[Funland] Thất vọng về cha mẹ

Yeu doi

Đi bộ
Hnay rảnh rỗi, em gọi điện cho mẹ em. Nào ngờ bị nói kháy mỉa mai, kiểu nói mát như: con này chả nhờ vả được gì. Cha mẹ chết chắc nó cũng không thèm về...
Mà em thì từ trước tới giờ cũng ít nói chuyện chia sẻ được với cha mẹ. Do không hợp. Nhưng thật tâm mình cũng luôn mong những điều tốt dành cho họ.
Nên nghe họ nói vậy em thấy khó chịu quá.
Có cụ mợ nào gặp tình huống như vậy không ạ

7vienngocrong

Xe tăng
Hnay rảnh rỗi, em gọi điện cho mẹ em. Nào ngờ bị nói kháy mỉa mai, kiểu nói mát như: con này chả nhờ vả được gì. Cha mẹ chết chắc nó cũng không thèm về...
Mà em thì từ trước tới giờ cũng ít nói chuyện chia sẻ được với cha mẹ. Do không hợp. Nhưng thật tâm mình cũng luôn mong những điều tốt dành cho họ.
Cụ năng gọi điện hơn, thăm hỏi nhiệt tình đùa với ba mẹ nhiều hơn xem sao. Nhà e hay gọi luôn nhóm gia đình í ai k bận là nghe máy 888 cho vui.

Michael J

Xe điện
Trối cho cái kiểu này.

gnud_ht

Xe buýt
Có mỗi việc nhỏ đã cảm thấy thất vọng về cha mẹ. Cha mẹ nuôi ăn học lớn bằng cở ko thất vọng đứa con ko quan tâm hỏi han thì thôi.
Chắc do mợ ít gọi hỏi thăm quan tâm ba mẹ. Bận công việc lâu ko về thăm đc thì một vài cuộc gọi hỏi thăm quan tâm các cụ cũng vui rồi

Chỉnh sửa cuối:
Nghe những lời như vậy từ mẹ mình thì cũng không được vui lắm! Nhưng thôi, ba mẹ nào cũng đều yêu thương đứa con mình sinh ra hoặc đã từng yêu thương, có thể do tính cách hoặc văn hoá hành xử nên lời nói với con cái không làm cho con vui, mợ cũng nên suy nghĩ thoáng một chút, đừng chấp, xem như đó là đặc tính riêng trong gia đình, yêu thương nhưng khắc khẩu. Bản thân mợ cũng rút kinh nghiệm, chắc lâu rồi mợ chưa về thăm gia đình, thu xếp thời gian về thăm nhà, mua tặng ba mẹ ít quà bánh tỏ lòng hiếu thảo, mợ thay đổi thì rồi ba mẹ mợ cũng thay đổi, chúc mợ vui vẻ.

Yaris_2009

Xe tăng
em 4x tuổi, 2 f1, cụ thân sinh ngót 7 chục, cụ bà 65, hôm nào đón bọn trẻ con về là phải bắt chạy vào chào, ôm ông bà.... Thôi em chỉ nói gói gọn vậy thui chữ hiếu tròn méo thế nào chúng ta nên tự ngẫm do ngộ tính mỗi người.

KoenigseggPigani

Xe tăng
Các cụ có tuổi rồi nên tâm lýcug bất ổn
E thì k bgio dám trách đấng sinh thành, k vừa lòng để đó coi như vết gợn bthg của cs, cứ nghĩ tới các cụ còn có thể bên mình 20-30 năm cùng lắm là 40 năm nữa e thấy chả có gì hơn trân trọng tình cảm gia đình ruột thịt

Chỉnh sửa cuối:

vnhn

Xe tăng
Cũng ko ít trường hợp thất vọng về cha mẹ đâu. Bạn em bố mẹ năm nay hơn 60 rồi nhưng thi thoảng lại báo con, ít thì trăm triệu, nhiều thì cả tỷ. Con ko thể ngóc đầu lên được chỉ vì bố mẹ vì làm bao nhiêu đem trả nợ cho bố mẹ hết. Còn chuyện nhà cụ chủ thì cũng chẳng khác chuyện nhà vợ em, ko về thì kêu ko thăm hỏi, nhưng về thì chỉ lúc nào cũng căng thẳng cãi nhau.

rgbhis

Xe tăng
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Thường thì cha mẹ người Việt ta nhẫn nhịn, bao dung vs con cái, dù con cái có vô tâm thì bố mẹ cũng ít nói ra. Nhưng cũng có nhà bố mẹ nói nhiều, hay đòi hỏi, thôi thì cố gắng để trả ơn sinh thành vậy.

Voi coi HN

Xe tăng
Dù có thế cũng là bố mẹ, chả hiểu thất vọng cái gì, con với chả cái...
Còn cha còn mẹ là điều hạnh phúc rồi, bỏ cái tôi xuống mà quan tâm, chia sẻ với bố mẹ nhiều hơn trước khi không thể nữa.
Chỉ có bố mẹ là yêu thương con vô điều kiện thôi.
Đầy ng giờ chỉ mong còn cha còn mẹ để được mắng, được nói kháy mà còn ko bao h đc.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Nói về cha mẹ trên này thì đủ gạch xây nhà lầu. Thôi xoá thớt đi mợ.

onion303

Xe đạp
Mình nhà 3 thằng cu, yêu thương vô cùng, nhưng bảo sau này con phải có hiếu, chăm lo mình thì không. Con nó có bắt mình đẻ nó ra đâu, sướng con cu thì sinh nó ra, chăm sóc nó, thấy nó vui mình vui. Mình toàn hưởng lợi. Thế nên mình nghĩ bố mẹ ko nên bắt con cái phải thế này, phải thế kia với mình, với ông bà. Con cái ko yêu thương mình vì nó ko nhận thấy sự yêu thương của mình với nó, là do mình thể hiện sai cách. Phải do lỗi mình trước chứ mấy bố toàn dạy đời. Văn vở thường sống như l***

dalink

Xe điện
Nói về cha mẹ trên này thì đủ gạch xây nhà lầu. Thôi xoá thớt đi mợ.
Chuẩn. Chứ cha mẹ có đủ loại cha mẹ. Cũng có loại tốt loại xấu, loại k ra gì và loại bị tước cả quyền làm cha mẹ. Thiếu gì cha mẹ cờ bạc đĩ điếm hay thậm chí lạm dụng, lợi dụng con cái đâu.