[Funland] Thật tiếc cho một Khu Đô thị bị băm nát bởi quy hoạch lỗi...

TieuFu

Xe container
Cứ phạt tiền anh điếu rồi lấy tiền đó xây trường học
Hay là thu hồi 3 4 tầng xây trái phép rồi cho chuyển làm trường học là ổn ngay
Luật mà cho làm đc như thế thì tốt quá nhỉ :D
Còn cái điếu héo thôi, cụ phạt làm gì ! Có cái điếu vài trăm anh thò miệng vào hút, giờ chê điếu hôi thì bất công !

lowschool

Xe tải
Khu HH là thuộc Bắc Linh Đàm chứ các cụ nhỉ, Khu Bán Đảo Linh Đàm chỉ có mấy tòa VP của Đại gia Điếu cày sai quy hoạch thôi. ( VP3, VP5, VP6 gì gì đó...).

Không hiểu sao anh Điếu cày anh ý thiết kế tòa nhà CC có độ "nén" kinh khủng thế, các tòa nhà của anh Điếu cày thì cao hơn 30-40 tầng đã đành, mà căn hộ đa phần diện tích rất nhỏ, không như các tòa 11 tầng của HUD ...:D
Cho nên chỉ cần 1 tòa nhà của anh Điếu cày thì mật độ dân cư bằng cả chục tòa nhà 11 tầng của HUD ( vốn diện tích căn hộ khá lớn, tầm 60-90 m2 , một số căn trên 100 m2, số căn diện tích dưới 60m2, theo tôi được biết căn hộ bé nhất trong các tòa nhà HUD là 55m2, có rất rất ít ).
Ở Linh Đàm HUD nó xây có cả những căn diện tích tầm 30m2 đấy cụ.
Còn diện tích các căn HH đây, mời cụ so sánh cảm nhận giữa HH với các chung cư giá rẻ khác xem chệnh lệch như nào:

Chỉnh sửa cuối:

TN1805

Xe điện
Xác nhận với cụ căn hộ nhỏ nhất ở các tòa nhà HUD trong Khu Bán Đảo Linh Đàm là 55 m2.
Khu Bắc Linh Đàm xây dựng trước thì có thể có căn hộ 30 m2, tôi không rõ lắm, nhưng khu Bán Đảo Linh Đàm tôi rất rõ, vì trước đây có đi tìm mua nhà cho đứa em tôi, tôi sục sạo khắp khu này rồi.

jazzzzz

Xe lăn
Khu này nếu đc quy hoạch tử tế sẽ rất đẹp, nhất là khu bán đảo: có sông có hồ,

TN1805

Xe điện
Khu này nếu đc quy hoạch tử tế sẽ rất đẹp, nhất là khu bán đảo: có sông có hồ,
Rõ ràng là nhìn cái đường bao chấm chấm đỏ là Khu Bán Đảo Linh Đàm, không có mấy tòa HH mà...

lowschool

Xe tải
Xác nhận với cụ căn hộ nhỏ nhất ở các tòa nhà HUD trong Khu Bán Đảo Linh Đàm là 55 m2.
Khu Bắc Linh Đàm xây dựng trước thì có thể có căn hộ 30 m2, tôi không rõ lắm, nhưng khu Bán Đảo Linh Đàm tôi rất rõ, vì trước đây có đi tìm mua nhà cho đứa em tôi, tôi sục sạo khắp khu này rồi.
Vâng thế em không biết cụ xét mỗi mấy toà nằm trong bán đảo.
Tính ra ở bên trong trung tâm bán đảo thì nhiều cây xanh hơn, bị cái nhà xây lâu rồi nên cũ quá nhìn không khác gì nhà tập thể xưa, nhưng mà cái em sợ nhất ở trong bán đảo là khoản đường xá, vì các toà HUD xây như Nơ chẳng hạn nó không bố trí chỗ để ô tô nên dân để tràn lan oto dưới lòng đường gây mất oan toàn, đường thì bé nên che hết tầm nhìn đi đường, đi qua ngã rẽ khuất ô tô nó đỗ che bằng hết tầm nhìn quá là sợ.

money_talk

Xe tăng
Khu HH là thuộc Bắc Linh Đàm chứ các cụ nhỉ, Khu Bán Đảo Linh Đàm chỉ có mấy tòa VP của Đại gia Điếu cày sai quy hoạch thôi. ( VP3, VP5, VP6 gì gì đó...).

Không hiểu sao anh Điếu cày anh ý thiết kế tòa nhà CC có độ "nén" kinh khủng thế, các tòa nhà của anh Điếu cày thì cao hơn 30-40 tầng đã đành, mà căn hộ đa phần diện tích rất nhỏ, không như các tòa 11 tầng của HUD ...:D
Cho nên chỉ cần 1 tòa nhà của anh Điếu cày thì mật độ dân cư bằng cả chục tòa nhà 11 tầng của HUD ( vốn diện tích căn hộ khá lớn, tầm 60-90 m2 , một số căn trên 100 m2, số căn diện tích dưới 60m2, theo tôi được biết căn hộ bé nhất trong các tòa nhà HUD là 55m2, có rất rất ít ).
Ung nhọt của HUD đây cụ. Nhìn phát tởm lợm buồn nôn về chất lượng chưa? Ảnh chụp gần chục năm trước đó các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Vậy mà có thằng vẫn được trao huy chương đấy :D, nhà dột từ nóc rồi, vụ a điếu cày lại chiến thuật để lâu cứt trâu hoá bùn kaka, cứ bịt mõm truyền thông thì sau một thời gian dân đen cũng éo ai để ý vì còn mải đi kiếm ăn từng bữa, vậy là thành công.

lowschool

Xe tải
Ung nhọt của HUD đây cụ. Nhìn phát tởm lợm buồn nôn về chất lượng chưa? Ảnh chụp gần chục năm trước đó các cụ ạ
Cái phường Hoàng Liệt, gồm cả Linh Đàm Tứ Hiệp Pháp Vân quá tải trường công lập nguyên nhân chính nhờ ơn ông HUD này xin đất xây trường rồi bỏ mặc rào tôn để đấy cả chục năm nay, dân kiện, chính quyền nhắc nhở đôn đốc mãi vẫn chây ì ra, các cụ thể tự tìm hiểu.

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ thông tin đâu xe máy hầm HH không đủ chỗ phải gửi vỉa hè thế cụ? hay cụ nhầm sang VP6 hoặc CT Kim Văn Kim Lũ?
Ngày nào em cũng đi bộ ở hồ mà cụ, xe máy để ở vỉa hè có đội trông xe đàng hoàng. (Cụ vào các chung cư khác mà để xe vỉa hè xem họ bắt xuống hầm ngay)
Còn diện tích các căn HH đây, mời cụ so sánh cảm nhận giữa HH với các chung cư giá rẻ khác xem chệnh lệch như nào:
Không có 30 m đâu cụ ơi, bé nhất là 54m ở Bắc linh đàm, trong bán đảo là 60,3m. Tây nam linh đàn bé nhất là 78m

Cái này là do ban đầu chung cư HUD xây, chưa bị áp luật 2% phí ỏ trì, HUD dùng các ki ot ở tầng 1 cho thuê để làm phí bảo trì, sau này nhập nhèm cái ki ốt này HUD không trả lại cho BQT cái kiot, hiện nay các toà nhà đã đóng góp để sơn sửa lại mặt ngoài toà nhà.
Nhà dân mà 10-15 năm ko sơn sửa lại còn nát, nói gì chung cư, chưa kể ngày xưa dùng hệ thống ống nước kẽm thấm ngấm tùm lum

jazzzzz

Xe lăn
Chỉnh sửa cuối:

lowschool

Xe tải
Ngày nào em cũng đi bộ ở hồ mà cụ, xe máy để ở vỉa hè có đội trông xe đàng hoàng. (Cụ vào các chung cư khác mà để xe vỉa hè xem họ bắt xuống hầm ngay)

Không có 30 m đâu cụ ơi, bé nhất là 54m ở Bắc linh đàm, trong bán đảo là 60,3m. Tây nam linh đàn bé nhất là 78m
Đây là vỉa hè chính quyền nó cho phép thành lập điểm trông xe có cả biển P đàng hoàng thì khách đến kiot mua hàng họ gửi xe luôn cho tiện đỡ phải phi xuống hầm, chứ làm gì có chuyện dưới hầm HH bị hết chỗ để xe hả cụ? cụ biết cái hầm xe HH nó rộng cỡ nào chưa? hầm nó đào rộng nằm dưới cả khuôn viên HH đấy!
Mà cụ ở đấy lại không biết đoạn RiceCity đám nhà CT của HUD xây toàn là căn siêu nhỏ diện tích 32m2 à?

kfc1981

Xe điện
Lỗi tại tất cả. Có thằng cđt nào nó bắt cư dân mua nhà ở đó đâu. Trước đây lúc còn thưa thớt vắng vẻ bạn cháu rủ rê mời mọc cháu mua căn hộ ở đó, rồi về ở cho gần bạn. Nhưng cháu không. Tiền ít và chấp nhận bơi qua sông chứ ko vào căn hộ ở đó. Nghĩ may hơn khôn chứ đúng có chút “suy xét” vẫn hơn ạ!

banmotnucuoi

Xe lăn
Đây là vỉa hè chính quyền nó cho phép thành lập điểm trông xe có cả biển P đàng hoàng thì khách đến kiot mua hàng họ gửi xe luôn cho tiện đỡ phải phi xuống hầm, chứ làm gì có chuyện dưới hầm HH bị hết chỗ để xe hả cụ? cụ biết cái hầm xe HH nó rộng cỡ nào chưa?
Mà cụ ở đấy lại không biết đoạn RiceCity đám nhà CT của HUD xây toàn là căn siêu nhỏ diện tích 32m2 à?
CT mấy có nhà 32m cụ? Rice city thì nhà ở xã hội. Gói 30.000 tỷ em thấy xây khá đẹp ko biết bên trên có 32 m thật.

lowschool

Xe tải
CT mấy có nhà 32m cụ? Rice city thì nhà ở xã hội. Gói 30.000 tỷ em thấy xây khá đẹp ko biết bên trên có 32 m thật.
Nhà thằng em cùng cty hiện nó vẫn đang ở đấy, của HUD, 30-32m gì đó cả nhà 4 người ở, em ko nhớ rõ CT gì chỉ biết đoạn RiceCity.
Nghĩ cũng phải thôi vì đi qua đó em để ý nhà nào nhà nấy ban công bé như mắt muỗi, thua xa cả ban công HH anh Thản còn rộng rãi về cái khoản diện tích căn hộ.

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
Thằng hud này là điển hình cho những gì tởm lợm, thối nát nhất về quy hoạch đô thị của hà nội:

1. Nhà cửa xây chất lượng cực kém, nhất là chung cư, hiện tại đang xuống cấp trầm trọng.

2. Biệt thự xây thô bỏ hoang cho chuột gián ở cũng là từ thằng này mà ra. Rất nhiều căn biệt thự của các khu đô thị do hud đầu từ hàng chục năm nay hiện tại vẫn bỏ hoang.

3. Đất xây trường mẫu giáo, trường học, bệnh viện...nó vẽ ra rất hoành tráng để xin dự án. Phê duyệt rồi nó chuyển đổi hoặc bán cho nhà đầu tư thứ cấp khác, nhà đầu tư thì cũng vứt đất ở đấy không chịu đầu tư, chờ thời cơ để chuyển đổi thành đất chung cư, liền kề chăng???!
Đất trường học , mẫu giáo là thằng hud PHẢI XÂY nhưng nó không xây, quây tôn để đấy cho chó ỉa hoặc cho thằng khác thuê lại làm bãi đỗ xe. Điển hình là khu đô thị pháp vân có 5 lô đất quy hoạch trường học nhưng để hoang cả chục năm nay trong khi phường này đang thiếu trường học nghiêm trọng.

Vụ này do HUD xin đất xin duyệt quy hoạch nhưng mãi không thấy xây trường, giờ vẫn để làm bãi xe, thấy bảo ông HUD này vẫn đang bị gõ đầu liên tục mà vẫn chây ì cái khoản xây trường này.

Cái này là do ban đầu chung cư HUD xây, chưa bị áp luật 2% phí ỏ trì, HUD dùng các ki ot ở tầng 1 cho thuê để làm phí bảo trì, sau này nhập nhèm cái ki ốt này HUD không trả lại cho BQT cái kiot, hiện nay các toà nhà đã đóng góp để sơn sửa lại mặt ngoài toà nhà.
Nhà dân mà 10-15 năm ko sơn sửa lại còn nát, nói gì chung cư, chưa kể ngày xưa dùng hệ thống ống nước kẽm thấm ngấm tùm lum
Tầm qtrong của quy hoạch :)

lowschool

Xe tải
Thằng hud này là điển hình cho những gì tởm lợm, thối nát nhất về quy hoạch đô thị của hà nội:

1. Nhà cửa xây chất lượng cực kém, nhất là chung cư, hiện tại đang xuống cấp trầm trọng.

2. Biệt thự xây thô bỏ hoang cho chuột gián ở cũng là từ thằng này mà ra. Rất nhiều căn biệt thự của các khu đô thị do hud đầu từ hàng chục năm nay hiện tại vẫn bỏ hoang.

3. Đất xây trường mẫu giáo, trường học, bệnh viện...nó vẽ ra rất hoành tráng để xin dự án. Phê duyệt rồi nó chuyển đổi hoặc bán cho nhà đầu tư thứ cấp khác, nhà đầu tư thì cũng vứt đất ở đấy không chịu đầu tư, chờ thời cơ để chuyển đổi thành đất chung cư, liền kề chăng???!
Đất trường học , mẫu giáo là thằng hud PHẢI XÂY nhưng nó không xây, quây tôn để đấy cho chó ỉa hoặc cho thằng khác thuê lại làm bãi đỗ xe. Điển hình là khu đô thị pháp vân có 5 lô đất quy hoạch trường học nhưng để hoang cả chục năm nay trong khi phường này đang thiếu trường học nghiêm trọng.
Cụ nói không trượt khoản nào, cả khu vực Linh Đàm lẫn phường Hoàng Liệt những thứ tai tiếng cũng đều do bàn tay tưới tắm của thằng HUD này cả, cơ mà ít ai biết mà chửi.

john.wick

Xe tải
Cụ nói không trượt khoản nào, cả khu vực Linh Đàm lẫn phường Hoàng Liệt những thứ tai tiếng cũng đều do bàn tay tưới tắm của thằng HUD này cả, cơ mà ít ai biết mà chửi.
nó phân lô bán nền cho xong tiền đút túi chứ quan tâm gì thương hiệu
thậm chí càng ít người biết là của nó nó càng mừng
nhờ quan hệ nhà nước mà có đất vị trí đẹp