[Funland] Thất nghiệp, sợ Tết! Có cụ mợ nào như em không?

Transit2010

Xe buýt
Em có một em nhân viên xinh như mộng, 2 con, nhà chồng rất có điều kiện, đi làm 20km, mà phải đi sớm về muộn, vẫn đi làm mà vui vẻ, nhiệt tình, làm hết sức. Gia đình chồng cấm đoán, gây khó dễ đủ thứ, mà em ấy vẫn đi làm. Làm hết việc mới về dù muộn. Em thấy đúng là tùy người...
Vậy em rất phục bạn ấy. Em thật không có sức để làm hết mình ở cty xong rồi lại phải về nhà đối mặt với cái mặt sưng vù của ck và cả 1 số câu nói mà nghe lâu sẽ bệnh được. Vậy nên em đành hứng chịu các còm của các cụ mợ là cảnh vẻ và tiểu thư dở thôi.

Transit2010

Xe buýt
Thử sale thứ khác xem, cháu luôn ưu tiên chị em làm gần nhà.
Vâng, em vẫn tìm việc sale khác ngoài BĐS. Dù phải học sp mới nhưng mình vẫn có kỹ năng sale và thuyết phục khách hàng mà. Nhưng chưa tìm được việc gần nhà như ý ah.

Transit2010

Xe buýt
Em thì lại đau đầu ra Tết tuyển dụng người làm , cuối năm nào cũng vậy cứ nghỉ tết là lác đác có người xin nghỉ ra giêng lại tuyển .Nếu kinh tế mợ đã vững vàng thì kiếm một công việc loanh quanh gần nhà cũng được , mở 1 cửa hàng tạp hoá dạng Vinmart là cũng xong , tư tưởng thoải mái vui vẻ tự nhiên vận may sẽ tới
Em vẫn muốn làm việc ở cty, chứ k muốn tự kinh doanh cụ ah. Nên cứ cố tìm việc thôi

Transit2010

Xe buýt
Rốt cục vẫn là đi làm thuê để kiếm tiền cả thôi. Hãy vứt ngay tư duy phụ thuộc đó đi. Hãy mạnh dạn kiếm cái gì đó để bán, làm dịch vụ. Tự khắc sẽ linh hoạt và thoáng hơn trong suy nghĩ, cũng từ đó cuộc sống sẽ có lối thoát. Không dám làm, không dám thay đổi thì vĩnh viễn vẫn ở vị trí cũ, hoàn cảnh cũ.

Làm đi, đừng quan tâm đến suy nghĩ của người khác làm gì. Mọi sự quan tâm kiểu "thơm mồm, thảo miệng" đều là những thứ rác rưởi. Bạn mạnh lên sẽ có tiếng nói, có chỗ đứng.

Chúc bạn dám thay đổi tư duy
Cảm ơn cụ, nói gì thì nói, trước sau vẫn phải tìm được đường ra cho mình thôi ah.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là em chỉ thất nghiệp ở giai đoạn này thôi. Chứ lâu dài kiểu gì cũng xin được việc. Có điều bai năm rồi mỗi năm nay tết k có tiền tiêu nên tâm trạng xuống cấp. Có kẽ cũng do có tuổi rồi nên sự tự tin giảm bớt mới thế ah.
Sói nhà em cũng ghen, nhưng bt thôi. K tới mức kiểm soát từng bước 1 đâu. Vì em rất nghiêm túc trong vđ tình cảm. Làm mấy cty rồi, rất nhiều người có ý này nọ, kể cả ít hơn gần chục tuổi nhưng em nhất định k là k. Là phụ nữ đã rất khổ rồi. Sao em nỡ vì chút niềm vui của mình mà phá hoại gia đình người khác chứ.
Vâng Mợ,
Như Mợ chẳng xếp vào nhóm thất nghiệp được. Coi đây là khoảng lặng, để mình nhìn lại mọi thứ.
Phụ nữ xinh ý, có cái khổ là luôn bị quấy rầy, nhiễu nhương bởi những thứ ko đâu.
Giờ ở nhà, loanh quanh với mỗi cụ Sói. Kể cũng buồn phết
Qua Tết Mợ chọn việc gì mà làm, để bọn em còn có cơ hội ngắm Mợ ngoài đường :))
P/S: Avatar là Mợ phỏng ?

Transit2010

Xe buýt
Em có cùng quan điểm :P
đã chia sẻ thì chấp nhận ý kiến trái chiều. còn cụ thích quỵ lụy khóc lóc đồng cảm vỗ về thì cứ việc.
Nếu còm đúng thì em k ý kiến j. Còn k đúng thì em phải phản bác lại cho các mợ hiểu chứ.
Mợ đọc kỹ lại post của em đi. Em bị ck k cho đi chứ em có k muốn đi đâu.
Dù sao cũng cảm ơn các mợ đã comment.
Sông có khúc, người có lúc. Đời còn dài, hy vọng sau này các mợ may mắn k rơi vào trường hợp của em

Transit2010

Xe buýt
Vâng Mợ,
Như Mợ chẳng xếp vào nhóm thất nghiệp được. Coi đây là khoảng lặng, để mình nhìn lại mọi thứ.
Phụ nữ xinh ý, có cái khổ là luôn bị quấy rầy, nhiễu nhương bởi những thứ ko đâu.
Giờ ở nhà, loanh quanh với mỗi cụ Sói. Kể cũng buồn phết
Qua Tết Mợ chọn việc gì mà làm, để bọn em còn có cơ hội ngắm Mợ ngoài đường :))
P/S: Avatar là Mợ phỏng ?
Cảm ơn cụ, avatar là tranh con gái e vẽ ah.

vneseman

Xe lăn
Chia sẻ với mợ, giờ dịch dã nên công việc cũng không nhiều. Nhưng mà đi làm xuyên thành phố 25km thì quá mệt mỏi, chắc mỗi ngày mất 2-3h trên đường rồi, quá lãng phí. Hy vọng mợ sớm tìm được việc mới gần nhà.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nếu còm đúng thì em k ý kiến j. Còn k đúng thì em phải phản bác lại cho các mợ hiểu chứ.
Sông có khúc, người có lúc. Đời còn dài, hy vọng sau này các mợ may mắn k rơi vào trường hợp của em
Nếu chồng ko cho đi thì chấp nhận thôi, khóc lóc nỗi gì?
Cty em, các em nv trai gái có cả, đều trẻ đẹp, nhà có điều kiện, đi làm mức lương bình thường vẫn đi làm, đều đi làm 15-20km cả, họ hiểu đời hơn cụ đấy :)
Cụ ko cần nguyền rủa chúng em đâu :P
Ai cũng có lúc đen đủi, nhưng do mình quyết định sự việc đối mặt với đen đủi đó, nếu chấp nhận ở nhà chồng nuôi thì vui vẻ với việc đó, nếu chấp nhận dấn thân thf cũng vui với việc đó :)
Lên đây khóc thf chúng em có ý kiến thôi :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Các mợ can đảm ghê gớm thật. E mà thế sẽ chuyển chỗ ở đến gần cty hoặc chuyển cty về gần chỗ ở. Ck ko theo cũng kệ thôi.
Nếu có điều kiện để cv đi đâu nhà theo đó thì em cũng là đại gia rồi cụ ơi, heheee.

Anita Emi

Xe điện
Nếu chồng ko cho đi thì chấp nhận thôi, khóc lóc nỗi gì?
Cty em, các em nv trai gái có cả, đều trẻ đẹp, nhà có điều kiện, đi làm mức lương bình thường vẫn đi làm, đều đi làm 15-20km cả, họ hiểu đời hơn cụ đấy :)
Cụ ko cần nguyền rủa chúng em đâu :P
Ai cũng có lúc đen đủi, nhưng do mình quyết định sự việc đối mặt với đen đủi đó, nếu chấp nhận ở nhà chồng nuôi thì vui vẻ với việc đó, nếu chấp nhận dấn thân thf cũng vui với việc đó :)
Lên đây khóc thf chúng em có ý kiến thôi :P
Ý mợ là không lúc nào ta nên buồn phiền khóc lóc kêu ca? Vì nếu ta chấp nhận hoàn cảnh, thì phải vui vẻ và không được khóc, nếu ta không chấp nhận thì phải thay đổi và vì thế cũng không cần khóc? :))

Thực ra thì em cũng đồng quan điểm với mợ, vì em là đàn ông, nên trừ khi bé còn cả đời em từ khi lớn lên chả lúc nào khóc cả.

Nhưng các mợ thì không cần phải gồng mình lên hay vững vàng như thép, ngộ đạo như Phật thế đâu. Bọn em yêu phụ nữ vì đôi khi các mợ yếu đuối, chứ yêu nữ Phật gia làm gì =))

chacone

Xe buýt
Đồng cảnh ngộ với mợ. Em làm kế toán cũng thất nghiệp 3 tháng rồi năm nay cũng 4 sọi sát tết ko có công ty nào tuyển nghe nói lại còn hạn tam tai haizz. Thôi ra tết đi xin việc vậy gần tết cũng thấy buồn thật

holland

Xe tăng
Chị chưa hiểu lắm về trường hợp của em tuy rất thông cảm với vụ đi làm xa dù hồi trẻ chị cũng đi làm xa lắm, hơn 15km 1 chặng nhà ở tận ngoại thành Gia lâm, bụng bầu,tối học thêm bằng đại học thứ 2 tan lúc 21h30. Có hôm học xong, phóng về mưa như trút, vừa đi vừa khóc và sợ, hồi đó bầu bí mà khỏe ghê.
Mối quan hệ của em và cty cũ rất tốt, họ kêu gọi quay về, không hiểu áp lực công việc thế nào mà em không muốn quay lại. Đối tác mời, không bị ràng buộc bởi cty cũ nhưng em tự đặt ra 1 nguyên tắc khó hiểu cho mình là không làm cho họ. Giờ nghe nói ông xã em sắp thất nghiệp,ra Tết không gì đảm bảo là em xin được việc ngay. Thất nghiệp là nỗi đau khổ mà với chị không dễ vượt qua (chị chưa từng 1 ngày thất nghiệp, cứ thứ 6 làm ở cty cũ thì thứ 2 sang cty mới),giai đoạn này gọi là thất nghiệp chứ chưa rời cty cũ thì bạn đã gợi cho 1 phương án mới ngắn hạn mỗi tội homeoffice nên buồn. Em cũng 42 rồi, có thể dễ mà cũng có thể khó xin việc mới. Theo chị, em cân nhắc p/á quay lại hoặc làm cho đối tác chứ nếu không 2 vc thất nghiệp ở nhà nhìn nhau thì thật ác mộng dù kte chưa đến nỗi khó khăn.

Anita Emi

Xe điện
Đồng cảnh ngộ với mợ. Em làm kế toán cũng thất nghiệp 3 tháng rồi năm nay cũng 4 sọi sát tết ko có công ty nào tuyển nghe nói lại còn hạn tam tai haizz. Thôi ra tết đi xin việc vậy gần tết cũng thấy buồn thật
Mợ làm thuế tốt ko, bên em cần kế toán trưởng.

chacone

Xe buýt
Mợ làm thuế tốt ko, bên em cần kế toán trưởng.
Em chuẩn men làm ktt 8 năm rồi làm thuế cũng gần nhẵn mặt cục thuế hà nội. Các công ty gần tết cũng tuyển nhưng ưu tiên nữ. Nếu hợp nhu cầu cụ/mợ inbox trao đổi thêm

Anita Emi

Xe điện
Em chuẩn men làm ktt 8 năm rồi làm thuế cũng gần nhẵn mặt cục thuế hà nội. Các công ty gần tết cũng tuyển nhưng ưu tiên nữ. Nếu hợp nhu cầu cụ/mợ inbox trao đổi thêm
Em không phân biệt giới tính đâu, làm thế là vi phạm pháp luật :))