Thất vọng OF

Trạng thái
Thớt đang đóng
Dạ, réo đúng nick cụ, kêu là gấu của cụ, bảo cụ 1 vợ 3 con ko tiền ko nhà ko cửa, nhưng ra ngoài đong đưa cưa gái như đúng rồi, đề nghị xich cụ lại, ae đang tò mì, 3 phút sau bay thớt.e cap màn hình lập thớt mới, 5 phút sau bay thớt dọa xì hơi lốp kêu lập thớt nhảm. Còn cụ nhân vật chính của topic thì lại kêu ko biết, nên e cũng chưa hiểu nhảm ở đâu, nhưng quản trị viên dọa sợ quá, nên e ko dám ho hoe j nữa!!
Để em giải thích thế nào là lập thớt nhảm nhé.

1/ Thớt đầu: có nick tự xưng là vợ của cụ Xấu trai_Nhà nghèo đưa ra một loạt thông tin cá nhân của cụ ấy.
- Thông tin đó mà đúng thì chủ thớt đã vi phạm pháp luật và vi phạm điều 8 Nội quy Diễn đàn: Tiết lộ bí mật đời tư của cá nhân và bí mật khác theo quy định pháp luật, do vậy thớt phải bị xoá.
- Thông tin đó không đúng: là hình thức đưa thông tin giả và bôi nhọ người khác - cũng phải xoá
- Nếu BĐH lơ là không xoá ngay, chắc chắc sẽ có tiếp những hành vi đưa thông tin cá nhân, tranh cãi, đùa cợt không đúng với định hướng của Diễn đàn và hậu quả là hàng loạt nick sẽ bị xử lý và xấu nhất là việc kiện tụng có thể xảy ra

2/ Thớt đã được BĐH xoá, nhưng cụ lại tiếp tục lập thớt mới gợi lại về chủ đề này, như vậy cụ đã cố tình vi phạm Nội quy Diễn đàn vi coi thường và phớt lờ việc xử lý thớt đầu của BĐH.

Chắc chắn chã xử lý cụ mát tính nên cụ chỉ bị nhắc nhở mà không phải nhận thẻ.

Thành Thị 1

Xe điện
Để em giải thích thế nào là lập thớt nhảm nhé.

1/ Thớt đầu: có nick tự xưng là vợ của cụ Xấu trai_Nhà nghèo đưa ra một loạt thông tin cá nhân của cụ ấy.
- Thông tin đó mà đúng thì chủ thớt đã vi phạm pháp luật và vi phạm điều 8 Nội quy Diễn đàn: Tiết lộ bí mật đời tư của cá nhân và bí mật khác theo quy định pháp luật, do vậy thớt phải bị xoá.
- Thông tin đó không đúng: là hình thức đưa thông tin giả và bôi nhọ người khác - cũng phải xoá
- Nếu BĐH lơ là không xoá ngay, chắc chắc sẽ có tiếp những hành vi đưa thông tin cá nhân, tranh cãi, đùa cợt không đúng với định hướng của Diễn đàn và hậu quả là hàng loạt nick sẽ bị xử lý và xấu nhất là việc kiện tụng có thể xảy ra

2/ Thớt đã được BĐH xoá, nhưng cụ lại tiếp tục lập thớt mới gợi lại về chủ đề này, như vậy cụ đã cố tình vi phạm Nội quy Diễn đàn vi coi thường và phớt lờ việc xử lý thớt đầu của BĐH.

Chắc chắn chã xử lý cụ mát tính nên cụ chỉ bị nhắc nhở mà không phải nhận thẻ.
Cám ơn cụ nhé, thế thì cái quán fun này e sẽ chăm chỉ report những cmt lên quan tới thông tin các cá nhân khác dù là đùa cũng ko dc, vì nó là giả, mà trúng thì vi phạm thông tin cá nhân. Kể cả chủ nhân bị tiết lộ có đồng ý sau đó!!!

Em bị xì lốp duy nhất 1 lần bên Chợ Giời vụ KDCN bán hộp xoay đồng hồ, Min/Mod xử lý nhưng không đưa ra thời gian cụ thể và em có còm mấy câu thì bị cho là quy chụp BĐH, từ vụ đó em cũng chẳng còm men gì nữa.
Là thớt này phải không cụ

Thật ra gặp các thớt kiện tụng, các cụ cứ đứng ở vai khán giả để hai bên đương sự đưa ra ý kiến của mình, sau đó chã phụ trách vấn đề đó xử lý thì sẽ không có vấn đề gì.

Nhưng các cụ lại sai vai trò, muốn làm trọng tài, thậm chí là chỉ đạo viên cả chã, thúc giục, tỏ thái độ, chê trách, nghi ngờ, quy chụp... chã, trong thời điểm chã đang thu thập thông tin để xử lý thì bị thẻ cũng ko có gì khó hiểu.

Cám ơn cụ nhé, thế thì cái quán fun này e sẽ chăm chỉ report những cmt lên quan tới thông tin các cá nhân khác dù là đùa cũng ko dc, vì nó là giả, mà trúng thì vi phạm thông tin cá nhân. Kể cả chủ nhân bị tiết lộ có đồng ý sau đó!!!
Việc thực thi Luật ANM ngày càng được xiết chặt cụ ạ, chứng tỏ xã hội ngày càng văn minh lên và mỗi người cần có ý thức hơn
Cảm ơn cụ!

Warrior23

[Tịch thu bằng lái]
Em bị xì lốp duy nhất 1 lần bên Chợ Giời vụ KDCN bán hộp xoay đồng hồ, Min/Mod xử lý nhưng không đưa ra thời gian cụ thể và em có còm mấy câu thì bị cho là quy chụp BĐH, từ vụ đó em cũng chẳng còm men gì nữa.
Thực ra xử đúng quy định thì ko ai bực nhưng quy định diễn giải theo ý cá nhân của ông xử sẽ gây bức xúc.
Ofun là diễn đàn chơi thôi nhưng mà lại là chơi ra tiền. Trước có otosaigon nhưng toàn các cụ trong nam. Ofun đa số miền bắc chơi. Nếu có thêm 1-2 diễn đàn ofun khác nổi lên thì tự nhiên...khác ngay.
Giống trang facebook page ofun em có chơi đâu vì chơi OFFB của cụ Bình, đối thủ ofun.

Em chơi ofun nhưng đám agency gửi tin ofun xin tài trợ với quảng cáo là em từ chối thẳng cũng vì nhiều lần bị ban vô lý trên này gây ác cảm.

Thực ra xử đúng quy định thì ko ai bực nhưng quy định diễn giải theo ý cá nhân của ông xử sẽ gây bức xúc.
Ofun là diễn đàn chơi thôi nhưng mà lại là chơi ra tiền. Trước có otosaigon nhưng toàn các cụ trong nam. Ofun đa số miền bắc chơi. Nếu có thêm 1-2 diễn đàn ofun khác nổi lên thì tự nhiên...khác ngay.
Giống trang facebook page ofun em có chơi đâu vì chơi OFFB của cụ Bình, đối thủ ofun.

Em chơi ofun nhưng đám agency gửi tin ofun xin tài trợ với quảng cáo là em từ chối thẳng cũng vì nhiều lần bị ban vô lý trên này gây ác cảm.
Cụ bị xử lý thì bức xúc và quy ngay cho chã sai
Nhưng cụ vi phạm ở rất nhiều còm, cụ có biết khi cụ vi phạm liên tục, cụ cũng đang gây ra bức xúc cho thành viên khác và cả người điều hành không?

Nếu cụ cần, em sẽ đưa những còm vi phạm đã bị xoá của cụ lên đây xem có vô lý không nhé!

luolanvn

Xe tăng
Là thớt này phải không cụ

Thật ra gặp các thớt kiện tụng, các cụ cứ đứng ở vai khán giả để hai bên đương sự đưa ra ý kiến của mình, sau đó chã phụ trách vấn đề đó xử lý thì sẽ không có vấn đề gì.

Nhưng các cụ lại sai vai trò, muốn làm trọng tài, thậm chí là chỉ đạo viên cả chã, thúc giục, tỏ thái độ, chê trách, nghi ngờ, quy chụp... chã, trong thời điểm chã đang thu thập thông tin để xử lý thì bị thẻ cũng ko có gì khó hiểu.
Đúng thớt này rồi. Những lời em nói chắc phản cảm?? Muốn xử lý thì cũng phải có thời gian đưa ra cụ thể? Chẳng nhẽ em nói không đúng??

Đúng thớt này rồi. Những lời em nói chắc phản cảm?? Muốn xử lý thì cũng phải có thời gian đưa ra cụ thể? Chẳng nhẽ em nói không đúng??
Cụ có thể nêu vấn đề đó ra để chã tham khảo chứ không thể đứng trên chã mà đòi hỏi chã phải làm theo ý cụ.
Chã làm và xử lý các vấn đề đối chiếu theo Nôi quy, Quy định của Diễn đàn chứ không có điều khoản nào yếu cầu chã phải làm theo ý của thành viên.
Chính vì giữ thái độ bề trên nên khi đòi hỏi chã mà chưa được đáp ứng thì cụ quy chụp chã ngay.

Thẻ cho cụ là do quy chụp, chứ không phải vì điều cụ đòi hỏi.

Warrior23

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bị xử lý thì bức xúc và quy ngay cho chã sai
Nhưng cụ vi phạm ở rất nhiều còm, cụ có biết khi cụ vi phạm liên tục, cụ cũng đang gây ra bức xúc cho thành viên khác và cả người điều hành không?

Nếu cụ cần, em sẽ đưa những còm vi phạm đã bị xoá của cụ lên đây xem có vô lý không nhé!
xử lý đúng ko ai bức xúc làm gì cho mệt người đâu cụ. Min mod nắm diễn đàn thì có bằng chứng chứ người chơi bị thịt xong rồi có vào đc nick nữa đâu, lấy đâu ra bằng chứng mà cãi. Ko phải lúc nào cũng bị xử sai nhưng ko ít lần bị đó cụ.

Chưa kể cùng 1 lỗi nhưng có nick bị thịt có nick ko, thành ra rất khó biết còm kiểu nào thì đc. Nhiều lúc bắt chước còm giọng y hệt 1 ông khác, ổng còn sống còn mình bị thịt. Hoá ra luật áp dụng tuỳ người. Đây là 1 ví dụ rất hay gặp.

Nói ra lại chả có bằng chứng thành ra cũng khó, đành tự mình biết vậy.

luolanvn

Xe tăng
Cụ có thể nêu vấn đề đó ra để chã tham khảo chứ không thể đứng trên chã mà đòi hỏi chã phải làm theo ý cụ.
Chã làm và xử lý các vấn đề đối chiếu theo Nôi quy, Quy định của Diễn đàn chứ không có điều khoản nào yếu cầu chã phải làm theo ý của thành viên.
Chính vì giữ thái độ bề trên nên khi đòi hỏi chã mà chưa được đáp ứng thì cụ quy chụp chã ngay.

Thẻ cho cụ là do quy chụp, chứ không phải vì điều cụ đòi hỏi.
Nói chung thì chã áp đặt cho kiểu gì em cũng chấp nhận hết, vì biết rằng tranh luận cũng chẳng giải quyết được gì. Chính vì điều này mà em ít còm men.
Em cũng xin dừng tranh luận với lão ở đây nhé.

xử lý đúng ko ai bức xúc làm gì cho mệt người đâu cụ. Min mod nắm diễn đàn thì có bằng chứng chứ người chơi bị thịt xong rồi có vào đc nick nữa đâu, lấy đâu ra bằng chứng mà cãi. Ko phải lúc nào cũng bị xử sai nhưng ko ít lần bị đâu cụ.

Nói ra lại chả có bằng chứng thành ra cũng khó, đành tự mình biết vậy.
Em vẫn khẳng định những bài cụ bị xử lý là hoàn toàn đúng và cụ còn được nương tay khá nhiều, đơn giản là em có bằng chứng trong tay.
Tin hay cứ bức xúc tiếp là tuỳ cụ!

Nói chung thì chã áp đặt cho kiểu gì em cũng chấp nhận hết, vì biết rằng tranh luận cũng chẳng giải quyết được gì. Chính vì điều này mà em ít còm men.
Em cũng xin dừng tranh luận với lão ở đây nhé.
Nếp muốn áp đặt em đã chẳng mất công giải thích với lão!
Done

luolanvn

Xe tăng
Nếp muốn áp đặt em đã chẳng mất công giải thích với lão!
Done
Với lão thì em lại không nói, vì nick Tuankiet em với lão đã trao đổi, và em đồng ý cách xử lý của lão, em k bức xúc. Nhưng vụ em bị xì lốp ở Chợ Giời thì thực sự em k phục cách xử lý của Chã điều hành box đó.

Warrior23

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn khẳng định những bài cụ bị xử lý là hoàn toàn đúng và cụ còn được nương tay khá nhiều, đơn giản là em có bằng chứng trong tay.
Tin hay cứ bức xúc tiếp là tuỳ cụ!
Một trong những quy định em muốn góp ý đấy là lỗi khích bác thành viên khác!

Đây là 1 lỗi rất cảm tính, thế nào là khích bác? Chả có định nghĩa nào cả vì còm qua lại tranh luận đều có thể xử khích bác đc.

Ví dụ nếu phạt lỗi dùng từ ngữ thô tục, xúc phạm báng bổ... thì nó rất rõ ràng. Ai chơi cũng nên tránh. Chứ "khích bác" thực sự quá...vô cùng, nick thì bị thịt nick thì ko. Gây khó hiểu bức xúc cho thành viên.

Đây là 1 lỗi rất cảm tính, thế nào là khích bác? Chả có định nghĩa nào cả vì còm qua lại tranh luận đều có thể xử khích bác đc.

Ví dụ nếu phạt lỗi dùng từ ngữ thô tục, xúc phạm báng bổ... thì nó rất rõ ràng. Ai chơi cũng nên tránh. Chứ "khích bác" thực sự quá...vô cùng, nick thì bị thịt nick thì ko. Gây khó hiểu bức xúc cho thành viên.
Trong sân chơi OF, lỗi Khích bác được quy định tại điều 28 Quy định và Nội quy Diễn đàn
Mời cụ đọc lại

28. Khi tiếp xúc với người dùng khác, bạn không được quấy rối, chửi bới, làm phiền hay có bất kỳ hành vi thiếu văn hóa nào đối với người dùng khác.

VD về sự khích bác của cụ, chỉ bị xoá bài mà chưa bị thịt

Ối chết...Nga lại giàu thêm này các cụ tím ơi...khóc to lên nào :))

Cụ coi thường các ofer tây mũi tẹt trên ofun quá. Ví dụ như thiên tài AS, starsn, maple... chẳng hạn. Chơi đâu thắng đó -=))
Đừng mua stock, mua xổ số đi x1,2 triệu lần luôn cụ trẻ ah. Hay làm con đề, lô xiên, cuối ngày x100 luôn, chờ 10 năm làm giề. Mua và chơi đơn giản lắm, ko cần tài khoản gì. Nghĩ lớn lên =))

Website
www.facebook.com

Bị khích bác (lời lẽ cho là khích bác không vi phạm nội quy) mà nổi nóng dẫn đến quá lời xơi thẻ là do mình thôi.
Khụ khụ.

Có mục khiếu nại, góp ý đó cụ, vào đó kêu oan cụ ạ :D, tuy nhiên có thòng câu đó thì thôi chấp nhận án thôi :D
Tôi bị xóa còm.xong còm lại tại sao xóa nhỉ vì không rõ lý do thế là bị bịt mõm 2 tuần luôn và ngay.

Trạng thái
Thớt đang đóng