[Funland] Thất nghiệp cuối năm ^^

ssgabeo

Xe buýt
Em cứ nghĩ mình 20 tuổi, nhưng thực tế phũ phàng là đã gần 40 :(

vnhn

Xe tăng
Các cụ còn có chỗ đi làm chứ bọn em làm du lịch thì ngồi nhà cả năm rồi. Tìm việc thì không tìm được, đa phần đang ngồi nhà hoặc chuyển sang làm môi giới bđs, bảo hiểm. Mà cái nghề du lịch kinh nghiệm tích lũy đâu có dùng được cho ngồi văn phòng, ngồi làm văn phòng chủ yếu là phiên dịch nếu biết ngoại ngữ. Đến chán đời.

nguoibatdau

Xe tăng
Có em, vừa đâm đơn hôm thứ 6, làm hết tháng 1, đồng đội và thủ trưởng cũng cố khuyên ở lại nhưng không còn hứng thú với CV nữa.
Đầu 4 rồi, biết là nghỉ thời điểm này không nên, Ăn hết tết tính tiếp.
Cụ làm bên quân đội à mà gọi sếp là thủ trưởng vậy?.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Và còn tùy chuyên môn chứ nhỉ.
Cụ nào làm xây dựng dân dụng, sửa chữa kỹ thuật nhỏ,...có thể lấy mối nhỏ rồi tự làm, mở rộng dần, lập 1 cửa hàng nhỏ rất dễ.
Cụ nào làm cho tập đoàn tài chính lớn, ngân hàng....thì tạo việc sao được, lập 1 cái ngân hàng chăng? Trừ khi chuyển sang chuyên ngành khác như mở quán phở.
Nghề nào mà chả cũng có những lối đi dù to dù nhỏ hả cụ.
Nếu làm lĩnh vực ngân hàng, tài chính thì mở tiệm cầm đồ, cho vay lãi đc không nhỉ? am hiểu về tài chính thì chơi ck, đầu tư vàng, đất...hoặc ít tiền thì vay ngân hàng song cho đi vay lại cũng là 1 hướng đi (mở ngân hàng cột điện) :D

bspvietnam

Xe tăng
Em đang kiếm người không được

thngaylangthang

Xe ngựa
Tuổi hưu theo luật mới là nữ 60 (đối với em), nên tự dưng thấy giờ 36 vẫn trẻ chán, lại quay ra hăng say cầy. Ko lấy cv là niềm vui thì đến 50 chả cày nổi :D
Em nhân viên lẹp nhẹp thôi, cccm trên này tuyền boss khởi nghiệp thì mở tốp riêng chứ vào đây làm bọn em tủi thân 😎
Em cũng thế, đi làm lấy niềm vui để lên đây (OF) chém gió thôi 😎

• Vodka
Reactions: Fim

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Em thông cảm với cụ vì em cũng vừa mới xin nghỉ, đi làm gò bó, soi mói, đi ăn đi chơi up ảnh lên thì đến cơ quan mọi người xì xào nên là em xin nghỉ để tiêu tiền cho thoải mái.

Anita Emi

Xe điện
Nghề nào mà chả cũng có những lối đi dù to dù nhỏ hả cụ.
Nếu làm lĩnh vực ngân hàng, tài chính thì mở tiệm cầm đồ, cho vay lãi đc không nhỉ? am hiểu về tài chính thì chơi ck, đầu tư vàng, đất...hoặc ít tiền thì vay ngân hàng song cho đi vay lại cũng là 1 hướng đi (mở ngân hàng cột điện) :D
Muốn mở tiệm cầm đồ, cho vay lãi thì không cần nghiệp vụ ngân hàng mà cần vẽ nhiều tranh trên người cụ ạ :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, AE làm công ăn lương thì ko sao, chứ tình hình dịch bệnh, kinh tế khó khăn như năm nay thì các DN sợ đến Tết lắm, lo duy trì DN hoạt động và trả lương đầy đủ cho AE cũng đã mệt rồi.
Giờ giá nguyên liệu đầu vào phục vụ SX đa số các ngành nghề đều tăng cao, cước vận tải biển tăng, nhiều nhà máy SX, xưởng cung ứng đều thông báo sẽ điều chỉnh tăng giá... khả năng giá cả nhiều mặt hàng sẽ tăng giá trong thời gian tới. Với tình hình này sang năm còn khó khăn nữa
Chuẩn luôn!
Các măt hàng sẽ tăng giá chóng mặt trong thời gian tới, hàng ko về thiếu cục bộ :P

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Làm sao để thành nhân sự cao cấp vậy cụ?
Nhân sự cao cấp là nói cho oai thôi cụ. Đơn giản thì em hiểu là người có chuyên môn, kỹ năng tốt và làm việc có trách nhiệm. Tất cả những điều này hoàn toàn không khó nhưng lại rất ít người làm được, thế mới lạ :))

DUONGLAM

Xe điện
Em ngoài 40 vẫn phải làm lại từ đầu đây. Nếu chưa hết miếng ăn ngày mai thì cứ ung dung nghỉ ngơi cho chán đi. Ra tết rồi tính tiếp.