[Funland] [Thảo luận] Lăng nhăng và chung thủy trong tình yêu

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

15cm45p

Xe điện
Em đã đi qua rất nhiều người và đã ở lại hẳn với 01 người.
Cánh chym đã có bến đỗ bình yên:x

Linhsmall

Xe tải
Yêu bao nhiêu người thì được gọi là lăng nhăng? Cả đời chỉ yêu một người có được gọi là chung thủy?

Tôi nghĩ rằng lăng nhăng chỉ xấu nếu bạn bắt cá hai tay. Nếu bạn tham lam, cái gì cũng muốn được, thậm chí dối cô này yêu cô khác, lừa anh này để cặp anh khác, tìm cách được lợi nhiều nhất từ các mối quan hệ. Còn thì, tình yêu chẳng phải vì bạn đã yêu quá nhiều nên bạn trở thành con buôn trái tim, hay vì bạn yêu chỉ một lần thì bạn được trao vương miện chung thủy.

Bởi thực tế, có rất nhiều người đứng đắn chỉ bởi họ quá thua kém, họ không có cơ hội sa ngã. Nhiều người chung thủy chỉ bởi họ không hề hấp dẫn được ai, mọi điều kiện đều kém cỏi, lấy được vợ là đã may mắn lắm rồi. Nhiều người cả đời không ngoại tình chỉ bởi họ chưa từng bao giờ rung động trước vẻ đẹp và có cảm xúc với cuộc sống, họ chỉ sống bằng quán tính và những phép cộng trừ lợi ích. Mà hôn nhân thực ra là một thương vụ ổn định của họ, và yêu hay phải lòng ai là một thứ xa xỉ quái gở.
Thì chung thủy ấy thực ra hoàn toàn không có chút xíu giá trị gì cả!

Quan điểm của em:
1. Lăng nhăng chỉ là lúc bạn đã yêu ai đó rồi mà vẫn cố tình tán tỉnh/yêu đương với người khác.
2. Trong quá trình tìm hiểu (tán tỉnh), bạn hoàn toàn có thể có nhiều phương án đồng thời, và không gọi là lăng nhăng vì :
- Với tình yêu dạng sét đánh, hầu như con người gần như hoàn toàn mất lý trí vì thế mục tiêu chỉ là duy nhất, ko kể ra ở đây.
- Với những người có suy xét, tính toán dựa trên các điều kiện khách quan và chủ quan thì thường giai đoạn chưa có người yêu họ sẽ có một số đối tượng để theo đuổi đáp ứng tiêu chuẩn bản thân, tất nhiên sẽ có xếp hạng ưu tiên 1,2,3...Họ có thể tán tỉnh đồng thời nhiều người và chờ đợi, nếu kết quả nào đến trước thì đón nhận và hài lòng vì đã nằm trong phạm vi dự kiến.
Hành động này cũng giống như học sinh nộp hồ sơ thi vậy, các em nộp nhiều hồ sơ và đỗ trường nào thì vào, đỗ nhiều hơn 1 trường thì xem xét mức độ ưu tiên.
Hay quá cụ ơi :))

MiTa

Xe lăn
Cháu lót dép ngồi hóng thôi. Cháu ngoan cũng trong top của Of.

LUCKY BUI

Xe hơi
Hãy bàn về hiện tượng: ta có thể yêu 2 người trở lên được không?
Hình như em thấy có... Các cụ đừng dối lòng, say nắng nhưng không hề nhạt tình với bà cả... Cụ nào trung thực em biếu cái vodka
Có thân em, tình cảm thật chứ ko đơn thuần là sinh lý.

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
Thế nào là yêu nhỉ các cụ?
Yêu thực sự thì sẽ chung tình, còn khi đã tham lam='yêu' nhiều thì có lẽ chỉ là ngộ nhận về TY (=thích) chăng?:-/
P/S: Khi đã nhận án chung thân (hôn nhân=Tình + Nghĩa) mà vẫn "lăng nhăng" (...) thì chủ yếu do 'quản giáo' suy thoái= thi hành án kém cỏi...;)

Câu này mới là thật
Một người, có QHTD, ngoài vợ/bạn gái/người yêu, nhưng không có tình cảm và không dây dưa, thì có gọi là lăng nhăng không ?
Một người khác, không có QHTD, nhưng luôn mơ tưởng đến người khác thì thế nào ?
Có sự khác nhau về phụ nữ và đàn ông không, trong hai ví dụ trên :(
Thôi thôi cụ ơi, yêu là đã ngu rồi, yêu nhiều hay yêu ít như nhau cạ ;))

xukthal

Xe lăn

LaziCat

Xe lăn
Chả hẳn thế đâu Két ạ! Mối quan hệ đó có không phải vì tình xxx, vì lúc đó chắc ông nhân vật chính cũng chả đủ sức, mà chỉ vì xxx thì còn nhiều mối ngon hơn. Nó có thể là tình yêu, hoặc 1 dạng nào đó của yêu, hay ngưỡng mộ, hay gì đó!
Vấn đề là lão Biển kia cứ lải nhải mãi k biết mối tình đầu của lão í ở đâu nên em mới cáu :)).
Về chuyện tình cảm thì em tin giữa người với người cần có nhân duyên dù ngắn hay dài, duyên ấy nó là tình gì còn phụ thuộc vào nhu cầu của từng cá nhân ở mỗi giai đoạn cụ ạ :D

LaziCat

Xe lăn