[Thảo luận] Thảo luận giải pháp đai an toàn cho F1 cứ đòi ngồi ghế phụ

fatboy

Xe tăng
Em thấy bác chủ thớt chiều con kô đúng cách. Có những cái thuộc vào an toàn kô thể nhân nhượng với tụi trẻ được. F1 nhà em hồi đầu cũng đòi hỏi vài lần như thế nhưng em kô đồng ý. Một là ngồi ghế sau, hai là ở nhà.
Nhà em cũng thế. Đã là luật thì không tranh cãi mè nheo gì hết. Dưới 12 tuổi dứt khoát xuống ngồi ghế sau.

pocket

Xe buýt
Ô hô, không ngờ đơn giản và hiệu quá thế! Tối qua em cho ku cậu xem đoạn video thử nghiệm túi khí, đạt được nhất trí ngay là trẻ con phải ngồi ghế sau. Sáng nay xuống xe ku cậu chỉ ngay cửa sau. Chả bù cho em giải thích hàng trăm lần tại sao không được ngồi trước, túi khí là gì, nguyên lý hoạt động thế nào, dây đai ra sao vân vân và vân vân rã cả họng :D

Cảm ơn các cụ. Còn vụ này nữa các cụ tư vấn cho em, em mới phục: trị được cái việc cứ lên xe là mang đồ chén của... mẹ... của... gấu... ;))

PathFinder-2001

Xe hơi
Ô hô, không ngờ đơn giản và hiệu quá thế! Tối qua em cho ku cậu xem đoạn video thử nghiệm túi khí, đạt được nhất trí ngay là trẻ con phải ngồi ghế sau. Sáng nay xuống xe ku cậu chỉ ngay cửa sau. Chả bù cho em giải thích hàng trăm lần tại sao không được ngồi trước, túi khí là gì, nguyên lý hoạt động thế nào, dây đai ra sao vân vân và vân vân rã cả họng :D

Cảm ơn các cụ. Còn vụ này nữa các cụ tư vấn cho em, em mới phục: trị được cái việc cứ lên xe là mang đồ chén của... mẹ... của... gấu... ;))
Chúc mừng cụ đã thành công với F1.

Với gấu (cụ nói là mẹ của gấu hay gấu nhỉ?) thì có cách là cụ bắt gấu phải làm gương cho F1 nhà cụ, như thế may ra ...

Carnegie

Xe tải
Em cũng ko biết trị F1 nhà em thế nào cả, giải thích cũng ko được. Cũng còn may hơn là đi trong nội đô cu cậu mới đòi ghế trước vì có nhiều cái để nhìn. Chắc em phải thiết quân luật nhw các cụ ở đây, dưới 12 thì xuống dưới ngồi. Nếu ko em sẽ nhờ xxx hôm nào mắng F1 nhà em một trận. F1 nhà em sợ xxx lắm, ko hiểu sao, sau này chắc phat huy tinh thần OF ko phạm luật giao thông tốt đây