Thật lòng em muốn hỏi các cụ?

Canon_s3is

Xe điện
Nhà cháu định trả lời là các khoản chi phía ăn - nhậu - cafe + thuốc lá và ồ tố đều do vợ cháu cung cấp cho cháu. Cơ mà để nhà cháu về hỏi vợ xem xem có được pháp công khai trên OF không đã rồi sẽ bẩm báo lại cụ chủ thread nhé :))

hungbm

Xe điện
Cụ hởi khó thía, em cũng đang thất nghiệp vô công rồi nghề nên mắc chứng nghiện of đây

Vova

Xe container
OF như một xã hội thu nhỏ, vào OF được gặp bạn bè, được hóng hớt chuyện nọ chuyện kia, được tư vấn khi có thắc mắc, được đọc & học hỏi từ những chuyện xảy ra trên đường với các thành viên khác ... Nói chung là được kha khá nhiều thứ. Thế nên có ít thời gian rảnh nào thì vào OF thôi. Còn có những đợt chắc cả tuần chẳng thò mặt được vào đây ý chứ ạ :).

Ti_Teo

Xe buýt
Thời nay Lý Thông thì ít Thạch Sanh thì nhiều bác ko biết à?
Lý Thông mưu mô xảo quyệt lắm kế mà rồi cũng chả có j`.
Thạch Sanh chả làm j cũng có cơm ăn đều ko bao h hết.
Ofer là các Thạch Sanh chính hiệu đấy ạ.

XPQ

Xe cút kít
OF có phải chỗ tiêu tiền đâu mờ cần giàu.OF cũng chả phải đường nhựa mờ cần xe.Chỉ cần biết đến và thích là lượn thôi.

ZAD Viet

Xe điện
Cụ chủ ơi!
Em biết là cụ cũng lượn OF nhiều lắm (nhưng chỉ đọc, ít comment, Cái này k được nhá, phải share cho ae chứ)
Cụ cũng đi 4b.
Sao cụ lại phải đi hỏi trên này?????????????????????

quochoan81

Xe máy

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ,

Chả là em thấy các cụ quả là rất sướng:
- Lượn otofun ầm ầm.
- Mà lại có cả xe xịn để đi nữa.

Vậy em muốn hỏi các cụ làm gì mà có nhiều tiền và thời gian thế.

Các cụ chỉ giúp để em theo với.

Em hỏi thật, các cụ đừng chém em nhé#:-s
E lái xe cho sếp cụ ah nên thời gian cũng rảnh :) kô chém gió thì biết làm gì

hoangbk

Xe đạp
em không làm sếp nhưng mà thời gian em có nhiều nhưng tiền em không có :((

muonmuaxe

Xe tăng
Khi nào chém gió mà nghe như ko phải chém thì sẽ có mọi thứ. Nên tại sao phải vào OF. Để chém gió.

Em chỉ làm " chồng " thôi. Làm tốt công việc nên cái gì vợ cũng cho hết :P

thaonguyen

Xe buýt
cháu có con uây ghẻ cháu vẫn lượn ầm ầm.ngày nào ko lượn trên OF cháu thấy thiếu thiếu :D

richter

Xe buýt
Tài thật, tài đến thế là cùng.

Vầng, thật sự em xin lỗi cố nhà văn Nam Cao vì ăn cắp ý tưởng của ông trong tác phẩm “Đôi mắt” về làm chủ đề của topic. Nhưng cái đầu đất của em nó dek nghĩ được cái tên gì khác có khả dĩ hay hơn cái câu nói nổi tiếng này :P. Thôi thì đành mượn tạm vậy chứ biết làm sao đây.

Nói thật với các bác là khi em được giới thiệu cái Forum này, một bác cao niên có tiếng trong đây đã dọa dẫm em rằng, ông vào đây chơi cho nó mở mang đầu óc, chứ ông vẫn như “ếch ngồi đáy giếng thôi”:P. Em cũng nửa nghi ngờ, nửa tin thật vì ngay cái tên của forum cũng đã gợi đến một cái gì đó xa xỉ, một cái gì đó mà chỉ khoảng 5% dân trong số 85 triệu con dân đất Việt sở hữu. Cái mà chỉ cách đây khoảng 10 năm, em các bác cũng dek dám nghĩ là một ngày trong đời mình có thể có một em để mà ôm, để mà vuốt và để mà ngồi lên nó hàng ngày :P.

Vầng để có được một em như vậy, em các bác ngày quên ăn, đêm không ngủ miệt mài lao động. Thời gian của em đúng như ai đó nói, “quý như vàng” và rất ít những lúc trống kể cả những ngày nghỉ. Có thể các bác nghĩ rằng em bốc phét, vầng, cũng hơi hơi J, nhưng sự thật là như vậy, ngay cả những ngày nghỉ em hầu như không có thời gian phục vụ cho riêng mình mà phải đưa F1 đi học hát, học tiếng Anh, học thêm… chưa kể dẫn gấu đi window shopping:P, các bác đã bao giờ từng phải đưa gấu và F1 đi window shopping ởVincom, Parkson, the Garden… chưa? Em các bác cảm giác như lúc đó thời gian đang đứng lại!:((:((

Đọc đến đây chắc các bác em đang tự hỏi cái thằng cha này nó đang lải nhải những chuyện đâu đâu và chẳng hiểu nó đặt tên topic như vậy để làm gì? Ấy, đừng vội, cứ từ từ các bác của em :P.

Vầng, đúng như lão bạn em nói, bây giờ em các bác đã nhận thấy mình thật tầm thường, thật nhỏ bé… Vào đây em bị ngợp trước các bác, ngợp trước một chân trời mới và không hiểu sao Việt Nam mình nhiều người giỏi đến thế:P. Các bác chém gió liên tục, không mệt mỏi về mọi mặt vấn đề của cuộc sống, từ bóng đá, văn hóa nghệ thuật, tắc đường tắc xe, giáo dục đến cả vàng, đô , bất động sản lẫn chứng khoán và không bỏ qua cả sex :P…. Không vẫn đề gì là các bác không biết, có cảm giác các bác đến công ty, nơi làm việc là mở internet ra lướt báo mạng và mở OF ra để chém gió và bình luận:P. Tốc độ post bài của các bác làm em không thể tưởng tượng nổi, có cảm giác nhiều bác online 10-12h một ngày ở OF :P.

Thế thì chả có gì lạ, đúng không? Vâng, vấn đề lạ ở đây là thời gian các bác chém gió nhiều thế mà sao các bác vẫn nhà lầu, xe hơi, vàng găm đầy nhà…

Em cứ băn khoăn mãi điều đó và có hỏi lão bạn, lão ta không trả lời mà chỉ tủm tỉm. Các bác giải thích giùm em được không?

Phần em,ngay ngày mai việc đầu tiên em đến văn phòng là mở internet lướt báo mạng và vào OF chém gió. Có như thế may ra mơ ước nhà lầu, xe hơi, vàng găm đầy nhà, chém gió thành thần:P giống như các bác của em mới thành sự thật.

Chỉnh sửa cuối:

EVO_X

Xe tải
hoa hết cả mắtb-(

fuxe

Xe container
cũ chủ thớt đã bắt đầu có suy nghĩ đúng rồi đó :)),cứ hướng đó mà làm là sẽ toại nguyện =))