[Funland] Thất nghiệp tuổi 30

Thangnet

Xe tải
Vâng cụ. Đó là điều em đang suy nghĩ đó cụ. Em thấy tiếc lắm. Công sức mình bỏ ra. Thất bại 1 lần vì nó rồi. Giờ là em làm lại lần 2 đó cụ. Nhưng cuối cũng vẫn chưa rút đc bài học kinh nghiệm lần trc. Để giờ lại vấp phải. Nên em vẫn rất đắn đo về vấn đề này.
E nói thật 30t vẫn còn quá trẻ để làm việc lớn. Mặc dù e hơn cụ có vài tuổi thôi. Như e nghĩ mình vẫn còn quá non để làm việc lớn.
E thấy cụ nên bỏ đi, vớt được cái gì thì vớt. Nếu còn đam mê kinh doanh, đi từng bước một sale-sup-aia. Sau đó quay ra kinh doanh mở CTY sau cũng đc.
Còn về sơn. Nếu cụ thấy đam mê thì theo đuổi mảng nhan vien kinh doanh sơn. Sau đấy làm chủ sau.
Còn bjờ ko cố đc đâu.

E nói thật 30t vẫn còn quá trẻ để làm việc lớn. Mặc dù e hơn cụ có vài tuổi thôi. Như e nghĩ mình vẫn còn quá non để làm việc lớn.
E thấy cụ nên bỏ đi, vớt được cái gì thì vớt. Nếu còn đam mê kinh doanh, đi từng bước một sale-sup-aia. Sau đó quay ra kinh doanh mở CTY sau cũng đc.
Còn về sơn. Nếu cụ thấy đam mê thì theo đuổi mảng nhan vien kinh doanh sơn. Sau đấy làm chủ sau.
Còn bjờ ko cố đc đâu.
Vâng cụ. Em cũng đang suy nghĩ. Thật sự đau đầu quá. Còn 1 đống công nợ phải xử lý xong nếu muốn nghỉ. :(

Tất cả đưa vào điều lệ của Công ty, chi tiết hơn thì qui chế hoạt động của Hội Đồng Quản trị, Ban Giám đốc. Sau đó ai làm giám đốc cũng theo cái đó mà thực hiện. Không thống nhất được với nhau thì một là rút vốn, hai là mua lại.
VÂNg cụ. Em giờ chỉ phân vân có nên tiếp tục làm nữa hay không thôi. Còn nếu làm tất cả phải đưa vào quy chế đàng hoàng và cụ thể

Thangnet

Xe tải
E nói cụ đừng tự ái nhé : cụ chưa đủ tuổi kinh doanh đâu.
Nghề khác thì e k nói. Nhưng kinh doanh là gì. Là đi mua lòng tin của khách hàng. Họ có tin tưởng vào sản phẩm của mình thì họ mới mua. Họ tin vào túi tiền của họ thì họ mới chi. Sản phẩm có tốt đến mấy mà k hợp túi tiền họ sẽ k mua.
Kinh nghiệm và lòng tin đấy do thời gian làm việc tạo nên. 30 t nhìn mặt vẫn còn trẻ măng, gặp mấy ôg thuế, mấy chủ đầu tư. Liếc qua nó đã đoán hết đc suy nghĩ rồi. Thì còn làm ăn đc ji nữa.
Đấy là e còn ko nói hết đc các vấn đề khác trong kinh doanh nữa.
Cụ nên giải quyết các vấn đề còn xót lại. Coi như là bài học. Khi nào thấy mình đủ chín thì hãy lao ra tiếp.

xelulu

Xe buýt
Thất nghiệp ở tuổi này liệu có đáng sợ không các cụ?
Mấy ngày cuối tuần vừa rồi. Em suy nghĩ về việc này nhiều quá. Em thì trải qua nhiều công việc, từ nhà nước, tư nhân. Và giờ thì làm giám đốc doanh nghiệp cổ phần đc gần 2 năm( em có 25% cp)
Hai năm vừa qua em làm sản xuất sơn nước (sơn cỏ) mặc dù rất khó khăn. Nhưng cũng đã và đang cố gắng vượt qua.
Em nói qua về việc của em ở công ty: Mặc dù làm giám đốc điều hành. Nhưng công việc chủ yếu của em là kinh doanh. Em là người bán hàng chủ yếu ở công ty. Nên việc di chuyển, đi lại rất nhiều, kèm với đó là công nợ lớn hơn tất cả mọi người ở cty.
Và giờ khi không kiểm soát đc công nợ (khách nợ quá hạn nhiều, có 1 vài chỗ khó đòi...) chính mình phải cắm thêm ngôi nhà của mình vào để cty tiếp tục hoạt động để tháo gỡ dẫn những khó khăn cho cty.
Nhưng mọi thứ không như mình mong muốn. Giờ cổ đông của cty nói em là không điều hành công ty, không quan tâm đến đời sống công nhân viên, không là người cân bằng đc ae cổ đông dẫn đến đoàn mất đoàn kết nội bộ, không thể thu hồi công nợ làm cho cty khó khăn, ae cổ đông mất niềm tin và đòi xin nghỉ, đi công tác hay đi ra ngoài không báo cho ae cổ đông biết...rất nhiều vấn đề mà em không thể nêu ra hết ở đây!
Khi trc nhiều ae,bạn bè đã nói với em là cổ phần rất khó. Rất dễ gây mất đoàn kết và sẽ sớm tan giã.
Thật sự em giờ mông lung quá. Không biết nên tiếp tục hay dừng lại. Dừng lại thì coi như mình thua và sẽ chưa biết bắt đầu từ đâu. Còn nếu tiếp tục thì sẽ phải như nào nữa? Hiện tại 1 tuần vừa rồi em không xuống cty rồi. Chỉ xuống họp 1 lúc rồi về. Em lên đây mong cccm chia sẻ cùng em
Em đăng cái ảnh không phải để quảng cáo cccm nhé! :)
Đã gặp Linh rồi, cố lên em. thật ra chuyện như của cụ rất rất nhiều người đã gặp phải.

Bên anh em kia định hất cụ rồi. Thôi đàm phán mà rút thôi. không làm chung được nữa đâu đừng tiếc

Đã gặp Linh rồi, cố lên em. thật ra chuyện như của cụ rất rất nhiều người đã gặp phải.

Bên anh em kia định hất cụ rồi. Thôi đàm phán mà rút thôi. không làm chung được nữa đâu đừng tiếc
Ôi. Sao anh gặp em rồi ạ. Em còn nhiều lăn tăn nên chưa quyết định được.

tatrilinh

Xe hơi
cụ đang không hiểu vai trò của giám đốc điều hành và làm sai nhiệm vụ.
Nếu cụ đang làm thế thì gọi là TP kinh doanh thôi chứ k phải gddh, theo em cụ nên đi học 1 khóa CEO để nâng cao kiến thức rồi bắt đầu lại.
Ngã ở đâu thì đứng lên ở đấy :D Good luck :D

liqingxing

Xe tải
Thất nghiệp ở tuổi này liệu có đáng sợ không các cụ?
Mấy ngày cuối tuần vừa rồi. Em suy nghĩ về việc này nhiều quá. Em thì trải qua nhiều công việc, từ nhà nước, tư nhân. Và giờ thì làm giám đốc doanh nghiệp cổ phần đc gần 2 năm( em có 25% cp)
Hai năm vừa qua em làm sản xuất sơn nước (sơn cỏ) mặc dù rất khó khăn. Nhưng cũng đã và đang cố gắng vượt qua.
Em nói qua về việc của em ở công ty: Mặc dù làm giám đốc điều hành. Nhưng công việc chủ yếu của em là kinh doanh. Em là người bán hàng chủ yếu ở công ty. Nên việc di chuyển, đi lại rất nhiều, kèm với đó là công nợ lớn hơn tất cả mọi người ở cty.
Và giờ khi không kiểm soát đc công nợ (khách nợ quá hạn nhiều, có 1 vài chỗ khó đòi...) chính mình phải cắm thêm ngôi nhà của mình vào để cty tiếp tục hoạt động để tháo gỡ dẫn những khó khăn cho cty.
Nhưng mọi thứ không như mình mong muốn. Giờ cổ đông của cty nói em là không điều hành công ty, không quan tâm đến đời sống công nhân viên, không là người cân bằng đc ae cổ đông dẫn đến đoàn mất đoàn kết nội bộ, không thể thu hồi công nợ làm cho cty khó khăn, ae cổ đông mất niềm tin và đòi xin nghỉ, đi công tác hay đi ra ngoài không báo cho ae cổ đông biết...rất nhiều vấn đề mà em không thể nêu ra hết ở đây!
Khi trc nhiều ae,bạn bè đã nói với em là cổ phần rất khó. Rất dễ gây mất đoàn kết và sẽ sớm tan giã.
Thật sự em giờ mông lung quá. Không biết nên tiếp tục hay dừng lại. Dừng lại thì coi như mình thua và sẽ chưa biết bắt đầu từ đâu. Còn nếu tiếp tục thì sẽ phải như nào nữa? Hiện tại 1 tuần vừa rồi em không xuống cty rồi. Chỉ xuống họp 1 lúc rồi về. Em lên đây mong cccm chia sẻ cùng em

Em đăng cái ảnh không phải để quảng cáo cccm nhé! :)

để em gửi cụ thông tin, cụ bỏ ra 2 ngày, có khi tìm ra hướng

gatronggoloa

Xe hơi
Hai bàn tay trắng làm nên nợ nần là đây chứ đâu .. chia buồn thôi chứ biết nói gì bây giờ!

unishippingvn

Xe hơi
Website
www.Unishipping.vn
Cùng quan điểm, khởi đầu không bao giờ là dễ dàng, em cũng chuẩn bị chiến đây, chia sẻ với cụ một câu nói rất tâm đắc " Những gì không giết được ta sẽ làm ta mạnh mẽ hơn"
Chuẩn rồi đấy ạ :-bd:-bd:-bd

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Tôi chúa ghét mấy cái thương hiệu việt nam nhưng cố tỏ vẻ ra nguy hiểm khi cho thêm mấy chữ kiểu : Eu, Euro, Japan...vào kèm tên mình

Mutant1111

Xe đạp
Website
ipizza.vn
Cố lên cụ ạ, khó khăn cũng chỉ nhất thời. Tuy nhiên cụ nên ngẫm kỹ lại mọi sự việc để hiểu hơn suy nghĩ của các thành viên khác.

Dương Vô Cương

[Tịch thu bằng lái]
Ủy ban chăm sóc sức khỏe và bảo vệ bà mẹ trẻ em
Năm 30 tuổi, em thất nghiệp, độc thân, tài khoản để dành có vài chục triệu, ăn tiêu rón rén lúc nào cũng lo nơm nớp, nghỉ đc 1 tháng là lại vác cu đi tìm việc.

Năm em 33 tuổi, lại thất nghiệp, có vợ, tài khoản để dành = 0đ, sáng ra xin vợ ít tiền tiêu vặt, ăn tiêu tụt phích, hết tiền về nhà dạng rái xem phim, đợi ngày mai mặt trời mọc ta lại xin tiếp. Đời thong dong tự do, ăn hại hẳn 3 tháng mới chịu đi làm.

Thế cụ đã có vợ chưa ?

Xe gòng

Xe điện
chưa làm ô chủ nên ko tư véo j cho cụ dc có điều cty thua lỗ thì đúng là do cách cụ điều hành thật, ai đời mua hết việc vào mình thì lấy đâu ra thời gian mà để ý những cái khác

sontranvu

Xe điện
Nếu cụ xác định ngành cụ đang theo và công việc hiện tại nó ko hợp thì buông, đập đi xây lại cho nhẹ đầu.
Có nhiều con đường để thành công, ko thành công cũng thành nhân.
Cứ làm ăn chân chính ắt sẽ có quý nhân phù trợ cụ thôi ak.

mongchieuxua1412

Xe buýt
Ngắn gọn : cực kỳ chán cụ chủ ạ. Có khi trầm cảm mợ nó lun :(