[Funland] Thảo luận về nước Lào (Không bàn về chính trị)

rachfan

Xe container
Bạn cụ chưa tìm hiểu thị trường Lào mà đã đầu tư thì chết là đúng rồi. Dân Lào quen dùng đồ của Thái rồi, từ chai nước lọc, giấy vệ sinh trở đi. Cuối tuần dân Lào còn sang Thái mua đồ rồi đổ đầy bình dầu của xe cho rẻ.
Không hẳn thế đâu cụ ợ. Hàng Việt nam bên Lào bán được nhưng phải biết kiểu bán. Hàng Thái cho tầng lớp trên thôi.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Haiz thế mới sai lầm, nghe đâu đất cát mua lại bị thu hồi rồi máy móc nói chung lằng nhằng, rồi rút hết về Hưng Yên làm
Lưu ý là bên Lào làm hạ tầng thì chỉ có giải toả mà không có bồi thường nha cụ!
Vụ bồi thường đầu tiên là dự án đường sắt tốc độ cao tàu nó đang làm( vì tàu nó yêu cầu bắt buộc phải bồi thường cho dân nó mới làm). Không biết sau dự án này dân Lào có nhân cơ hội tiến tới bắt chính phủ phải thực hiện bồi thường khi làm.dự án hạ tầng không?

Ama-Kia

Xe buýt
Vâng, nên ng Việt bên đó cấm tiệt con trai lấy vợ Lào nếu không phải con nhà quan to hay giàu vật.

Tôi có anh ng quen sang theo gia đình từ năm 1997, đầu tiên lớ ngớ chưa biết gì bập vào em Lào, cưới xin hẳn hoi. Thời 2005-2010 vào cầu làm ra kha khá tiền, thế mà không đủ cho vợ nó phá. Lại còn có chuyện thế này: chồng làm ra tiền nhưng vẫn phải chăm con, nấu cơm tắm giặt đủ cả, mẹ nó thì không làm gì chỉ đi chơi, đánh bài và uống bia từ ngày này qua ngày khác.

Đến lúc không chịu được tát nó cái thì nó báo CA, CA tống ngay chồng vào buồng tạm giam "đến khi vợ mày đồng ý thì mày mới được thả", thế là ngồi gần chục ngày đến khi vợ nó tiêu hết tiền thì nó đến thả ra để đi kiếm tiền tiếp cho nó tiêu.

Chế độ mẫu hệ là thế.
Chổ em mấy em gái Lào học đông vô kể! Em cứ "Cha bây đi" là nó bu theo em! Bác nói thế em cạch òi!

Mũi tên bạc

Xe container
Em đi bên Lào mãi mà chưa nhìn thấy chiếc xe máy SH nào!

Dream1992

Xe đạp
Em không làm ăn bên Lào , nhưng có nhiều bạn người Lào . Con gái phía Bắc Lào rất xinh , bạn Facebook thôi ạ

Dream1992

Xe đạp
Tháng 3 vừa rồi có lịch đi đám cưới bên xiêng khoảng nhưng dịch không đi được. Bên nhà bạn gửi ảnh đám cưới và đây là cô dâu . Nhà đại gia và cô dâu cưới xong đã sang Úc

Visser III

Xe tăng
Cái này phải mặc cả cụ ạ.50k kip là đủ rồi
Em ấn tượng XXX Giao thông Lào cũng bẩn hơn xxx Đông Lào, bắt lỗi đi xe máy bật đèn pha giữa ban ngày, khi bảo đây là người Việt sang công tác mà quên tắt đèn là đưa Luật GT toàn chữ jun rồi gạch đít số 300 Kip, rồi cũng bảo vào làm việc trong bốt rồi ăn 100kip. Bố khỉ đi lượn lòng vòng đuổi theo xe máy để bắt lỗi không tắt đèn ban ngày luôn.
Bản chất người lào chân thật đáng quý nhưng em va chạm 2 lần vs xxx GT của Lào thì thấy cũng như XXX GT VN

xedaprach

Xe điện
Vâng, nên ng Việt bên đó cấm tiệt con trai lấy vợ Lào nếu không phải con nhà quan to hay giàu vật.

Tôi có anh ng quen sang theo gia đình từ năm 1997, đầu tiên lớ ngớ chưa biết gì bập vào em Lào, cưới xin hẳn hoi. Thời 2005-2010 vào cầu làm ra kha khá tiền, thế mà không đủ cho vợ nó phá. Lại còn có chuyện thế này: chồng làm ra tiền nhưng vẫn phải chăm con, nấu cơm tắm giặt đủ cả, mẹ nó thì không làm gì chỉ đi chơi, đánh bài và uống bia từ ngày này qua ngày khác.

Đến lúc không chịu được tát nó cái thì nó báo CA, CA tống ngay chồng vào buồng tạm giam "đến khi vợ mày đồng ý thì mày mới được thả", thế là ngồi gần chục ngày đến khi vợ nó tiêu hết tiền thì nó đến thả ra để đi kiếm tiền tiếp cho nó tiêu.

Chế độ mẫu hệ là thế.
Úi trời, ghê vậy, thấy các cụ show ảnh gái LÀo em cũng ham, nhưng như cụ kể thì chắc vái cả nón.

longphamhoai

Xe tăng
Cái này phải mặc cả cụ ạ.50k kip là đủ rồi
Bỏ xừ, em nói tao sang họp ở Vientiane mà vẫn nằng nặc phải nộp 100kip cho em xxx, mình là đàn ông thì lượn mất luôn, cô em trong đoàn thì bị bắt lôi vớ vỉn. Sau này trong đoàn có em phản ánh em đi đường bị xxx GT Lào đuổi theo và bắt lỗi.... bật đèn ban ngày

Mũi tên bạc

Xe container
Em qua vài lần thì thấy là Lào rất thích toyota Hiux
Bên đó chỉ một số đường quốc lộ thì tạm còn lại toàn đường đất cụ ạ. Nếu người Lào mua cái xe đầu tiên của nhà thì nhiều khả năng họ chọn bán tải và Hillux phiên bản của Thái thì option nó cũng tạm cụ ạ!

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi: e muốn chạy xe tự lái từ HN đi qua Lào chơi thì cần thủ tục gì ạ? Em dự đi 1 tuần cho 2 người ạ. Kinh phí tầm bn cccm đi r share e ít ạ.