[Funland] Thất nghiệp cuối năm ^^

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Thông cảm với cụ,tầm này,tuổi này đi xin việc chẳng dễ dàng gì,nhưng ko trụ được thì cũng ko có cách nào,ăn chơi qua Tết rồi sang năm tính tiếp cụ ạ.Mà cụ có có khả năng hay thế mạnh gì thì ra làm riêng cũng dc,e tầm tuổi cụ,gần 4 xịch giờ đi tìm việc thấy hơi nản.
Ko bít cụ chuyên môn gì chứ tầm gần 4x đi tìm việc làm nhân viên thông thường thì tất nhiên khó, chứ nếu làm quản lý cấp cao - trung, hoặc làm chuyên gia giỏi thì nhiều nơi mời gọi lắm.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
E rất dị ứng với cách suy nghĩ của một số bộ phận, việc đi xin việc thì có ji là quá khủng khiếp, mọi người bị đè nặng bởi tuổi tác. Mỗi người sinh ra đã có một con đường riêng. Xin làm ceo như cụ tính thu nhập còn hơn khối ông tự khởi nghiệp.
Vâng cứ có cơ hội là chiến thôi cụ, thế hệ em thì như chiến binh rồi việc gì cũng cân được hết, người vn đa phần có tính sỹ diện thích thể hiện kiểu ra ngoài sợ người ta cười:))làm vì đam mê vì thấy phù hợp vs kinh nghiệm và đúng cái mình học thôi chứ tuổi e thì trông lên chả bằng ai nhòm xuống thì chả ai hơn mình.

LeTai1979

Xe cút kít
Nếu ko làm ăn đc thì giải tán lúc này là hợp lý, chờ đến hết năm mới giải tán thì lại mất thêm một khoản chi phí tết cho anh em
Em nghĩ Cụ chủ ko phải chủ DN nên ko phải lo Tết.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cứ có cơ hội là chiến thôi cụ, thế hệ em thì như chiến binh rồi việc gì cũng cân được hết, người vn đa phần có tính sỹ diện thích thể hiện kiểu ra ngoài sợ người ta cười:))làm vì đam mê vì thấy phù hợp vs kinh nghiệm và đúng cái mình học thôi chứ tuổi e thì trông lên chả bằng ai nhòm xuống thì chả ai hơn mình.
Sống đúng theo sức lao động của mình mà sao lại cứ phải xoắn. Không ăn cướp, ăn trộm của ai cơ mà. Thời buổi khó khăn việc cty không đảm bảo được thì luôn chuyển có ji đâu mà ngại,

joix

Xe điện
Ko bít cụ chuyên môn gì chứ tầm gần 4x đi tìm việc làm nhân viên thông thường thì tất nhiên khó, chứ nếu làm quản lý cấp cao - trung, hoặc làm chuyên gia giỏi thì nhiều nơi mời gọi lắm.
Quản lý cấp trung,cao hay chuyên gia như cụ nói thì chưa cần xin đã khối nơi mời về,như thằng bạn cùng tuổi e,h đang là giám đốc trung tâm hợp tác quốc tế một cty cổ phần trực thuộc bộ XD,7,8 năm trước,khi còn là chuyên viên dự án,đã có cả tá cty lớn nhỏ săn đón,lương cao,đãi ngộ tốt,cổ phần cty kèm theo......

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Quản lý cấp trung,cao hay chuyên gia như cụ nói thì chưa cần xin đã khối nơi mời về,như thằng bạn cùng tuổi e,h đang là giám đốc trung tâm hợp tác quốc tế một cty cổ phần trực thuộc bộ XD,7,8 năm trước,khi còn là chuyên viên dự án,đã có cả tá cty lớn nhỏ săn đón,lương cao,đãi ngộ tốt,cổ phần cty kèm theo......
Thế mới nói là phải tính dần từ độ tuổi gần 30. Ai mà quanh 30 tuổi phải xác định hướng đi dần đi là vừa để sau 35 thì hoặc làm chuyên gia hoặc làm quản lý, sau quãng thời gian từ 23-35 làm nhân viên. Phải tự đào tạo hoặc tính toán thế nào đó thôi, chứ 40 là khó có thể làm nhân viên, vì ít nơi chấp nhận.

Hung Phuc

Xe điện
Em nghĩ Cụ chủ ko phải chủ DN nên ko phải lo Tết.
Vâng cụ, AE làm công ăn lương thì ko sao, chứ tình hình dịch bệnh, kinh tế khó khăn như năm nay thì các DN sợ đến Tết lắm, lo duy trì DN hoạt động và trả lương đầy đủ cho AE cũng đã mệt rồi.
Giờ giá nguyên liệu đầu vào phục vụ SX đa số các ngành nghề đều tăng cao, cước vận tải biển tăng, nhiều nhà máy SX, xưởng cung ứng đều thông báo sẽ điều chỉnh tăng giá... khả năng giá cả nhiều mặt hàng sẽ tăng giá trong thời gian tới. Với tình hình này sang năm còn khó khăn nữa

LeTai1979

Xe cút kít
Vâng cụ, AE làm công ăn lương thì ko sao, chứ tình hình dịch bệnh, kinh tế khó khăn như năm nay thì các DN sợ đến Tết lắm, lo duy trì DN hoạt động và trả lương đầy đủ cho AE cũng đã mệt rồi.
Giờ giá nguyên liệu đầu vào phục vụ SX đa số các ngành nghề đều tăng cao, cước vận tải biển tăng, nhiều nhà máy SX, xưởng cung ứng đều thông báo sẽ điều chỉnh tăng giá... khả năng giá cả nhiều mặt hàng sẽ tăng giá trong thời gian tới. Với tình hình này sang năm còn khó khăn nữa
Vâng, nếu ko sớm có vacxin thì năm sau càng khó.

DidiLe

Xe container
Thế chắc chủ quán phở hoặc chủ tạp hóa tích lũy được tiền cho con đi du học, học cao ở trời Tây hoặc các trường đại học lớn trong nước cũng mong con mình mai sau sẽ bán phở hoặc làm chủ tạp hóa ? :))
Vâng.
CEO hay CM của PVN hay NH đi ăn cơm cân đấy. Vậy thì phở CEO hay CEO phở hay hơn.

khoai0705

Xe tải
E cũng muốn ngj lâu lắm mà ko ngj đc, giờ ngj lại may ko ngj vì vừa đi làm, vừa làm thêm j đó hay hơn...cuối cùng cũng tìm đc cái m thích để làm, nên nhìu lúc cắm đầu vào làm thây thanh xuân vụt nhanh quá dù ko còn trẻ nữa... :(

meotamthe

Xe cút kít
Nhất trí cao!

Hay nhân đà thớt, ta làm phát ọp lai để cùng nhau tống cựu nghinh tân nhỉ?

Các cụ dưới cho ý kiến, em lên danh sách để triển sớm.
Triển thôi, lấy tinh thần cho anh em có động lực sau Tết nhận tin có công việc mới tươi đẹp hơn. Em không tham gia được ợ :D

huycannhinho

Xe tải

RONGHT

Xe buýt
Em cũng tâm tư quá, hàng ngày xách mông đến cơ quan. Rung đùi chơi là chính. Cuối tháng lĩnh xèng như thường. Muốn nghỉ hoặc kiếm thêm việc ngoài mà nghĩ mãi chưa ra.

AKAN_N

Xe buýt
Cụ làm lĩnh vực gì ? năm nay cũng là năm đại hạn với lĩnh vực du lịch khách sạn. Bao nhiêu bạn bè em thất nghiệp và đóng cửa hàng trong năm nay rồi.

Fantomu82

Xe buýt
Em cũng 82 đây. những ngày cuối năm đến cty chỉ nhìn đồng hồ. ko biết tết này đi đâu về đâu.