cấp lên 6V-10Ah, vừa khít luôn. Bây giờ sạc lâu hơn (vì acquy to hơn):

MPV

Xe tải
Xe em phải thay acquy rồi, em định thay acquy khô, các bác làm ơn chỉ cho em nên thay loại nào, ở đâu và giá khoảng bao nhiêu với a.

Xin cảm ơn các bác nhiều

Lada2104

Xe tải
các bac ơi cho e hỏi co phải gia ắc quy vừa tăng đột biên 40% hay ko ah???e nghe nói là nên mua loại MOTOLITE GOLD 55W của Mỹ chính hiệu nhưng chả biết co Mỹ thật thế không và mua được ở đâu rá rổ thế nao??các bác nào biết hoạc kinh doanh ắc quy giúp e với

helloworld

Đi bộ
các bac ơi cho e hỏi co phải gia ắc quy vừa tăng đột biên 40% hay ko ah???e nghe nói là nên mua loại MOTOLITE GOLD 55W của Mỹ chính hiệu nhưng chả biết co Mỹ thật thế không và mua được ở đâu rá rổ thế nao??các bác nào biết hoạc kinh doanh ắc quy giúp e với
Tăng 30% chứ hem phải 40% bác ui. Nhưng tăng mấy đợt lận:D Bác nào có acquy sắp hư thì nên thay bây giờ hoặc mua sẵn đi vì giá acquy đang có chiều hướng tăng thêm từ 20=>30% nữa. Acquy Motolite được nhập khẩu từ Phillippin bác à

Challenger

Xe đạp
e cũng đoán gia đoán non la nhập lanh quanh đau đay thôi nhung đẳng cáp nó có được ko va mua ở đau bao nhiêu la được bac chỉ giáo nôt cho e
e vừa mời bác vodka rồi đáy

harleydavison

Xe hơi
Xe em hôm qua có hiện tượng giống Mondeo của bác mltr6, tức là bật khoá điện thì đồng hồ động cơ, tốc độ, đèn đóm các loại "ngoáy" loạn xạ. Biết ngay là ắc quy yếu quá rồi. Sáng nay ra HBT bảo thợ đổ nước thì nó lại đo dòng rồi bảo ắc quy đã đến kỳ, nên thay ngay không thì có thể nghẻo bất đắc kỳ tử lúc nào chả hay. Em chưa thay ắc quy bao giờ nên chả biết gì, nhờ các cao thủ giúp cho cái:

- Nên thay ắc quy gì: khô hay nước? Mác gì?
- Khi thay phải chú ý những gì: cùng dung lượng (Ah) với bình gin hay cao hơn một tý cho máu? Có phải quan tâm đến cường độ dòng nạp, dòng phát khỉ gió gì đó không? (cái này em hóng hớt của mấy ông kỹ thuật, chứ bản thân thì chả biết tí gì về vật lý:) )
- Ắc quy xe em dung lượng 50Ah, giá cả các loại ắc quy dung lượng loại này hoặc cao hơn tý hiện giờ như thế nào ạ (Nhật, Hàn, VN)?
- Địa điểm (cửa hàng) nào ở Hà Nội bán ắc quy đảm bảo nên tham khảo.

Rất mong được sự chỉ dẫn. Cám ơn các cao thủ nhiều.

Ra em cửa hàng 63A Hai Bà Trưng Đt 049425747

Mazspeed

Xe container
Ra em cửa hàng 63A Hai Bà Trưng Đt 049425747
Cám ơn bác hắc lây, nhưng mờ em đã thay ắc quy xe được vừa đúng 10 tháng rồi bác ạ:) .

Bác là dân chuyên, em nghĩ sẽ rất tốt nếu bác có vài bài chuyên về kỹ thuật, bảo dưỡng cũng như kinh nghiệm chọn ắc quy dành cho các OFer. Đó sẽ là những đóng góp thiết thực tuyệt vời cho 4R chúng ta đấy ạ. Khi đó sẽ tự nhiên có rất nhiều bác quảng cáo miễn phí cho cửa hàng của bác và rất có thể bác sẽ bán được cho ít nhất 1/3 xe của OF đấy ạ.(b) (b) (b)

Challenger

Xe đạp
bác hắc lào ơi thê cửa hàng của bác đấy ah nếu thế thì bác cho e nghía qua giá cả tý dê

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Xe của em CD5, accu mắt vẫn xanh, đề xe vẫn được, nhưng nếu không nố máy mà bất CD thì chỉ nghe độ 15phút là đấy xe mới nổ, còn bình thường không nổ máy gạt nước thấy rất yếu, không như khi nổ máy.
Em hỏi các bác xem là Accu xe em đã phải thay chưa, em sợ đẩy xe lắm.
À cho em hỏi thêm là bộ phát điện có ảnh hưởng gì không, vì em thấy xe em nếu bật điều hòa số 2 là lốc lạnh không đóng được.

Linh

Xe điện
Em nghĩ là nên thay acquy:77:

NewCyberCafe

Xe tải
Báo cáo các bác là em đã thay ắc quy rồi. Hoá ra là ắc quy chỉ có vài chục loại đã được đặt số hiệu theo tiêu chuẩn quốc tế, cho dù hãng nào sản xuất thì cũng phải có số hiệu này, nên không nhầm được. Trước tiên xem cái ắc quy xe em số hiệu là gì, sau đó ra Trần Nhật Duật hỏi giá. Em hỏi cả giá ắc quy đúng loại lẫn loại có điện dung cao hơn một chút là 60Ah (so với 55Ah xịn theo xe). Lạ cái là ắc quy nước của Đồng Nai đắt phết, khoảng 530K trong khi ắc quy khô Hàn Quốc là 700K (cùng 55Ah). Cuối cùng em chọn ắc quy khô Hàn Quốc, 60Ah (số hiệu là gì em quên mất rồi) bảo hành 6 tháng, giá đúng 700. Bác nào cũng có nhu cầu có thể tham khảo.
Ớ ờ... thế là nhà cháu đã bị làm gà cho các chú ở Gara xxx 99 Võ Thị Sáu, Hà Nội vặt rồi (để lúc nào nhà cháu phi lại, chộp cái ảnh treo lên đây). Các chú phang 1tr/quả bình Hàn Xẻng, lại còn gãi đầu gãi tai thế nầy thì em chả lãi, làm nhà cháu thương tình móc thêm 50k cho đỡ cùn móng tay...
Đến lượt nhà cháu gãi... :102::102::102:

Mazspeed

Xe container
Bác xem lại cái ngày em mua accu xem bác là gà hay em là gà nhé!:21::21::21::21::21:

DON COI

Xe tải
Em chỉ biết thế này thôi bác ơi: accu thì chắc chắn 100% là nước rồi, loại khô không đủ dòng, mà có khi cũng chả có ai bán. Để cho nó lành thì bác cứ lôi cái bình cũ ra rồi thay 1 cái đúng y chang thông số là được bác ạ, nhất là khi mình không rành. Bình thì em nghĩ cứ bình VN thôi bác ạ, chạy ngon (em chưa thấy ai phàn nàn bình VN), bảo hành 9 tháng, giá mềm. Để các bác HN tư vấn chỗ coi sao, em nhớ có 1 cửa hàng chuyên accu nằm ở Trần Quang Khải đoạn bán đồ chơi ô tô ấy.
Cụ này nói thế Đếc nào ấy. ai bảo cụ là loại khô nó không đủ dòng :77::77::77:. Ắc qui khô thì đương nhiên là tốt và tiện hơn nước roài, Chạy ắc qui nước khi cụ đi đường xa nó nạp căng thì phải bốc hơi, mà hơi axit thì các cụ biết rồi đấy. Còn về chủng loại thì cũng tùy, Tungqua, hàn xẻng, nhật lùn... tùy loại, tùy giá tiền và quan trọng là xe xịn hay xe cỏ mà lắp thôi.

xegicunglai

Xe buýt
Bác xem lại cái ngày em mua accu xem bác là gà hay em là gà nhé!:21::21::21::21::21:
1 bác thay năm 2006, 1 bác thay năm 2009 ( bác này là nhà khảo cổ học )

Giá thì miễn bàn rồi, nhưng em chỉ rút kinh nghiệm tứ bản thân em là bình nước hay khô đều ok ( mỗi cái có cái hay & dở khác nhau )
Chỉ cần lưu ý : Dung lượng bình ( Ah ) kích thước bình ( hộp đựng bình của mỗi xe 1 khác nhau ), cực tính của bình ( có loại ngược cực tính mà dây kéo ko tới, như các xe của USA - ford ). Vậy thôi:)):))

hanvenza

Xe hơi
Cụ thích khô thì cứ khô chứ nhiều người trong đó có em lại thích nước, nhiều càng tốt :21:
Nói vậy chứ ac quy nước cũng không sợ bốc hơi, mà có cũng chỉ là hơi nước chứ không phải a xit ( nước châm thêm chỉ là nước cất), 6 tháng mở nắp ca pô châm nước cũng chẳng ngại lắm, đằng nào chả thỉnh thoảng phải xem các loại nước & dầu. Đi đường xa yên tâm vì ác quy nước từ lúc yếu đến lúc chết còn xa không như ac quy khô tèo là tèo luôn, giá rẻ mà tuổi thọ lại cao hơn.

xegicunglai

Xe buýt
Cụ thích khô thì cứ khô chứ nhiều người trong đó có em lại thích nước, nhiều càng tốt :21:
Nói vậy chứ ac quy nước cũng không sợ bốc hơi, mà có cũng chỉ là hơi nước chứ không phải a xit ( nước châm thêm chỉ là nước cất), 6 tháng mở nắp ca pô châm nước cũng chẳng ngại lắm, đằng nào chả thỉnh thoảng phải xem các loại nước & dầu. Đi đường xa yên tâm vì ác quy nước từ lúc yếu đến lúc chết còn xa không như ac quy khô tèo là tèo luôn, giá rẻ mà tuổi thọ lại cao hơn.
Đấy chính là ưu điểm của ắc quy nước ( ra đi từ từ ) tuy nhiên ngoài việc phải định kỳ bổ xung nước cất thì ắc quy nước còn 1 yếu điểm nữa là khả năng lưu giữ điện kém ắc quy khô. Nếu cụ nào đi đều ( ngày nào cũng đi ) thì khô-nước như nhau nhưng nếu cụ nào 1 tuần mới đi 1, 2 lần thì ắc quy khô > nước.

Europe

Xe buýt
Accu của em đang có hiện tượng đây. Tự nhiên sáng nay, lúc đề nổ thì thấy các loại kim chạy sạch xuống 0, đèn báo các loại sụt xuống, máy không nổ. Tắt đi rồi bật lại và đề nổ thì lại nổ được. Mai phải đi khám, nếu cần thì thay. Mà sao nó hỏng nhanh thế nhỉ? bình atlas vừa thay tháng 8 năm ngoái mà đã hỏng thì vô lý thật. Bình em đang dùng là 55 Ah, vậy thay bình lên 70 Ah có làm sao không nhỉ?

Liuba

Xe buýt
Accu của em đang có hiện tượng đây. Tự nhiên sáng nay, lúc đề nổ thì thấy các loại kim chạy sạch xuống 0, đèn báo các loại sụt xuống, máy không nổ. Tắt đi rồi bật lại và đề nổ thì lại nổ được. Mai phải đi khám, nếu cần thì thay. Mà sao nó hỏng nhanh thế nhỉ? bình atlas vừa thay tháng 8 năm ngoái mà đã hỏng thì vô lý thật. Bình em đang dùng là 55 Ah, vậy thay bình lên 70 Ah có làm sao không nhỉ?
Theo tôi trước hết bác kiểm tra các đầu cọc, máy phát điện xem sao đã; rồi đem bình đi sạc lại... vẫn còn hiện tượng đó thì mới tính đến việc thay accu.

Europe

Xe buýt
Theo tôi trước hết bác kiểm tra các đầu cọc, máy phát điện xem sao đã; rồi đem bình đi sạc lại... vẫn còn hiện tượng đó thì mới tính đến việc thay accu.
Em thay rồi bác ạ. Sáng nay, trước khi đi làm, khởi động lại bị tình trạng tương tự, phải đề 3 lần mới nổ được. Hiện tượng này giống hệt tình trạng năm ngoái trước khi Accu chết hẳn. Em đi thay luôn, giờ lại ngon choét. Như vậy, tuổi thọ của Accu đối với xe em là 14 tháng. Bình thay năm ngoái (là bình đi theo xe khi mua) cũng được 14 tháng.

sgman

Xe đạp
Xe của em CD5, accu mắt vẫn xanh, đề xe vẫn được, nhưng nếu không nố máy mà bất CD thì chỉ nghe độ 15phút là đấy xe mới nổ, còn bình thường không nổ máy gạt nước thấy rất yếu, không như khi nổ máy.
Em hỏi các bác xem là Accu xe em đã phải thay chưa, em sợ đẩy xe lắm.
À cho em hỏi thêm là bộ phát điện có ảnh hưởng gì không, vì em thấy xe em nếu bật điều hòa số 2 là lốc lạnh không đóng được.
Accu xe em gần giống xe bác
TỪ chủ cũ xài, tới em xài nay đã được gần 3 năm. Thấy em nó có triệu chứng nan y, hôm qua em sạc đầy, thử đề nổ ngon lành, để 1 ngày sau đề vẫn ngon, mắt vẫn xanh. Em test như sau: tắt máy, mở CD, loa súp (khoảng 200w), bật đèn demi (khoảng 60w), khoảng 20 phút,sau đó bật tiếp 2 đèn sương mù (100w), thêm được tầm 7ph nữa thì CD ngủ vì hết chạy nổi, đèn lu đi một chút. Đo 2 coc bình chỉ còn 9,3v.

Chắc em thay cái bình ướt của Pinaco cho đảm bảo hàng thật!