[Funland] [Thảo luận] Lăng nhăng và chung thủy trong tình yêu

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Chủ đề rất bót, à quên hót.
Ts đàn ông nó tham lam, ích kỉ lắm, có cơ hội là giở thủ đoạn ra chiếm hữu ngay. Giống đực mà, các bạn nữ e ko bàn.
Thật Em đọc còm Cụ sao giống Cụ Say24/7 thế ko biết. Cụ bỏ quá chứ em toàn bị giật mình ;))

corolla antils

Xe buýt
Yêu bao nhiêu người thì được gọi là lăng nhăng? Cả đời chỉ yêu một người có được gọi là chung thủy?

Tôi nghĩ rằng lăng nhăng chỉ xấu nếu bạn bắt cá hai tay. Nếu bạn tham lam, cái gì cũng muốn được, thậm chí dối cô này yêu cô khác, lừa anh này để cặp anh khác, tìm cách được lợi nhiều nhất từ các mối quan hệ. Còn thì, tình yêu chẳng phải vì bạn đã yêu quá nhiều nên bạn trở thành con buôn trái tim, hay vì bạn yêu chỉ một lần thì bạn được trao vương miện chung thủy.

Bởi thực tế, có rất nhiều người đứng đắn chỉ bởi họ quá thua kém, họ không có cơ hội sa ngã. Nhiều người chung thủy chỉ bởi họ không hề hấp dẫn được ai, mọi điều kiện đều kém cỏi, lấy được vợ là đã may mắn lắm rồi. Nhiều người cả đời không ngoại tình chỉ bởi họ chưa từng bao giờ rung động trước vẻ đẹp và có cảm xúc với cuộc sống, họ chỉ sống bằng quán tính và những phép cộng trừ lợi ích. Mà hôn nhân thực ra là một thương vụ ổn định của họ, và yêu hay phải lòng ai là một thứ xa xỉ quái gở.
Thì chung thủy ấy thực ra hoàn toàn không có chút xíu giá trị gì cả!

Quan điểm của em:
1. Lăng nhăng chỉ là lúc bạn đã yêu ai đó rồi mà vẫn cố tình tán tỉnh/yêu đương với người khác.
2. Trong quá trình tìm hiểu (tán tỉnh), bạn hoàn toàn có thể có nhiều phương án đồng thời, và không gọi là lăng nhăng vì :
- Với tình yêu dạng sét đánh, hầu như con người gần như hoàn toàn mất lý trí vì thế mục tiêu chỉ là duy nhất, ko kể ra ở đây.
- Với những người có suy xét, tính toán dựa trên các điều kiện khách quan và chủ quan thì thường giai đoạn chưa có người yêu họ sẽ có một số đối tượng để theo đuổi đáp ứng tiêu chuẩn bản thân, tất nhiên sẽ có xếp hạng ưu tiên 1,2,3...Họ có thể tán tỉnh đồng thời nhiều người và chờ đợi, nếu kết quả nào đến trước thì đón nhận và hài lòng vì đã nằm trong phạm vi dự kiến.
Hành động này cũng giống như học sinh nộp hồ sơ thi vậy, các em nộp nhiều hồ sơ và đỗ trường nào thì vào, đỗ nhiều hơn 1 trường thì xem xét mức độ ưu tiên.
Lăng nhăng bất luận hiểu theo cách nào, theo tư tưởng nào đều xấu cả. Chưa kể, trong kinh răn của Đức Phật thì lăng nhăng chẳng khác tội tà dâm là mấy. Các cụ, mợ nên đọc và hiểu để cố gắng đừng phạm phải. Cách tốt nhất để xem kết quả của ngừoi thân, bạn bè khi phạm vào lăng nhăng thì sẽ thế nào!? Sau đó tự lựa chọn cách sống của mình.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Thật Em đọc còm Cụ sao giống Cụ Say24/7 thế ko biết. Cụ bỏ quá chứ em toàn bị giật mình ;))
Theo mình nghĩ tình dục là bản năng của giống đực vs giống cái. Không nằm trong phạm trù đạo đức.

6997

Xe container
Lăng nhăng bất luận hiểu theo cách nào, theo tư tưởng nào đều xấu cả. Chưa kể, trong kinh răn của Đức Phật thì lăng nhăng chẳng khác tội tà dâm là mấy. Các cụ, mợ nên đọc và hiểu để cố gắng đừng phạm phải. Cách tốt nhất để xem kết quả của ngừoi thân, bạn bè khi phạm vào lăng nhăng thì sẽ thế nào!? Sau đó tự lựa chọn cách sống của mình.
Em mà được như cụ ý, tiền vàng gái đẹp đầy nhà thì chắc giờ em cũng xuất gia cho lành. Ít nhất là giữ sức khỏe, tăng tuổi thọ với đỡ phải đau đầu sắp xếp hậu cung :)

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xem có chùa nào, dung được người thoát trần như em không
Giờ em chỉ muốn đi tu, chán lắm rồi :(

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com