[Funland] Thất vọng về bảo hiểm Manulife, các cụ mợ có chuyên môn về y khoa giúp e ạ

ngu ngơ

Xe điện
Bọn bảo hiểm generali cũng rất khốn nạn. Em mua bảo hiểm t12/2016 22tr/năm . Cho cả gia đinh. Chau bé nhà em đến tháng 2/2017 bị viêm khớp háng nằn viện 11 ngày. Lẽ ra phải đc 300k/ ngày khi có hoá đơn và thủ tục xuất viện. Nhưng bên thẩm định từ chối vì bệnh này là bệnh lạ . Em tìm hiểu trên mang thì thấy nói bệnh hay gặp từ 5-13 tuổi.
Quyền lợi của mình thì phải đòi đến cùng chứ cụ, bệnh có phác đồ điều trị thì còn gì là lạ nữa.

Song Vịt

Xe buýt
Số 2: không phải bệnh mạn tính nào cũng có sẵn từ trc đâu ạ, ví dụ thoái hoá khớp, cao huyết áp, đái tháo đường type 2, hoặc ung thư v.v... Hơn nữa đã là hợp đồng thì cứ đúng câu chữ mà làm. Bệnh có sẵn là bệnh có sẵn, bệnh mạn tính là bệnh mạn tính. Chứ k thể suy luận theo kiểu nó là mạn tính thì nó phải có sẵn đc.
Vâng, em đồng ý với cụ về ý thứ 2. Tuy nhiên, với các bệnh cụ liệt kê có thể không phải là bệnh sẵn có (theo đúng cách hiểu đã ghi trong hợp đồng bảo hiểm) vì các bệnh này có thể diễn tiến âm thầm trc đó mà chưa bị phát hiện (còn khi phát hiện thì chung thân). Ở đây, cụ chủ đang hỏi trong hoàn cảnh cụ thể là viêm amidan nên em giải thích như vậy cho cụ chủ rõ hơn. Hồi em học y thì amidan chỉ được chẩn đoán mạn tính khi tái đi tái lại nhiều lần; không biết có sai với kiến thức thời cụ học hay không.
Em mong cụ chủ đòi được quyền lợi từ bảo hiểm vì em cũng đang có hai hợp đồng bảo hiểm với Pru và em hiểu tâm lý cụ chủ. Các lý lẽ em đưa ra là lý lẽ mà bên Manulife có thể sẽ dùng, cụ ấy đọc và suy ngẫm để có phương án xử lý.

taplaixeca

Xe hơi
Vâng, em đồng ý với cụ về ý thứ 2. Tuy nhiên, với các bệnh cụ liệt kê có thể không phải là bệnh sẵn có (theo đúng cách hiểu đã ghi trong hợp đồng bảo hiểm) vì các bệnh này có thể diễn tiến âm thầm trc đó mà chưa bị phát hiện (còn khi phát hiện thì chung thân). Ở đây, cụ chủ đang hỏi trong hoàn cảnh cụ thể là viêm amidan nên em giải thích như vậy cho cụ chủ rõ hơn. Hồi em học y thì amidan chỉ được chẩn đoán mạn tính khi tái đi tái lại nhiều lần; không biết có sai với kiến thức thời cụ học hay không.
Em mong cụ chủ đòi được quyền lợi từ bảo hiểm vì em cũng đang có hai hợp đồng bảo hiểm với Pru và em hiểu tâm lý cụ chủ. Các lý lẽ em đưa ra là lý lẽ mà bên Manulife có thể sẽ dùng, cụ ấy đọc và suy ngẫm để có phương án xử lý.
Em học thì cũng vậy thôi ạ: Chẩn đoán viêm A mạn tính khi viêm A KÉO DÀI hoặc TÁI ĐI TÁI LẠI NHIỀU LẦN. Như vậy có thể thấy Viêm A mạn tính không có tiêu chuẩn chẩn đoán cụ thể theo nghĩa định lượng đc, và xét theo những tiêu chí trên thì chẩn đoán viêm A mạn tính của BS trong trg hợp này cũng chưa hẳn là có đủ căn cứ (e đoán có thể BS đưa ra chẩn đoán như vậy là để có chỉ định cắt A), chẩn đoán trong trg hợp này có lẽ là viêm A quá phát hoặc viêm A hốc mủ thì hợp lý hơn (là e chém thôi ạ, vì không khám làm sao dám nói là bệnh gì)

divemiendatla

[Tịch thu bằng lái]
có cái bảo hiểm DAICHI nghe điêu điêu thế nào ấy
Ảo vãi

wfun

Xe tăng
Đa cấp với bảo hiểm là cứ dí bòi vào cho nhanh, lừa đảo, bố láo.... thêm món trượt giá hàng năm nữa. Đóng cây với chỉ, khi rút có khi éo đc ổ bánh mỳ

Đa cấp với bảo hiểm là cứ dí bòi vào cho nhanh, lừa đảo, bố láo.... thêm món trượt giá hàng năm nữa. Đóng cây với chỉ, khi rút có khi éo đc ổ bánh mỳ
BH ăn lúc rủi ro, đùng cái lăn ra chết còn có 1 cục, chứ muốn lấy lãi mời ra ngân hàng :D

kiet_xu

Xe tải
Thực ra bản chất của bảo hiểm là lừa đảo và kinh doanh trên nỗi sợ của nhân dân, muốn minh bạch ông bảo hiểm nuôi thêm ông bác sĩ và phòng lab, chi phí tính luôn vào bảo hiểm. Ông bác sĩ đó xác nhận đủ sức khoẻ tham gia là bảo hiểm có hiệu lực, không thì méo mua bán gì hết, chứ thằng người đến 25 tuổi mới tham gia BH thì bệnh khẹc gì chẳng có, từ sốt, ho, táo bón, táo tỏng phỏng ạ
Em mời cụ 1 chén. Lúc đầu gọi điện với tổng đài của Manu, tổng đài của Manu còn bảo vợ em tìm bằng chứng chứng minh trước đây chưa từng bị viêm họng cơ ạ. Thế mới bức xúc.

Số 2: không phải bệnh mạn tính nào cũng có sẵn từ trc đâu ạ, ví dụ thoái hoá khớp, cao huyết áp, đái tháo đường type 2, hoặc ung thư v.v... Hơn nữa đã là hợp đồng thì cứ đúng câu chữ mà làm. Bệnh có sẵn là bệnh có sẵn, bệnh mạn tính là bệnh mạn tính. Chứ k thể suy luận theo kiểu nó là mạn tính thì nó phải có sẵn đc.
Chính xác ạ. Vì trả lời ko đúng như trong hợp đồng nên e mới thấy ko thoả đáng. Hợp đồng đã có định nghĩa từng khái niệm rõ ràng mà.

Em học thì cũng vậy thôi ạ: Chẩn đoán viêm A mạn tính khi viêm A KÉO DÀI hoặc TÁI ĐI TÁI LẠI NHIỀU LẦN. Như vậy có thể thấy Viêm A mạn tính không có tiêu chuẩn chẩn đoán cụ thể theo nghĩa định lượng đc, và xét theo những tiêu chí trên thì chẩn đoán viêm A mạn tính của BS trong trg hợp này cũng chưa hẳn là có đủ căn cứ (e đoán có thể BS đưa ra chẩn đoán như vậy là để có chỉ định cắt A), chẩn đoán trong trg hợp này có lẽ là viêm A quá phát hoặc viêm A hốc mủ thì hợp lý hơn (là e chém thôi ạ, vì không khám làm sao dám nói là bệnh gì)
E nghĩ vợ em rơi vào trường hợp như cụ nói vì thực sự là chưa có bao giờ nhà e bị phát sốt với các triệu chứng như mô tả cả. Đến khi lấy trích sao thì thấy họ ghi như vậy. Nên nhà e cũng suy đoán là để hợp lý cái chỉ định cắt A

Chỉnh sửa cuối:

Thanh Tung NĐ

Xe hơi
Cụ đưa ngay lên báo chí là ok nhất, kiện tụng gj mệt người, còn không chơi bài bẩn treo băng rôn khẩu hiệu đến công ty nó mà tảy chay, nhới phô tô in to HĐ bảo hiểm ( nói có sách mách có chứng nhé) chúc cụ thành côgn và sả được cục tức./.

ngu ngơ

Xe điện
Cụ muốn kiếm tiền bọn bh? Em có cách lời 1000%.
Sai đúng thì chưa thấy đâu, hợp đồng không được đọc mà cứ vào là nhẩy chồm chồm lên. Ofer càng ngày tay càng nhanh, não càng teo :))

thungxam

Xe tăng
Nó trả % cho sale đậm đà lắm thì cũng phải hiểu các cụ bị nắm đằng lưỡi như thế nào .Em thật chứ cái hợp đồng bảo hiểm nó soạn nếu đọc kĩ và hiểu kĩ các cụ sẽ thấy mình gần như ko dc quyền lợi gì ngoài quyền .... die .

wfun

Xe tăng
BH ăn lúc rủi ro, đùng cái lăn ra chết còn có 1 cục, chứ muốn lấy lãi mời ra ngân hàng :D
Lăn đùng rồi lấy tiền rồi về làm gì vậy??

Cụ muốn kiếm tiền bọn bh? Em có cách lời 1000%.
Sai đúng thì chưa thấy đâu, hợp đồng không được đọc mà cứ vào là nhẩy chồm chồm lên. Ofer càng ngày tay càng nhanh, não càng teo :))
Xin mời Cụ mua ạ, Em dí pòi vào mua là việc của Em, còn cụ não to hơn tay thì cứ việc mua, mua cho tất cả những người thân cho ấm nhé, là cái mịe gì mà đi trách móc mắng chửi người khác, nguy hiểm

Lăn đùng rồi lấy tiền rồi về làm gì vậy??

Xin mời Cụ mua ạ, Em dí pòi vào mua là việc của Em, còn cụ não to hơn tay thì cứ việc mua, mua cho tất cả những người thân cho ấm nhé, là cái mịe gì mà đi trách móc mắng chửi người khác, nguy hiểm
Nhẽ cụ nghĩ mỗi cho bản thân???

thanhdo62

Xe tăng
Các công ty bảo hiểm vẫn phát triển và tồn tại mà sao các cụ cứ bảo đa cấp với lừa đảo .Cụ nào bị lừa thì kiện ra toà cho chúng nó chết .

lehungcsnd

Xe hơi
em cũng mua bh của bảo việt,hôm trước f1 nhà em bị sốt vi rút nằm hồng ngọc,f1 thứ 2 khám ở nhi,thấy thanh toán đầy đủ,em cũng đang nghe ngóng xem ntn để mua tiếp cho đại gia đình

wfun

Xe tăng
Nhẽ cụ nghĩ mỗi cho bản thân???
Mua bảo hiểm y tế mới là vì cộng đồng, xin đừng lẫn lộn giữa kinh doanh với nhân đạo. Cụ nói vậy khác gì lão bỏ mẹ gì ấy bảo tăng thuế môi trường mỗi lít xăng 8k là yêu nước?

divemiendatla

[Tịch thu bằng lái]
thôi e có đồng nào thì gởi nhà bank thui, nghe nói đến bảo hiểm mà toát mồ hôi, gì mà chỉ có quyền được nộp tiền hàng năm và quyền được...........................
......... chớt

kiet_xu

Xe tải
em cũng mua bh của bảo việt,hôm trước f1 nhà em bị sốt vi rút nằm hồng ngọc,f1 thứ 2 khám ở nhi,thấy thanh toán đầy đủ,em cũng đang nghe ngóng xem ntn để mua tiếp cho đại gia đình
Trước nhà e cũng dùng BH sức khoẻ của Bảo Việt đấy. Chi trả rất ok cụ ạ. Lần nào f1 nhà e cũng đc thanh toán hết. Năm nay gấu mẹ lại đòi mua cái BH nhân thọ kèm BH sức khoẻ của Manu này, giờ lại đâm ra mua bực mình vào người.

Huyqltt

Xe tăng
Đòi được tiền của bọn này thì lâu lắm. Hợp đồng của nó cực kín kẽ và chắc chắn. Người tham gia như bước vào 1 mê cung bởi các từ ngữ, chuyên môn. Khi đã ký vào thì coi như đã đồng ý. E nghĩ ca này của Cụ khó và cũng sẽ mất khá nhiều thời gian, công sức để lấy đc tiền.

250cc

Xe tăng
Thực ra bản chất của bảo hiểm là lừa đảo và kinh doanh trên nỗi sợ của nhân dân, muốn minh bạch ông bảo hiểm nuôi thêm ông bác sĩ và phòng lab, chi phí tính luôn vào bảo hiểm. Ông bác sĩ đó xác nhận đủ sức khoẻ tham gia là bảo hiểm có hiệu lực, không thì méo mua bán gì hết, chứ thằng người đến 25 tuổi mới tham gia BH thì bệnh khẹc gì chẳng có, từ sốt, ho, táo bón, táo tỏng phỏng ạ
Cụ nói lừa đảo thì oan cho BH quá. Bản chất là lấy số đông để bù cho số ít bị rủi ro. Nói là kinh doanh trên nỗi sợ thì hơi thô như đúng. Sợ nên mới mua bảo hiểm, có người không được gì, nhưng cũng có rất nhiều người nhận lại vài chục tr, vài trăm triệu hay hàng tỷ 1 năm.
Em thì không phải nhân thọ nên cũng ko biết hđ nhân thọ thế nào.
Thiết nghĩ cụ nào không thích nhân thọ nhưng vẫn muốn được BH, với quyền lợi cao hơn và mở rộng hơn nhân thọ thì có thể tìm hiểu bảo hiểm sức khỏe. Cũng giống như bảo hiểm xe, các cụ đóng phí 1 năm, có rủi ro trong phạm vi thì đc bồi thường. Năm sau xem xét, muốn mua tiếp thì tái tục, không thì thôi. Hợp đồng gọn nhẹ hơn, ít điều khoản hơn, có bảo lãnh viện phí nội trú hoặc có cả ngoại trú, không giới hạn bệnh viện. Nhưng BHSK thì không có tích chất tích lũy.
Trong trường hợp của cụ chủ thì bệnh này bên em đưa luôn vào ds các bệnh ko bảo hiểm trong năm đầu tiên cho nó rõ ràng.