[Funland] Thất vọng về cha mẹ

caisua

Xe lăn
Đừng bắt bẻ câu chữ quá cụ ạ. Vì mỗi cách hành văn mà đánh giá một con người em nghĩ hơi vội vàng.
Như này còn chưa đánh giá được thì còn như nào, chắc mợ ấy đang nghĩ: con nhà người ta được cha mẹ chu cấp đầy đủ, đằng này ko hỗ trợ được bao nhiêu còn bày đặt nói kháy nói đểu

Chỉnh sửa cuối:

Mytv

Xe điện
Tối qua chị e bọn e hỏi bố mẹ e là nghỉ lễ sắp tới đi hạ long, về quê, hay đi đâu bố mẹ chọn đi. Ông bà phang luôn cho câu: ko đi đâu hết ở nhà. :)) 2 bà kia điên lên đứng dậy đi về.:D

Bố mẹ suốt ngày nói con cái hổng có quan tâm j đến bố mẹ cả. Con nhà ngta hết mua cái này cái kia, cho bố mẹ đi đây đó... đằng này con nhà m.:((
Khốn khổ 3 chị e e. Tiền nong, thuốc thang, mọi thứ ko thiếu thứ j. Đặt vé đi du lịch ko thèm đi. Nói chung là chán lắm, càng già càng kiểu j. Nhiều lúc ko hiểu nổi luôn.

202

Xe container
Đừng bắt bẻ câu chữ quá cụ ạ. Vì mỗi cách hành văn mà đánh giá một con người em nghĩ hơi vội vàng.
Cả nội dung và câu chữ thể hiện con người đó cụ. Có người chỉ cần thở ra đã biết như nào rồi.
Với BM thì càng ko có gì để phải trách móc như vậy.

Gionam72

Xe lăn
Các cụ có tuổi rồi. Khó tính là bình thường. Giận dỗi chút có sao. Vậy cũng thất vọng.

starsn

Xe điện
"lời nói chẳng mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau", nhưng nhiều bố mẹ nghĩ mình được đặc cách ra khỏi quy luật này, tao là bm tao cứ làm cho m khó chịu đấy m làm gì t :)

chứ con không gọi thì mình ở nhà rảnh nhớ nó thì gọi, làm sao phải cạnh khoé

starsn

Xe điện
Các cụ có tuổi rồi. Khó tính là bình thường. Giận dỗi chút có sao. Vậy cũng thất vọng.
chủ thớt mà 25 thì có thể có bm 45-50-55 ấy cụ 😂
Em chỉ thực sự cảm thấy thương bố mẹ khi sinh con đầu lòng. Chăm con mới thấm được câu “có nuôi con mới hiểu lòng cha mẹ”
em quý con nhưng không có tiết mục đòi hỏi con nên không hiểu được tâm lý của những người đòi hỏi

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Mẹ kêu ít về thì chăm về lên, xem mẹ có việc gì lo lắng thì xử lý đỡ cho mẹ, vv

Ngồi từ xa hỏi han nhiều ăn chửi là còn may, gặp bà mẹ khó tính thì không thèm nghe máy luôn nhé.

Hnay rảnh rỗi, em gọi điện cho mẹ em. Nào ngờ bị nói kháy mỉa mai, kiểu nói mát như: con này chả nhờ vả được gì. Cha mẹ chết chắc nó cũng không thèm về...
Mà em thì từ trước tới giờ cũng ít nói chuyện chia sẻ được với cha mẹ. Do không hợp. Nhưng thật tâm mình cũng luôn mong những điều tốt dành cho họ.
Nên nghe họ nói vậy em thấy khó chịu quá.
Có cụ mợ nào gặp tình huống như vậy không ạ

Roseday

Xe tải
Ôi dào, mẹ em cũng toàn nói kiểu đấy. Em toàn bảo: " Đấy, con gái gả ck gần còn nói thế. Ngày xưa cứ đẩy con đi du học xong bắt ở lại định cư thì chờ đến chít thật nhé" và dc ăn cái lườm sắc lẻm của bà ^^

Nói chung là kệ ông bà, chấp làm gì. Bố mẹ nào cũng thương con, có người nói nhẹ nhàng, người phũ mồm. Có đk thì lượn lờ trc mặt bà nhiều hơn cho bà vui thôi ạ

lai 4 fun

Xe tải
Như cái vụ bé 8 tuổi bị bố đẻ và dì ghẻ hành hạ đến chết, nếu ko chết thì khi bé lớn lên có được nói xấu bố mẹ không các cụ. Hay lại câu Con không chê bố mẹ khó… hay có vụ mẹ đẻ còn cho bồ xâm hại con , hay mẹ để cho người tình cho con hút ma tuý …. Những trường hợp đấy đứa bé ko được kêu hay ghét bố mẹ sao. Bài của chủ thớt em ko nói riêng nhưng bố mẹ ko phải ai cũng tốt. Các cụ được diễm phúc có bố mẹ tốt thì hãy trân trọng và kính yêu bố mẹ nhiều hơn. Nhưng những người không may gặp bố mẹ ko tốt họ khổ lắm. Có khi còn ko dám kêu ai vì sợ bị chửi bất hiếu. Có những việc bố mẹ họ làm ko khác gì cầm thú. Nhưng ai chưa trải qua thì cứ chửi cho sướng mồm đã.

thuyhaiduong

Xe hơi
Em chỉ thực sự cảm thấy thương bố mẹ khi sinh con đầu lòng. Chăm con mới thấm được câu “có nuôi con mới hiểu lòng cha mẹ”
Em lại ngược lại :) Lúc em có cháu đầu lòng, em ngạc nhiên vì tại sao mẹ em có thể bỏ rơi em. Cảm thấy trẻ con là điều thần diệu mà cuộc sống ban tặng để chúng ta có thể nhờ chúng mà học các hoàn thiện bản thân mình.

tkmoi

Xe tải
Chủ thớt vứt đi. Kiểu này ra ngoài ko chơi đc với ai

NNS

Xe ngựa
xem lại cách ăn ở thôi chứ 2 ob ở nhà chắc còn chân thằng con bằng mấy cụ trẻ ý chứ :))

zacom121

Xe tải
Tối qua chị e bọn e hỏi bố mẹ e là nghỉ lễ sắp tới đi hạ long, về quê, hay đi đâu bố mẹ chọn đi. Ông bà phang luôn cho câu: ko đi đâu hết ở nhà. :)) 2 bà kia điên lên đứng dậy đi về.:D

Bố mẹ suốt ngày nói con cái hổng có quan tâm j đến bố mẹ cả. Con nhà ngta hết mua cái này cái kia, cho bố mẹ đi đây đó... đằng này con nhà m.:((
Khốn khổ 3 chị e e. Tiền nong, thuốc thang, mọi thứ ko thiếu thứ j. Đặt vé đi du lịch ko thèm đi. Nói chung là chán lắm, càng già càng kiểu j. Nhiều lúc ko hiểu nổi luôn.
Chắc là mợ vẫn còn ít tuổi. Mah trong gia đình chắc mợ là út, lẽ ra mợ phải là người hiểu bố mẹ nhất chứ.
Chẳng bố mẹ nào phản ứng như mợ nói cả, chỉ có thể là chị em của mợ chưa đánh đúng tâm lý của các cụ thôi!
Bố mẹ em cũng thế, tâm lý các cụ là ko thích phô trương, ko thích ăn uống bên ngoài, đơn giản và tiết kiệm nó ăn vào máu rồi…Thế mah năm 2017 em thuyết phục được cả 2 bố mẹ và ông bà thông gia đi nghỉ 1 tuần trong Phú Quốc. Mah lần đó là lần đi máy bay đầu tiên của 2 bà mẹ đấy!!!
Nói chung con cái biết thể hiện và nắm đúng tâm lý thì chả bố mẹ nào phản đối cả!

Hư Không

Xe tăng
Em bị các cụ mắng suốt, càng nhiều t các cụ càng khó tính, 1 hôm ko điện về là cũng bị mắng. Nhưng mình hiểu tâm lý tuổi già với bm nên chả suy nghic gì. Càng ngày càng thấy thương các cụ

xukthal

Xe lăn
Kiểu nick mới lại đưa tình huống tâm lý ngược dòng như này dễ lại thằng em Phục lắm :))
Kyson1 phuongmit Jôn sần

Hnay rảnh rỗi, em gọi điện cho mẹ em. Nào ngờ bị nói kháy mỉa mai, kiểu nói mát như: con này chả nhờ vả được gì. Cha mẹ chết chắc nó cũng không thèm về...
Mà em thì từ trước tới giờ cũng ít nói chuyện chia sẻ được với cha mẹ. Do không hợp. Nhưng thật tâm mình cũng luôn mong những điều tốt dành cho họ.

mooncafedaddy

Xe tải
em 4x tuổi, 2 f1, cụ thân sinh ngót 7 chục, cụ bà 65, hôm nào đón bọn trẻ con về là phải bắt chạy vào chào, ôm ông bà.... Thôi em chỉ nói gói gọn vậy thui chữ hiếu tròn méo thế nào chúng ta nên tự ngẫm do ngộ tính mỗi người.
Cụ muốn gần ông bà nhưng ông bà không muốn gần cụ thì sao? Như nhà em kinh tế kém hơn các cụ, lại đông con nhỏ nên cảm giác các cụ coi như gánh nặng. Mặc dù em cũng chẳng nhờ vả gì mấy từ kinh tế đến chuyện trông cháu (gần như chẳng bao giờ trông cháu). Lúc trước em cũng muốn gần gũi các cụ nhưng em cảm nhận được thế nên giờ cũng chẳng sang làm gì, dù nhà bố mẹ cách nhà em cỡ 500m.

lai 4 fun

Xe tải
Cụ muốn gần ông bà nhưng ông bà không muốn gần cụ thì sao? Như nhà em kinh tế kém hơn các cụ, lại đông con nhỏ nên cảm giác các cụ coi như gánh nặng. Mặc dù em cũng chẳng nhờ vả gì mấy từ kinh tế đến chuyện trông cháu (gần như chẳng bao giờ trông cháu). Lúc trước em cũng muốn gần gũi các cụ nhưng em cảm nhận được thế nên giờ cũng chẳng sang làm gì, dù nhà bố mẹ cách nhà em cỡ 500m.
Có những nhà đạo đức học họ sẽ bảo chắc do cụ sao thì ông bà mới ghét các cháu. Họ sẽ ko chấp nhận sự thật là nếu bố mẹ yêu con hay cháu thì ko cần con cháu vồ vập hay làm gì cho thì họ vẫn yêu thương lăn xả hết mình. Có những người dửng dưng ko tình cảm chỉ tiền và tiền thì con cháu họ coi như cỏ rác. Thật sự là ai chưa qua thì nói hay lắm. Bố mẹ cũng từ con cái mà thành ,cũng có người hư người ngoan, người trọng tình cảm người trọng vật chất. Ko phải bố mẹ nào cũng yêu con và hy sinh cho con đâu.

toyota219

Xe điện
Nhiều người đâu đòi hỏi sinh ra đâu nhỉ, sao đánh đồng tất cả là công lao trời biển đc. Các Cụ đồng ý do may mắn đc vào gia đình hạnh phúc, nhưng ngoài kia mổi nhà mổi cảnh mà😂😂😂😂
Câu đúng là con không chê cha mẹ xấu.

hoviethung

Xe lăn
Mà có đúng là mợ ít về như trách móc của mẹ mợ không. Nếu đúng thì mẹ có trách cũng bình thường có gì đâu phải thất vọng nhỉ. Vì mợ đâu có quan tâm gì đâu ngoài vài lời thăm hỏi xã giao?