[Thảo luận] Thảo luận giải pháp đai an toàn cho F1 cứ đòi ngồi ghế phụ

DVG

Xe điện
Ờ đúng rồi: Nếu không ngồi ghế sau thì không ai được đi cả, kể cả lái xe, thế là răm rắp hết (nhà em thế đấy ):D

PathFinder-2001

Xe hơi
Theo em hiểu thì khuyến cáo không cho trẻ em ngồi trên ghế phụ là do cái túi khí, nên nếu xe nào không có túi khí bên phụ thì để ghế trẻ em vô tư. Nếu xe có túi khí thì vẫn có thể để ghế trẻ em được nhưng ghế phụ phải lùi hết về đằng sau đề phòng trường hợp nổ túi khí dễ bị ngạt.

Còn về ghế và đai, thì em cũng tìm hiểu kha khá vài nơi sau đó mua cái ghế của Chicco loại Neptune gì đó và để ghế phụ (vì xe em không có túi khí ghết phụ), vài thông tin để cụ tham khảo.
Cụ ơi, cái chỗ bôi đậm ở trên kô chính xác. Kô phải là bị ngạt mà cái túi khí nó nổ thì cái lực đó nó đập vào trẻ con, trẻ con kô chịu nổi, đi ngay cụ ạ. Cái túi khí khi nổ người lớn đôi khi còn choáng đấy cụ.

Em thấy bác chủ thớt chiều con kô đúng cách. Có những cái thuộc vào an toàn kô thể nhân nhượng với tụi trẻ được. F1 nhà em hồi đầu cũng đòi hỏi vài lần như thế nhưng em kô đồng ý. Một là ngồi ghế sau, hai là ở nhà.

Eric N'Guyen

Xe tải
Nhà cháu đọc hướng dẫn thấy nói trẻ em dưới 12 tuổi có thể tử vong nếu ngồi ghế đầu, lý do là túi khí nổ. Không hiểu cụ nghĩ gì mà nhân nhượng cả cu con lẫn mẹ nó ^:)^

tranvuhoang2005

Xe điện
Túi khí nổ xong là nó xẹp ngay, để còn có lối thoát chui ra dễ dàng chứ. Ở ta chưa có quy định bắt lỗi này nên các cụ chưa nắm hết. Nguy hiểm cho trẻ và cả cho những người khác vì chúng nó hiếu động lắm. Mà hậu họa thì khó lường. Cho vào kỷ luật quân pháp hết.

trungnn

Xe tăng
Hồi mới lấy xe Gấu và F1 cứ đòi ngồi ghế phụ, nói kiểu gì cũng ko được. Một hôm em lên OF thấy có 1 bài phân tích về tác dụng của bóng mà nổ khi có trẻ em ngồi ghế phụ phía trước sẽ như thế nào, em đưa luôn cho Gấu đọc. Gấu em đọc xong sợ quá, từ hôm sau 2 mẹ con tự động xuống ngồi phía sau, không phải hò hét, doạ dẫm gì cả.
Cụ chủ chịu khó tìm trong OF bài này đi rồi đưa cho Gấu đọc.

gocart

Xe cút kít
Có một giải pháp là táng bỏ mẹ nó đi.
4 tuổi rồi mà còn cứng đầu
Có những cái không chiều được
Tóm lại là gấu, f1, f2 ngồi ghế sau hết. Xe có mất phanh thì mình còn có cơ hội hi sinh cái ghế phụ để bảo toàn cái ghế lái.

freigh

Xe tải
Hồi mới lấy xe Gấu và F1 cứ đòi ngồi ghế phụ, nói kiểu gì cũng ko được. Một hôm em lên OF thấy có 1 bài phân tích về tác dụng của bóng mà nổ khi có trẻ em ngồi ghế phụ phía trước sẽ như thế nào, em đưa luôn cho Gấu đọc. Gấu em đọc xong sợ quá, từ hôm sau 2 mẹ con tự động xuống ngồi phía sau, không phải hò hét, doạ dẫm gì cả.
Cụ chủ chịu khó tìm trong OF bài này đi rồi đưa cho Gấu đọc.
Bài này ở phần nào thế cụ, e tìm mãi ko ra, cụ có tìm lại được thì cho a e xin đường link với

PathFinder-2001

Xe hơi
Cụ xem thêm cái này nữa:
[video=youtube;bvUrVCknaLY]http://www.youtube.com/watch?v=bvUrVCknaLY&feature=relmfu[/video]

beefburger

Xe tăng
Trước khi lên xe em đã có quy định
Cả gấu, F1.1(5 tuổi) F1.2(2 tháng tuồi) đều phải ngồi ghế hàng sau.
Nêu không cả nhà xuống đi bộ, không xe cộ gì cả.
Ôi sao cụ giống em thế, em còn thêm luật chỉ uống chứ không có ăn gì trên xe cả nhất là các loại phát ra mùi. Muốn ăn gì đỗ xe ăn vô tư đi tiếp, em không có lằng nhằng nói một lời thôi không nhắc lại câu thứ hai luôn.

18H2-2763

Xe hơi
Website
www.vdt-vn.com

NotTube

Xe buýt
Nhà em nghiêm khắc Gấu mẹ và 2 gấu con ngồi sau tất, ghế phụ em chỉ để laptop với điện thoại thôi :D

hanguyen157

Xe máy
Ôi sao cụ giống em thế, em còn thêm luật chỉ uống chứ không có ăn gì trên xe cả nhất là các loại phát ra mùi. Muốn ăn gì đỗ xe ăn vô tư đi tiếp, em không có lằng nhằng nói một lời thôi không nhắc lại câu thứ hai luôn.
Đấy, phải như thế này chứ. Có thế thì lái xe mới an toàn, xe cộ mới sạch sẽ thơm tho. Em là ghét nhất ngồi ăn trong oto, kể cả đồ ăn ko có mùi vì bụi bánh kẹo nó mà rơi ra xe thì dọn khổ lắm. Bóc hết cả ghế lên hút bụi thì mới sạch.

DuongNV

Xe buýt
Có một giải pháp là táng bỏ mẹ nó đi.
4 tuổi rồi mà còn cứng đầu
Có những cái không chiều được
Ôi cụ Bà la sát quá. Nhưng mà đây cũng là giải pháp rất thực tế đấy!

Chẳng bù F1 nhà em toàn ngồi ghế sau, bây giờ lớn rồi 12t nhưng nếu em chở đi học thì vẫn ngồi ghế sau. Thỉnh thoảng em bảo lên ngồi trước với ba nói chuyện cho vui mà không chịu. Làm em như tài xế taxi vậy.
Có những đòi hỏi của trẻ con không được phép chiều cụ chủ thớt ạ.

freigh

Xe tải

hdx

Xe điện
F1 nhà e cũng vậy, thắt lưng rồi dây kia quàng ra sau gáy cho F1 dựa vào! được 1 lúc nó ngoi lên, đứng lên, tuột cả dây. F0 bảo ngồi xuống , có chú xxxx kìa.... thì nó bảo:
F1: - Bi (tên cúng cơm) đứng lên thì mới nhìn được ô tô đằng trước, Bi ngồi Bi không nhìn thấy gì cả :D
F0: - Bó tay!!!

BI = 2 tuổi 9 tháng (BOY) :D
Bi nhà bác lói thõi nhể, F1 nhà em cũng gần 3 tuổi rồi nói được có mỗi câu "Nhìn thấy rồi nhé!" - Em đang ngon trớn đành phải phanh gấp, rõ chán