[Funland] Thất vọng về bảo hiểm Manulife, các cụ mợ có chuyên môn về y khoa giúp e ạ

buicongchuc

Xe ba gác
Mất thời gian với bọn BH này lắm. Mua của người quen bán BH càng rủi ro HD cao hơn. Em bị một vố với Manulife rồi. Có tiền không làm gì cứ mua vàng, $ mà cất giữ.

vietpq75hanes

Xe container
Cứ tiền tươi, thóc thật thôi, ko chơi với bảo hiểm, vì thực chất bảo hiểm là kinh doanh về tài chính rồi.

minhnn12

Đi bộ
Nếu các bạn cho rằng Manulife là lừa đảo thì tại sao nó tồn tại hơn 100 năm ở nước ngoài và tồn tại 19 năm ở Việt Nam.
Bạn nên đọc thêm cái này để biết là nó có lừa đảo hay không, có đa cấp hay không và gửi tiền vào bảo hiểm là lỗ hay lãi cho người tham gia bảo hiểm.
https://baohiemvn.info/bao-hiem-nhan-tho-manulife-viet-nam-co-lua-dao-hay-khong/

Jeep2017

Xe tăng
Nếu các bạn cho rằng Manulife là lừa đảo thì tại sao nó tồn tại hơn 100 năm ở nước ngoài và tồn tại 19 năm ở Việt Nam.
Bạn nên đọc thêm cái này để biết là nó có lừa đảo hay không, có đa cấp hay không và gửi tiền vào bảo hiểm là lỗ hay lãi cho người tham gia bảo hiểm.
https://baohiemvn.info/bao-hiem-nhan-tho-manulife-viet-nam-co-lua-dao-hay-khong/
em nghĩ ở nước ngoài thì không lừa mà ở vn thì có

dvhung243

Xe điện
13/3 bác ký hđ mua bảo hiểm của nó

23/4 vợ bác phẫu thuật , và bác đòi nó trả tiền

Nôm na là như vậy . Em ủng hộ bác , cho nó trả tiền chết mẹ nó đi .Công ty lớn mà đôi co mấy cái lẻ tẻ

datdole

[Tịch thu bằng lái]
chuyển sang Daichi đi.

hunguno

Xe hơi
Khi mời chào thì cán bộ tư vấn chỉ tư vấn những cái tốt đẹp, về giá trị bồi thường, rất ít tư vấn về khiếu nại và đặc biệt là những câu từ khó hiểu. Một là họ cũng chằng thể hiểu được và hai là khi khách có ý kiến thì bảo rằng cái mẫu này là do luật sư soạn ra rồi, không thể thay đổi được. Nói chung là chắc chỉ có DIE thì mới yêu cầu bồi thường được, mà lúc đó thì cần gì bồi thường nữa.
Die cũng chưa chắc được bồi thường đâu cụ

lai thue

Xe điện
Sống ở 1 đất nước vô pháp, các cụ tranh tối tranh sáng để sống thì tụi bảo hiểm cũng tranh tối tranh sáng để sống, các cụ trên thành thị hiểu được điều đó nên tránh xa tụi đó, cụ nào bản lĩnh, hiểu cặn kẽ các chi tiết hợp đồng nên mới tham gia, còn các cụ ở quê thì chuyện tụi nó lừa câu chữ là quá bình thường, quan điểm của nhà cháu là tránh xa để khỏi đau đầu, ko nghịch dại với tiền của mồ hôi xương máu của mình.

Jeep2017

Xe tăng
Mình thì nghĩ nó không thể lừa đảo nổi ý vì tất cả các điều khoản đều là giấy trắng mực đen mà.
giấy trắng mực đen càng dễ lừa vì cụ đọc không hết hoặc đọc hết mà không hiểu gì

willboy

Xe buýt
Kể thêm cho các cụ là Hôm vợ e làm thủ tục ra viện có 1 chị cũng làm thủ tụ c ra viện cho con, mợ ý cũng kể là bố mợ cũng mua bảo hiểm Manulife được 5 năm rồi, vừa rồi ông mổ tim và Manulife cũng từ chối thanh toán với lý do là Bệnh Có Sẵn. Vì khi ông khám bệnh, bác sĩ có hỏi trước đó ông từng bị gì thì ông nói trước đây vài năm ông có bị khớp, đau chân. Thế là Manulife căn cứ vào đó và nói là bệnh khớp thể hiện dấu hiệu của bệnh tim từ trước khi mua bảo hiểm. Vậy nên công ty từ chối thanh toán.
Mới đầu e nghĩ buồn cười, chắc phải thế nào ng ta mới k thanh toán. Giờ thấy chuẩn luôn =))
Nói chung.... Nếu khai mấy hôm trước đau bụng đi ỉa.... Nó cũng kết luận tiền sử đi ỉa ko chữa chạy lên tim..... Từ chối bồi thường!

willboy

Xe buýt
BH ăn lúc rủi ro, đùng cái lăn ra chết còn có 1 cục, chứ muốn lấy lãi mời ra ngân hàng :D
Lăn ra chết nó viện lý do miễn thường..... Chết rồi làm gì được nó! Có thằng cu em bạn, mua bảo hiểm chết.... Kiện mãi chán..... Cuối cùng thoả thuận trả lại bằng tổng tiền đã nộp..... Hết!

willboy

Xe buýt
E chỉ thắc mắc mấy em bán bh manulife xinh vãi, mua có được xoạc cái ko? Mà thấy post meeting với training, với tư vấn khách trên Facebook suốt ngày, có vẻ đắt hàng phết!!!

Phamthai

Xe buýt
Cụ chiến đi, mấy cụ chưa gì đã co vòi theo kiểu tây nó kiểu gì chả abc..Cụ có bạn LS cần tham khảo trước các khoản, chắc thì chiến nhé

kiet_xu

Xe tải
Vụ này từ năm ngoái và Manulife đã chấp nhận chi trả cho vợ mình rồi bạn nhé.

xichlo3banh

Xe tăng
Cháu cũng ngu nghe mua. Đến hạn đóng năm 2 chỉ có cái tin nhắn nhắc. E sale cũng ko thấy ới a gì. Chắc bỏ cho lành. Coi như mất mấy bữa nhậu.

ManulifeHcm

Xe đạp
Website
facebook.com
Cháu cũng ngu nghe mua. Đến hạn đóng năm 2 chỉ có cái tin nhắn nhắc. E sale cũng ko thấy ới a gì. Chắc bỏ cho lành. Coi như mất mấy bữa nhậu.
Lúc mới tham gia thì nguyên nhân nào mà anh đặt bút ký? Giờ đến đợt đóng phí tiếp theo thì cũng vì lý do đầu tiên thôi. Còn nếu anh có thắc mắc thì anh ib em hđ của a để e xem các lợi ích trong đó có giống như nguyện vọng của anh không, nếu vẫn không gì thay đổi thì đóng tiếp, ngược lại thì điều chỉnh cho phù hợp với mong muốn hiện tại. Sẵn em sẽ giải thích các điều khoản trong đó luôn ạ, Manulife thì em luôn hoan hỷ ạ :) :)

Chết dở, em mua của Pru cụ ạ.
Anh mua của Pru cũng tốt thôi, anh được Pru bảo vệ. Cũng giống như anh xichlo3banh ở trên, anh xem hợp đồng có đáp ứng nhu cầu của anh không và có điều khoản tranh chấp bảo hiểm không, đọc kỹ 2 phần này thì biết nó bảo vệ anh ở mức độ nào. Nếu có khó khăn thắc mắc thì ới e :)

ManulifeHcm

Xe đạp
Website
facebook.com
Ở nước ngoài nó là bảo hiểm, sang đến VN nó biến thành đa cấp trá hình
Nước ngoài sao thì vào VN cũng y như vậy thôi anh, chỉ có 1 số người trá hình nó trà trộn vào bh rồi biến nó thành trá hình mà thôi.
Giống như ngành CSGT vậy, bản chât là tốt nhưng quá nhiều cá nhân trục lợi khiến nó méo mó sự thật. Các ngành nghề như bác sĩ, luật sư, giáo viên...đều có những con sâu như thế.