Thật lòng em muốn hỏi các cụ?

dtrung

Xe điện
Có nhà, có xe rồi không còn mục tiêu phấn đấu cầy cuốc nữa --> nhiều thời gian --> suôt ngày lướt OF chém gió cho hết thời gian. Thế mà cụ chủ thớt cũng thấy lạ à.

tqt77

Xe điện
nhà bác toàn shopping ởVincom, Parkson, the Garden thì chắc cũng vàng găm quanh nhà rồi, bây giờ lại còn muốn găm cả ngoài nhà nữa ư, có tham lam quá không nhỉ

Bus_nhanh

Xe điện
Mỗi người có một cách để tận hưởng cuộc sống.
Đồi với chủ thớt, có thú vui làm việc kiếm thật nhiều tiền để đưa vợ con đi shopping cuối tuần. Còn cá nhân nhà cháu thì có sở thích chém gió trên OF .. cuối tuần cũng đưa vợ con đi shopping như nhà bác nhưng chỉ khác ở chỗ là ra phiên chợ quê thôi chứ không phải vincom, parkson hay the Garden. ...
Cháu vẫn tự hào về điều này!

3_banh

Xe điện
Cụ chém 1 nhát dài thế này thì hết sức ko chém được nữa đâu, chém là phải chém nhanh, gọn và ngắn.

tazzan_man

Xe tăng
thỉnh thoảng nhiều cụ cũng lăn tăn như cụ
rồi vẫn thế
anh em OF vẫn lướt đều, vẫn nhà lầu, xe đẹp
tự nhiên thôi mà cụ
em vẫn đều như vắt chanh, 5 củ 1 tháng...

hung303

Xe điện
các cụ ý buôn mã lực, cuối năm đổi thành tiền đấy, chả mấy mà giầu! :))

Dogia

Xe điện
Đọc xong cũng mất nửa thời gian dành cho o ép sáng nay òy

quaychan

Xe tăng
Em phải lên đây chém, vì ngoài đời em líu có cơ hội chém.
Ngoài đời em chưa kịp mở mồm chém thì có thằng cắt ngang, có thằng cười khẩy, thậm chí có thằng lừ mắt " Ông thì biết cái líu gì mà bốc phét".

Ngoài đời lao động quần quật hơn 20 niên léo có nổi cái xờ pây xì mà đi, lên đây nhoằng cái từ đi bộ, lên xe đạp, rồi nhoằng cái em lên xe hơi ngon lành chỉ trong một tuần.

Em thấy lên đây mình giỏi, giỏi vãi lái ra. Tiên xư anh Lưu Bị!3:-O

vnr_82

Xe điện
Nội dung cụ nói thì nhiều cụ đã lập thớt để xin cao kiến rồi.
E nghĩ cứ chém trong OF mạnh lên, giàu nghèo có cái số rồi :)) xoăn phải sáo :))

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
kụ chủ thớt chém kiểu này thì chưa gọi là chém, mới là vụt thôi. Chém là phải sắc cơ, sắc ngọt ý!

hienluongstd

Xe tải
Vầng, thật sự em xin lỗi cố nhà văn Nam Cao vì ăn cắp ý tưởng của ông trong tác phẩm “Đôi mắt” về làm chủ đề của topic. Nhưng cái đầu đất của em nó dek nghĩ được cái tên gì khác có khả dĩ hay hơn cái câu nói nổi tiếng này :P. Thôi thì đành mượn tạm vậy chứ biết làm sao đây.

Nói thật với các bác là khi em được giới thiệu cái Forum này, một bác cao niên có tiếng trong đây đã dọa dẫm em rằng, ông vào đây chơi cho nó mở mang đầu óc, chứ ông vẫn như “ếch ngồi đáy giếng thôi”:P. Em cũng nửa nghi ngờ, nửa tin thật vì ngay cái tên của forum cũng đã gợi đến một cái gì đó xa xỉ, một cái gì đó mà chỉ khoảng 5% dân trong số 85 triệu con dân đất Việt sở hữu. Cái mà chỉ cách đây khoảng 10 năm, em các bác cũng dek dám nghĩ là một ngày trong đời mình có thể có một em để mà ôm, để mà vuốt và để mà ngồi lên nó hàng ngày :P.

Vầng để có được một em như vậy, em các bác ngày quên ăn, đêm không ngủ miệt mài lao động. Thời gian của em đúng như ai đó nói, “quý như vàng” và rất ít những lúc trống kể cả những ngày nghỉ. Có thể các bác nghĩ rằng em bốc phét, vầng, cũng hơi hơi J, nhưng sự thật là như vậy, ngay cả những ngày nghỉ em hầu như không có thời gian phục vụ cho riêng mình mà phải đưa F1 đi học hát, học tiếng Anh, học thêm… chưa kể dẫn gấu đi window shopping:P, các bác đã bao giờ từng phải đưa gấu và F1 đi window shopping ởVincom, Parkson, the Garden… chưa? Em các bác cảm giác như lúc đó thời gian đang đứng lại!:((:((

Đọc đến đây chắc các bác em đang tự hỏi cái thằng cha này nó đang lải nhải những chuyện đâu đâu và chẳng hiểu nó đặt tên topic như vậy để làm gì? Ấy, đừng vội, cứ từ từ các bác của em :P.

Vầng, đúng như lão bạn em nói, bây giờ em các bác đã nhận thấy mình thật tầm thường, thật nhỏ bé… Vào đây em bị ngợp trước các bác, ngợp trước một chân trời mới và không hiểu sao Việt Nam mình nhiều người giỏi đến thế:P. Các bác chém gió liên tục, không mệt mỏi về mọi mặt vấn đề của cuộc sống, từ bóng đá, văn hóa nghệ thuật, tắc đường tắc xe, giáo dục đến cả vàng, đô , bất động sản lẫn chứng khoán và không bỏ qua cả sex :P…. Không vẫn đề gì là các bác không biết, có cảm giác các bác đến công ty, nơi làm việc là mở internet ra lướt báo mạng và mở OF ra để chém gió và bình luận:P. Tốc độ post bài của các bác làm em không thể tưởng tượng nổi, có cảm giác nhiều bác online 10-12h một ngày ở OF :P.

Thế thì chả có gì lạ, đúng không? Vâng, vấn đề lạ ở đây là thời gian các bác chém gió nhiều thế mà sao các bác vẫn nhà lầu, xe hơi, vàng găm đầy nhà…

Em cứ băn khoăn mãi điều đó và có hỏi lão bạn, lão ta không trả lời mà chỉ tủm tỉm. Các bác giải thích giùm em được không?

Phần em,ngay ngày mai việc đầu tiên em đến văn phòng là mở internet lướt báo mạng và vào OF chém gió. Có như thế may ra mơ ước nhà lầu, xe hơi, vàng găm đầy nhà, chém gió thành thần:P giống như các bác của em mới thành sự thật.
E bảo thật cụ nhé, chưa chơi bao giờ thì đừng có thử, Bập vào là Nghiện đấy, ko dứt được ra đâu, e đi trước chót rồi, cảnh báo để Cụ biết ko lại sau này lại trách là ko ai nói. Nghiện ngập ấm vào thân

springsea

[Tịch thu bằng lái]
E ngồi với 1 cụ cũng là offer, cụ ý phán năm anh chỉ làm 1-2 việc. Kiếm được 10 củ (10 tỷ ) bỏ túi còn thời gian chính để đi chơi, cafe, nướt OF. Lâu lắm kô thấy cụ ấy liên lạc với e chắc bận. Mà bận thì tình hình có vẻ gay go lắm rồi :(

nguyenducduy

Xe điện
Cụ chủ bớt chút thời gian mà đâu tư cho mã lực cao nên mới đuổi được bọn em,đemem còn bỏ ngủ để sắm mã lực đấy:))

rainman

Xe hơi
kụ có điều kiện đưa gấu đi sốp pinh là hơn em roài còn hỏi gì nữa làm em lại tủi thân. hàng ngày em đưa gấu đi làm rồi về dọn dẹp nhà cửa,nấu cơm,cho con ăn ,giặt giũ... xong mấy việc đấy mới đc lượn OF thì kụ bảo tiền, vàng ở đâu ra. may mà chém được tý gió trên này để cảm thấy mình oai phong 1 tý thôi ạ :>
vâng, ước gì em cũng được như cụ. hi hi. doc bài của cụ ôi sao mà giống em thế, có điều cụ còn yêu đời lắm, em thì không dc thế.

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Em đến cty chủ yếu lướt oép, tìm đọc các thông tin : cướp, hiếp, giết...rồi vào OF chém gió. Làm việc chỉ là phụ thôi.
Em làm ở PMU, chủ yếu nhận phong bì các nhà thầu...hehe...