[Funland] Thật tiếc cho một Khu Đô thị bị băm nát bởi quy hoạch lỗi...

ambdiep

Xe buýt
Vào trong lõi (ở trong bán đảo) - khu này vẫn ok mà.
Nhưng ở khu ngoài thì hơi đông , phần do nhét 9 toà HH và vài khu tái định cư.
Không nên đổ lỗi cho duy cụ Thản, mà phải chửi ông quy hoạch :D

Genesis_GV80

Xe tải
Ở nơi đó, họ đi ấy, ko cần giấy, ko cần lá cây...
cũng phải cảm ơn cụ thản chứ
ko có cụ làm sao hàng chục nghìn gia đình có nhà giá rẻ-hợp lý để ở ngay giữa 1 KĐT kiểu mẫu
ngoài HH ra còn 1 loạt toà NOXH ngay cạnh
nếu ko có cụ thản thì khu này chỉ là nơi của biệt thự liền kề cho nhà giàu, người nghèo thu nhập thấp ko có cơ hội bước chân vào đây tận hưởng không khí chung với ng giàu đâu

funfunfun

Xe buýt
Đời mà tiếc thì em tiếc đã bán m nó 1 bit coin từ thời nó 1200 đô cơ

Đào Xuân hán

Xe tải
Xây thêm 2-3 trường mới rồi cụ, và đang triển khai xây thêm 2 trường nữa rồi, năm nay thấy bỉu ko còn phải 50 cháu/lớp nữa, dân đa phần nghèo nên học trường công nhiều,
Các trường mầm non thì vẫn thiếu, có lẽ do khu HH dân đổi nhà nhiều quá nên hơn chục năm mà các cháu vào mầm non vẫn đông :))
Bãi đậu xe của cư dân nó chỉ là 1 phần thôi, còn khách khứ tới chơi nữa. Chứ khu linh đàm tỷ lệ sở hữu ô tô cẫn thấp (Các khu cũ tầm 1/3 số hộ có xe, HH tầm 1/10 thôi ạ). Nhưng có mỗi 2-3 bãi xe được cấp phép còn toàn bãi tự phát. Xe máy của HH còn thiếu chỗ gửi gửi vỉa hè.
Bọn quan tham chúng nó cũng có ý đồ cả đấy các cụ ạ.

Đào Xuân hán

Xe tải
Vào trong lõi (ở trong bán đảo) - khu này vẫn ok mà.
Nhưng ở khu ngoài thì hơi đông , phần do nhét 9 toà HH và vài khu tái định cư.
Không nên đổ lỗi cho duy cụ Thản, mà phải chửi ông quy hoạch :D
Chửi xong thì hòa cụ ơi,Bọn quan tham này phải đem ra chặt chúng nó ra thành 3 khúc thì bọn sau chúng nó mới sợ.

ambdiep

Xe buýt
Chửi xong thì hòa cụ ơi,Bọn quan tham này phải đem ra chặt chúng nó ra thành 3 khúc thì bọn sau chúng nó mới sợ.
Về hưu hết rồi cụ ơi. Thời sinh viên mỗi lần qua Linh Đàm em thầm ước và mơ 1 ngày mình sẽ được ở đó. giờ thì thôi xin :D.

redcode

Xe điện
Ngày xưa lúc đi tìm nhà em vào khu bán đảo thích mê. Sau nhìn thấy khu HH khởi công là em té.

banmotnucuoi

Xe lăn
Bọn quan tham chúng nó cũng có ý đồ cả đấy các cụ ạ.
Bớt chửi chế độ đi cụ, nó ko làm mình vui vẻ hơn chưa kể bị khoá nick.
Em ở linh đàm 20 năm có lẻ và vẫn thấy chưa nơi nào ở nội đô đầy đủ công viên mặt nước như ở đây, con em học chỗ khác nên kệ:))
P/s: người dân mua lần đầu ko nói, người mua lại khu HH về sau rõ ràng biết nó là nhà không hợp pháp, sao có quyền đòi chính quyền phải lo chỗ học xịn cho von cái họ, những cái này theo em nên ép học hệ bán công có đóng góp cao hơn

coquay

Xe container
Cứ phạt tiền anh điếu rồi lấy tiền đó xây trường học
Hay là thu hồi 3 4 tầng xây trái phép rồi cho chuyển làm trường học là ổn ngay
Luật mà cho làm đc như thế thì tốt quá nhỉ :D

thanhgamo

Xe container
Quy hoạch không có lỗi cụ ạ. Lỗi là của bộ ba thằng: chủ dự án + thẩm định + phê duyệt. Trong đó 2 thằng sau lỗi nhiều nhất vì chúng nó vừa là thằng lập quy hoạch, quản lý quy hoạch nhưng đồng thời cũng là thằng chấp thuận cho thằng chủ dự án phá nát quy hoạch.
Đó chính là Nghị, Thảo, Thản.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Bọn hội nghị hội thảo giờ vè hạ cánh an toàn ngon rồi nhỉ, bọn khốn nó phá từ cái chặt cây xanh trở đi

Khu Đô Thị Linh Đàm, một trong những KĐT đầu tiên của HN, là 1 trong 2 KĐT kiểu mẫu ở Việt Nam ( cùng với KĐT Phú Mỹ Hưng ở TPHCM).
Nhưng ....thật đáng tiếc, do sai lầm trong quy hoạch XD mà KĐT Kinh Đàm đã bị phá vỡ hết cảnh quan và hiện trong tình trạng quá tải về hạ tầng, nhếch nhác về cảnh quan....

Cảnh trái ngược của khu đô thị kiểu mẫu đầu tiên ở Hà Nội và TPHCM - Báo Phụ Nữ Việt Nam (baomoi.com)

Thôi thì cũng vớt vát được tý nào hay tý đó, khi quy hoạch các tuyến đường xung quanh KĐT Linh Đàm :
Các tuyến đường kết nối Linh Đàm - dự án nổi tiếng "băm nát" quy hoạch | Báo Dân trí (dantri.com.vn)
Đó đâu phải là quy hoạch, nói thế oan cho mấy đứa làm quy hoach đô thị, toàn học thật thi thật cả đó!

lowschool

Xe tải
Xây thêm 2-3 trường mới rồi cụ, và đang triển khai xây thêm 2 trường nữa rồi, năm nay thấy bỉu ko còn phải 50 cháu/lớp nữa, dân đa phần nghèo nên học trường công nhiều,
Các trường mầm non thì vẫn thiếu, có lẽ do khu HH dân đổi nhà nhiều quá nên hơn chục năm mà các cháu vào mầm non vẫn đông :))
Bãi đậu xe của cư dân nó chỉ là 1 phần thôi, còn khách khứ tới chơi nữa. Chứ khu linh đàm tỷ lệ sở hữu ô tô cẫn thấp (Các khu cũ tầm 1/3 số hộ có xe, HH tầm 1/10 thôi ạ). Nhưng có mỗi 2-3 bãi xe được cấp phép còn toàn bãi tự phát. Xe máy của HH còn thiếu chỗ gửi gửi vỉa hè.
Cụ thông tin đâu xe máy hầm HH không đủ chỗ phải gửi vỉa hè thế cụ? hay cụ nhầm sang VP6 hoặc CT Kim Văn Kim Lũ?

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]
Khu Đô Thị Linh Đàm, một trong những KĐT đầu tiên của HN, là 1 trong 2 KĐT kiểu mẫu ở Việt Nam ( cùng với KĐT Phú Mỹ Hưng ở TPHCM).
Nhưng ....thật đáng tiếc, do sai lầm trong quy hoạch XD mà KĐT Kinh Đàm đã bị phá vỡ hết cảnh quan và hiện trong tình trạng quá tải về hạ tầng, nhếch nhác về cảnh quan....

Cảnh trái ngược của khu đô thị kiểu mẫu đầu tiên ở Hà Nội và TPHCM - Báo Phụ Nữ Việt Nam (baomoi.com)

Thôi thì cũng vớt vát được tý nào hay tý đó, khi quy hoạch các tuyến đường xung quanh KĐT Linh Đàm :
Các tuyến đường kết nối Linh Đàm - dự án nổi tiếng "băm nát" quy hoạch | Báo Dân trí (dantri.com.vn)
Quy hoạch ban đầu đâu có sai. Chỉ do thằng bọ nó phá thôi.

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]
Cái Linh đàm thiếu nhất hiện nay nhất là quanh khu HH là cái bãi đậu xe, nên xử anh Thản vụ HH Linh đàm, cấp sổ cho người dân để thu thuế sử dụng đất (20%). xây dựng 1 trong hai bãi xe cao tâng, thu hồi các diện tích tầng 1-2 đang kinh doanh để làm phòng sinh hoạt công đồng...
Tòa bộ số tiền thu được Hà nội đầu tư 2 bãi đậu xe cao tầng hay ngầm ở các vị trí em đóng khung này là ổn ngay
View attachment 7978279
Mấy ông nghèo mà khôn phết 😏😏😏😏😏

TN1805

Xe điện
Khu HH là thuộc Bắc Linh Đàm chứ các cụ nhỉ, Khu Bán Đảo Linh Đàm chỉ có mấy tòa VP của Đại gia Điếu cày sai quy hoạch thôi. ( VP3, VP5, VP6 gì gì đó...).

Không hiểu sao anh Điếu cày anh ý thiết kế tòa nhà CC có độ "nén" kinh khủng thế, các tòa nhà của anh Điếu cày thì cao hơn 30-40 tầng đã đành, mà căn hộ đa phần diện tích rất nhỏ, không như các tòa 11 tầng của HUD ...:D
Cho nên chỉ cần 1 tòa nhà của anh Điếu cày thì mật độ dân cư bằng cả chục tòa nhà 11 tầng của HUD ( vốn diện tích căn hộ khá lớn, tầm 60-90 m2 , một số căn trên 100 m2, số căn diện tích dưới 60m2, theo tôi được biết căn hộ bé nhất trong các tòa nhà HUD là 55m2, có rất rất ít ).

Chỉnh sửa cuối:

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ đỗ xe thì không phải vấn đề lắm, không có chỗ đỗ thì có thể không mua otô, nhưng con học thì bắt buộc phải có trường. Hiện thiếu nhất là trường học cụ ạ. Riêng cái cụm tòa nhà trong ảnh cụ chụp đã khoảng 3 vạn nhân khẩu rồi.
Đất xây trường học nó quây làm bãi đỗ xe hết rồi cụ :)))

doctor103

Xe điện
là KĐT kiểu mẫu do truyền thông để bán nhà thôi

lowschool

Xe tải
Đất xây trường học nó quây làm bãi đỗ xe hết rồi cụ :)))
Vụ này do HUD xin đất xin duyệt quy hoạch nhưng mãi không thấy xây trường, giờ vẫn để làm bãi xe, thấy bảo ông HUD này vẫn đang bị gõ đầu liên tục mà vẫn chây ì cái khoản xây trường này.