[Funland] Thất vọng về bảo hiểm Manulife, các cụ mợ có chuyên môn về y khoa giúp e ạ

250cc

Xe tăng
em cũng mua bh của bảo việt,hôm trước f1 nhà em bị sốt vi rút nằm hồng ngọc,f1 thứ 2 khám ở nhi,thấy thanh toán đầy đủ,em cũng đang nghe ngóng xem ntn để mua tiếp cho đại gia đình
Bảo Việt bồi thường có nhanh chóng không cụ.
Hiện tại BHSK cũng mới phát triển ở các TP lớn thôi, không đc biết đến nhiều bằng nhân thọ. Pvi, Bảo Việt, PTI rồi nhiều công ty trong nc, ngoài nc đang tranh đấu mảng này ác phết ạ.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Lăn đùng rồi lấy tiền rồi về làm gì vậy??

Xin mời Cụ mua ạ, Em dí pòi vào mua là việc của Em, còn cụ não to hơn tay thì cứ việc mua, mua cho tất cả những người thân cho ấm nhé, là cái mịe gì mà đi trách móc mắng chửi người khác, nguy hiểm
Đời cua cua máy đời cáy cáy đào, sống lo đi chết thì kệ cm nó cụ nhỉ, tự dưng chết có cục tiền đâm ra con cái nó tranh nhau :))

Trần Chân

Xe buýt
Vợ cụ chủ bill thanh toán hết bao nhiêu, và bh chi trả bao nhiêu? hay ko chi trả đồng nào?

Chia sẻ với cụ nhé. Em có BH sức khỏe hàng chục năm nay (qua các hãng từ Bảo Việt, PTI, MIC,...), em cũng đã trải qua một số cuộc khám chữa bệnh thông thường, cho đến phẫu thuật (hết trên dưới 20 triệu thôi, ko phải quá nhiều). Ấy cơ mà cứ tầm bill nào khoảng 1-2tr thì mọi sự khá dễ dàng, còn tiền chục trở lên là các bạn ấy y như rằng vặn vẹo, giảm bằng đc thì thôi. Em tranh luận cũng nhiều, hợp đồng điều khoản các thứ em nắm trong tay, cuối cùng em chán chả buồn nói, em chỉ nhắc một câu, em trích nguyên văn hehe :D " Nếu các bạn ko có sự điều chỉnh bổ sung nào, thì coi như chị đồng ý với bản thông báo bồi thường này, dù chị nhấn mạnh lại, nó hoàn toàn ko thuyết phục chị, cả về đạo đức kinh doanh lẫn tính nhân văn"

Nên mua BH em cứ mua, còn khám chữa bệnh cứ chỗ nào tốt nhất (chủ quan mà nói) em chơi, đòi được đồng nào thì đòi, còn thì để gió cuốn đi thôi, sống ở xh này nó thế :))

kiet_xu

Xe tải
Cụ đưa ngay lên báo chí là ok nhất, kiện tụng gj mệt người, còn không chơi bài bẩn treo băng rôn khẩu hiệu đến công ty nó mà tảy chay, nhới phô tô in to HĐ bảo hiểm ( nói có sách mách có chứng nhé) chúc cụ thành côgn và sả được cục tức./.
Cũng có 2 cụ bên báo Người tiêu dùng và Thương hiệu pm nói giúp vợ em đưa vụ này lên. Em cũng có bạn làm bên An ninh thủ đô, vtc... nhưng e chưa muốn đưa lên báo chí vì số tiền bảo hiểm nếu phải chi trả cũng chỉ chục triệu không nhiều và phía Manu cũng gọi điện để xem xét lại hồ sơ và hẹn trả lời trong vòng 10 ngày. Em đợi đến ngày Manu hẹn xem thế nào đã.

Cụ nói lừa đảo thì oan cho BH quá. Bản chất là lấy số đông để bù cho số ít bị rủi ro. Nói là kinh doanh trên nỗi sợ thì hơi thô như đúng. Sợ nên mới mua bảo hiểm, có người không được gì, nhưng cũng có rất nhiều người nhận lại vài chục tr, vài trăm triệu hay hàng tỷ 1 năm.
Em thì không phải nhân thọ nên cũng ko biết hđ nhân thọ thế nào.
Thiết nghĩ cụ nào không thích nhân thọ nhưng vẫn muốn được BH, với quyền lợi cao hơn và mở rộng hơn nhân thọ thì có thể tìm hiểu bảo hiểm sức khỏe. Cũng giống như bảo hiểm xe, các cụ đóng phí 1 năm, có rủi ro trong phạm vi thì đc bồi thường. Năm sau xem xét, muốn mua tiếp thì tái tục, không thì thôi. Hợp đồng gọn nhẹ hơn, ít điều khoản hơn, có bảo lãnh viện phí nội trú hoặc có cả ngoại trú, không giới hạn bệnh viện. Nhưng BHSK thì không có tích chất tích lũy.
Trong trường hợp của cụ chủ thì bệnh này bên em đưa luôn vào ds các bệnh ko bảo hiểm trong năm đầu tiên cho nó rõ ràng.
Bảo Việt bồi thường có nhanh chóng không cụ.
Hiện tại BHSK cũng mới phát triển ở các TP lớn thôi, không đc biết đến nhiều bằng nhân thọ. Pvi, Bảo Việt, PTI rồi nhiều công ty trong nc, ngoài nc đang tranh đấu mảng này ác phết ạ.
Cụ làm bên nào ạ? Bảo Việt bồi thường nhanh cụ ạ.
Nếu trong hợp đồng rõ ràng bệnh loại trừ như bên cụ thì đã k thành câu chuyện này. Em cũng muốn rõ ràng như thế. Ở đây Manu chỉ căn cứ vào đúng câu chung chung trong hợp đồng là "bệnh có sẵn" để loại trừ bảo hiểm. Có 1 số cụ nói nhà e trục lợi bảo hiểm. Không hiểu trước lúc viết như thế các cụ đấy có đi vệ sinh chả may bị ngã đập đầu vào bệ xí không. Em nói thật bỏ 24 tr để trục lợi 10 tr thì trục lợi cái j, nếu muốn trục lợi e mua bảo hiểm vật chất nhiều tiền như kiểu bảo hiểm cháy nổ để trục lợi chứ ngu đâu mà trục lợi trên sức khoẻ vợ con mình. Thứ 2 nữa là trước khi hợp đồng có hiệu lực kể từ ngày ký vài ngày (của Manu là sau khi ký 30 ngày thì đc thanh toán) con nhà e bị sốt phải nhập viện và nằm điều trị mất 4 ngày, e có ng nhà làm trong viện đấy. E có thể nhờ chỉnh lùi ngày nhập viện khoảng mấy ngày để đc thanh toán bảo hiểm nhưng e đâu làm vậy. Cái ở đây e cần là Manu phải tôn trọng khách hàng và phải rõ ràng chứ k thể vòng vo, lập lờ trong việc từ chối thanh toán. Nếu chuẩn thì dù có bị từ chối e vẫn vui vẻ ok thôi.

Chỉnh sửa cuối:

cucaihn

Xe buýt
Em nghĩ đơn giản nghề gì cũng có tai nạn
Ở đây thì cty bảo hiểm đang dính tai nạn với cụ chủ ,nếu xét về câu chữ cụ chủ thua đứt ,nhưng có thể bên cty bảo hiểm sẽ đưa ra phương án để đôi bên cùng có lợi
Cơ bản thì cụ mua bảo hiểm vẫn là tốt ,nếu có rủi ro thì mình không là gánh nặng của gia đình
Em vẫn chốt là nên có

250cc

Xe tăng
Cũng có 2 cụ bên báo Người tiêu dùng và Thương hiệu pm nói giúp vợ em đưa vụ này lên. Em cũng có bạn làm bên An ninh thủ đô, vtc... nhưng e chưa muốn đưa lên báo chí vì số tiền bảo hiểm nếu phải chi trả cũng chỉ chục triệu không nhiều và phía Manu cũng gọi điện để xem xét lại hồ sơ và hẹn trả lời trong vòng 10 ngày. Em đợi đến ngày Manu hẹn xem thế nào đã.

Cụ làm bên nào ạ? Bảo Việt bồi thường nhanh cụ ạ.
Nếu trong hợp đồng rõ ràng bệnh loại trừ như bên cụ thì đã k thành câu chuyện này. Em cũng muốn rõ ràng như thế. Ở đây Manu chỉ căn cứ vào đúng câu chung chung trong hợp đồng là "bệnh có sẵn" để loại trừ bảo hiểm. Có 1 số cụ nói nhà e trục lợi bảo hiểm. Không hiểu trước lúc viết như thế các cụ đấy có đi vệ sinh chả may bị ngã đập đầu vào bệ xí không. Em nói thật bỏ 20 tr để trục lợi 10 tr thì trục lợi cái j, nếu muốn trục lợi e mua bảo hiểm vật chất nhiều tiền như kiểu bảo hiểm cháy nổ để trục lợi chứ ngu đâu mà trục lợi trên sức khoẻ vợ con mình. Thứ 2 nữa là trước khi hợp đồng có hiệu lực kể từ ngày ký 1 ngày (của Manu là sau khi ký 30 ngày thì đc thanh toán) con nhà e bị sốt phải nhập viện và nằm điều trị mất 4 ngày, e có ng nhà làm trong viện đấy. E có thể nhờ chỉnh lùi ngày nhập viện khoảng 1,2 ngày để đc thanh toán bảo hiểm nhưng e đâu làm vậy. Cái ở đây e cần là Manu phải tôn trọng khách hàng và phải rõ ràng chứ k thể vòng vo, lập lờ trong việc từ chối thanh toán. Nếu chuẩn thì dù có bị từ chối e vẫn vui vẻ ok thôi.
Em cũng BH nhưng ko phải Manulife ạ. Như bên em định nghĩa bệnh có sẵn cũng bao gồm cả các bệnh đã từng chữa, hoặc đã có triệu chứng cho dù NĐBH có đi khám chữa hay không.
Nói chung cụ cứ yêu cầu giải thích đúng định nghĩa bệnh của quy tắc, thỏa đáng thì thôi.

thtvuf

Xe điện
tiền của mình ra thì dễ mà lúc lấy lại khó nhể....

kiet_xu

Xe tải
Vợ cụ chủ bill thanh toán hết bao nhiêu, và bh chi trả bao nhiêu? hay ko chi trả đồng nào?

Chia sẻ với cụ nhé. Em có BH sức khỏe hàng chục năm nay (qua các hãng từ Bảo Việt, PTI, MIC,...), em cũng đã trải qua một số cuộc khám chữa bệnh thông thường, cho đến phẫu thuật (hết trên dưới 20 triệu thôi, ko phải quá nhiều). Ấy cơ mà cứ tầm bill nào khoảng 1-2tr thì mọi sự khá dễ dàng, còn tiền chục trở lên là các bạn ấy y như rằng vặn vẹo, giảm bằng đc thì thôi. Em tranh luận cũng nhiều, hợp đồng điều khoản các thứ em nắm trong tay, cuối cùng em chán chả buồn nói, em chỉ nhắc một câu, em trích nguyên văn hehe :D " Nếu các bạn ko có sự điều chỉnh bổ sung nào, thì coi như chị đồng ý với bản thông báo bồi thường này, dù chị nhấn mạnh lại, nó hoàn toàn ko thuyết phục chị, cả về đạo đức kinh doanh lẫn tính nhân văn"

Nên mua BH em cứ mua, còn khám chữa bệnh cứ chỗ nào tốt nhất (chủ quan mà nói) em chơi, đòi được đồng nào thì đòi, còn thì để gió cuốn đi thôi, sống ở xh này nó thế :))
Của vợ em là chục triệu, bảo hiểm từ chối chi trả. Hiện đang mở lại hồ sơ vợ e để xem xét. Hẹn trả lời trước 2/6

Em nghĩ đơn giản nghề gì cũng có tai nạn
Ở đây thì cty bảo hiểm đang dính tai nạn với cụ chủ ,nếu xét về câu chữ cụ chủ thua đứt ,nhưng có thể bên cty bảo hiểm sẽ đưa ra phương án để đôi bên cùng có lợi
Cơ bản thì cụ mua bảo hiểm vẫn là tốt ,nếu có rủi ro thì mình không là gánh nặng của gia đình
Em vẫn chốt là nên có
Thì nhà e cũng nghĩ như cụ nên mua. Năm ngoái vợ e cũng mua bảo hiểm sức khoẻ cho 2 mẹ con thấy rất ổn. Năm nay k biết nghĩ lo xa thế nào chuyển sang nhân thọ, đóng nhiều tiền hơn gấp 4 lần mà lại chuốc bực mình vào người

tomania

Xe buýt
em cũng mua bh của bảo việt,hôm trước f1 nhà em bị sốt vi rút nằm hồng ngọc,f1 thứ 2 khám ở nhi,thấy thanh toán đầy đủ,em cũng đang nghe ngóng xem ntn để mua tiếp cho đại gia đình
Cái bảo hiểm của cụ em đoán không nhầm là bảo hiểm sức khỏe (bảo hiểm phi nhâm thọ); cái cụ chủ đang nói ở đây là 1 dạng sản phẩm bổ trợ trong bảo hiểm nhân thọ

7years

Xe điện
Thực ra bản chất của bảo hiểm là lừa đảo và kinh doanh trên nỗi sợ của nhân dân, m
uốn minh bạch ông bảo hiểm nuôi thêm ông bác sĩ và phòng lab, chi phí tính luôn vào bảo hiểm. Ông bác sĩ đó xác nhận đủ sức khoẻ tham gia là bảo hiểm có hiệu lực, không thì méo mua bán gì hết, chứ thằng người đến 25 tuổi mới tham gia BH thì bệnh khẹc gì chẳng có, từ sốt, ho, táo bón, táo tỏng phỏng ạ
Mấy cái bệnh mãn tính với bệnh hiểm nghèo thôi ạ

Một số cái không được bh ví dụ răng mắt. Em may mắn hồi làm cho a tây có hơn 3 tháng theo quy định cũng phải có bảo hiểm trị giá hơn 100 ngàn nó liệt kê hết cái nào được cái nào không

cucaihn

Xe buýt
Của vợ em là chục triệu, bảo hiểm từ chối chi trả. Hiện đang mở lại hồ sơ vợ e để xem xét. Hẹn trả lời trước 2/6

Thì nhà e cũng nghĩ như cụ nên mua. Năm ngoái vợ e cũng mua bảo hiểm sức khoẻ cho 2 mẹ con thấy rất ổn. Năm nay k biết nghĩ lo xa thế nào chuyển sang nhân thọ, đóng nhiều tiền hơn gấp 4 lần mà lại chuốc bực mình vào người
Em vẫn bảo lưu quan điểm là tốt
Tai nạn thôi mà cụ
Cũng chỉ tại Bác sĩ bút sa gà chết là mãn
Chán thật

Mr.Saclo

Xe tăng
Em mua của UIC, từ đầu năm đến h lấy tiền gần bằng tiền mua rồi. Mà toàn viêm họng, cảm cúm. Khám cứ vinmec xong lấy hoá đơn, gửi qua viettel , 2 -3 tuần sau tiền nổi tài khoản còn nhanh hơn trả lãi cà thẻ .

kiet_xu

Xe tải
Em mua của UIC, từ đầu năm đến h lấy tiền gần bằng tiền mua rồi. Mà toàn viêm họng, cảm cúm. Khám cứ vinmec xong lấy hoá đơn, gửi qua viettel , 2 -3 tuần sau tiền nổi tài khoản còn nhanh hơn trả lãi cà thẻ .
UIC hả cụ? Trước nhà e mua Bảo Việt cũng thế đấy, chưa lần nào bị từ chối. E cân nhắc quay lại Bảo Việt hoặc công ty khác thôi.

Thua trắng mắt, có tí trục lợi bất thành :D
:)))) cụ cmt thế là biết cụ không đọc hết cả bài của em và bình luận của các cụ khác. Với cả Cố gắng lên, còn 77 bài nữa là đủ 100 bài rồi.

Chỉnh sửa cuối:

catram

Xe máy
bảo hiểm bây giờ lúc mời mua thì hay lắm mà lúc cần dùng bh thì mãi k thanh toán đc

kiet_xu

Xe tải
Nó chuối quá cụ cứ cho nó lên facebook thì nó mới trắng mắt ra cụ ạ.
Vợ e cũng hỏi các mợ trên FB rồi. Nhiều mợ thấy trường hợp của vợ e thế cũng hốt, cũng bảo định mua mà tình hình thế này phải xem xét lại. Hóng xem bên Manu trả lời nhà em thế nào. Nhà e thì đợi 1 câu trả lời cho thoả đáng.

Đòi được tiền của bọn này thì lâu lắm. Hợp đồng của nó cực kín kẽ và chắc chắn. Người tham gia như bước vào 1 mê cung bởi các từ ngữ, chuyên môn. Khi đã ký vào thì coi như đã đồng ý. E nghĩ ca này của Cụ khó và cũng sẽ mất khá nhiều thời gian, công sức để lấy đc tiền.
Nếu hợp đồng chi tiết, chặt chẽ thì e ko có gì phải tranh cãi. Đọc hợp đồng thì chưa thấy vấn đề gì đâu cụ ạ. Phải rơi vào hoàn cảnh cụ thể thì mới thấy nảy sinh vấn đề ko rõ ràng, lấp lửng.

anhhungbansac

Xe hơi
Cụ phải khách quan mà nhìn nhận thế này ah. Trong thời gian 21 ngày kể từ khi ký hợp đồng, cụ có quyền thay đổi ý kiến và huỷ hđ để lấy tiền về, nên tất nhiên trong vòng 21 ngày đấy cụ ko đc tính nhé, vậy tính từ thời điểm sau 21 ngày đến thời điểm vk cụ bị nằm viện thì chưa đủ 1 tháng cụ nhé, nên họ trả lời bệnh phát trc là hoàn toàn hợp lý, chẳng qua mấy bạn tư vấn cho cụ nghiệp vụ kém nên họ ko biết cách diễn giải cho rõ ràng thôi ah

tranvanlong

Xe điện
Bảo hiểm
Giờ e cũng đâu cần họ chi trả nữa mà e muốn viết để các cụ mợ nào có ý định tham gia bảo hiểm nên nghĩ và đọc hợp đồng cho kỹ, tránh bị như nhà e. Mua bực mình ức
chế vào người

Cụ rút thì mất số tiền đấy thôi. Vợ e đóng 20 tr e bảo năm sau thôi, coi như mất tiền học phí
Hợp đồng do bên Bảo hiểm soạn thảo, vừa đá bóng, vừa thổi còi, em éo chơi. Em mua BH Y Tế toàn dân chưa đến 1tr, ốm đau phải vào viện , muốn nằm yên tĩnh tý thì nằm phòng dịch vụ

kiet_xu

Xe tải
Cụ phải khách quan mà nhìn nhận thế này ah. Trong thời gian 21 ngày kể từ khi ký hợp đồng, cụ có quyền thay đổi ý kiến và huỷ hđ để lấy tiền về, nên tất nhiên trong vòng 21 ngày đấy cụ ko đc tính nhé, vậy tính từ thời điểm sau 21 ngày đến thời điểm vk cụ bị nằm viện thì chưa đủ 1 tháng cụ nhé, nên họ trả lời bệnh phát trc là hoàn toàn hợp lý, chẳng qua mấy bạn tư vấn cho cụ nghiệp vụ kém nên họ ko biết cách diễn giải cho rõ ràng thôi ah
Phải làm việc theo hợp đồng chứ cụ. Hợp đồng ghi rõ ràng là "Thời gian chờ được áp dụng kể từ ngày phát hành" mà! Và đối với quyền lợi nội trú thì Thời gian chờ là 30 ngày. Mình cứ đúng hợp đồng mà làm thôi.

lego

Xe hơi
Manulife đã trả lời cụ chưa, cụ cho em xin số hợp đồng của cụ, em cũng đang mua bên đấy và đang trong 21 ngày kt hợp đồng, em hỏi trường hợp của cụ thì họ bảo cho xin số hợp đồng của cụ để họ trả lời